`

Jump to content

รีวิว ข้อเสีย NGS2 (อาจจะสปอยด์)

45 replies to this topic

#21 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 October 2009 - 10:00 PM

มีใครคิดเหมือนผมมั่งป่าว คือผมอยากเล่น มุรามาสะ น่ะคับ ดาบมันเท่ห์ดีคับ ดูโบราณๆดี

อ้อเรื่องเซอร์ไพร์นั้น เพิ่งได้ดูวีดีโอจากยูทูบมา เห็นคาสุมิออกมาแจมเหมือนกัน ก้อดีนะคับ วิชาของเธอก้อคล้ายๆกับริวอยู่แล้วด้วย ถ้าได้เล่นซีรีส์ของเธอเอง ก้อคงดี แต่เดี๋ยวก่อน แล้วDOA5ล่ะ ขอก่อนได้ไหมจ๊ะ ฮายาชิ อยากเห็นๆ ว่านายจะทำได้ดีแค่ไหน(ตอนนี้ก้อรอเกมของ โตเกียวไวกิ้งอยู่เหมือนกัน ว่าจะเป็นยังไง)

#22 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 October 2009 - 02:10 AM

เอ้าคุณไซน์ ซื้อ mission mode มาเล่น แล้วเหรอครับ เห็น achievement อัพเดต ผมเคลียMasterได้เกือบหมดครับ ติดอยู่แค่สองฉากไอ่บนยานบิน บินที่มันออก มาเยอะ ๆให้จัดการ ให้ครบ ร้อยตัว.... แบบ สร้นทีน มาก ๆ ส่วนอีกอันนึงก็ ฉากที่ไต่ขึ้นไป อืมมม ฉากของไอ่ อ๊ากฟินด์ นั่นแหละ นั่นก็ .... เหมื่อน กัน บัดซบ มาก กับไอ่ธนูจุดปะทัดเนี่ย ลุยไปจนถึง ไอ่ลุงหนวดแล้วเกือบจะเก็บมันได้แล้วเชียวพยายามมาหลาย รอบแล้ว ยังไม่ผ่านซัก ที เวร จริง ๆ ครับ

ตอนนี้ก็เล่น Sigma 2 บน PS3 อยู่ครับ หวด JP Limited มา หัวไม่ขาด รอ US limited อยู่ครับสั่งไปแล้วคาดว่าน่าจะมาภายในอาทิตยนี้ นี่ก็เล่น จบไปแล้วรอบนึงแล้วก็กับพวก mission mode นิดหน่อย (สงสัย Save ใช้ด้วยกันไม่ได้เหมือน Sigma ภาคแรก ได้เล่นแม่มใหม่อีกรอบแหงม ๆ โฮก) อืมม ง่ายไปเลยครับ เทียบกับบน 360 ไม่ติดเลยครับเรื่องความยาก .... อืม ไอ่พวก แมงมุมตัวเบ้อเร่อ เดี๋ยวนี้มันฉลาด ขึ้นนะครับ ใช้ DS ทำ UT มันไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่ มันชอบ บล๊อกได้ครับ เราก็เปลี่ยนไป ใช้ ลูน่าซะ ควง UT สบายครับ

จะว่าไป Sigma 2 นี่ก็ดีนะครับ เล่นแบบอืมมม อารมณ์จะต่างกับ 360 ตรงที่ว่ามันไม่ได้ยาก มหาโหดขาด นั้น เล่นเอาแบบ Chill Chill จริง ๆ เลยนะครับ แล้วก็ตาม Style ของ Gaiden คือ Gaiden ยังงัยก็ยังเป็น Gaiden วันยังค่ำ เล่นแล้วเลิกยากเหมือนเดิมครับ ไว้จะลอง compare อีกทีว่า Master ของ Sigma 2 กับ 360 เนี่ย มันต่างกันเยอะไม๊ อื้มม...จะว่าไปก่อนหน้านี้ที่ได้เล่น Demo เนี่ย ลอง Master แล้วก็ไม่ยากนะครับ เพียงแต่ไอ่พวก ด้วนเดนตายเวลามัน กระโดด คร่อมแล้วจัดการเรานี่แบบ ทีเดียวตายเลยจริง ๆ คือ ประมาณว่าจะอัดหนัก มาก ๆ ของ 360 นี่เลือด ยังพอเหลือ แต่นี่ตายเลย

