`

Jump to content

Winning Eleven 2010 ลื่นเทพพพพพพพพ

• You cannot reply to this topic
29 replies to this topic

#21 cariska

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 November 2009 - 08:49 AM

สรุปว่ามันยังแลค สินะครับ จะได้fifa ไปอีกปีก่อน ไว้ระบบให้มันสู้fifa ได้ค่อยว่ากัน

#22 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2009 - 08:13 PM

เล่นกับยุ่นปี้ยืนยันว่าแลคครับ เมื่อกี้เล่นมาสดๆแต่ไม่แลคเท่าภาคเก่า ก็พอเล่นได้(แต่ไม่สนุก)

#23 jaiy

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Winning Mai Sazzzzzzz?

Posted 12 November 2009 - 08:52 PM

QUOTE (cariska @ Nov 9 2009, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปว่ามันยังแลค สินะครับ จะได้fifa ไปอีกปีก่อน ไว้ระบบให้มันสู้fifa ได้ค่อยว่ากัน

อ่านบทความยังไงว่าแลคเหรอ.....เขากำลังบอกภาคนี้พัฒนาเรื่องออนไลด์ได้ดีครับ yoyo_48.gif

#24 jaiy

• Interests:Winning Mai Sazzzzzzz?

Posted 12 November 2009 - 09:10 PM

ชอบบทความครับ เขียนได้สนุกดี....Thank d16c4689.gif

#25 BoN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 November 2009 - 12:15 AM

มันไม่แลคเฉพาะวันแรก.. ไม่สิ เฉพาะคืนแรกที่เกมมันวางจำหน่ายครับ...... ผมถึงได้เขียนออกมาแบบนั้น...

แต่ทุกวันนี้ แลคนรกครับ แลคนรก.... yoyo_63.gif

ทว่ายังไงก็ต้องยอมรับครับว่าระบบออนไลน์ภาคนี้ทำมาได้ดีกว่าภาคก่อนๆ ลื่นกว่าเยอะเลยครับ.... แต่มันก็ยังแลคอยู่มาก...

วันแรกไม่น่าไปเขียนชมมากเลย... yoyo_31.gif

#26 chookias

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 13 November 2009 - 02:06 PM

QUOTE (BoN @ Nov 8 2009, 12:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ใช้บัดดี้ 2M แบบเดียวกันครับ แต่เวลาเล่นดึกๆ ก็ลื่นปื๊ดจนจบเกมได้ตลอดครับ ตั้งแต่เล่นมา 20 แมตช์พึ่งมีหลุดกลางทางไปครั้งเดียว แล้วเป็นช่วงหัวค่ำครับ

อาจจะเป็นปัญหาที่เขตชุมสายด้วยแหละครับ เห็นเค้าว่าบ้างผมอยู่ใกล้ตู้สัญญาณหรือเขตสัญญาณอะไรเนี่ย ส่วนบ้านเพื่อนอีกคนที่อยู่ห่างจากสัญญาณ ก็จะเน็ตห่วยกว่าหลุดง่ายกว่าครับ

ผมเคยใช้เน็ตบัดดี้ 2 M สมัย winning 2009 เล่นกับคนไทยด้วยกันมันหลุดบ่อย.. หลังจากทนไม่ไหว เลย เปลี่ยนมาใช้ True (โดยให้ทาง true เดินคู่สายโทรศัพท์ให้ใหม่เลย อยากเล่นมาก) หลังจากเปลี่ยนเล่นกับคนไทยแทบจะไม่หลุดเลย ...

winning 2010.. ตอนนี้เน็ตผม true 3 M.. .เข้าเลือก Quick Match เล่นกับ ญี่ปุ่นได้เลย เล่นมา หลายแมตซ์แล้ว เล่นได้สนุกเลย ทีเดียว.. (ถามว่า lag มั้ย ผมว่า เล่นเกมส์ออนไลน์ยังง้ยมันก้อต้องมี lag อยู่แล้ว แต่เอาเป็นว่า เล่นได้มั้ย สนุกมั๊ย คำตอบคือ เล่นได้สนุกเลย ดีกว่าที่คิดไว้ซะอีก)

ไม่มีไรครับ แค่เข้ามาช่วยยืนยัน ว่ามันเล่นกับ คนญี่ปุ่นได้เลย สนุกมาก เพราะปกติ ผมจะเล่นแต่ online เท่านั้น แค่อยาก login เข้ามาแล้วเล่น ออนไลน์ได้เลย ถ้าเป้นภาคก่อน ต้องรอคนไทยมาเล่นด้วยกัน แต่ภาคนี้ ผมเข้า Quick Match แล้วเล่นได้ทันทีเลย ไม่ต้องรอใคร)

ถ้าเรื่อง ออนไลน์ บอกได้เลยว่า มีความสุขกับภาคนี้ครับผม :)

#27 jaiy

Posted 23 November 2009 - 10:47 AM

ช่วง 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา มันกลับมาแลคแล้วครับจากที่เล่นเอง และถามเพื่อนๆ คนไทยที่รวมตัวกันในห้อง Server 05/ Lobby EN04 บางทีครึ่งแรกลื่น ครึ่งหลังดีเลย์ ก็บ่อยครับ

#28 kookkai05

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 December 2009 - 11:17 AM

เมื่อคืนลอง online กับเกาหลี ฮ่องกง ยังไม่ทันเล่นก็หลุดเสียก่อน อยากลองเล่นกับคนไทยบ้างครับ ลองเข้าไปในห้อง Server 05/ Lobby EN04 แล้ว ไม่รู้จะชวนคนอื่นเล่นอย่างไรครับ ช่วยแนะนำด้วย
ID : preme197 yoyo_04.gif

#29 Mr.Mint

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 December 2009 - 06:40 PM

ผมว่าเป็นเพราะท่านเล่นตอนดึกๆ อ่ะ ครับ ยิ่งดึกยิ่งลื่นครับงานนี้

#30 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 December 2009 - 10:40 AM

ผมใช้ true 16M เล่นกับคนไทยไม่ค่อยแลคนะ มีบ้างบางจังหวะ แต่ถ้าเล่นต่อกับต่างประเทศแลคกระจุยกระจาย เล่นไม่เป็นรูปเกมส์เลย

สรุปว่าแลคครับ - -"