`

Jump to content

FIFA 2010 , SiAM League season 1

339 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 12:23 PM

FIFA 2010 , SiAM League season 1

เปิดลงทะเบียน 15 ตค. เวลา 6โมงเช้า
Open register 15 OCt.2009 6.00AM.

เริ่มแข่ง 22 ตค. 2552
start playing 22 Oct. 2009

กติกา การเลือกทีม ใครลงทะเบียนก่อน ได้ก่อนตามลำดับ ห้ามลงทะเบียนก่อนเวลาที่กำหนด
ใครต้องการทีมดีๆ ก็ตื่นเช้าๆมาลงทะเบียนแล้วกัน
Rule for choose team , order by time to register but don't register before 15Oct 6.00am. ,
who want strong team , please wake up at the morning to register .

ท่านใดพร้อมแจ้งผมตามนี้ครับ
1. ID PSN และ เบอร์โทร ที่ติดต่อได้
2. ทีมที่จะเลือก (เลือกมา 3 ทีม กันซ้ำครับ)
3. แจ้งลงบอร์ด , pm หรือ ข้อความทาง psn ทางใดทางหนึ่งพอนะ

If you ready please let me know
1. ID PSN and Telephone No.
2. Team (choose 3 team)
3. please write in this board, pm or psn message

เวลาในการเล่น : ทุกวันอังคาร และพฤหัส เวลา 21.00 - 23.00 น. ห้ามเล่นนอกเวลาครับ
และ 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 8 เกม

Play time : every Tuesday and Thursday night 9pm-11pm , don't play other time .
And play at least 8 match/week

กติกาการเล่น / rule for play

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 2เกม
1. play 2 game/rival

2. เมื่อเล่นกันครบหมด จะมีโหมดเล่น playoff ให้เล่นเพื่อหาแชมป์ลีค ครับ / cancel
2. Thailand league have playoff mode to find the champion. / cancel

3. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีกเกมที่เหลือ ได้ครับ
3. if first match was lag , you can play another game later.

4. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 8เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )
4. If some week you have problem to play at least 8 match , please let me know(write in board). if you don't told me , I will delele you .

5. ห้ามกดหยุดเกม ระหว่างเล่น ให้ปรับแผนให้เสร็จก่อนเริ่มเล่น และพักครึ่งเวลาเท่านั้น
5. not stop game to change formation or tactic , you have time to set before play and break half time .

6. สามารถกดหยุดเกมได้เฉพาะ กรณี นักเตะ บาดเจ็บ ให้กดเปลี่ยนตัวได้ครับ
6. if football player injury or pain , you can stop game and change ones.

7. ทุกท่านสามารถเล่นได้ทุกแทคติก ครับ ไม่ว่าจะอุด จะรอสวนอย่างเดียว หรือเตะถ่วงเวลา (หากทำบ่อยๆระวังจะเสียเพื่อนนะ 5 5 5 5 )
7. free style to set formation or tactic

8. ห้ามสไลด์หลังนักเตะที่หลุดเดี่ยวไปยิงประตู โดยเด็ดขาด หากมีท่านใดแจ้งว่ามีท่านไหนกระทำ ผมขอคัดชื่อท่านนั้นออกจากกิจกรรมนะครับ
8. don't slide back player when he only running toward to goal. If I know someone do it, I will get him out from league

9. ขอให้ทุกท่าน add PSN ID ของคู่แข่งให้ครบด้วยครับ โดยก่อนเล่นให้ส่ง ข้อความว่า play league 1 ถ้าอีกฝั่ง ok ก็กดชวนกันได้เลย
9. Please add all player in league 1 to PSN friend list , And send msg before playing.

10. เมื่อแข่งอยู่กับท่านอื่น ขอให้ตั้ง status PSN เป็น not available
10. when you playing with someone , please set PSN status to not available