นึกถึงตอนที่เล่น Master บน 360 นะครับกว่าจะจบได้ แค่เปิดฉากมาก็ แทบเน่าแล้วคร้าบบ อื้มมภาค sigma นี่ใช้วิธี ตุน Thousand Lives of God ไม่ได้ แล้วด้วยนะครับ มันเดิมให้เดี๋ยวนั้นเลย เวลาเก็บได้ เรื่องน่ารำคาญก็ไอ่ เรื่องกระทืบ กล่อง เอาของ เนี่ย โอ้ยอารมณ์ค้าง ตูกำลังมัน ๆ อยู่ ชอบ Momiji เหมือนกันครับ อายาเนะนี่ แบบพระเจ้านั้น นมหรือหัวหนะ โดยรวมแล้วโอเคนะครับ ไม่ได้รู้สึกแย่ ผมว่าโอเค ๆครับ ถ้าพูดถึงสิ่งที่ได้ กับ สิ้งที่เสียไป Trade off กันไป ครับ Mission โหมดก็ดีนะครับ แต่ก็คิดเหมือน เจ้าของกระทู้เหมือนกันว่า ไอ่ตอน ทำ Chapter Challenge เนี่ยมันน่าให้เราใช้ ตัวละคร สาว ๆ ได้ แย่จังครับ แล้วไอ่ตรง บันได อีก คิดถึงจัง ตอนใช้ Ninpo Blade ตัดตัวพวกแม่ม เลือด กระจายเต็มหน้าจอ แขนขา ลอยวิ่น หายหมดเลยครับ

จะว่าไปในส่วนของด่านหรือฉากเล็กน้อย ๆที่ ตัดออกไปเนี่ย ฮายาชิซัง ทำได้โดนใจผมมากเลยครับ ไอ่แมงกระพุน ระเบิดใต้น้ำงี้ แม่ม รำคาญ เกิ๊นนนน แล้วก็ ทางเดินบางทางที่ไม่จำเป็น อื้มมม ดีครับ แต่เรื่อง puzzle นี่ก็ แหม่ง ๆ เหมือน กัน เข้าใจว่า ตัวบน 360 เนี่ยก็เรียกว่าตัดไปแล้วนะ แทบจะไม่เรียกว่า puzzle เลยก็ได้ เพราะมันเป็น เส้นตรงมากๆ บน Sigma 2 นี่ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับตัดแม่มมม หมดเลย จริง ใส่ไว้หน่อยก็ได้นะ นี่ดูโหรงเหรง งัยชอบกล บางจุดเนี่ย ศัตรูก็น้อยจนใจหายเหมือนกัน แบบว่าโอเค ตรงนี้ ละ นะ พวกมึงแห่ มาเลย เตรียมตัว โดน UT กูได้เลย ....... เอ่าเห้ยมากันแค่นี่เหรอวะ -_-' incidiary granade ก็ไม่มีให้ โอ้ยยยย จะเอาออกทำไม เนี่ย ตูจะเอาไว้ปา ใส่ ไอ่ตัวนิ่ม ไฟ ซะหน่อย มีหลายจุดเลยครับที่เปลี่ยน ยิ่งพิมพ์ยิ่งนึกได้เรื่อย ๆ อืมมมมม ผมทำ Izuna Drop ใส่ เกนชินได้ ด้วยนะครับ 5555 งงเลย 360 นี่งัดไม่ขึ้น Sigma 2 นี่งัดสบาย ๆ

