`

Jump to content

Agarest senki ps3 (สำหรับ pal ไม่มี ntsc Us)

14 replies to this topic

#1 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 November 2009 - 07:35 AM

เกมหื่นในตำนาน ที่มีแต่โชนยุโรปกับญี่ปุ่นเท่านั้น

เป็นซับอังกฤษ พ่ากย์ยุ่น

ที่จริงเป็นชุดลิมิเต็ดแต่แกะไม่ได้ เพราะของเพื่อนฝากซื้อครับ

แต่แค่ดูปกหลังก็หื่นแล้ว

#2 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 06 November 2009 - 07:57 AM

เกมติดเรท หรือ ครับ แต่ดูจากภาพ ก็น่ารักดี นะ แต่งตัวกัน กริ้วๆ กันทั้งนั้นเลย yoyo_29.gif

#3 sora

Posted 06 November 2009 - 08:02 AM

รีพรายบน ชอบแบบในรูปนี้มากกว่าใช่ไหม ผมรู้

#4 sora

Posted 06 November 2009 - 08:08 AM

youtube

ใครสนใจก็ต้องหาทางอีเบย์ ไม่ก็โหลดที่ psn us เอาละนะ

ของมันหายาก นี้ก็ใกล้หมดแล้ว

#5 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 06 November 2009 - 11:15 AM

เกมส์นี้สนุกมั้ยหรอครับ เห็นภาพสาวๆ แล้วเริ่มสน

#6 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 06 November 2009 - 12:02 PM

โอววววว แพ็คเกจสวยงามโอเคเลยครับผม สำหรับเกมนี้ในฝั่นยุโรป

QUOTE (winny6969 @ Nov 6 2009, 11:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมส์นี้สนุกมั้ยหรอครับ เห็นภาพสาวๆ แล้วเริ่มสน

สนุกไหม ผมว่าก็โอเคนะครับ แต่ถ้าไม่ชอบกราฟฟิก หรือความซ้ำซากผมว่าแนะนำให้ผ่านครับ เพราะเกมนี้หนึ่งเลยคือกราฟฟิกที่ไม่สวยเท่าไหร่ และ ฉากต่อสู้จะมีฉากเดียวครับ สิ่งที่ทำให้เกมนี้สนุกคือถ้าคุณชอบเกมของ IdeaFactory คุณก็อาจจะชอบเกมนี้ครับ เพราะจะใช้ระบบคล้ายๆ กัน เช่นระบบอัพเกรด และระบบไม้ตายร่วมที่เป็นเอกลักษณ์ของค่ายนี้ และที่เกมนี้มีมากกว่านั้นคือระบบสร้างความสัมพันธ์ และระบบรุ่นครับ คือคุณจะต้องสร้างความสัมพันธ์กับตัวละคนนี้ได้ ตอนจบรุ่นคุณก็จะได้แต่งงานกับเธอแล้วให้กำเนิดเด็กรุ่นต่อไปครับผม แล้วเกมก็จะเริ่มโดยให้เด็กที่เราให้กำเนิดเป็นตัวหลักตัวต่อไปครับ

#7 winny6969

Posted 06 November 2009 - 01:37 PM

QUOTE (YaKiZoBa @ Nov 6 2009, 12:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สนุกไหม ผมว่าก็โอเคนะครับ แต่ถ้าไม่ชอบกราฟฟิก หรือความซ้ำซากผมว่าแนะนำให้ผ่านครับ เพราะเกมนี้หนึ่งเลยคือกราฟฟิกที่ไม่สวยเท่าไหร่ และ ฉากต่อสู้จะมีฉากเดียวครับ สิ่งที่ทำให้เกมนี้สนุกคือถ้าคุณชอบเกมของ IdeaFactory คุณก็อาจจะชอบเกมนี้ครับ เพราะจะใช้ระบบคล้ายๆ กัน เช่นระบบอัพเกรด และระบบไม้ตายร่วมที่เป็นเอกลักษณ์ของค่ายนี้ และที่เกมนี้มีมากกว่านั้นคือระบบสร้างความสัมพันธ์ และระบบรุ่นครับ คือคุณจะต้องสร้างความสัมพันธ์กับตัวละคนนี้ได้ ตอนจบรุ่นคุณก็จะได้แต่งงานกับเธอแล้วให้กำเนิดเด็กรุ่นต่อไปครับผม แล้วเกมก็จะเริ่มโดยให้เด็กที่เราให้กำเนิดเป็นตัวหลักตัวต่อไปครับ

โอวแหล่มเป็ดครับ มีภาพสาวๆ ในชุดยั่วยวนเยอะมั้ยครับ อันนี้สำคัญมากๆ ^^ ขอบคุณมากครับผม

เอ แล้วถ้าเป็บการเล่นรุ่นลูกต่อไปเรื่อยๆ อย่างงี้มันจะจบได้มั้ยครับเนี่ย

Edited by winny6969, 06 November 2009 - 01:40 PM.

