`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

อยากรู้ตอนนี้มีใครยังเล่น RB2 อยู่บ้างครับ

Laml3o's Photo Laml3o 31 Oct 2009

สั่งแผ่นมาแล้วครับอาทิตย์หน้าได้คืนวงการเร็วกว่ากำหนดครับ-.-

KulikO`'s Photo KulikO` 31 Oct 2009

QUOTE (honmaru @ Oct 30 2009, 01:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นอยู่ครับเพราะเพิ่งได้มาพักใหญ่ๆยังเล่นอยู๋อุปกรณ์ครบครับแต่ส่วนใหญ่เล่นกลอ
งครับ

หาบอร์ดเจอแล้วหรอครับ lol.gif

QUOTE (Laml3o @ Oct 31 2009, 03:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สั่งแผ่นมาแล้วครับอาทิตย์หน้าได้คืนวงการเร็วกว่ากำหนดครับ-.-

แอดผมด้วยยยยยยยยยยยย yoyo_51.gif

Ryouhei's Photo Ryouhei 02 Nov 2009

เน็ต True ช่วงต้นคืนนี่จริงๆเลย เล่นออนไลน์ไม่ค่อยได้เลย เซ็ง

วันนี้เล่นกับคุณ peeFKZie ก็หลุดอีก ยังไงต้องขอโทษด้วยนะครับ

เดี๋ยววันไหนผมเล่นดึกแล้วเจอค่อยจอยกันอีกทีนะครับ

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 02 Nov 2009

เล่นไม่ค่อยเจอใครเลยแหะ ผมจะเล่นช่วง บ่ายๆถึงเย็นถึงทุ่มสองทุ่มอะ ถ้าจะเล่นอะนะ yoyo_29.gif

pee-fkz's Photo pee-fkz 02 Nov 2009

QUOTE (Ryouhei @ Nov 2 2009, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เน็ต True ช่วงต้นคืนนี่จริงๆเลย เล่นออนไลน์ไม่ค่อยได้เลย เซ็ง

วันนี้เล่นกับคุณ peeFKZie ก็หลุดอีก ยังไงต้องขอโทษด้วยนะครับ

เดี๋ยววันไหนผมเล่นดึกแล้วเจอค่อยจอยกันอีกทีนะครับ

เน็ตผมก็ห่วยครับ เซ็งจริง ปกติ server ของ RB ไม่น่าจะมีปัญหา เซ็งจริงๆ ทุยคอร์ป

benz_x's Photo benz_x 02 Nov 2009

ผมว่าผมย้ายไปเล่นกีต้าร์เลยละกัน 555 ได้ลองเล่นกับคุณ peeFKZie และคุณ KuLiKoYetzDo แล้วรู้สึกว่าตีกลองได้ดีกว่าผมอยู่หลายขุมเลย

ส่วนตัวแล้วผมเล่นกีต้าร์ได้ดีกว่ากลองหน่อยนึงอะครับ แต่ถ้ามีคนเล่นกีต้าร์ผมเล่นเบสแทนได้ครับ ยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่

Ping555+'s Photo Ping555+ 02 Nov 2009

ผมเล่นครับ ตอนนี้เพิ่งซ่อมกลองเสร็จ d16c4689.gif แอดมาได้ครับ เล่น ศุกร เสาร อาทิตย์ ครับ

Ryouhei's Photo Ryouhei 02 Nov 2009

QUOTE (Ping555+ @ Nov 2 2009, 05:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นครับ ตอนนี้เพิ่งซ่อมกลองเสร็จ d16c4689.gif แอดมาได้ครับ เล่น ศุกร เสาร อาทิตย์ ครับ

เสร็จแล้วหรือครับ

ผมเลยอดได้อะไหล่เลย 555+

KulikO`'s Photo KulikO` 03 Nov 2009

QUOTE (Ping555+ @ Nov 2 2009, 05:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โอ้ว เสร็จแล้วหรอครับ งั้นขอลองดวลกับคุณปิงซะหน่อยได้มั้ยครับ อยากดวลมาตั้งนานแล้ว เพราะได้ข่าวว่า lnw สมชื่อ yoyo_33.gif

Laml3o's Photo Laml3o 05 Nov 2009

ห่างหายจากวงการไป2เดือนเต็มเพิ่งกลับมาเล่นเมื่อวานด้วยLCDตัวใหม่
(ของเก่าCRTกากๆ)ปรากฏว่า....
ดีเลย์บรรลัยเลยพี่น้องแป้กกระจายเลยพวกเพลงโซโล่เยอะๆเนี่ย
ลองไปปรับในออพชั่นก็แล้วก้ยังดีเลย์อยู่ดีเป้นเพราะการsyncของเกมนี้ทำไม่ดี
ไม่เหมือนกีต้าร์ฮีโร่อันนั้นทำทีเดียวได้เลยอันนี้ผมทำยังไงก้ยังดีเลย์นิดๆเล่นแล้
วเสียรมมาก
กำลังพยายามปรับตัวอยู่ครับ- -
หรือผมจะไปแบกทีวีเก่าบนบ้านมาเล่นดีเนี่ย

