`

Jump to content

เตือนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ภัยครับ

198 replies to this topic

#41 na2577077

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 04:23 PM

กลุ้มใจแทนจินมัน ว่าจะเอาเครื่องไปให้จินซ่อม กลัวจินจะเอาอะไหล่เครื่องแจสเปอร์ มาแทนอะไหล่ 90 นาโนของผมจริง ๆ อิอิ

#42 bxl

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 October 2009 - 04:23 PM

โอ้ยยยเปลี่ยนซิงค์ไม่ใช่ปัญหาหลักที่จะทำให้ไฟแดงเรื้อรังหรอกพี่ป้า น้าอา ตอนไฟแดงคุณจินเขาก็แนะนำผมดีนะ แถมเอาตำรายามาเผยแพร่อีก

#43 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 12 October 2009 - 04:25 PM

QUOTE (Jin @ Oct 12 2009, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธีการซ่อม รวมถึงสิ่งต่างๆที่ผมทำ ตอนซ่อมเครื่องผมแจ้งในกระทู้รับซ่อมครบหมดแล้วครับ

และอะไหล่ที่ผมถอด ผมก็ใส่ซองคืนให้ทุกคน คนที่มาซ่อมคงทราบดี เอาเป็นว่ารอเขามาตอบเพิ่มดีกว่าครับ

ตอนไปซ่อมกับท่าน ท่านก็บอกผมนะ นึกว่าท่านไม่บอก จขกท ขอโทษครับท่านดันเสนอแนะสิ่งที่ท่านทำอยู่แล้ว 5555555

#44 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 04:27 PM

ผมเชื่อว่าคุณ Jin ไม่ใช่คนแบบนั้นครับ
แล้วก็รูปบอร์ดที่คุณ Hayabusa โพสต์ไว้ ก็น่าจะบอกได้แล้วครับว่าอาจจะเป็นการเข้าใจผิดได้ครับ

#45 Pongzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 October 2009 - 04:29 PM

ตั้งกระทู้ทิ้งไว้ แล้วก้หายไปซะงั้น

#46 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 12 October 2009 - 04:33 PM

เค้ามาทิ้งขี้ก้อนเบอเริ่มแล้วก็จากไป......

#47 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 04:33 PM

ผมว่า เราสรุปกันได้เลยว่า
จขกท เข้าใจผิด แล้วด่าก่อนเลย ซึ่งตอนนี้ จขกท ก็คงรับทราบแล้วว่า ตนเข้าใจผิด

ตอนนี้คงหายไปแล้วหละ

ปิดกระทู้เถอะ ...

Edited by Guitar_O+, 12 October 2009 - 04:33 PM.

#48 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

Posted 12 October 2009 - 04:42 PM

มี 46 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 5 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)

งานเข้า ผมกำลังจะเอาไปซ่อมพอดี อ่านตอนแรกก็เดาถูกว่าใคร แต่ก็ไม่หน้าจะทำเขาซ่อมมานาน

ยังไงเด๋วผมก็เอาไปหใ้เขาซ่อมอยู่ดี

แดงไงก็พัง ยังไงถ้าจะเล่นเกมส์ต่อก้ซื้อใหม่อยู่ดี yoyo_33.gif

#49 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 October 2009 - 04:42 PM

เท่าที่อ่านแล้วผมว่าน่าจะเกิดจากเจ้าของกระทู้ไม่มีข้อมูลของเครื่องรุ่น 65 nm เพียงพอว่าซิงส์มันจะปนกันมาทั้งแบบเก่าแล้วก็แบบใหม่ แต่เจ้าของคิดว่าของตัวเองเป็นแบบใหม่แต่ที่จริงแล้วมันเป็นล็อตที่เป็นแบบเก่ามาให้ พอเกะเครื่องดูปรากฎว่าเป็นแบบเก่าเลยเข้าใจผิด ไปพูดจาด้วยถ้อยคำที่หยาบคายกับกับคุณจิน ซ฿่งผมมองว่าเจ้าของกระทู้ไม่ควรอ่ะ เอาเป็นว่ายังไงเครื่องมันก็แดงอยู่แล้วยังไงมันก็คงกลับมาเหมือนเดิมไมไ่ด้แล้ว ปล่อยวางเถอะครับกับแค่ซิ๊งส์ตัวเดียวมันจะแบบเก่าแบใหม่มันก็ไม่ทำให้ 360 ของคุณฟื้นขึ้นมาหรอกครับ เอาเป็นว่าทำใจเถอะครับ อย่าทำให้มันเป้นเรื่องเลย