สรุปเลยดีกว่าครับเดี๋ยวไม่จบ ... ผมชอบครับ แม้จะมีเรื่องน่ารำคาญ หลาย ๆ อย่าง

PS. ชุดม่วงนี่มันคลาสสิคจริง ๆครับมีให้ใช้ด้วย ดีกว่าไอ่ชุด เสือดาวบน 360 แม่ม เกย์โคตร ๆ

QUOTE (mishima corp @ Oct 4 2009, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครคิดเหมือนผมมั่งป่าว คือผมอยากเล่น มุรามาสะ น่ะคับ ดาบมันเท่ห์ดีคับ ดูโบราณๆดี

อ้อเรื่องเซอร์ไพร์นั้น เพิ่งได้ดูวีดีโอจากยูทูบมา เห็นคาสุมิออกมาแจมเหมือนกัน ก้อดีนะคับ วิชาของเธอก้อคล้ายๆกับริวอยู่แล้วด้วย ถ้าได้เล่นซีรีส์ของเธอเอง ก้อคงดี แต่เดี๋ยวก่อน แล้วDOA5ล่ะ ขอก่อนได้ไหมจ๊ะ ฮายาชิ อยากเห็นๆ ว่านายจะทำได้ดีแค่ไหน(ตอนนี้ก้อรอเกมของ โตเกียวไวกิ้งอยู่เหมือนกัน ว่าจะเป็นยังไง)

คิดเหมือน กันครับ เท่ห์โคตร ๆ ... แต่ตอน ปู่แกออกมา ฟัน ฉับ ๆ ๆ ๆ ที่ Mt. Fuji เนี่ย เสียความรู้สึกไปหน่อย เนอะ
ตัวไม่ขาด .... เลยไม่ค่อยขลัง (ว่าจะไม่พูดเรื่อง ขาด ๆ แล้วนะเนี่ย แต่แหมมม มันอดไม่ได้จริง ๆนะ ครับ)

#23 mishima corp

Posted 05 October 2009 - 02:22 AM

QUOTE (Nakamura Banks @ Oct 5 2009, 02:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้าคุณไซน์ ซื้อ mission mode มาเล่น แล้วเหรอครับ เห็น achievement อัพเดต ผมเคลียMasterได้เกือบหมดครับ ติดอยู่แค่สองฉากไอ่บนยานบิน บินที่มันออก มาเยอะ ๆให้จัดการ ให้ครบ ร้อยตัว.... แบบ สร้นทีน มาก ๆ ส่วนอีกอันนึงก็ ฉากที่ไต่ขึ้นไป อืมมม ฉากของไอ่ อ๊ากฟินด์ นั่นแหละ นั่นก็ .... เหมื่อน กัน บัดซบ มาก กับไอ่ธนูจุดปะทัดเนี่ย ลุยไปจนถึง ไอ่ลุงหนวดแล้วเกือบจะเก็บมันได้แล้วเชียวพยายามมาหลาย รอบแล้ว ยังไม่ผ่านซัก ที เวร จริง ๆ ครับ

ตอนนี้ก็เล่น Sigma 2 บน PS3 อยู่ครับ หวด JP Limited มา หัวไม่ขาด รอ US limited อยู่ครับสั่งไปแล้วคาดว่าน่าจะมาภายในอาทิตยนี้ นี่ก็เล่น จบไปแล้วรอบนึงแล้วก็กับพวก mission mode นิดหน่อย (สงสัย Save ใช้ด้วยกันไม่ได้เหมือน Sigma ภาคแรก ได้เล่นแม่มใหม่อีกรอบแหงม ๆ โฮก) อืมม ง่ายไปเลยครับ เทียบกับบน 360 ไม่ติดเลยครับเรื่องความยาก .... อืม ไอ่พวก แมงมุมตัวเบ้อเร่อ เดี๋ยวนี้มันฉลาด ขึ้นนะครับ ใช้ DS ทำ UT มันไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่ มันชอบ บล๊อกได้ครับ เราก็เปลี่ยนไป ใช้ ลูน่าซะ ควง UT สบายครับ

