`

Jump to content

กระทู้ขอรวบรวมรายชื่อคนโดนแบนอย่างเป็นทางการนะครับ

456 replies to this topic

#421 taekun

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 November 2009 - 08:42 AM

ดะโดนแบนแล้วครับ

#422 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 November 2009 - 10:02 AM

QUOTE (taekun @ Nov 29 2009, 08:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>

รายละเอียดเป็นยังไงบ้างครับ ว่าเล่นมาเรื่อยๆเพิ่งโดนแบนวันนี้ หรือหลบแบนไป พอมาลองเสียบวันนี้โดน อะไรแบบนี้ครับ

#423 BullDog

จิ้มให้ไส้แตก

Posted 29 November 2009 - 10:03 AM

QUOTE (taekun @ Nov 29 2009, 08:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>

โดนแบนวันที่ 29 เลยเหรอคับ

หรือว่าล่าสุดได้ข่าวการแบนแล้วเลิกออน พอเปิดมาก็เลยรู้ว่าโดนแบนอ่ะคับ

#424 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 November 2009 - 10:53 AM

QUOTE (BullDog @ Nov 29 2009, 10:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนแบนวันที่ 29 เลยเหรอคับ

หรือว่าล่าสุดได้ข่าวการแบนแล้วเลิกออน พอเปิดมาก็เลยรู้ว่าโดนแบนอ่ะคับ

ผมก็เหมือนกันคับ ลองเปิดดูเมื่อวาน 28 พย ก็โดนแบนไปแล้วเหมือนกันคับ

gametag = popness คับ

#425 taekun

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 November 2009 - 11:16 AM

ที่จริงไม่ได้ออนไลน์มาตั้งแต่ก่อนเทคเคนออกแล้วอ่ะครับ ถ้าจะไม่ผิด
แล้วเพิ่งมาลองต่อดูก็เลยรู้ว่าโดนแบน

#426 พันธ์

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 November 2009 - 12:18 PM

ผมก็เพิ่งโดนวันนี้ตอนเช้า จริงๆ on fifa2010 ช่วงก่อนที่เกมจะออก แล้วก็เก็บไปเลยเพราะว่ามาเล่นของ PS3 จนมาได้ข่าว แบน ก็ไม่ได้เปิดเลย จน วันนี้ลอง on ดู โดนซะงั้น
ผมมั่นใจว่า เค้าเก็บ Black list รายชื่อ กับ Mac Add ของเครื่องไว้แล้วล่ะ อาจจะแบนไว้แล้วตั้งแต่ระบบเจอ หรือรอให้เปิด on ก่อนอันนี้ก็แล้วแต่ แต่เรา on เมื่อไหร่ นั่นล่ะถึงรู้

#427 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2009 - 04:05 PM

QUOTE (พันธ์ @ Nov 29 2009, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เพิ่งโดนวันนี้ตอนเช้า จริงๆ on fifa2010 ช่วงก่อนที่เกมจะออก แล้วก็เก็บไปเลยเพราะว่ามาเล่นของ PS3 จนมาได้ข่าว แบน ก็ไม่ได้เปิดเลย จน วันนี้ลอง on ดู โดนซะงั้น
ผมมั่นใจว่า เค้าเก็บ Black list รายชื่อ กับ Mac Add ของเครื่องไว้แล้วล่ะ อาจจะแบนไว้แล้วตั้งแต่ระบบเจอ หรือรอให้เปิด on ก่อนอันนี้ก็แล้วแต่ แต่เรา on เมื่อไหร่ นั่นล่ะถึงรู้

โดนวันนี้กับเพิ่งเปิดเครื่องแล้วโดนแบนมันไม่เหมือนกันนะครับ
ปกติมันก็แบบนี้ทุกครั้งแหละครับ ถึงไม่ออนเลย มาเปิดอีกทีเครื่องโดนแบนไปแล้วก็มี
คือตอนนี้เขากำลังเก็บข้อมูลกันไงว่ามันหยุดแบนรึยัง yoyo_52.gif