รายชื่อ ผู้สมัคร เรียงตามลำดับการโพส แจ้ง

รายละเอียดเพิ่มเติมนะครับ ลีคแรก นี่ถือเป็น qualify league นะ

ลำดับ 1-6 ของลีค A และ B จะได้ไปเล่น premire league ใน season2 ครับ

ลำดับ 6-ท้ายของลีค A และ B จะได้ไปเล่น devision1 league ใน season2 ครับ

ลำดับ ในการเลือกทีม ใน season2 เรียงจากแชมป์ ไปหา บ๊วย ครับ เพราะงั้นใครเล่นดีก็จะได้ทีมที่ดีตลอดไป (เพิ่มแรงจูงใจ) / ส่วนคนเข้าใหม่ จะได้เลือกทีมหลังจากสมาชิกเก่าที่ผ่านการแข่งครับ

addition detail

League season 1 are qualify league

rank 1-6 of league 1A and 1B will play premire league in season2

rank 6-the last of league 1A and 1B will play devision1 league in season2

rank for choose team in season 2 are Champ to the last

ปล. ท่านที่ไม่ได้อยู่ในคลับ SiAM FC รบกวนแจ้ง ต้นสังกัด (club) ด้วยครับ เพราะตอนผม invite เข้าลีค มันต้อง search รายชื่อจากคลับ หรือ friend list เท่านั้น ไม่สามารถพิมพ์ชื่อ เพื่อชวนได้ครับ

Edited by kie_online, 19 November 2009 - 11:57 PM.

#2 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 October 2009 - 12:29 PM

555 ขอโทษด้วยครับลืมดูวันที่

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าถ้าจะเซตให้กองหลังไม่ดันสูงทำยังไงครับ
ผมเล่นออนไลน์สู้คนอื่นไม่ค่อยได้เลย ภาคนี้ต้องเล่นแบบไหนครับ
เรื่องจ่ายบอล การเลี้ยง การโยน แล้วถ้าเจอพวกเซตให้กองหลังไม่ดันต้องทำยังไงครับ
แล้วเวลาจ่ายบอลเข้าตรงกลางหน้าประตูฝ่ายตรงข้าม จะพลิกบอลยังไงครับ
ผมพลิกติดตลอดเลย

Edited by lionel, 13 October 2009 - 12:40 PM.

#3 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 13 October 2009 - 12:35 PM

QUOTE (lionel @ Oct 13 2009, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยครับ
ขอใช้ทีมเก่งเลยแล้วกัน Real Madrid ครับ
lionel30

อ่านด้วยครับว่าให้ลงทะเบียนวันไหนเวลาไหน ถือว่าที่เขียนลงมานี่โมฆะ นะครับ

#4 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 13 October 2009 - 01:26 PM

ทำไงดีเนี่ยเรียนพิเศษ ทุกวันอังคาร-พฦหัส พอดี 4519626a.gif

เลิก 2 ทุ่มครึ่ง ถึงบ้านอย่างเร็วก็ 3 ทุ่มครึ่ง

กว่าจะอาบน้ำ จะทำอะไรเรียบร้อยก็ 4 ทุ่มแล้ว

อยากเล่น อยากเล่น d33561e9.gif

ถ้าขยับเวลาเลิกไปถึงเที่ยงคืนได้ก็แจ่มเลย

#5 kie_online

Posted 13 October 2009 - 01:31 PM

QUOTE (plain @ Oct 13 2009, 01:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไงดีเนี่ยเรียนพิเศษ ทุกวันอังคาร-พฦหัส พอดี 4519626a.gif

เลิก 2 ทุ่มครึ่ง ถึงบ้านอย่างเร็วก็ 3 ทุ่มครึ่ง

กว่าจะอาบน้ำ จะทำอะไรเรียบร้อยก็ 4 ทุ่มแล้ว

อยากเล่น อยากเล่น d33561e9.gif

ถ้าขยับเวลาเลิกไปถึงเที่ยงคืนได้ก็แจ่มเลย

lol.gif แจ๊คพ๊อตแตก อะไรจะตรงขนาดนั้น

จริงๆจะทำเป็น 2 ลีึค เหมือนกัน แต่ลีคล่าสุดที่ทำผมเซ็งกับพวกเล่นดึก แล้วไร้ความรับผิดชอบครับ เล่นกันไม่จบหลายคน รู้สึกเสียดายเวลาที่จัดอ่ะครับ

เอาเป็นว่า ถ้ามีคนสนใจเล่นรอบดึก แจ้งในบอร์ด เกิน 10 คน ผมจะเปิดอีกลีคให้ครับ โดยเล่น 4ทุ่ม-เที่ยงคืน หรือ 5ทุ่ม-ตี1 ก็ระบุมาแล้วกันครับ

Edited by kie_online, 13 October 2009 - 01:42 PM.