Laml3o's Photo Laml3o 05 Nov 2009

ขอโทษน้องกุลิโกะด้วยนะครับที่ไม่ได้เล่นด้วยกำลังซ้อมไว้เล่นในงาน
คอมมาร์ทอยู่น่ะครับหลังวันอาทิตย์ค่อยเล่นเน้อ
ปล.กลุ้มใจจริงเค้าบังคับใช้จอยร็อคแบนก็รู้ๆกันอยู่มันกากขนาดไหน- -
ปล.2กีต้าร์ผมก็ใกล้ได้ซื้อใหม่และเอาไปซ๋อมมาปุ่มแดงกะเขียวแข็งมาก
ตอนแรกมันยวบเลยเอากระดาษมารองทีนี้แข็งเลยเวลาต้องโซโล่เร็วๆนี่
กดยากสุดๆ

Ryouhei's Photo Ryouhei 05 Nov 2009

ไปเล่นโชว์กันวันไหนครับ เผื่อมีโอกาสได้ไปดูบ้าง

แล้วรายชื่อสมาชิกท่านใดไปเล่นมั่งครับผม

เสาร์-อาทิตย์ครับ
มีผมเล่นกีต้าร์
คุณก้องร้อง
น้องคุณก้องชื่ออะไรนะเก้หรือเก๊นี่แหละเล่นกลอง
คุณตี้เล่นเบส
ก็ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนหรอกปกติผมเล่นแต่กับฝรั่
งเวลาออนผมไม่เหมือนชาวบ้านเค้า- -

KulikO`'s Photo KulikO` 05 Nov 2009

QUOTE (Laml3o @ Nov 5 2009, 08:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เสาร์-อาทิตย์ครับ
มีผมเล่นกีต้าร์
คุณก้องร้อง
น้องคุณก้องชื่ออะไรนะเก้หรือเก๊นี่แหละเล่นกลอง
คุณตี้เล่นเบส
ก็ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนหรอกปกติผมเล่นแต่กับฝรั่
งเวลาออนผมไม่เหมือนชาวบ้านเค้า- -

โอ้ว ผมไปพอดีเลยครับ commart เสาร์ - อาทิตย์ yoyo_33.gif ไม่ทราบว่าจะมีให้ลองเล่นมั้ยครับ จะได้ไปแจมกลองซะหน่อย (อยากลองกลอง RB2 ใจจะขาด) yoyo_33.gif

ว่าแต่โชว์บูทอะไรครับ ถ้าให้เดาคงเป็นบูทของ Sony Thai ใช่มั้ยครับ?

โหมาจากนครปฐมเลยรึนับถือๆ
มาเล่นได้ครับยินดีเลยเล่นนานๆเลยผมจะได้อู้555
เล่นจนงานเลิกเลยก็ได้ครับเหอๆ

rotaryboy's Photo rotaryboy 05 Nov 2009

เดี๋ยวไปเปน dancer ให้ ยังขาดอยู่รึเปล่าครับ

มาแจมกันได้เต็มที่เลยครับเล่นนานๆผมจะได้ไม่ต้องขึ้นโชว์55555

KulikO`'s Photo KulikO` 06 Nov 2009

QUOTE (Laml3o @ Nov 5 2009, 09:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหมาจากนครปฐมเลยรึนับถือๆ
มาเล่นได้ครับยินดีเลยเล่นนานๆเลยผมจะได้อู้555
เล่นจนงานเลิกเลยก็ได้ครับเหอๆ

ผมไปมาทุกรอบ ทุกปีอยู่แล้วครับ ^^

ว่าแต่สรุปจัดอยู่บูทไหนอ่าครับ -*-

ปล.ตะกี้ขอโทษนะครับ พอดีเน็ตเน่ามากๆ connect rock band server ไม่ได้ หงุดหงิดเลยปิดทิ้งก่อน ขอโทษอีกทีครับ yoyo_04.gif

Dogfight's Photo Dogfight 06 Nov 2009

ช่วงนี้แม่ค่อนข้างติดทีวีเลยไม่ค่อยได้ออนตามเป้าสักที เจอผมชวนเล่นได้เลยนะครับ (ส่วนใหญ่จะออนตอนคนไม่อยู่)

Laml3o's Photo Laml3o 06 Nov 2009

ผมไม่ได้ไปแล้วล่ะครับผมโดนไล่ออกแล้วเรื่องมันมีอยู่ว่า...
ตอนวันที่ไปเล่นที่ออฟฟิศผมก็นั่งคุยกับเค้าอยู่แล้วเค้าก็ถ่ายวิดิโอเอาไว้
ทีนี้พอตอนเอาไปให้เจ้านายเค้าดูมันมีตอนที่ผมพูดว่า
"กีต้าร์ร็อคแบนมันกากให้ผมใช้ของกีต้าร์ฮีโร่ดีกว่า"อะไรประมาณนั้น
ก็เลยไปสะกิดต่อมดัดจริตเจ้านายเค้าเข้าผมก้เลยโดนไล่ออกเพราะเค้ากลัวว่า
พอไปถึงวันงานผมจะแนะนำให้ซื้อจอยกีต้าร์ฮีโร่แทน
ซึ่งเค้าก็เดาใจผมถูกอ่ะนะผมกะไว้ว่าวันงานถ้าใครสนใจจะซื้อ
จะแนะนำให้เค้าไปซื้อจอยกีต้าร์ฮีโร่5555
สรุปวันงานไม่มีผมเป็นมือกีต้าร์แล้วนะครับเค้าเอาคนอื่นไปแทนและ
เล่นกับผมในเกมเอาแล้วกันเหอๆ