`

Jump to content

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/PS3/X360]

• You cannot reply to this topic
432 replies to this topic

#341 ARTHIT_EN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 November 2009 - 02:53 PM

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Nov 20 2009, 02:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประตูที่เปิดไม่ได้ ? หมายถึงประตูใหญ่ๆ ข้างหน้าเลยรึเปล่าครับ

ถ้าประตูนั้นมันเปิดไม่ได้อยู่แล้วครับ

ต้องเดินเลาะๆไป มันจะมีถ้ำเล็กๆอยู่ ไปตามทางในถ้ำแทนครับ

yoyo_04.gif ขอบพระคุณมากครับ แหะๆ เซ็งตัวเองจัง เดินดูไม่ทั่วฉาก

#342 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2009 - 10:43 PM

เอา mage ถืออาวุธmelee แล้วมันไม่โชว์ค่า attack(ความแม่น) แบบพวกนักรบเหรอครับ
โชว์แต่ค่า Spell Power

#343 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• High Royal Executive Members
  • Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 20 November 2009 - 11:46 PM

ไม่โชว์นะครับ เล่นarcane wariorถือดาบลุยนี่ถ้าพวกชื่อขาวชื่อเหลืองก็พอได้นะครับ แต่ก็วืดบ่อยเหมือนกัน

ข้อดีของมันคือใส่เกราะหนักได้ถึกขึ้นเยอะเลย

#344 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 November 2009 - 12:42 AM

arcane warior ตอนนี้ผมลองใช้มีดแฮะ อัพ DEX เยอะ และก็ MAG
มันก็จิ้มแรงทีเดียว เพราะพลังโจมตีมาจาก DEX & MAG
STR ไม่มี
Will มีนิดหน่อย ให้พอมี Mana เปิดพวก sustained ได้
ส่วนเวทย์ Activated ใช้ Blood Mage แทน Mana

#345 JeeZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2009 - 02:50 PM

ทำไมผมเข้า Alienage ที่ Denerim ไม่ได้ครับมันขึ้นเป็นสีดำเข้าไม่ได้ จะเข้าไปทำเควส power ของ mage collector

#346 MikAFeveR

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 21 November 2009 - 03:26 PM

จะเข้าไปได้ในช่วง landsmeet น่ะครับต้องรวบรวมพันธมิตรให้ครบก่อนครับ
แล้วเราจะได้เข้าไปสืบราชการลับในนั้น 55318906.gif

#347 JeeZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 November 2009 - 07:29 PM

ใกล้จบแล้ว ตอนมอริแกนกำลังจะบอกรัก แล้วพูดตะกุกตะกัก น่ารักดี yoyo_53.gif แต่โหดไปหน่อยเดาใจยาก

#348 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 November 2009 - 02:54 PM

QUOTE (JeeZz @ Nov 21 2009, 07:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใกล้จบแล้ว ตอนมอริแกนกำลังจะบอกรัก แล้วพูดตะกุกตะกัก น่ารักดี yoyo_53.gif แต่โหดไปหน่อยเดาใจยาก

แหม... ถึงเจ๊แกจะเก๋าแค่ไหน แต่อยู่ในป่ากับลิงมาตลอดนี่นา
ครั้งแรกก็งี้... แต่ผมฮาตอนที่จะปล้ำอลิสแตร์อะ หน้ายิ้มอย่างเหี้ยมเลย
ตอนขึ้นคร่อม ส่วนหน้าผู้ชายนี่แหยงๆ

#349 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 23 November 2009 - 10:09 AM

เมื่อวานแว่บไปดูรายชื่อ Achievements ทั้งหมดมา สงสัยคงต้องเล่นอีกสัก 2 รอบกว่าจะครบ

ปล. ต้องวู้ฮู ครบทั้ง 4 คนเลย อลิสแต มอริแกน ลิเลียน่า และก็ไอ้นักฆ่าเอลฟ์

#350 ARTHIT_EN

Posted 23 November 2009 - 11:17 AM

เราจะรวมผสมitemกับดาบและชุดเกราะยังไงครับ อย่างเช่นอยากจะได้ดาบติดไฟ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

#351 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 November 2009 - 11:35 AM

ผมเล่น rouge persuade เต็ม + dualist อัพแต่ dex แล้วจัดทีมเป็น Alistar morigan แล้วก็ป้า wyne แต่ก็อยากจะใช้ lelia แก้ lockpick เปิดหีบ
ตอนนี้นิสัยเสียพยายามหลอกสองสาวให้รักอยู่เพราะอยากให้ skill ที่ขึ้นกับความชอบเต็ม..ซึ่งได้แล้วนะครับ แปลกมากตรงที่หลังจากทำเควสของ morrigan เสร็จ
รับของจากเจ๊ ทำแกเขินจนแกไม่ยอมวู้ฮูด้วย แล้วผมก็หาเรื่องไปบอกรัก lelia+วู้ฮู ไม่เห็นค่าความชอบของเจ๊ Morigan ลดนะครับ ก่อนนี้ก็พยายามทำแต่มันลดไปเยอะเลย

