`

Jump to content

Tekken6 โซน1 ที่ GameShop 1780 บาท

75 replies to this topic

#21 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 October 2009 - 01:21 PM

อืม เรื่องการโพสบอกว่าเกมใหม่มาผมว่าดีนะ แต่เรื่องราคาก็ให้ไปดุกันเองน่าจะเข้าท่ากว่า

#22 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2009 - 01:26 PM

ยังไงก็อุดหนุน พี่ครับ
ติดใจมมาตั่งแต่ซื้อ 360 หละ ไม่รู้เครื่องดีเองหรือ เพราะดวงสมพง ปีกว่าหละ ไม่งอแงเลย
ซื้อร้านพี่เกือบ 5 หมืนหละ ถือว่าน้อยนะครับ ถ้าเเทียบกะ Yaki

ร้านขายเกมยิ่งเยอะ ผลดีตกที่เราๆนี่หละครับ

จะมาขายแบบไม่มองร้านอื่นไม่ได้ สมัย PS2 เข้ามาใหม่ อยากขายเครื่องเท่าไหรก็ได้ เชอะ ประมาณว่า ร้านเราได้มาก่อนวันแรกๆ

นี่หละครับผลดีเห็นๆ

แต่สงสัยเกมนี้มันโซน 1 มันถูกจัง ต่ำกว่า 2000 มีด้วยหรอเกมโซน1

#23 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2009 - 02:07 PM

ยังไงก็อุดหนุน 4 ร้านในดิจิตรอนนี่แหละ เพราะดูแล้วน่าเชื่อถือก่าวไปชื้อที่มาบุญครองหรือสะพรานเห็ก

#24 VisionX

Senior Gamer

• Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 26 October 2009 - 02:14 PM

แบบนี้ร้านแถว MBK ไม่...หมดเรอะ yoyo_11.gif

#25 hidef

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 October 2009 - 02:16 PM

ผมไม่ใช่แฟนบอยนะครับ ของที่ไหนถูกผมก็มาแนะนำเพื่อนๆ ตามประสาคนเล่นเกมด้วยกัน อยากมีคนเล่นเกมที่เราเล่นด้วยเยอะๆ

ร้านบ๊องผมก็เคยซื้อ ผมไม่ติดกับร้านไหนๆเลยครับ ที่ไหนถูกผมก็ซื้อที่นั่น

อย่าง tekken6 ร้านบ๊องถูกกว่า 10บาทก็ดีแล้วครับ เพื่อนๆที่เล่นก็ได้ประโยนช์ไปครับ

ปล.tekken6 ใครอยากอัดหมูมาเลยครับ ตอนนี้ผมกำลังออนอยู่ 55555

#26 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 26 October 2009 - 02:19 PM

แฟนบอยร้านเกมมีด้วยหรอ 55555555
เอาเป็นว่า ใครสะดวกที่ไหนก็ซื้อที่นั่นนะครับ

เอาจากความรู้สึกจริงๆผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันนะที่มาแปะราคาบอกกัน ที่นี่มันบอร์ดคุยเกี่ยวกับเกม ไม่ใช่บอร์ดขายเกม lol.gif

Edited by [[[PEE]]], 26 October 2009 - 02:22 PM.

#27 MiniSize

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 October 2009 - 02:23 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Oct 26 2009, 02:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แฟนบอยร้านเกมมีด้วยหรอ 55555555
เอาเป็นว่า ใครสะดวกที่ไหนก็ซื้อที่นั่นนะครับ

เอาจากความรู้สึกจริงๆผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันนะที่มาแปะราคาบอกกัน ที่นี่มันบอร์ดคุยเกี่ยวกับเกม ไม่ใช่บอร์ดขายเกม lol.gif

#28 welovegame

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 October 2009 - 02:36 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Oct 26 2009, 02:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คุณ PEE พูดมีเหตุผล แต่ใจจริงก็อยากมีสักกระทู้เป็นราคากลางเกมส์ประจำวัน

#29 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 October 2009 - 02:57 PM

ราคาถูกกว่า 10 บาท แต่ได้ข่าวว่าภาพห่วยกว่าอาเขตหลายหมื่นบาท อันนี้จริงเท็จแค่ไหนครับ? yoyo_77.gif

