`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ถ่ายหนัก

gigog's Photo gigog 04 Oct 2009

ได้ของเล่นใหม่เลยหาเรื่องถ่ายอีกรอบครับ

Meccedes ~ odin sphere

โมรอแกน&ลิลิธ

พี่น้องมหาโหดราคามหาภัย

ตัวนี้ชื่ออะไรจำไม่ได้ฮะ yoyo_48.gif

ต่ออีกนิดครับถ่ายไว้เดือนที่แล้ว

รีวิวคำกลอน ดอนน้อย หมวกแดง ครับ yoyo_56.gif

ดอนน้อยหมวกแดง.......นามแจ้งสมญา
รูปร่างหน้าตา..............ราคาไฉไล

วันหนึ่งสองหน้า.......จัดกระเป๋าขนม
มอบดอนหน้ากลม.....รีบรับเอาไป
นำให้คุณย่า...........อยู่ในป่าไกล
เดนบอกรีบไป.........อย่าไถลตามทาง

ป่านั้นอันตราย.....สัตว์ร้ายมากมี
ระวังให้ดี............ทุกเท้าก้าวย่าง
อย่ามัวหลงไหล....สิ่งใดริมทาง
แวะชมไปพลาง.....จักเป็นอันตราย

ดอนน้อยรับคำ.....เดนย้ำตักเตือน
ย่างเท้าจากเรือน....มุ่งตรงที่หมาย
เพื่อไปหาย่า........กระเป๋าแนบกาย
เร่งรีบผันหาย........เดินเข้าป่าไป

gigog's Photo gigog 04 Oct 2009

สองข้างทางเดิน.....ดูเพลิดเพลินมาก
สตรีหลายหลาก......ส่งกลิ่นจับใจ
สัดส่วนสวยงาม.....สุดห้ามใจไหว
แวะเวียนชมไป......เสียเวลานาน

จนพบหมาป่า..........ท่าทางหมอบคลาน
ถามดอนเสียงหวาน....ว่าจะไปไหน
ดอนตอบถ้อยคำ......นำขนมให้ย่า
บ้านอยู่ในป่า...........ลึกเข้าไปไกล
มัวชมทางเพลิน.......ควรเดินทางใด
จึงจะถึงไว..............ขอได้บอกบ้าง

หมาป่าแกล้งชี้.....ทางที่อ้อมคด
ตัวมันเลี้ยวลด......วิ่งลัดตัดทาง

ถึงบ้านย่าอยู่.........เคาะประตูดัง
คุณย่านั่งฟัง...........ถามว่าผู้ใด
ดัดเสียงหลอกว่า....เพื่อนย่ายังไง
ย่าหลงเสียงไป.......แนะให้เข้ามา

ดึงเชือกข้างหน้า....ประตูอ้าออก
คุณย่าถูกหลอก......กลายเป็นหมาป่า
หมานั้นดุร้าย.......มุ่งหมายเข่นฆ่า
กระโดดงับย่า.......กลืนเข้าท้องไป

กระหยิ่มยิ้มย่อง....จะต้องสำเร็จ
อุบายทีเด็ด........ไม่ต้องกังขา
ดอนน้อยหมวกแดง..มิแจ้งเข้ามา
นึกว่าเป็นย่า............จะได้จับกิน

เหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้า....เดินมาแสนไกล
ถึงบ้านดีใจ...............ความเหนื่อยหายสิ้น
เข้าไปในบ้าน.....หลานยิ่งแปลกจิต
ท่าทางย่าผิด......จากที่เคยเห็น

นอนซมห่มผ้า.......หลบหน้าหลีกเลี่ยง
ดอนเข้าใกล้เคียง...ทำให้สงสัย
ไต่ถามคุณย่า........ว่าเป็นอะไร
หูหายปากใหญ่......เจ็บไข้หรือย่า

ย่าปลอมตอบว่า....ตานั้นรอมอง
หูย่าคอยจ้อง........รอหนูเข้ามา
ดอนยังสงสัย........เหตุใดปากย่า
เมื่อพูดเจรจา........กว้างน่ากลัวจัง