#428 guyya

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 November 2009 - 09:22 PM

QUOTE (พันธ์ @ Nov 29 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>

หรือไม่ก็ เค้าไม่ได้เก็บแบ๊คลิสไว้ เพราะไม่จำเป็นแล้ว แต่ M$ ใช้วิธีดึง Firmware DVD เครื่องแปลง แบบสดๆ ตอน Live นี่แหละ
พอดึงขึ้นมา และพบว่าแปลงปุ๊บ ก็แบนปั๊บ

ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงเลยครับ

#429 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 30 November 2009 - 10:57 AM

คิดว่าตรวจแบนไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ เพราะถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงโดนกันทุกวัน
และก็ไม่ใช่ว่า ใช้เวลาทดสอบคิดระบบการแบนถึง 3ปีแน่นอน 5555

แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะให้เล่นแบบสบายๆ 3ปี แล้วปีนี้เริ่มแบนถี่ๆก็เป็นไปได้

#430 guyya

Posted 30 November 2009 - 01:38 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Nov 30 2009, 10:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดว่าตรวจแบนไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ เพราะถ้ามันง่ายขนาดนั้น คงโดนกันทุกวัน
และก็ไม่ใช่ว่า ใช้เวลาทดสอบคิดระบบการแบนถึง 3ปีแน่นอน 5555

แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะให้เล่นแบบสบายๆ 3ปี แล้วปีนี้เริ่มแบนถี่ๆก็เป็นไปได้

ผมว่า M$ เค้าอาจดึง Firmware DVD ง่ายๆเลยก็ได้นะ ไม่งั้นคราวนี้ทำไมแทบไม่มีใครรอดเลยล่ะ?
มีคุณ Classic แค่คนเดียวที่ยังเล่น Live แล้วรอดอยู่ นอกนั้นใคร Live คนนั้นเดี้ยงหมด.

คิดในใจนะว่า M$ เค้าคงแบนตลอดเวลาแล้วล่ะ yoyo_65.gif เหมือนสมัย Xbox1 ที่ไล่แบนตลอดเวลาไม่มีหยุดเทศกาลอีกต่อไป

#431 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 November 2009 - 02:59 PM

QUOTE (guyya @ Nov 30 2009, 01:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่า M$ เค้าอาจดึง Firmware DVD ง่ายๆเลยก็ได้นะ ไม่งั้นคราวนี้ทำไมแทบไม่มีใครรอดเลยล่ะ?
มีคุณ Classic แค่คนเดียวที่ยังเล่น Live แล้วรอดอยู่ นอกนั้นใคร Live คนนั้นเดี้ยงหมด.

คิดในใจนะว่า M$ เค้าคงแบนตลอดเวลาแล้วล่ะ yoyo_65.gif เหมือนสมัย Xbox1 ที่ไล่แบนตลอดเวลาไม่มีหยุดเทศกาลอีกต่อไป

อย่าพึงหมดหวังสิเรายังมีความ หวังอยู่น่ะ yoyo_52.gif

#432 Jackzaaa

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 November 2009 - 04:09 PM

คนที่โดนแบนล่าสุด ช่วยลง gametag ไว้หน่อยนะครับ บอกด้วยว่าจะกลับมารึเปล่า จะได้มีชื่อ และรายละเอียดในหน้าแรกนะครับ เท่ห์ดี 555

#433 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 30 November 2009 - 10:03 PM

QUOTE (guyya @ Nov 30 2009, 01:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พูดอย่างนี้แสดงว่าไม่ทัน แบนรอบแรก lol.gif

ครั้งนั้นเยอะกว่านี้อีกครับ แทบจะหมด คนเลิกเล่นไปก็เยอะ รอบ 2ที่ทยอยๆกลับมาก็โดนปีต่อไป แต่น้อยลงครับ
ผมไม่ได้พยายามคิดหาเหตุผลเข้าข้างว่ามันหยุดแบนอะไรนะ ส่วนตัวเฉยๆ ครับ แค่โพสตามที่เห็นมาตลอด..