#8 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 06 November 2009 - 08:36 PM

QUOTE (winny6969 @ Nov 6 2009, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอวแหล่มเป็ดครับ มีภาพสาวๆ ในชุดยั่วยวนเยอะมั้ยครับ อันนี้สำคัญมากๆ ^^ ขอบคุณมากครับผม

เอ แล้วถ้าเป็บการเล่นรุ่นลูกต่อไปเรื่อยๆ อย่างงี้มันจะจบได้มั้ยครับเนี่ย

งั้นก็ลองดู โพสนี้ดูครับผม เป็นรูปหนังสือรวมภาพของเกมนี้ของผมครับ เผื่อจะสนใจเกมนี้มากขึ้น อิอิ :D

อ้อ... เรื่องรุ่นคือเกมนี้ภาคแรกมีแค่ 5 รุ่นครับผม เกมจะจบที่รุ่นที่ 5 ครับ

QUOTE (YaKiZoBa from Gconsole.com)
from: http://gconsole.com/forum/show.php?page=to...d=56616#1743028

เปิดปกมาก็จะเจอ ... ดูต่อสปอยเลอร์ครับ

ก็เจอแบบนี้ครับ ไม่มีอะไรหรอกครับผม มีสองด้านนะครับ

นี่คือสารบันบางส่วน เล่มนี้จะมีแยกไว้สองส่วนครับ ภาคแรก และภาค Zero แต่ละภาคก็จะมีเป็นแยกส่วนๆ เหมือนกัน

นี่เป็นส่วนแรกครับ ส่วนของการแนะนำตัวละคร ทุกตัว ทุกรุ่น

ต่อมาจะเป็น Story Guide และ Event Guide ในแต่ละรุ่นครับผม

ตรงนี้ก็จะเป็นการรวมรูปฉากจบ และพวกภาพจาก Credits Roll มาให้ดูกันแบบเต็มๆ ครับผม

แล้วก็มาถึงส่วน Gallery ซึ่งจะรวมภาพปกเกม โปสเตอร์เกม ภาพปลอกหมอน Telephone การ์ดอะไรพวกนี้ไว้ในส่วนนี้ทั้งหมดครับ

ส่วนท้ายๆ จะเป็นเหมือนของแถมครับ เป็นพวกตารางไอเท็ม สกิล ท่าร่วม ลิสต์ของ Download Content แล้วก็เนื้อเพลงทั้งหมดจากเกมทั้งสองภาค มาให้ดูกัน สามารถเอาไปใช้ประโยชน์กันได้ไม่มากก็น้อยครับ]

หมดแล้วครับสำหรับหนังสือรวมภาพ Agarest Senki เล่มนี้ อย่าลืมว่านี่เป็นเพียงแค่ส่วนนึงนะครับ อิอิอิ

#9 winny6969

Posted 06 November 2009 - 10:09 PM

QUOTE (YaKiZoBa @ Nov 6 2009, 08:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นก็ลองดู โพสนี้ดูครับผม เป็นรูปหนังสือรวมภาพของเกมนี้ของผมครับ เผื่อจะสนใจเกมนี้มากขึ้น อิอิ :D

อ้อ... เรื่องรุ่นคือเกมนี้ภาคแรกมีแค่ 5 รุ่นครับผม เกมจะจบที่รุ่นที่ 5 ครับ

โอ้ว เกมส์บ้าไรเนี่ยเห็นแล้วเสียวแปร๊บ ต้องหวดๆๆๆ ขอบคุณมากครับผม

#10 sora

Posted 07 November 2009 - 10:08 AM

ถ้าคิดจะซื้อ ควารจะคิดกลับไปมาสักสองสามรอบก่อน

เพราะถ้าไม่ใช่แฟนเกมแนวนี้จริงๆ รับรอง เล่นได้แค่ห้านาที

#11 pinocchioboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 November 2009 - 03:56 PM

น่าเล่นดีๆ ^^

#12 Wiset

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 November 2009 - 01:07 PM

#13 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 10 December 2009 - 08:45 AM

จีบหญิงรึเนีย yoyo_46.gif

#14 butabuta

ชีวิตในความทรงจำไม่มีวันตาย

Posted 11 December 2009 - 10:29 PM

แนวไหนเนี่ยย

#15 master111

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 February 2010 - 12:44 AM

QUOTE(sora @ Nov 7 2009, 10:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าคิดจะซื้อ ควารจะคิดกลับไปมาสักสองสามรอบก่อน

เพราะถ้าไม่ใช่แฟนเกมแนวนี้จริงๆ รับรอง เล่นได้แค่ห้านาที
ใช่คับผมว่าบางเกมส์ของpspภาพยังสวยกว่าเลย

QUOTE(butabuta @ Dec 11 2009, 10:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แนวไหนเนี่ยย

แนววางแผนคับ