`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

ในที่สุดTekken6ก็ออนได้ซักที

acid's Photo acid 26 Oct 2009

update ครับ ไปอ่าน board นอกก็ lag กันกระจาย เหมือนกัน คิดว่าน่าจะเป็นปัญหา ทาง sever ps3
ครับ รอดูกันต่อไปครับ

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 26 Oct 2009

อ้าวกำ งี้ตรูจะไปอัพ maxnet เป็น premier ทำไมเนี่ย

แก้ไขหน่อยเซ่ namco อยากเล่นแบบลื่นๆนะเฟ้ย เล่นกะคนไทยยังแลคเลยหรอเนี่ย

poo9's Photo poo9 26 Oct 2009

QUOTE (acid @ Oct 26 2009, 10:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ผมเล่น ด้วยนี้ กับ คนไทยนะครับ เล่นกับ พวก board tekken มา แล้ว ผมว่ามันหน่วงมากเลย

เอ้า!!! หรือครับ เซงเลย... yoyo_63.gif

kie_online's Photo kie_online 26 Oct 2009

รอฟังสถานการณ์ yoyo_83.gif

lucifer's Photo lucifer 26 Oct 2009

สิ้นหวังแล้ว

PriZiLLa_X's Photo PriZiLLa_X 26 Oct 2009

ระบบ online ของ tekken เป็นแบบ worldwide นี่ครับ เล่นข้ามโซนได้ ในเวปไซท์ Tekken.com ก็บอกเอาไว้

รอดูผลอกสักระยะดีกว่า เพราะมันยังไม่ถึงวันวางจำหน่ายเกมอย่างเป็นทางการเลย yoyo_48.gif

thaneth_t's Photo thaneth_t 26 Oct 2009

มีคนไปอ่านเวบนอกมา คนที่อยู่ zone 1 จริงๆก็ lag ครับ

เข้าใจว่า server ยังไม่พร้อมนะ ต้องรอให้ถึงวันจริงก่อนค่อยว่ากันใหม่ yoyo_08.gif

lek's Photo lek 26 Oct 2009

เป็นไปได้ไหมครับว่าแนมโครู้ถึงปัญหาก่อน เลยปล่อยขายก่อนแล้วค่อยไห้ออนไลน์ได้

********'s Photo ******** 26 Oct 2009

QUOTE (lek @ Oct 26 2009, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นไปได้ไหมครับว่าแนมโครู้ถึงปัญหาก่อน เลยปล่อยขายก่อนแล้วค่อยไห้ออนไลน์ได้

น่าคิดๆๆๆ ต้อวใช่แน่ๆๆ อย่างน้อยปล่อยก่อน แฟนพันธ์แท้ก่อนยังไงก้อซื้อก่อน ชัวร์

nongpong's Photo nongpong 26 Oct 2009

สรุปไงแน่อะคับ

ทั้งเรื่อง Zone ก็ด้วย

นี่ผม ซื้อ PS3 กลับมาเพื่อเกมนี้เลยนะเนี่ย + +''

อุตส่าอดใจรอ
ถ้ามัน เล่นข้ามโซนได้ จะวิ่งออกไปซื้อเดี๋ยวนี้ล่ะ

Lag ไม่ Lag เด๋วค่อยว่ากัน

Acatan's Photo Acatan 26 Oct 2009

อืมม อัพเดทแค่ 14 เม๊กยังต้องโหลดตั้ง 7 นาที

ถ้าเน็ทผมไม่งอแง ก็คงจะเป็นที่ Sv. ยังไม่ตื่นดีล่ะมั๊งครับ yoyo_33.gif

MishimoO's Photo MishimoO 26 Oct 2009

คิดว่า น่าจะเป็นที่ server ครับ เล่น แล้ว หลุด ตลอด เลย
คิดว่า เล่น ข้าม zone ได้ sure ครับ เพราะ ตอน searching มัน show world map แล้ว บอกว่า สัญญาน แถวไหน ดีไม่ดี
งง ว่า แถวประเทศไทย ทำไมเป็นจุดแดง แต่ มาเล เขียว
ผมเล่น กับ ต่างประเทศได้นะ แบบหนึดๆ แต่เล่นกับคนไทยไม่ได้เลย yoyo_30.gif