เล่นแท้เล่นได้ครับ ไม่ยากเลย แต่ในเมื่อยังเลือกที่จะจ่ายถูกกว่าได้ ผมก็ขอเลือกทางนี้ครับ yoyo_67.gif

Edited by [[[PEE]]], 01 December 2009 - 02:19 AM.

#434 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 December 2009 - 11:23 AM

ครั้งนั้นเป็นอะไรที่รับไม่ได้ครับ พูดจริงๆมันแรงมาก

#435 guyya

Posted 01 December 2009 - 03:07 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Nov 30 2009, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดอย่างนี้แสดงว่าไม่ทัน แบนรอบแรก lol.gif

ครั้งนั้นเยอะกว่านี้อีกครับ แทบจะหมด คนเลิกเล่นไปก็เยอะ รอบ 2ที่ทยอยๆกลับมาก็โดนปีต่อไป แต่น้อยลงครับ
ผมไม่ได้พยายามคิดหาเหตุผลเข้าข้างว่ามันหยุดแบนอะไรนะ ส่วนตัวเฉยๆ ครับ แค่โพสตามที่เห็นมาตลอด..

เล่นแท้เล่นได้ครับ ไม่ยากเลย แต่ในเมื่อยังเลือกที่จะจ่ายถูกกว่าได้ ผมก็ขอเลือกทางนี้ครับ yoyo_67.gif

รอบแรกผมรอดครับ เพราะออนบ้างเป็นครั้งคราว M$ ก็เลยเก็บข้อมูลไม่ได้มั้ง
หลังจากนั้นก็ ไม่ได้เล่นยาวเลยครับ
และเครื่องเดิมนี่แหละ กลับมาเล่นได้ครั้งที่ 2 ตาเสร็จมันตอนแบนรอบ 3 นี่แหละครับ คราวนี้เลยต้องมี 2 เครื่องเลย เครื่องนึงไม่แปลงไว้ออน อีกเครื่องโดนแบนแล้วใช้เล่นแผ่นผี

ตอนนี้ไม่มีใครกล้าต่อสายเลย รอให้หมดเทศกาลแบนไปก่อน. ซึ่งวันนั้นอาจไม่มีทางมาถึงอีกแล้ว
เพราะผมเชื่ออย่างมากว่า M$ ค้นพบวิธีการดึง Firmware DVD ได้แล้ว หลังจากพยายามมา 3 ปี

แต่ก็ดี
ถ้าไม่มีแผ่นผีมาเกี่ยวข้องกะระบบ Live แล้ว คราวนี้จะได้รู้กันซะทีว่า นับทั้งโลกแล้วคนเล่น xbox live กะ psn อันไหนคนเล่นเยอะกว่ากัน
ระหว่าง Xbox Live เสียเงินแต่ระบบดีกว่า กับ PSN เล่นฟรี แต่ระบบยังด้อยกว่าอยู่ เช่นเล่นข้ามโซนไม่ได้ คุยไม่ได้ในทุกเกม คุยข้ามเกมก็ไม่ได้ และจุดอ่อนอื่นๆอีกพอควร

#436 babyarch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 December 2009 - 04:12 PM

QUOTE (guyya @ Dec 1 2009, 03:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ก็ดี
ถ้าไม่มีแผ่นผีมาเกี่ยวข้องกะระบบ Live แล้ว คราวนี้จะได้รู้กันซะทีว่า นับทั้งโลกแล้วคนเล่น xbox live กะ psn อันไหนคนเล่นเยอะกว่ากัน
ระหว่าง Xbox Live เสียเงินแต่ระบบดีกว่า กับ PSN เล่นฟรี แต่ระบบยังด้อยกว่าอยู่ เช่นเล่นข้ามโซนไม่ได้ คุยไม่ได้ในทุกเกม คุยข้ามเกมก็ไม่ได้ และจุดอ่อนอื่นๆอีกพอควร

