`

Jump to content

ไขข้อข้องใจ จูนกันใหม่ "PS3 Thai ไม่แพงอย่างที่คิด"

61 replies to this topic

#21 runrunx

มหาจักรพรรดิ์ ผู้หอกหักในสนามรบ

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 05 November 2009 - 06:32 PM

PS3 Slim 120GB Sony Thailand พร้อมประกัน 15 เดือน

พร้อมกับของแถมที่เลือกได้ ระหว่าง Dual Shock 3 Controller หรือเกมอะไรก็ได้ในร้าน iTEM

อืมมม ถือว่าราคาโอเคเลย
ครับกะ 15600

ยุคตอนผมซื้อมาตีรวมๆซะ ps3 80gb 12000 จอย2000 เกม2000 = 16000 เหมือนกันแต่คุ้มกว่ากระจายเลยแถมได้เครื่อง160GB อีก

(ถึงเดี๋ยวนี้อะไรๆจะถูกกว่าเดิมแล้วก็เหอะ)

ปล แต่คนมีแล้วนี่ขอให้อย่าได้มีอันเป็นไปกะเครื่องเดืมจะดีกว่านะครับ

#22 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 November 2009 - 06:32 PM

15500-จอย1500=14000
ต่างกะเครื่องหิ้ว 2000บาท ถ้าเครื่องเสียแล้วซ่อมเร็วน่าสนใจนะ แต่ถ้าซ่อมช้าพอๆกับหิ้วก็ขอบายหละคับ

#23 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 05 November 2009 - 06:36 PM

ราคาโอเคเลยครับ ><

แพงกว่าหิ้วไม่เท่าไหร่ได้ประกันได้ซ่อมเจ๋งมาก!!

#24 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 November 2009 - 06:54 PM

คุ้มมาก ๆ เหมือนซื้อประกัน ประมาณ 2000 บาท yoyo_33.gif

ถ้าประกัน ok นะ ไม่ให้รอนานเกิน

Edited by visaisak, 05 November 2009 - 06:55 PM.

#25 โออิชิคุง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 05 November 2009 - 06:54 PM

http://www.manager.co.th/game/viewnews.asp...D=9520000133152

จอยราคา2090คับ อ่าาาาาา

#26 Interpreter

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 November 2009 - 06:55 PM

จะคุ้มจริงเร้อ

#27 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 November 2009 - 06:58 PM

yoyo_11.gif อยากบอกว่าไปงานเปิดตัวมา ไฟดับไปประมาณ สองรอบได้ อิอิ เเต่ว่าคุ้มครับที่ไปน่ะ ขอบอกเลย สาวๆชุดเมด น่ารักโครตๆๆ ส่วนตัวชอบชุดเมดเป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว เเม้ๆ ถ้ารวยนะจะเข้าไป ออฟ เฮ้ย จีบซะหน่อย อิอิ yoyo_35.gif

#28 Inspire The Next

Posted 05 November 2009 - 07:05 PM

QUOTE (b๐๐ @ Nov 5 2009, 06:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
15500-จอย1500=14000
ต่างกะเครื่องหิ้ว 2000บาท ถ้าเครื่องเสียแล้วซ่อมเร็วน่าสนใจนะ แต่ถ้าซ่อมช้าพอๆกับหิ้วก็ขอบายหละคับ

งั้นต้องลองให้มีคนซื้อไปแล้วเสียดูเราจะได้รู้ว่าซ่อมช้าหรือเปล่า yoyo_52.gif

แต่ถ้าซ่อมช้าไม่ไหวนะ เครื่องหิ้วบางร้านมีเครื่องให้เล่นระหว่างรอซ่อมด้วย

#29 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 05 November 2009 - 07:09 PM

โปรนี้โอเคเลยนะ
แต่ผมมีเครื่องแล้ว
อยากได้ราคาแผ่นแบบสมัยอีเอไทยอะ

#30 Pkruthom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 November 2009 - 07:11 PM