#30 spock

Posted 26 October 2009 - 03:02 PM

ตามซื้อร้านคุณบ๊องมาตั้งแต่สะพานเหล็กแล้ว มาอยู่ดิจิตอล ถึงจะไม่ค่อยเจอบ๊อง ก็ยังอุดหนุนอยู่

ร้านใกล้ๆก็เดินๆดูหมดแหละ แต่ไม่คุ้นเคย สิบบาท คงดึงดูดผมไม่ได้

แถมเจอกันล่าสุด อีตาบ๊องมีมาบีบแขนเราด้วยแน่ะ yoyo_64.gif

#31 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 26 October 2009 - 03:16 PM

เรื่องการร้อนใจเพราะการตัดราคาเนี่ย ปล่อยให้เป็นหน้าที่ร้านดีกว่ามั้ยครับ
เรื่องมาโพสราคาในนี้ผมก็ยังไม่เห็นว่ามันเยอะจนน่ารำคาญ ผมมองว่านี่เป็นบอร์ดของคนเล่นเกม
อะไรที่เราๆท่านๆจะได้ประโยชน์มันก็โพสได้ทั้งนั้นแล่ะ

เรื่องราคาก็จะได้ถือไว้เป็นข้อมูลว่าร้านไหนฟันเราขนาดไหนดีกว่ามั้ย ยิ่งคุณบ็องค์บอกว่าทุนมาเท่ากันเนี่ย
แต่เหมือนเคยได้ยินซักร้านที่ออกมาบอกว่าแผ่นนึงได้ไม่กี่ตังค์ จากที่เคยเชื่อคงต้องคิดใหม่แล้วมั้งเนี่ย
ลดกันได้ทีละเป็นร้อยเนี่ย รอบนี้หลายร้อยด้วย ถ้านับจากเจ้าแรกที่มา

ส่วนเรื่องกระทู้บอกเกมออกใหม่ ก็เห็นเคยมีนี่ครับ แต่ไม่เห็นจะใช้กันเท่าไร

Edited by Daz, 26 October 2009 - 03:19 PM.

#32 peXXeq

เซียนเกม

Posted 26 October 2009 - 03:55 PM

ถึงว่า ตาบ๊อง โทรมาหา ให้โพสต์กระทู้ นึกว่าอะไร

แค่ 10 -20 บาท นั่งรถไฟฟ้ายังไม่ได้เลย

ผมว่าตั้งราคาให้เท่าๆกันทุกร้านเถอะ

ซื้อร้านไหนแล้วสบายใจ จะได้ซื้อกับร้านนั้นๆ

ไม่ต้องมาพะวงกับเรื่องราคา

เวลาไปเซเว่นเห็นราคา โออิชิ 20 บาท

คุณจะเดินไปดูราคาที่ร้าน Family mart ว่ามันขาย 19 บาท มั๊ย

#33 Kavai

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 October 2009 - 04:03 PM

ผมหนับหนุนนะ เรื่องน่าจะมีกระทู้โพสราคาร้านที่ขายแผ่นเกม ๆ นึงถูกสุด ผมว่าคนซื้อได้ประโยชน์ แล้วแผ่น PS3 มันก็ไม่ได้ซื้อกันทุกอาทิตย์หรอก นอกจากจะมีอันจะกิน ซึ่งคนพวกนี้เขาคงไม่ซีเรียสเรื่องราคา แต่กลับคนรายได้น้อย ๆ แล้ว ผมมองว่ามีประโยชน์จริง ๆ

ผมเป็นผู้บริโภค อะไรที่มันถูกกว่า ก็ดีกว่าแพงกว่าครับ ส่วนร้านจะเป็นยังไง อันนี้มันไม่ใช่หน้าที่ที่คนซื้อจะต้องมาคิดนะ อันนี้ไม่ได้ว่านะ แต่เวลาเขาจะฟันค่าแผ่นเรา เราก็จุกเหมือนกัน

#34 Torita

จบซะที

Posted 26 October 2009 - 04:17 PM

ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจเงิน 10-100 บาทสำหรับการซื้อแผ่นนะ

