`

Jump to content

มาแว้ว วิธีการ Patch Game ที่เป็น Wave 4 ให้เป็น Wave3

46 replies to this topic

#21 ggmm

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 October 2009 - 01:55 PM

ได้แล้วคับขอบคุณมาก

#22 - CuBic -

Natural Born Killer

• Royal Executive Members

Posted 24 October 2009 - 02:34 PM

วิธีนี้ได้ผล 100% ครับ ลงได้ HDD 100%

ทดลอง กับ 1.51 เกมส์ Tekken 6 ตัดเป็น Wave3 แล้ว

ขอบคุณ Genexix มากครับ

#23 BigKids

Posted 24 October 2009 - 02:46 PM

งั้นขอเอาไปลองมั่งนะครับ

ขอบคุณครับ สำหรับวิธีทำดีๆ

#24 alternatebc

Posted 24 October 2009 - 04:48 PM

ของผมทำเป็น wave3เเล้วเข้าเกมส์ได้เเต่ เล่นไม่ได้ครับ มันขึ้นว่าต้อง update ก่อนผมก็เลือก yes พออัพเดทเสร็จทมันก็ restart เครื่องครับเเล้วก็ขึ้นให้อัพเดทอีกผมก็ลองให้มัน update อีกรอบเเล้วเครื่องมันก็ restart ขึ้นให้อัพเดทอีกซำไปซำมายังงี้อะครับ เเบบนี้ต้องเเก้ยังไงอะครับใครรู้บอกทีขอบคุณครับ

#25 - CuBic -

Posted 24 October 2009 - 05:26 PM

QUOTE (alternatebc @ Oct 24 2009, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมทำเป็น wave3เเล้วเข้าเกมส์ได้เเต่ เล่นไม่ได้ครับ มันขึ้นว่าต้อง update ก่อนผมก็เลือก yes พออัพเดทเสร็จทมันก็ restart เครื่องครับเเล้วก็ขึ้นให้อัพเดทอีกผมก็ลองให้มัน update อีกรอบเเล้วเครื่องมันก็ restart ขึ้นให้อัพเดทอีกซำไปซำมายังงี้อะครับ เเบบนี้ต้องเเก้ยังไงอะครับใครรู้บอกทีขอบคุณครับ

ต้องอัพ Dashboard เป็นเวอร์ชั่น ล่าสุดด้วยครับ

ที่อัพไม่ได้ เพราะทำเป็น Wave 3 แล้วมันจะตัดอัพเดทมั๊งครับ ตามที่คุณ ArtDVD เคยบอกไว้

^^

#26 alternatebc

Posted 24 October 2009 - 05:32 PM

ต้องอัพ Dashboard เป็นเวอร์ชั่น ล่าสุดด้วยครับ

ที่อัพไม่ได้ เพราะทำเป็น Wave 3 แล้วมันจะตัดอัพเดทมั๊งครับ ตามที่คุณ ArtDVD เคยบอกไว้

^^

ขอโทษอีกทีนะครับเเล้วเราจะอัพ Dashboard เป็น version ล่าสุดได้ยังครับ
ถ้ามีลิงค์สอพสอนวิธีอัพจะดีมากเลยครับ พอดีผมทำไม่ค่อยเป็นขอบคุณมากๆนะครับ

#27 - CuBic -

Posted 24 October 2009 - 06:31 PM

^
^

ผมต่อออนไลน์ เลยอ่ะครับมันจะให้อัพอยู่แล้วอ่ะครับ

อัพแบบออฟไลน์ ลองเซิสหาดูครับ

^^

#28 alternatebc

Posted 24 October 2009 - 07:08 PM

ได้เรียบร้อยเเล้วขอบคุณมากๆเลยนะครับ yoyo_04.gif เอเกมส์ Bakugan battle brawlers นี่ก็ wave 4เหมือนกันใช่มั้ยครับ

#29 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 24 October 2009 - 09:03 PM

ตอนนี้ถ้าจะอัปเดทแนะนำให้อัปผ่าน Xbox Live ครับ เพราะสมบูรณ์ที่สุด แต่ถ้าไม่ได้ต่อ Live เลยไม่ติด HDD ด้วย ไม่สนใจ Avatar ก็ใช้ตัวอัปเดทจากกระทู้ด้านล่างได้เลยครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=187121

#30 `A|uvis

Posted 25 October 2009 - 08:54 PM

จะแปลงยังไง ก็ต้องใช้แผ่น active disc ล่อก่อนใช่มั้ยครับ

#31 ice-joker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 October 2009 - 10:21 PM

1.6 ลองทำดูแล้วเล่นได้ครับ......ขอบคุญครับ

#32 HOTLINE26

Posted 26 October 2009 - 05:01 PM

ตกลง 1.51 ถ้าทำเป็น wave 3 เล่นได้ปกติใช่ ไม่มีปัญหาอะไรใช่เปล่า พอดีว่าจะสั่งเกมส์มาเล่น แต่เห็นหลังๆ wave 4 หลายเกมส์ กลัวสั่งมาเล่นไม่ได้

#33 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2009 - 11:04 PM

QUOTE (HOTLINE26 @ Oct 26 2009, 05:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลง 1.51 ถ้าทำเป็น wave 3 เล่นได้ปกติใช่ ไม่มีปัญหาอะไรใช่เปล่า พอดีว่าจะสั่งเกมส์มาเล่น แต่เห็นหลังๆ wave 4 หลายเกมส์ กลัวสั่งมาเล่นไม่ได้