ราคาแจ่มมากคับ yoyo_33.gif
แต่อีกหน่อยน่าจะเอาเครื่องหิ้วส่งซ่อมได้นะคับ
ราคาค่าซ่อมอาจจะแพงกว่าเครื่องไทยก็ยังดี yoyo_63.gif

#31 EMON55

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 November 2009 - 07:13 PM

เยี่ยมมากครับ

#32 clubace

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 November 2009 - 07:16 PM

PS3 Slim 120GB Sony Thailand พร้อมประกัน 15 เดือน <<<< คือชุดนี้มีจอย 1 ตัวอยู่แล้วใช่ไหมครับ แล้วถ้าต้องการเพิ่มก้อซื้อรวมในราคา 15590 ผมเข้าใจถูกใช่เปล่าครับ

#33 onetwoshow

Party Party

Posted 05 November 2009 - 07:17 PM

QUOTE (Interpreter @ Nov 5 2009, 06:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะคุ้มจริงเร้อ

yoyo_48.gif ต้องเจออาการไฟเหลืองครับถึงจะรู้ว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม อิอิอิ

#34 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 05 November 2009 - 07:21 PM

อยากทราบนโยบาย เคลมไฟเหลือง อ่ะครับ

ว่าในประกัน 15 เดือน จะำเคลมยังไง ? ซ่อม? เปลี่ยนเครื่อง?

ถ้าพ้นประกัน 15 เดือน จะำเคลมยังไง ? ซ่อม? เปลี่ยนเครื่อง?

#35 rooky

Posted 05 November 2009 - 07:22 PM

QUOTE (clubace @ Nov 5 2009, 07:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
PS3 Slim 120GB Sony Thailand พร้อมประกัน 15 เดือน <<<< คือชุดนี้มีจอย 1 ตัวอยู่แล้วใช่ไหมครับ แล้วถ้าต้องการเพิ่มก้อซื้อรวมในราคา 15590 ผมเข้าใจถูกใช่เปล่าครับ

ถูกต้องครับ ถ้าเลือกจอยก็จะได้ 2 จอย แต่ถ้าไม่เอาจอยก็จะเลือกเกมอะไรก็ได้ตามที่บอกครับอุปกรณ์ในกล่องมาแบบไหนก็อยู่ครบ
ครับ yoyo_52.gif

#36 nikumaru

Posted 05 November 2009 - 07:23 PM

ไปงานมาเมื่อตอนบ่ายสาม
ค่อนข้างผิดหวังกับการจัดงานของโซนี่ไทยเหมือนกันนะ
เข้าไปเจอบูธเล็กอันแรก ที่ดักไว้ เป็นป้ายไฟ ps3 สีออกแดงๆ ส้มๆ มีจอสองจอเล่นฟีฟ่ากับ NFS
ปรากฏว่าไม่รู้จะถามใคร เพราะพนักงานเล่นเกมแล้วจับกลุ่มเฮฮากันเอง
พอเข้าไปยืนแทรกแล้วถามได้ ก็ตอบแต่ว่า ในงาน 17990 บาทครับ แถมเกมกับจอยนะ
พอถามว่า ไม่มีแบบเครื่องธรรมดาไม่แถมเหรอ
ก็อ้ำๆ อึ้งๆ เกี่ยงกันตอบ ได้ความว่า ไม่มี ...
ผมก็ถามต่อ แล้วหลังงานจะมีขายไหม เครื่องปกติชุดปกติเนี่ย แล้วเท่าไหร่
ก็... คงมีแหละพี่ แต่ราคาเนี่่ย ก็คง 17990 บาท แต่ไม่มีเกมแถมครับ ซื้อในงานดีกว่า
ผมก็ท้วงไปว่า อ้าว ได้ข่าวว่าเครื่องเปล่าจะราวๆ 14-15000 นี่นา
พนักงานก๊วนนี้ (บางคนใส่เสื้อโซนี่ บางคนใส่ Saluzi) ก็เริ่มมองหน้ากันเกี่ยงกันอีกละ แบบ เฮ้ย ว่าไงดีวะ...
สุดท้ายก็คือ ยังไม่รู้เหมือนกันครับพี่...