บางทีต้องมองกว้างๆครับ

ไม่ใช่มีคนมาโพสต์เรื่องร้านไหนถูก ก็จะว่าเป็นแฟนบอย ว่าทำให้มีปัญหาตัดราคากัน

บางคนที่โพสต์บอกราคาอาจไม่มีจุดประสงค์อะไรเลย แค่เห็นของถูกก็มาบอกต่อ

ผมเคยโพสต์บอกว่า PA ราคา Eternal Sonata ลดเหลือ 1200-1300 ถือว่าผมผิดไหม

เพราะช่วงนั้นแผ่นมือ 2 ยังราคา 1700 เลย พอผมบอกไป ร้านก็ต้องลดราคามือ 1 ลงมาไม่ให้แพงกว่า PA มากไป เข้าเนื้อที่ก่อนหน้ารับมาแพง

สุดท้ายคนได้ประโยชน์ก็คือคนเล่นครับ

แต่ สุดท้ายขอให้ Sony ไทยไปรอดครับ baa60776.gif

#35 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 26 October 2009 - 05:23 PM

ผมว่าการโพสบอกราคาก็ไม่น่าเสียหายนี่ครับ เป็นการดีเสียอีกทำให้ผู้ซื้อได้รับข้อมูลข่าวสารเพื่อนำไปประกอบการซื้อได้ดีขึ้น

ส่วนจะซื้อร้านไหน อันนั้นก็คงขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนละครับ

#36 haste

Posted 26 October 2009 - 06:06 PM

ขอแจมด้วย พอดีไม่มี fan มาโปรโมทเองละกัน ไหนๆหมัดเหล็กภาคนี้แลกหมัดกันเต็มที่ เอาให้เจ๊งกันข้างเลย วะฮ่ะฮ่า
Gaming Oasis 1790 ครับ มา MBK ดูสาว ดูหนัง ซื้อการ์ตุนก็แวะมาเยี่ยมได้
ขอบคุณครับ

#37 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 October 2009 - 06:19 PM

ผมซื้อร้านเกมส์แถวบ้าน 2150 บาท ขี้เกียจเดินทางไป 555 มันเหนื่อย

แต่ผมก็อุดหนุนร้านพี่บ๊องนะ 555

#38 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 26 October 2009 - 06:56 PM

QUOTE (haste @ Oct 26 2009, 06:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแจมด้วย พอดีไม่มี fan มาโปรโมทเองละกัน ไหนๆหมัดเหล็กภาคนี้แลกหมัดกันเต็มที่ เอาให้เจ๊งกันข้างเลย วะฮ่ะฮ่า
Gaming Oasis 1790 ครับ มา MBK ดูสาว ดูหนัง ซื้อการ์ตุนก็แวะมาเยี่ยมได้
ขอบคุณครับ

ทำไมเดี๋ยวนี้ตั้งแต่ย้ายมาข้างนอกที่ร้านดูเนือยๆเงียบๆจังครับ วันนั้นไปยืนหน้าตู้รอซื้อแผ่นอยู่ตั้งนาน ไม่มีคนสนใจเลย สุดท้ายเลยไม่ได้อุดหนุนเลย
แต่ล่าสุดก็ไปซื้อUncharted 2 ที่ร้านมาอ่ะนะ

แค่อยากบอกไว้อ่ะครับ

#39 lisp

• Banned

Posted 26 October 2009 - 08:26 PM

อ่าน rep ของพ่อค้านั่นแล้ว งงๆ ยังไงก็ไม่รู้แฮะ
เอาเป็นว่ายิ่งถูกยิ่งดีครับผมสนับสนุน 10-100 บาทใครไม่สนผมสนนะ
ซื้อของถูกถือเป็นความเท่ห์อย่างนึงครับ
ปลายปีเกมออกยิ่งเยอะยิ่งสมควรลดราคามากๆ ครับ คนซื้อจะได้ตัดสินใจง่าย

ปล. ไฟนอล13ขอไม่เกิน 1890 อีกเสียงครับ :P

#40 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 26 October 2009 - 08:29 PM

ตั้งราคาให้เท่ากันทุกๆร้านคงยากนะผมว่า มันมีปัจจัยอะไรหลายๆอย่างที่ทำอย่างนั้นตลอดไปไม่ได้
แข่งขันกันไปเถอะครับ แต่ให้มันถูกที่หน่อย แปะราคาแข่งกันวันเว้นวันแบบนี้ เด็ก ป2 มันก็ดูออกว่าทำอะไรกัน

สุดท้ายผู้บริโภคสบายอย่างเดียว ถือว่าเป็นการคืนกำไรให้พี่ๆน้องๆเกมเมอร์เนอะ lol.gif

Edited by [[[PEE]]], 26 October 2009 - 08:35 PM.