182's Photo 182 26 Oct 2009

QUOTE (MishimoO @ Oct 26 2009, 08:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดว่า น่าจะเป็นที่ server ครับ เล่น แล้ว หลุด ตลอด เลย
คิดว่า เล่น ข้าม zone ได้ sure ครับ เพราะ ตอน searching มัน show world map แล้ว บอกว่า สัญญาน แถวไหน ดีไม่ดี
งง ว่า แถวประเทศไทย ทำไมเป็นจุดแดง แต่ มาเล เขียว
ผมเล่น กับ ต่างประเทศได้นะ แบบหนึดๆ แต่เล่นกับคนไทยไม่ได้เลย yoyo_30.gif

ไอ้จุดสีๆนั้นบอกสัญญาณหรอ
ผมนึกว่ามันเป็นจุดธรรมดา

Luke SkyFalling's Photo Luke SkyFalling 26 Oct 2009

วันนี้ลองเล่นดู หน่วงประมาณ 1-2 วิได้ครับ มีผลมากเวลาต่อคอมโบ ต้องรีบกดพอควรถึงจะติดครับ

ปล. ผมเล่นกับคนไทยด้วยกัน 4 ขีดครับ

MishimoO's Photo MishimoO 27 Oct 2009

QUOTE (182 @ Oct 26 2009, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้จุดสีๆนั้นบอกสัญญาณหรอ
ผมนึกว่ามันเป็นจุดธรรมดา

เดาว่าเป็น server ตามจุดต่างๆ ที่ตั้งไว้ทั่วโลกคับ เดาจริงๆ นะคับ
พรุ่งนี้มาลองกันใหม่นะคับ คุณ recobe

JoeTh's Photo JoeTh 27 Oct 2009

ผมว่าแผนที่โลก มัีนแค่แบคกราวน์กราฟฟิคธรรมดาๆ ไม่มีอะไรพิเศษครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 27 Oct 2009

วันนี้ได้ลองเล่น Online บน PS3 ดูละ อืดมากๆ อืดกว่าภาค 5 DR เสียอีก แต่ของ 360 ท่านอื่นลองแล้วก็อืดไม่แพ้กันครับ

Acatan's Photo Acatan 27 Oct 2009

QUOTE (JoeTh @ Oct 27 2009, 02:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าแผนที่โลก มัีนแค่แบคกราวน์กราฟฟิคธรรมดาๆ ไม่มีอะไรพิเศษครับ

ผมก็ว่าอย่างงั้นเหมือนกันครับ

.....................

เมื่อวานลองเปิดห้องเล่นกันกับชาวบ้าน 2 คน (ต่างชาติ...ล่ะมั๊ง)
สัญญาณ 2 ขีด ไม่ lag มากครับ กดคอมโบได้อะไรได้ .... แต่เจออีกฝ่าย ใช้ คาซุย่า ไปไม่เป็นเลยครับ yoyo_35.gif

ดีเลย์น้อยก็จริง แต่มันก็ยังมากกว่า ท่าบางท่า ทางนั้นใช้แค่เฉียงขึ้นเตะ โดดเตะหมุนๆ ก็ชนะผมแล้ว - -....
กันยังไงก็ไม่ทัน yoyo_63.gif

MishimoO's Photo MishimoO 27 Oct 2009

ในที่สุดก็เล่นได้ delay แต่พอไหว
แปลกมาก ผมเล่นกัน ต่างชาวเร็วปรึดเลย ดีกว่าตอนเล่น TK 5dr อีก แต่กับคนไทย กับหนึดๆ

ระบบก็ดีขึ้นนะครับ ถ้ากำลังแข่งอยู่ สามารถ join เข้าไปได้ แต่ก่อน ถ้าไม่อยู่ที่ lobby join ไม่ได้เลย

emag's Photo emag 30 Oct 2009

ผมพึ่งได้แผ่น(ps3)เมื่อวาน เล่นonline ก้อมีหนืดๆนิดหน่อย ไม่แล็กมากมาย พอเล่นได้นะครับ สัญญาณประมาณสีส้มๆ
ลองเล่นกับเพื่อนในลิส สัญญาณสีเขียวเลย ก็ลื่นดี แต่ก็ยังมีความรู้สึกหนืนๆอยู่ ไม่เหมือนเล่นตู้ซะทีเดียว