`

Jump to content

PSP-3000 เล่นเกมส์ของ play2 ได้ไหมครับ

8 replies to this topic

#1 yodkomm

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 12 October 2009 - 11:50 AM

yoyo_04.gif ถามแบบงงๆ เลยนะครับ

คือไม่ได้ศึกษานานมากแล้ว และกำลังจะซื้อใหม่ มีเกมส์นึงที่ผมอยากเล่นมากๆ ครัย Final Tactic ผมไม่รู้ว่า มันเอา Rom มาเล่น หรือ เค้า Remake ลง PSP

กันแน่ หากเป็นอย่างหลังก้อดีไป แต่ หากเป็นอย่างแรก PSP-3000 มันทำได้ไหมครับ

หรือตอนนี้ เล่นได้เฉพาะ ISO เท่านั้นครับ

บอกทีครับ จะไปซื้อแล้วววววววว

#2 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 12:03 PM

play2 เล่นไม่ได้ครับ

FF tactic remake ลง psp แล้ว ปรับปรุงเยอะเหมือนกัน

#3 dear1982

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 October 2009 - 12:42 PM

เล่นบ่อได้ครับอีกอย่างเกมนี้มันทำลง psp แว้วครับไปหาโหลดได้เลย

#4 tOeiKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 03:53 PM

เห็นว่า PSP ประสิทธิภาพมันอยู่ระหว่าง PS1 กับ PS2 คือดีกว่า PS1 แต่ไม่ถึง PS2 yoyo_48.gif

#5 warakul

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 04:58 PM

เล่นไม่ได้ครับ แต่มีบางเกมส์ที่ออกมาให้ PS2 และออกให้ PSP อีกที แต่อาจจะตัดฉาก หรือ ตัวละคร หรือ อาจจะเหมือนเดิมกับตัวที่ออกให้ PS2 ครับ นั่นเพราะเกมส์นั้นทำการ port ให้ PSP โดยตรง ไม่ได้เอาเกมส์จาก PS2 มาเล่นบน PSP แต่อย่างใดครับ ส่วน FF tactic นี่รีเมคจาก PS1 ครับ เท่าที่จำได้ ใน PS2 ไม่มี FF Tactic

#6 loof

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 October 2009 - 05:16 PM

เครื่อง psp จะว่าไปก็คือ ps 1.5 นั่นเเหละครับ คือมันสวยกว่า ps1 เเน่นอน เเต่ไม่เท่า ps2 ที่หลาๆยเกมส์ ของ SQE ดูสวยเพราะเขารู้จักประยุค เอาโพลิกอนไปไว้ที่ใบหน้าเยอะส่วนลำตัวลายละเอียดจะไม่ค่อยมี รวมถึงองค์ประกอบฉาก

ส่วนมากที่พอร์ต มาจาก ps2 ก็ต้องตัดๆลดๆลงไปบ้างล่ะครับ ยกเว้นบางเกมส์ที่มันไม่ได้ใช้พลัง ps2 เต็มที่อันนั้นจะพอร์ตได้ค่อนข้างสมบูรณ์เลย เช่น disgeae

#7 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 12 October 2009 - 11:58 PM

Final Tactic PSP ก็มีครับ แถมมันด้วยเมื่อก่อนผมก็บ้าเล่นแทบตายกว่าจะได้อาชีพ ดาร์กไนร์ yoyo_33.gif

#8 AutoCad

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 October 2009 - 02:35 PM

เล่นไม่ได้ครับ เหมือน Rep แรกๆที่เค้าบอกกันครับ

แต่ถ้าอนาคตทำให้เล่นได้ก็แจ่มเลยครับ แต่คงไม่ใช่พวกรุ่น 1000 - PSPGO ครับ
แต่ถ้าหลังรุ่น PSPGO ขอให้มีเล่น PS2 ได้แล้วกานคร๊าบบ หวังเล็ก ๆ อิอิ

#9 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 October 2009 - 04:32 AM

ถ้าพูดถึงในอนาคต ผมคิดว่า PSP2 น่าจะสามารถเล่น เกม Eboot ของ PS2 ได้ละคับ ถึงตอนนั้นเทคโนโลยี มันก้าวล้ำไปไกลขนาดนั้นแล้ว ความน่าจะเป็นก็สูงละ