จะว่าไป Sigma 2 นี่ก็ดีนะครับ เล่นแบบอืมมม อารมณ์จะต่างกับ 360 ตรงที่ว่ามันไม่ได้ยาก มหาโหดขาด นั้น เล่นเอาแบบ Chill Chill จริง ๆ เลยนะครับ แล้วก็ตาม Style ของ Gaiden คือ Gaiden ยังงัยก็ยังเป็น Gaiden วันยังค่ำ เล่นแล้วเลิกยากเหมือนเดิมครับ ไว้จะลอง compare อีกทีว่า Master ของ Sigma 2 กับ 360 เนี่ย มันต่างกันเยอะไม๊ อื้มม...จะว่าไปก่อนหน้านี้ที่ได้เล่น Demo เนี่ย ลอง Master แล้วก็ไม่ยากนะครับ เพียงแต่ไอ่พวก ด้วนเดนตายเวลามัน กระโดด คร่อมแล้วจัดการเรานี่แบบ ทีเดียวตายเลยจริง ๆ คือ ประมาณว่าจะอัดหนัก มาก ๆ ของ 360 นี่เลือด ยังพอเหลือ แต่นี่ตายเลย

นึกถึงตอนที่เล่น Master บน 360 นะครับกว่าจะจบได้ แค่เปิดฉากมาก็ แทบเน่าแล้วคร้าบบ อื้มมภาค sigma นี่ใช้วิธี ตุน Thousand Lives of God ไม่ได้ แล้วด้วยนะครับ มันเดิมให้เดี๋ยวนั้นเลย เวลาเก็บได้ เรื่องน่ารำคาญก็ไอ่ เรื่องกระทืบ กล่อง เอาของ เนี่ย โอ้ยอารมณ์ค้าง ตูกำลังมัน ๆ อยู่ ชอบ Momiji เหมือนกันครับ อายาเนะนี่ แบบพระเจ้านั้น นมหรือหัวหนะ โดยรวมแล้วโอเคนะครับ ไม่ได้รู้สึกแย่ ผมว่าโอเค ๆครับ ถ้าพูดถึงสิ่งที่ได้ กับ สิ้งที่เสียไป Trade off กันไป ครับ Mission โหมดก็ดีนะครับ แต่ก็คิดเหมือน เจ้าของกระทู้เหมือนกันว่า ไอ่ตอน ทำ Chapter Challenge เนี่ยมันน่าให้เราใช้ ตัวละคร สาว ๆ ได้ แย่จังครับ แล้วไอ่ตรง บันได อีก คิดถึงจัง ตอนใช้ Ninpo Blade ตัดตัวพวกแม่ม เลือด กระจายเต็มหน้าจอ แขนขา ลอยวิ่น หายหมดเลยครับ