1.51 เล่น Wave 2 - 3 ได้ปกติครับ แต่ถ้าเผลอไปสั่งแผ่นที่เป็น Wave 4 มาก็เล่นไม่ได้
ถ้าสั่งมาแล้วเป็น Wave 4 หลายเกม ก็คงต้องเอาเครื่องไป Up เป็น 1.6 แล้วใช้แผ่นล่อก่อนเล่นเอาครับ

#34 hoooo

Posted 27 October 2009 - 09:28 AM

ทำได้แล้ว ขอบคุณครับ

#35 TET

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:LET'S GO TO THE PARTY

Posted 31 October 2009 - 09:28 AM

ความรู้ใหม่คับ ขอบคุณ ที่เอื้อเฟื้อคับ yoyo_49.gif

#36 GioGio Giobanaz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Interests:XBOX JTAG (tm) Jasper GoPro Lot 852
    JTAGed By Me! since March 2010
    No GAMETAG detail (already wiped!)
    Need suggestion ? PM me!

Posted 01 November 2009 - 06:36 AM

เอ่อ มีใคร patch เสร็จแล้วลองเช็คอีกรอบแล้วเป็นเหมือนผมอย่างในรูปข้างล่างมั้ยคับ ผมลอง patch Tekken 6 ดู แต่รู้สึกผล verify มันแปลกๆ พอไปเทียบกับผลใน tutorial ก็มีไม่ครบซะอีก (รูปโดนตัดออกไป เห็นไม่หมด)

ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยว่า patch ออกมามันเจ๊งหรือเปล่า เสียดายแผ่น ตั้งหลายบาท ><

#37 bateegoal

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 November 2009 - 11:34 AM

ผม patch เป็น wave3 ไม่ได้อะครับไม่รู้เป็นที่ไฟล์อะไรมีปัญหา แต่ patch to wave2 ได้ไม่มีปัญหาครับ

ยังไงลบกวนบอกรายละเอียดมากกว่านี้ได้ปะครับ

#38 onmaew

Posted 01 November 2009 - 02:25 PM

patch to wave 3 ไม่ได้เหมือนกันครับ

#39 torress

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 November 2009 - 03:27 PM

QUOTE (GioGio Giobanaz @ Nov 1 2009, 06:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ มีใคร patch เสร็จแล้วลองเช็คอีกรอบแล้วเป็นเหมือนผมอย่างในรูปข้างล่างมั้ยคับ ผมลอง patch Tekken 6 ดู แต่รู้สึกผล verify มันแปลกๆ พอไปเทียบกับผลใน tutorial ก็มีไม่ครบซะอีก (รูปโดนตัดออกไป เห็นไม่หมด)

ตอนนี้เลยไม่แน่ใจเลยว่า patch ออกมามันเจ๊งหรือเปล่า เสียดายแผ่น ตั้งหลายบาท ><

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นตอน patch กับ GTA episode นะครับ งงเลย ทั้งๆ ที่ตอน patch tekken 6 ก็ยังได้ปกติ
ผมเลยเสี่ยง burn ไปเลย ก็เล่นได้ปกติครับ งง yoyo_48.gif

#40 onmaew

Posted 01 November 2009 - 10:25 PM

QUOTE (bateegoal @ Nov 1 2009, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม patch เป็น wave3 ไม่ได้อะครับไม่รู้เป็นที่ไฟล์อะไรมีปัญหา แต่ patch to wave2 ได้ไม่มีปัญหาครับ

ยังไงลบกวนบอกรายละเอียดมากกว่านี้ได้ปะครับ

ผมก็ทำไม่ได้ซักที นั่งมาตลอดทั้งวัน ท้อมาก ติ๊กเครื่องหมายถูก เลือกหัวข้อ ทำตามหมดทุกอย่าง "ยังจะมีอะไรอีกหละเนี้ย" yoyo_02.gif

ลอง search หาจากหลาย web ก็ไม่มี web ไหนให้คำตอบได้ ดูจาก youtube ก็แล้ว ก็ทำเหมือนกันหมดนี่่ yoyo_71.gif

จนถึงเย็นวันนี้ ก็พบคำตอบของปัญหาหมด yoyo_37.gif

จริง ๆ แล้ว รายละเอียดที่วิธีการ patch ก็ละเอียดอยู่

แต่..มีอยู่อย่างหนึ่งที่ไม่ได้เขียนบอกไว้ และเป็นปัญหามากในการ patch ของโปรแกรม abgx360 ซึ่งจะทำให้ไม่เหมือนกับรูปภาพที่แสดงไว้

นั่นก็ืคือ~~!! yoyo_51.gif

ในขณะที่จะทำการ patch กด Lunch "ห้ามต่อ INTERNET"

ในการนี้ผมก็ได้ลอง patch เกม Tekken 6 & GTA Episodes.From.Liberty.City แล้ว check ด้วย abgx360 อีกครั้ง

ก็ปรากฏว่าได้ผลตามที่ต้องการ สามารถเปลี่ยน wave 4 เป็น wave 3 ได้จริง ๆ

ขอบคุณสำหรับกระุทู้ดี ๆ และเพื่อน ๆ ที่ให้ข้อมูล วิธีการดี ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ yoyo_52.gif