#6 plain

Posted 13 October 2009 - 01:42 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 13 2009, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆจะทำเป็น 2 ลีึค เหมือนกัน แต่ลีคล่าสุดที่ทำผมเซ็งกับพวกเล่นดึก แล้วไร้ความรับผิดชอบครับ เล่นกันไม่จบหลายคน รู้สึกเสียดายเวลาที่จัดอ่ะครับ

เอาเป็นว่า ถ้ามีคนสนใจเล่นรอบดึก แจ้งในบอร์ด เกิน 10 คน ผมจะเปิดอีกลีคให้ครับ โดยเล่น 4ทุ่ม-เที่ยงคืน

จริงผมไม่ได้ต้องการจะให้เปิดอีกลีคหรอกครับ

แค่อยากให้เพิ่มเวลาจาก 2 เป็น 3 ชั่วโมง

จาก 21.00-23.00 เป็นถึง 24.00 แค่นั้น yoyo_04.gif

แต่สงสัยต้องรอซีซั่น 2 แล้วเรา 20f27c58.gif

#7 kie_online

Posted 13 October 2009 - 01:49 PM

QUOTE (plain @ Oct 13 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงผมไม่ได้ต้องการจะให้เปิดอีกลีคหรอกครับ

แค่อยากให้เพิ่มเวลาจาก 2 เป็น 3 ชั่วโมง

จาก 21.00-23.00 เป็นถึง 24.00 แค่นั้น yoyo_04.gif

แต่สงสัยต้องรอซีซั่น 2 แล้วเรา 20f27c58.gif

เพิ่มเวลาไม่ได้ครับ เพราะเจอพวกงี่เง่าเยอะครับ ผมสงสารพวกคนตรงต่อเวลา และมีความรับผิดชอบครับ

หลายๆครั้งที่ผ่านมาจัดแข่งแล้ว พวกมาสายเยอะครับ เพราะบางคนเห็นว่ามันยังอยู่ในเวลา ก็เลยมาตามสะดวก จนมันมาตอนเกือบหมดเวลาที่กำหนด yoyo_10.gif

บางคนเข้ามารอตั้งแต่ 3 ทุ่ม แต่กว่าจะได้แข่งก็เกือบ 5 ทุ่มไรงี้ แล้วบางท่านก็ต้องตื่นไปทำงานเช้าอีก

อีกอย่างผมกำหนด 8เกม/สัปดาห์ ถ้าเล่นวันละ 4เกม ก็ใช้เวลา 1 ชั่วโมงเองนะครับ เข้ามาเล่น 4 ทุ่ม-5ทุ่ม ผมว่าทันแน่นอน ครับ

ผมกำหนดเวลาค่อนข้างหลวมแล้วนะ

เอาเป็นว่าไม่พร้อม ไม่เป็นไรครับ ไว้เล่น season หน้า หรือรอบอลคัพ ก็ได้ครับ เพราะเตะไม่เยอะ แพ้คัดออก ไม่แน่จริงเกม2เกม ก็ไปแล้ว yoyo_31.gif

#8 plain

Posted 13 October 2009 - 01:56 PM

วันนี้ไปเรียนแล้วจะรองรีบกลับบ้านดูว่าได้เร็วสุดแค่ไหน

ถ้าเหลือเวลาซัก 1.15-1.30 ได้

ก็จะขอเล่นด้วยนะครับ

เพราะเข้าใจว่าวันละ 4 คู่ กับเพื่อนแค่ 2 คนน่าจะได้อยู่

เหย้าเยือนนี่คือเจอไปเลย 2 ทีรวดเลยใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Edited by plain, 13 October 2009 - 01:59 PM.

#9 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 October 2009 - 03:40 PM

แทบจะไม่ค่อยได้เล่นกับคนไทยเลยภาคนี้ มีใครมาให้ซ้อมมือหน่อยก็จะดีนะครับ

#10 kie_online

Posted 13 October 2009 - 04:09 PM

QUOTE (plain @ Oct 13 2009, 01:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไปเรียนแล้วจะรองรีบกลับบ้านดูว่าได้เร็วสุดแค่ไหน

ถ้าเหลือเวลาซัก 1.15-1.30 ได้

ก็จะขอเล่นด้วยนะครับ

เพราะเข้าใจว่าวันละ 4 คู่ กับเพื่อนแค่ 2 คนน่าจะได้อยู่

เหย้าเยือนนี่คือเจอไปเลย 2 ทีรวดเลยใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับ แข่งวันละ 2 คน ก็ 4 เกมพอดี ชิวๆ ไม่เสียเวลาอะไรมากมาย