จะว่าไปในส่วนของด่านหรือฉากเล็กน้อย ๆที่ ตัดออกไปเนี่ย ฮายาชิซัง ทำได้โดนใจผมมากเลยครับ ไอ่แมงกระพุน ระเบิดใต้น้ำงี้ แม่ม รำคาญ เกิ๊นนนน แล้วก็ ทางเดินบางทางที่ไม่จำเป็น อื้มมม ดีครับ แต่เรื่อง puzzle นี่ก็ แหม่ง ๆ เหมือน กัน เข้าใจว่า ตัวบน 360 เนี่ยก็เรียกว่าตัดไปแล้วนะ แทบจะไม่เรียกว่า puzzle เลยก็ได้ เพราะมันเป็น เส้นตรงมากๆ บน Sigma 2 นี่ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับตัดแม่มมม หมดเลย จริง ใส่ไว้หน่อยก็ได้นะ นี่ดูโหรงเหรง งัยชอบกล บางจุดเนี่ย ศัตรูก็น้อยจนใจหายเหมือนกัน แบบว่าโอเค ตรงนี้ ละ นะ พวกมึงแห่ มาเลย เตรียมตัว โดน UT กูได้เลย ....... เอ่าเห้ยมากันแค่นี่เหรอวะ -_-' incidiary granade ก็ไม่มีให้ โอ้ยยยย จะเอาออกทำไม เนี่ย ตูจะเอาไว้ปา ใส่ ไอ่ตัวนิ่ม ไฟ ซะหน่อย มีหลายจุดเลยครับที่เปลี่ยน ยิ่งพิมพ์ยิ่งนึกได้เรื่อย ๆ อืมมมมม ผมทำ Izuna Drop ใส่ เกนชินได้ ด้วยนะครับ 5555 งงเลย 360 นี่งัดไม่ขึ้น Sigma 2 นี่งัดสบาย ๆ

สรุปเลยดีกว่าครับเดี๋ยวไม่จบ ... ผมชอบครับ แม้จะมีเรื่องน่ารำคาญ หลาย ๆ อย่าง

PS. ชุดม่วงนี่มันคลาสสิคจริง ๆครับมีให้ใช้ด้วย ดีกว่าไอ่ชุด เสือดาวบน 360 แม่ม เกย์โคตร ๆ

คิดเหมือน กันครับ เท่ห์โคตร ๆ ... แต่ตอน ปู่แกออกมา ฟัน ฉับ ๆ ๆ ๆ ที่ Mt. Fuji เนี่ย เสียความรู้สึกไปหน่อย เนอะ
ตัวไม่ขาด .... เลยไม่ค่อยขลัง (ว่าจะไม่พูดเรื่อง ขาด ๆ แล้วนะเนี่ย แต่แหมมม มันอดไม่ได้จริง ๆนะ ครับ)

ใช่ๆ ได้ดูวีดีโอ เทรเลอร์ล่าสุดเหมือนกัน ตัวไม่ขาดคับ มีแต่เลือดกระเซ็นนิดหน่อย

#24 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 05 October 2009 - 01:43 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Oct 5 2009, 02:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>

point มันเหลือจากซื้อ worm 2 ครับเลยเจัยดไปซื้อทั้งที่หาข้มูลแล้วว่ามันไม่น่าซื้อแต่ก้ซื้อมาแค่ 560 point ลดราคาถาวร แต่ mission mode ทำเครื่องผมแดงไปแล้วครับเครื่องที่ 2 คงไม่ได้เล่นต่อแล้วครับ ถึงซื้อเครื่องใหม่ก้คงไม่เล่นต่อแล้วเสี่ยงเกิน ตอน MH 6 แสงสีเอฟเฟ็ฟเพียบมีหน่วงเป้นระยะแถมปล่อย ninpo สวนไปมาเล่นวนอยู่ 5 รอบ ค้า้งเสียงช้อตออกลำโพงทีวี แดง 0110 เล่นผ่านมาไม่กี่ MH เฟรมเรทหน่วงตกทุกมิสชั่นจังหวะมั่วๆ เร้วๆ เอฟเฟ็กเยอะ เหลืออีก 20 กว่า MH ยังไม่ได้เล่นเลย ผมชอบเล่นวนทำคะแนนแต่ด่านเดิมที่เล่นผ่านไปแล้ว เพราะยังไม่พอใจกับคะแนนเวลาเช้ค leaderboard สุดท้ายแดงซะก่อน เล่นไป 6 MH เองแต่วนหล่ายรอบน่าจะเกิน 50 รอบ

Edited by zineryl, 05 October 2009 - 01:51 PM.