#50 sheburns

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

หัวหดไปเลย จขกท 555+

#51 tagazine

Posted 12 October 2009 - 04:48 PM

ทั้งๆที่ จขกท ก็ อ่านกระทู้อยู่ แต่เขาไม่มาตอบอะไรเลยหลังโพส คงเริ่มรู้ตัวแล้วหรือป่าวว่าเข้าใจผิด เลยวิ่งหนีไปล่ะ

ทำไมต้อง ลุมผมผมแค่ นักเลงคีย์บอร์ดตัวน้อยๆ

#52 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 October 2009 - 04:48 PM

ไม่อยากจะว่าอะไรเจ้าของกระทู้นะครับ

แต่ว่าคุณจินเค้าซ่อมแป๊บเดียว ทำไมไม่นั่งดูเค้าซ่อมตั้งแต่ต้น จนจบล่ะ จะได้รู้ว่าเค้าเปลี่ยนของในเครื่องคุณรึเปล่า

#53 tagazine

Posted 12 October 2009 - 04:49 PM

เนี่ยๆ

#54 arterart

Gu Art

Posted 12 October 2009 - 04:49 PM

ใช้วาจาหยาบคายเกิ๊น แค่เข้าใจผิด คิดว่าคนอื่นผิด แล้วจะด่าจะพูดไรก็ได้เหรอ เห้อ โลกช่างโหดร้ายนัก
ลุงจินไม่ต้องคิดมาก เด๋วเข้ามาให้ผมยำ Street สักหน่อยก็ดีขึ้น lol.gif

#55 jokeza

ILLSLICK

• Interests:All Console Football

Posted 12 October 2009 - 04:50 PM

จขกท

สงสัยไปแล้ว คงไม่เข้ามาดู กระทู้อีกและ

อายแทนเค้าเลย จขกท

yoyo_80.gif yoyo_66.gif

#56 notnid1521

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 October 2009 - 04:50 PM

นึกว่าคนเดียวกับผมซะอีก สมัยก่อนเอา PS3 ไปซ่อม ซ่อมใช้ไม่ได้ เอาเครื่องผมไปแก้ แต่เอาไปดอง ตามเท่าไหร่ก็ไม่ทำ ถ้าไม่มาต่อว่าในบอร์ดนี้ ก็คงไม่คืนเครื่องให้ผม ซึ่งแน่นอน มันมีแต่เครื่องไร้วิญญาณ

ปล. ผมแค่อยากให้ท่านที่ซ่อมเครื่องและทุกท่านใจเย็นด้วยนะครับ จขกท.เขามีสิทธิ์จะกลัวหรือสงสัยได้ครับ ถ้ามันไม่ใช่เรื่องจริงทุกอย่างก็จบครับ ถ้าคุยกันด้วยความจริงใจซะ แทนที่จะมากระัแหนะกระแหนว่าอีกฝ่ายผิด ผมเองก็เคยสงสัยคนที่เอาเครื่อง Ps3 ผมไปดองว่า เอาอุปกรณ์ผมไปหรือเปล่า สุดท้ายผมหาคำตอบไม่ได้ เพราะเครื่องมันก็ตายไปแล้ว จะรื้อมาดูก็ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไร แค่อยากจะบอกว่า ใจเย็นทั้งคู่แล้วคุยกันด้วยเหตุผล ทุกอย่างก็จบแล้วครับ ยิ่งสุมไฟกันไปมา มันจะได้อะไรครับ หรือว่าสะใจกัน

#57 SiR

A+

วัยรุ่นใจร้อนไปนิดนะครับ yoyo_11.gif

#58 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 12 October 2009 - 04:53 PM

จขกท เอ่อเข้ามาแถลงการขอโทษอะไรบ้างสิ ลูกผู้ชายทำผิดยอมรับผิดนะครับ ไม่ใช่หายไปแบบนี้บางทีคนเรามันก็มีเข้าใจผิดกันบ้าง โดยที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีเสียก่อนแต่คุณพูดแรงไปจริงๆ
ผมเชื่อว่า ทุกๆคนให้อภัยคุณได้ จริงไหมครับ

#59 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 12 October 2009 - 04:55 PM

เห็น จขกท ออน อยู๋เลย d582d79f.gif

#60 pixologic

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 October 2009 - 04:56 PM

จขกท. ยังอยู่ในห้อง 360 yoyo_52.gif