จากหน้าแรก ถ้าไม่คิดอะไรมาก เหมาเอาว่า โดนแบน 122 กลับมาประมาณ 35 คน ก็ประมาณ 30% ถ้าเอาภาพเล็กๆ ไปอนุมานเอาภาพใหญ่ๆ จำนวนคนที่เล่น copy แล้วโดนแบน ก็คงกลับมาเล่นประมาณ 30% แล้ว

นี่ยังไม่นับคนที่เล่นแท้มาตั้งแต่ต้นครับ

ส่วนเรื่องจะมาวัดว่า คนเล่น live กับ psn อันไหนมากกว่ากัน ผมว่าอย่าไปคิดเลยครับ เพราะว่า ทั้งสองเครื่องก็มีเกมส์เฉพาะของตัวเอง เราเองเลือกในแบบที่เราชอบดีกว่า อย่างเพื่อนผม เค้าชอบเล่น MGS4 เค้าก็ไม่เคยมาบ่นเรื่องระบบ ออนไลน์นะ เค้าก็เล่นของเค้าสนุกของเค้า ผมเองก็มีหลายๆ เกมส์ที่อยากเล่นบน ps3 เพียงแต่ว่า ติดปัญหาเรื่องเงิน แต่ว่า ถ้ามีโอกาสเก็บเงินได้ คงจะหาไว้เป็นเจ้าของเหมือนกันครับ

#437 ---8---

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 02 December 2009 - 11:11 PM

ผม PonderousNoctis กลับมาแล้วนะครับ พร้อม น้องดำอวบ(elite)120GB เล่นแท้นะครับ สบายใจดี

ตอนนี้มีเกมเดียว MF2 เพราะเงินหมด 555+ เดี๋ยวเดือนหน้าค่อยไปสอย FIFA10

จริงๆผมว่ามี2เครื่องมันก็ดีนะครับ เล่นแท้เครื่องนึง ก็อปเครื่องนึง เพราะเกมที่ live ประจำมีไม่กี่เกมอยู่แล้ว ผมว่านะ นอกนั้นที่ไม่จำเป็นต้องออนก็เล่นก็อปไป

อ่อ gametag ใหม่ผมนะครับ NoctizOne เล่นอยู่เกมเดียวครับ MF2

ปล.สงสัยได้ซีดมาม่าทั้งเดือนอีกแล้ว yoyo_33.gif yoyo_33.gif

#438 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 03 December 2009 - 03:25 PM

ผ่านการแบนมาเดือนนึงแล้ว มันจะหยุดแบนหรือยัง ตัวผมคงเล่นแท้อย่างเดียวแล้ว

#439 otomo

雷電

Posted 03 December 2009 - 05:38 PM

รายงานความคืบหน้า

การทดลอง online ด้วยเครื่องแปลง ที่ไม่เคยเล่นแผ่นก๊อป (เล่นแต่แผ่นแท้)

ณ ปัจจุบัน ทดลอง online มาครบ 1 เดือนพอดี (ซื้อเครื่องเมื่อ 1 พย 52) ยังไม่โดนแบน

รายละเอียดการ online - LIVE silver , online เฉพาะ XBOX live market place ครับ

#440 KrabueMan

Posted 04 December 2009 - 03:43 PM

QUOTE (otomo @ Dec 3 2009, 05:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รายงานความคืบหน้า

การทดลอง online ด้วยเครื่องแปลง ที่ไม่เคยเล่นแผ่นก๊อป (เล่นแต่แผ่นแท้)

ณ ปัจจุบัน ทดลอง online มาครบ 1 เดือนพอดี (ซื้อเครื่องเมื่อ 1 พย 52) ยังไม่โดนแบน

รายละเอียดการ online - LIVE silver , online เฉพาะ XBOX live market place ครับ

แล้วได้ใส่แผ่นแท้เล่น บ้างหรือเปล่าครับ ตอน online