จะรบกวนถามครับว่า ถ้าผมเล่นไปเรื่อยๆ แบบนี้สุดท้ายสองสาวจะเป็นยังไง อย่างที่บอกครับว่าอยากได้ morigan เพราะเวทได้ประโยชน์มาก แต่ทัศนคตินี่คุณเธอโหด
ขัดกับคนอื่นในทีมเหลือเกิน ช่วยคนมีโกรธด้วย ส่วน lelia ก็เข้ากับทีมคนดี ช่วยคนก็ชอบใจ แต่ก็พึ่งได้แค่แงะหีบ กับแก้กับดักซึ่งมันก็ไม่ค่อยจะมีให้แก้มากเท่าไหร่

อีกเรื่องที่จะถามครับ ผมยังไม่ได้เลือกความถนัด สน ranger(เรียกสัตว์มาช่วย) กับ dualist(ดาบคู่เข้าบวกอย่างเดียว) แต่ก็ยังไม่ได้ปลดเลยทั้งคู่ เลือกอันไหนดีครับ
ปล.ตอนนี้เผาเวลาไปกับการคุยเกือบ 40ชั่วโมงแล้วครับ ตอนเข้าในฝันอย่างลำบากเลย สู้ใครไม่ค่อยได้

#352 MikAFeveR

Posted 23 November 2009 - 11:55 AM

QUOTE (ARTHIT_EN @ Nov 23 2009, 11:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เราจะรวมผสมitemกับดาบและชุดเกราะยังไงครับ อย่างเช่นอยากจะได้ดาบติดไฟ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ไปคุยกับคนแคระตัวลูกในแคมป์เราที่ชื่อ sandal ครับ แล้วมันจะถาม Enchantment??? 55318906.gif

QUOTE (lovelymarky @ Nov 23 2009, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่น rouge persuade เต็ม + dualist อัพแต่ dex แล้วจัดทีมเป็น Alistar morigan แล้วก็ป้า wyne แต่ก็อยากจะใช้ lelia แก้ lockpick เปิดหีบ
ตอนนี้นิสัยเสียพยายามหลอกสองสาวให้รักอยู่เพราะอยากให้ skill ที่ขึ้นกับความชอบเต็ม..ซึ่งได้แล้วนะครับ แปลกมากตรงที่หลังจากทำเควสของ morrigan เสร็จ
รับของจากเจ๊ ทำแกเขินจนแกไม่ยอมวู้ฮูด้วย แล้วผมก็หาเรื่องไปบอกรัก lelia+วู้ฮู ไม่เห็นค่าความชอบของเจ๊ Morigan ลดนะครับ ก่อนนี้ก็พยายามทำแต่มันลดไปเยอะเลย

จะรบกวนถามครับว่า ถ้าผมเล่นไปเรื่อยๆ แบบนี้สุดท้ายสองสาวจะเป็นยังไง อย่างที่บอกครับว่าอยากได้ morigan เพราะเวทได้ประโยชน์มาก แต่ทัศนคตินี่คุณเธอโหด
ขัดกับคนอื่นในทีมเหลือเกิน ช่วยคนมีโกรธด้วย ส่วน lelia ก็เข้ากับทีมคนดี ช่วยคนก็ชอบใจ แต่ก็พึ่งได้แค่แงะหีบ กับแก้กับดักซึ่งมันก็ไม่ค่อยจะมีให้แก้มากเท่าไหร่
ตอนนี้ผมยังมีแต่ตัวผู้หญิงแหะ แต่คุ้นๆเคยเห็นคนโพสไว้ว่าหลังๆเลลิจะไม่ยอมแล้วให้เราเลือกคนไดคนนึงนะครับ ต้องให้คนเล่นตัวละครชายมายืนยันอีกที
ส่วนนางเอกผมตอนนี้คั่ว3เลย เลลิ เซฟราน อลิสแตร์ เสร็จไปแล้วสอง

อีกเรื่องที่จะถามครับ ผมยังไม่ได้เลือกความถนัด สน ranger(เรียกสัตว์มาช่วย) กับ dualist(ดาบคู่เข้าบวกอย่างเดียว) แต่ก็ยังไม่ได้ปลดเลยทั้งคู่ เลือกอันไหนดีครับ
ปล.ตอนนี้เผาเวลาไปกับการคุยเกือบ 40ชั่วโมงแล้วครับ ตอนเข้าในฝันอย่างลำบากเลย สู้ใครไม่ค่อยได้
เราจะเลือกได้2อย่างนะครับตอนเลเวล14 แต่ถ้าตอนนี้เลือกได้อย่างเดียวก็คิดว่าเรนเจอร์ก่อนก็ดีครับ มีลูกน้องมาช่วยได้เยอะ

Edited by MikAFeveR, 23 November 2009 - 11:56 AM.