ผมก็เดินเข้าไปฮอลล์ทางซ้าย ไปดูบูธใหญ่กะเวทีใหญ่ของเพลสาม
ก็เห็นมีโต๊ะแจกใบปลิวต่างๆ ของโซนี่อยู่ ก็ตรงเข้าไปจะถาม
แต่สุดท้ายก็ถูกโยนไปให้ถามกับเจ้าหน้าที่ที่ดูมีราศีเป็นบอสมากกว่า แต่แต่งตัวไปรเวทนะ ชายคนหญิงคน
ก็ยังคงย้ำแต่เรื่อง 17990 แถมเกมแถมจอย คุ้มนะพี่ อยู่ดี
ผมจี้ประเด็นเรื่องเครื่องเปล่าชุดปกติ พี่แว่นชุดไปรเวทก็ต้องโทรถามอีกอยู่ดี ว่ากี่บาทแน่
เริ่มขายเมื่อไหร่แน่
ตรงนั้นแหละ ถึงได้ความว่า 15990 บาท
จะเริ่มทะยอยวางตามร้านตามโชว์รูมดีลเลอร์โซนี่ตั้งแต่วันจันทร์หลังงานคอมมมาร์ท

ก็งงเหมือนกันนะ บวกผิดหวังกับการเปิดตัวที่โซนี่ไทยทำมากๆ
ราคาไม่ชัดเจนเลย
พนักงานก็ดูมึนๆ
เนี่ยนะ เปิดตัวอย่างเป็นทางการ และยิ่งใหญ่???

ผมก็เห็นคนเยอะ เลยเดินแป๊บเดียว ไม่ทั่วด้วย แล้วก็กลับ
ก็เพิ่งได้มาเห็นทู้นี้แหละครับ ว่ามีโปรฯ ของร้านเกมย่อยๆ แบบนี้ด้วย
ก็งง ว่าแล้วทำไม โซนี่เขาไม่ทำโปรฯ แบบเดียวกัน
หรือดึงร้านต่างๆ ไปโปรโมทโปรโมชั่นเด็ดของร้านใครร้านมันรอบๆ เวทีเลย มันจะเร้าใจกว่านะ
นี่คนสนใจพอได้ยินว่า หมื่นเจ็ด ก็ผงะกันเยอะละครับ

#37 LOWRIDER

Estimado amigo

Posted 05 November 2009 - 07:24 PM

QUOTE (kie_online @ Nov 5 2009, 07:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบนโยบาย เคลมไฟเหลือง อ่ะครับ

ว่าในประกัน 15 เดือน จะำเคลมยังไง ? ซ่อม? เปลี่ยนเครื่อง?

ถ้าพ้นประกัน 15 เดือน จะำเคลมยังไง ? ซ่อม? เปลี่ยนเครื่อง?

อยากรู้เช่นกัน ใครรู้มาแจ้งที

#38 keng04

Posted 05 November 2009 - 07:41 PM

น่าถอยมาอีกสักเครื่อง yoyo_29.gif

#39 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 November 2009 - 07:49 PM