QUOTE (honmaru @ Oct 13 2009, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แทบจะไม่ค่อยได้เล่นกับคนไทยเลยภาคนี้ มีใครมาให้ซ้อมมือหน่อยก็จะดีนะครับ

ตั้งแต่ได้แผ่นมา เล่น 1:1 แทบจะไม่เคยชนะใครเลย yoyo_31.gif

แผนการเล่นจากภาคเก่า มาภาคนี้ปรับแบบเดิม เละเทะมากๆ ตอนนี้ยังจัดแผนไม่ลงตัวเลย บางทีก็เล่น default ไปเลย 5 5 5 5

อีกอย่าง วันๆพี่เล่นแต่ be a pro อ่ะ ไม่ได้ซ้อม 1 : 1 เลย ปีนี้คงจองบ๊วยเช่นเดิม yoyo_56.gif

#11 Zigzag

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:fifa only

Posted 13 October 2009 - 04:35 PM

ปีที่แล้วไม่ได้แข่ง ปีนี้มาเล่น fifa เต็มตัว จะได้ร่วมเล่นด้วยซักที ดีใจจัง

#12 visaisak

Posted 13 October 2009 - 05:16 PM

เพิ่มเวลาไม่ได้ครับ เพราะเจอพวกงี่เง่าเยอะครับ ผมสงสารพวกคนตรงต่อเวลา และมีความรับผิดชอบครับ

เขียนได้ดี ชอบ ๆ มีเยอะพวกแบบนี้ น่าเบื่อมาก yoyo_47.gif

#13 visaisak

Posted 13 October 2009 - 05:23 PM

QUOTE (lionel @ Oct 13 2009, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555 ขอโทษด้วยครับลืมดูวันที่

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าถ้าจะเซตให้กองหลังไม่ดันสูงทำยังไงครับ
ผมเล่นออนไลน์สู้คนอื่นไม่ค่อยได้เลย ภาคนี้ต้องเล่นแบบไหนครับ
เรื่องจ่ายบอล การเลี้ยง การโยน แล้วถ้าเจอพวกเซตให้กองหลังไม่ดันต้องทำยังไงครับ
แล้วเวลาจ่ายบอลเข้าตรงกลางหน้าประตูฝ่ายตรงข้าม จะพลิกบอลยังไงครับ
ผมพลิกติดตลอดเลย

ถามซะขนาดนี้ ใครจะบอกหมดหละ แหมๆๆ ต้องลองเองเล่นเองจะได้จำแล้วก็มาปรับดีที่สุดนะ ตนนั้นแหละเป็นที่เพิ่งแห่งตน แพ้ถือว่าเป้นครูซะ

แล้วจะเอาชุดขาวคิดดีแล้วเหรอ ก็ดีแต่ข้างหน้าอะนะทีมนี้ ..... แนวรับไม่ดี

Edited by visaisak, 13 October 2009 - 05:23 PM.

#14 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 October 2009 - 05:24 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 13 2009, 04:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ครับ แข่งวันละ 2 คน ก็ 4 เกมพอดี ชิวๆ ไม่เสียเวลาอะไรมากมาย

ตั้งแต่ได้แผ่นมา เล่น 1:1 แทบจะไม่เคยชนะใครเลย yoyo_31.gif

แผนการเล่นจากภาคเก่า มาภาคนี้ปรับแบบเดิม เละเทะมากๆ ตอนนี้ยังจัดแผนไม่ลงตัวเลย บางทีก็เล่น default ไปเลย 5 5 5 5

อีกอย่าง วันๆพี่เล่นแต่ be a pro อ่ะ ไม่ได้ซ้อม 1 : 1 เลย ปีนี้คงจองบ๊วยเช่นเดิม yoyo_56.gif

เอาแต่เล่น be a pro ก็งี้ละครับท่านประธาน แต่ภาคนี้ต้องมาปรับวิธีการเล่นใหม่หมดเลย เล่นแรกๆนี่แพ้รวดเลย 555 yoyo_23.gif

#15 ngern

Posted 13 October 2009 - 05:28 PM

QUOTE (visaisak @ Oct 13 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามซะขนาดนี้ ใครจะบอกหมดหละ แหมๆๆ ต้องลองเองเล่นเองจะได้จำแล้วก็มาปรับดีที่สุดนะ ตนนั้นแหละเป็นที่เพิ่งแห่งตน แพ้ถือว่าเป้นครูซะ