#353 ARTHIT_EN

Posted 23 November 2009 - 12:21 PM

yoyo_89.gif ะxxxกับมอริแกนนี่ต้องทำไงครับ ต้องคุยเพิ่มหัวใจเยอะๆ หรือต้องรอเนื้อเรื่งครับ

#354 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 November 2009 - 02:21 PM

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ เรื่องเลือกความถนัดนี่ช่วยได้เยอะเลยครับเดี๋ยวหาทางเก็บเงินปลดล๊อคก่อนครับ จนเหลือเกิน

ส่วนเรื่องสองสาวผมก็โดนทั้งสองคนบังคับให้เลือกไปแล้วทีนึงนะครับ ลองตอบไปหลายแบบจนเห็นผลว่ายังไงก็ลดความชอบ ก็เลยข้ามไปไม่ยอมคุยเรื่องนี้
พอผมเข้าเดเนริมป้าวินก็มาเชียร์เลลิ ผมก็ไปทำเควสส่วนตัวของเลลิ แล้วก็ข้ามไปทำเควสส่วนตัวของเจ๊มอริแกน หลังจากนั้นกลับแคมป์ พอเอาของให้เจ๊มอริแกนหลังเควสส่วนตัว
เจ๊แกก็ให้ของขวัญมา ประมาณว่าเอาเว้ยยังไงก็ตังใจจะใช้มอริแกนอยู่แล้วคนเดียวก็ยังดี..บอกว่ารักเจ๊ไปเล
ย หลังจากนั้นผมก็ลองกลับไปคุยกับเลลิอีกที..ทำเป็นเนียนจนบอกรักกันไป
แต่กลายเป็นว่าตอนนี้ชอบเต็มทั้งคู่ งงเลยครับ

เดี๋ยวว่าจะจีบป้าวินกะอลิสตาอีก...555++
ปล.วู้ฮูเจ๊มอริแกนนี่คุยกับแกตั้งแต่เข้าแคมป์ตอนแรกๆ แกก็ชวนเข้าเต็นท์เลยนะครับ เห็นว่าหนาว... สงสัยที่เพราะค่า persuade ผมเต็ม4ช่องเลยมั้งครับ แต่พอรักกันแล้วแกไม่ยอมแฮะ
ส่วนน้องเลลิ หลังจากบอกรักกันไปแล้ว ชวนน้องแกเข้าเต็นท์ น้องแกว่า..นึกว่าจะไม่ถาม.. อย่างน่ารักเลย ^^

#355 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 November 2009 - 02:45 PM

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Nov 23 2009, 10:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เมื่อวานแว่บไปดูรายชื่อ Achievements ทั้งหมดมา สงสัยคงต้องเล่นอีกสัก 2 รอบกว่าจะครบ

ปล. ต้องวู้ฮู ครบทั้ง 4 คนเลย อลิสแต มอริแกน ลิเลียน่า และก็ไอ้นักฆ่าเอลฟ์

ใช้ครับ รอบแรกมันจะ วู๊ฮู ได้แค่ 3 คน จะครบก็ต้องรอบ 2 เลย

#356 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 23 November 2009 - 02:46 PM

วู้ฮูนี่ หญิงกับหญิง ได้ใช่มะครับ (หมายถึงกับตัวละครพวกเรานะ ไม่ใช่ใน Pearl)

ผมจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่เป็นตัวผู้ชาย

นี่เล่นรอบ 2 ก็เล่นตัวหญิง 5555+

ส่วนตัวชาย ไว้ว่าจะเล่นคนแคระ เพราะตัวหญิงคนแคระมันไม่สวย -*-

#357 MikAFeveR

Posted 23 November 2009 - 03:07 PM

วู๊ฮูเพศเดียวกันได้ เฉพาะ เลลิ กับ เซฟรานครับ

อลิสแตร์กับมอริแกนต้องเป็นไปตามธรรมชาติกำหนดมาเท่านั้น 55318906.gif

#358 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 23 November 2009 - 03:25 PM

เฮ้ย

มีผู้หญิง ในกลุ่มอีก เหรอ

นอก จาก มอริแกน ป่าเว และ น้อง ลิ.

ใครเพิ่มมาอีกคนละ ผมไม่เคยเห็น

คุณ MikAFeveR กลายเป็น คนคุม กระทุ้นี้เลย เนอะ ตอบหมด

555

#359 MikAFeveR

Posted 23 November 2009 - 03:47 PM

ผมกะจะเล่นให้ครบ6ออริจินเลยอ่ะครับ ก็มาตอบให้เรื่อยๆ yoyo_70.gif

ส่วนผู้หญิงมีเท่านั้นล่ะครับ
ถ้าเล่นเป็นชายแล้วจะวู๊ฮูให้ครบ3คน ก็ต้องเข้าพิธีอูบุนตู้กับเซฟรานอ่ะึครับ yoyo_85.gif

#360 Shinchiro Taiga

やらないか ?

Posted 23 November 2009 - 03:52 PM

พิธีอุบุนตู้ ?

Yaranaika ?

Edited by Shinchiro Taiga, 23 November 2009 - 03:52 PM.