QUOTE (nikumaru @ Nov 5 2009, 07:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปงานมาเมื่อตอนบ่ายสาม
ค่อนข้างผิดหวังกับการจัดงานของโซนี่ไทยเหมือนกันนะ
เข้าไปเจอบูธเล็กอันแรก ที่ดักไว้ เป็นป้ายไฟ ps3 สีออกแดงๆ ส้มๆ มีจอสองจอเล่นฟีฟ่ากับ NFS
ปรากฏว่าไม่รู้จะถามใคร เพราะพนักงานเล่นเกมแล้วจับกลุ่มเฮฮากันเอง
พอเข้าไปยืนแทรกแล้วถามได้ ก็ตอบแต่ว่า ในงาน 17990 บาทครับ แถมเกมกับจอยนะ
พอถามว่า ไม่มีแบบเครื่องธรรมดาไม่แถมเหรอ
ก็อ้ำๆ อึ้งๆ เกี่ยงกันตอบ ได้ความว่า ไม่มี ...
ผมก็ถามต่อ แล้วหลังงานจะมีขายไหม เครื่องปกติชุดปกติเนี่ย แล้วเท่าไหร่
ก็... คงมีแหละพี่ แต่ราคาเนี่่ย ก็คง 17990 บาท แต่ไม่มีเกมแถมครับ ซื้อในงานดีกว่า
ผมก็ท้วงไปว่า อ้าว ได้ข่าวว่าเครื่องเปล่าจะราวๆ 14-15000 นี่นา
พนักงานก๊วนนี้ (บางคนใส่เสื้อโซนี่ บางคนใส่ Saluzi) ก็เริ่มมองหน้ากันเกี่ยงกันอีกละ แบบ เฮ้ย ว่าไงดีวะ...
สุดท้ายก็คือ ยังไม่รู้เหมือนกันครับพี่...

ผมก็เดินเข้าไปฮอลล์ทางซ้าย ไปดูบูธใหญ่กะเวทีใหญ่ของเพลสาม
ก็เห็นมีโต๊ะแจกใบปลิวต่างๆ ของโซนี่อยู่ ก็ตรงเข้าไปจะถาม
แต่สุดท้ายก็ถูกโยนไปให้ถามกับเจ้าหน้าที่ที่ดูมีราศีเป็นบอสมากกว่า แต่แต่งตัวไปรเวทนะ ชายคนหญิงคน
ก็ยังคงย้ำแต่เรื่อง 17990 แถมเกมแถมจอย คุ้มนะพี่ อยู่ดี
ผมจี้ประเด็นเรื่องเครื่องเปล่าชุดปกติ พี่แว่นชุดไปรเวทก็ต้องโทรถามอีกอยู่ดี ว่ากี่บาทแน่
เริ่มขายเมื่อไหร่แน่
ตรงนั้นแหละ ถึงได้ความว่า 15990 บาท
จะเริ่มทะยอยวางตามร้านตามโชว์รูมดีลเลอร์โซนี่ตั้งแต่วันจันทร์หลังงานคอมมมาร์ท

ก็งงเหมือนกันนะ บวกผิดหวังกับการเปิดตัวที่โซนี่ไทยทำมากๆ
ราคาไม่ชัดเจนเลย
พนักงานก็ดูมึนๆ
เนี่ยนะ เปิดตัวอย่างเป็นทางการ และยิ่งใหญ่???

ผมก็เห็นคนเยอะ เลยเดินแป๊บเดียว ไม่ทั่วด้วย แล้วก็กลับ
ก็เพิ่งได้มาเห็นทู้นี้แหละครับ ว่ามีโปรฯ ของร้านเกมย่อยๆ แบบนี้ด้วย
ก็งง ว่าแล้วทำไม โซนี่เขาไม่ทำโปรฯ แบบเดียวกัน
หรือดึงร้านต่างๆ ไปโปรโมทโปรโมชั่นเด็ดของร้านใครร้านมันรอบๆ เวทีเลย มันจะเร้าใจกว่านะ
นี่คนสนใจพอได้ยินว่า หมื่นเจ็ด ก็ผงะกันเยอะละครับ

นี่เป็นการแสดงให้เห็นเลยว่า ไม่เป็นมืออาชีพเลย ขาดการอบรมพนักงานที่ดี ไม่พร้อมแล้วจะรีบเปิดตัวทำมัย

#40 ruto

リリーのアトリエ

Posted 05 November 2009 - 08:12 PM

หวังว่าชุดไฟนอล คงมีอะไร ๆ เข้าที่เข้่าทาง ราคาถูกพอซื้อได้ นะ อยากได้ชุดนี้