แล้วจะเอาชุดขาวคิดดีแล้วเหรอ ก็ดีแต่ข้างหน้าอะนะทีมนี้ ..... แนวรับไม่ดี

ดีแค่ข้างหน้าก็สุดจะทานทนแล้วครับ ภาคนี้เจอทีมวิ่งเร็วๆนี่ ผมไปไม่เป็นเลย ถ้ามาเล่นทีมวิ่งช้าๆแบบ2-3ดาวนี่ รู้สึกว่าได้เล่นบอลหน่อย เพราะเจอทีมเร้วๆนี่จับบอลได้ฝ่ายตรงข้ามก็ถึงตัวแล้ว เลยกลายเป็นต้องกดส่งตลอดเวลาซึ่งผมไม่ชอบเลย แบบว่าชอบเลี้ยงครับ555 ว่าแต่พักนี้เห็นเล่นแต่ไกเด็น2 ไม่มาเล่นFIFAเลยนะครับ yoyo_15.gif

#16 visaisak

Posted 13 October 2009 - 05:41 PM

QUOTE (ngern @ Oct 13 2009, 05:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีแค่ข้างหน้าก็สุดจะทานทนแล้วครับ ภาคนี้เจอทีมวิ่งเร็วๆนี่ ผมไปไม่เป็นเลย ถ้ามาเล่นทีมวิ่งช้าๆแบบ2-3ดาวนี่ รู้สึกว่าได้เล่นบอลหน่อย เพราะเจอทีมเร้วๆนี่จับบอลได้ฝ่ายตรงข้ามก็ถึงตัวแล้ว เลยกลายเป็นต้องกดส่งตลอดเวลาซึ่งผมไม่ชอบเลย แบบว่าชอบเลี้ยงครับ555 ว่าแต่พักนี้เห็นเล่นแต่ไกเด็น2 ไม่มาเล่นFIFAเลยนะครับ yoyo_15.gif

555+ อาจาน ถ้าเจอคราวหน้า รบกวนสั่งสอนหน่อยอยากเล่นดัวย เห็นเล่นrankใช้หงษ์ไล่ยำฝรั่งมาด้วย yoyo_30.gif

#17 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 October 2009 - 05:58 PM

QUOTE (visaisak @ Oct 13 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พี่ก็บอกเป็นแนวทางให้หน่อยสิครับ
เหมือนที่พี่เงินบอก ได้บอลเจอบี้เร็วก็ไปไม่เป็น

ผมว่ามาดริด จังหวะเข้าทำประตู ตัวผู้เล่นมันมักจังวิ่งทำทางดี
แล้วเวลาเล่นกับฝรั่งพอเค้าแพ้ เริ่มเกมใหม่เค้าเลือก มาดริด ผมโดนอัดเละเลย

#18 pigleto

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 October 2009 - 07:15 PM

ถ้าผมไปซื้อเครื่องพรุ่งนี้จะเข้าแข่งด้วยทันไหมเนี่ย กำลังคิดว่าซื้อมาเล่น FIFA อย่างเดียวเลย

#19 ngern

Posted 13 October 2009 - 07:37 PM

QUOTE (visaisak @ Oct 13 2009, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555+ อาจาน ถ้าเจอคราวหน้า รบกวนสั่งสอนหน่อยอยากเล่นดัวย เห็นเล่นrankใช้หงษ์ไล่ยำฝรั่งมาด้วย yoyo_30.gif

ภาคนี้เล่นกับฝรั่งไม่ค่อยมันครับ เพราะปกติมันจะslowนิดหน่อย ภาคเก่ายังพอได้เพราะการตอบสนองนักดตะค่อนข้างเร็วเลยยังกดอะไรทัน แต่ภาคนี้มันช้ากว่าเลยจะกดช้าไปจังหวะนึงตลอดเลย ต้องมากะจังหวะกดให้เร็วขึ้นตลอดเลย yoyo_33.gif

#20 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 October 2009 - 08:31 PM

GOAPOLAR ครับ

1. Arsenal ทีมรักครับ แต่ภาคนี้เสียเปรียบกว่าเดิมเห็นๆ กองกลางกองหน้าตัว เล็กโดนเบียดกระจายเลย
2. Chelsea ผมว่าเป็นทีมที่ครบเครื่องนะ ลองแล้ว
3. Liverpool ตอเรสโหดเหมือนเดิม ท่านกี้บอก แข็งแกร่งเท่าดร็อกบ้า แต่เร็วกว่า

มาลงไว้ก่อนเครับ