ปากย่ามีไว้.......จะได้กินหลาน
หมาป่าใจพาล....ผุดลุกขึ้นนั่ง
ดอนชักปืนสู้.....ไม่รู้กำลัง
มิอาจยับยั้ง.......ถูกหมาจับกิน

กล่าวถึงนายพราน.....อาจหาญหนักหนา
ออกตระเวนป่า........ล่าสัตว์อาจิน
ตามล่าหมาร้าย........ผ่านมาได้กลิ่น
ใกล้บ้านได้ยิน........เสียงกรนดังฟี้

นายพรานเตรียมกาย.....มุ่งหมายเข่นฆ่า
ย่องเข้าบ้านมา...........เอาปืนจ้องหัว
เล็งปืนได้ที.......มิมีเกรงกลัว
ยิงเข้าที่หัว........หมาป่าบรรลัย

พรานป่าสังเกต.....รู้เหตุเป็นมา
รีบผ่าตัวหมา........ย่าหลานปลอดภัย

ขอบคุณพรานป่า.....มาช่วยชีวิต
ย่าหลานหลงผิด......ที่เชื่อหมาป่า
ต่อแต่นี้ไป............ต้องใช้ปัญญา
ไม่หลงวาจา..........ให้ใครหลอกเอย

เครดิตนิทานคำกลอน หนูน้อยหมวกแดง(ของจริง :icon_laughand: )

จบแล้วครับ yoyo_11.gif ขอบคุณครับ

jojimjew's Photo jojimjew 04 Oct 2009

อยากได้เมอซีเดสครับ

ตัววัลคีรี่ด้วย(ลืมชื่อ)

okitadg's Photo okitadg 04 Oct 2009

นิทานฮาดีครับ555

piti2527's Photo piti2527 04 Oct 2009

yoyo_74.gif ปรบมือให้เลย
เจ๋งจริงครับ ทั้งตัวแสดง ทั้งบท

undkodlor's Photo undkodlor 04 Oct 2009

ผลงานสุดยอดอีกแล้วครับท่าน ชอบมากครับ ทั้งภาพและเรื่องราวเฮฮาดีครับ องค์ประกอบภาพและแสงสวยแหล่มมาก สุดยอดครับ

benza15's Photo benza15 05 Oct 2009

ยอดเยี่ยมครับผม

jokeza's Photo jokeza 05 Oct 2009

ขอบคุณครับ สุดยอด

icemansix's Photo icemansix 06 Oct 2009

สุดยอดเลยครับ

auhibs's Photo auhibs 17 Oct 2009

ชอบมากครับ รบกวน พี่ บอกหน่อยได้ ไหมครับ เรื่อง ราคา ของ ตัวดอน แล้วก็ สัดส่วน ขอบคุณครับ

kua's Photo kua 17 Oct 2009

เจ๋งสุดๆ

jazz1st's Photo jazz1st 17 Oct 2009

สุดยอดมากครับ ขยันจริงๆ ทั้งการจัดวาง ตัวฟิกเกอร์ และกลอน

proskuneo's Photo proskuneo 27 Oct 2009

นายยอดมาก

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 02 Nov 2009

สุดอีกคนแล้วครับ

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 04 Nov 2009

เป้นเรื่องเป็นราวซะงั้น

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 05 Nov 2009

ผู้น้อยขอคารวะ!! 875328cc.gif

pinocchioboy's Photo pinocchioboy 13 Nov 2009

สวยงามดีครับ

Wiset's Photo Wiset 25 Nov 2009

สวยครับ

shadow99's Photo shadow99 12 Feb 2010

เธชเธธเธ”เธขเธญเธ”เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš

macca's Photo macca 02 Jun 2010

เธ–เนˆเธฒเธขเธงเธชเธขเธญเนˆเธฐ เธญเธญเธเธกเธฒเธ™เนˆเธฒเธชเธฐเธชเธกเธกเธฒเธ God Father เน€เธ™เธตเนˆเธข