#25 Nakamura Banks

Posted 05 October 2009 - 06:13 PM

โฮ๋ แย่จังครับ คุ้มไม๊เนี่ยเสีย Point มาทำให้เครื่องไฟแดง ของผมก็โดนครับ แต่โดนตั้งแต่ เกมออกใหม่ ๆ เลย ค้าง บ่อยโคตร จนมันแดงไปเลย ครับ แถมไอ่ช่วงตอน ปลด AP อาวุธต่างนี่ เล่นไปเสียวไป มันจะแดงไม๊วะเนี่ย เล่นจบไป สิบสอง สิบสามรอบได้มั้งหนะ.

คุณไซนื หวด PS3 Slim มาเลยครับ มาเล่น Co-Op ทำแต้มแข่งกับ พวก ยุ่นกับฝรั่งกัน ดีกว่า ครับ

#26 zineryl

藍染 惣右介

Posted 05 October 2009 - 06:37 PM

มันทรมานเครื่องครับเกมส์ 60 fps รันโหดๆ หน่วงๆ ผมไม่ึคิดว่าจะไปเร้วกว่าเครื่องเก่าซะอีก sigma 2 คงไม่เล่นครับ โครงการซื้อ PS3 นี่ก้ยังไม่มี ไว้ถ้า monster hunter ลง PS3 ผมถึงจะซื้อ PS3

#27 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 October 2009 - 09:12 PM

QUOTE (Nakamura Banks @ Oct 5 2009, 06:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โฮ๋ แย่จังครับ คุ้มไม๊เนี่ยเสีย Point มาทำให้เครื่องไฟแดง ของผมก็โดนครับ แต่โดนตั้งแต่ เกมออกใหม่ ๆ เลย ค้าง บ่อยโคตร จนมันแดงไปเลย ครับ แถมไอ่ช่วงตอน ปลด AP อาวุธต่างนี่ เล่นไปเสียวไป มันจะแดงไม๊วะเนี่ย เล่นจบไป สิบสอง สิบสามรอบได้มั้งหนะ.

คุณไซนื หวด PS3 Slim มาเลยครับ มาเล่น Co-Op ทำแต้มแข่งกับ พวก ยุ่นกับฝรั่งกัน ดีกว่า ครับ

เอาไว้ออนไลน์กับผมละกันรอผมสอยก่อน เอ๊ะแล้วมันแบ่งโซนกันป่าวเวลาจะออนเพราะของผมทำ PSN JP ไว้ตัวเดียว

#28 Binoculars

Posted 05 October 2009 - 09:18 PM

เครื่องผมยังไม่แดง แต่เสือกแบน ตอนอัพ leak nxe แล้วก็เคลียร์แคชบ่อยช่วงนั้น ซวย mission mode ที่อยู่ในเครื่องถูกลบทางเข้าไปด้วย
แล้วก็เล่นไม่ได้อีกเลย อดเล่น เลยได้เล่นมันแค่นั้น story mode ทั้งที่ซื้อมาตอนแรก 800 point อย่างแพง แรงมั้ยล่ะ เวนแท้ๆ
ตอนนี้ก็ปีกว่าๆ แระเครื่อง ยังไม่แดง ภาวนาให้มันอย่าเป็นอะไรเลยนะ 65 นาโนฯ แต่ไม่ใช่ jasper มั้ง yoyo_33.gif

#29 Nakamura Banks

Posted 05 October 2009 - 11:39 PM

QUOTE (Binoculars @ Oct 5 2009, 09:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาไว้ออนไลน์กับผมละกันรอผมสอยก่อน เอ๊ะแล้วมันแบ่งโซนกันป่าวเวลาจะออนเพราะของผมทำ PSN JP ไว้ตัวเดียว

นั่นสิครับแต่น่าจะเจอกันได้นะ เดี๋ยวไว้ถึงเวลาจริง ๆ ลองดู กันอีกทีก็ได้ครับ

PSN ผมก็ NakaBanks นะครับ เป็นของ USอะ

#30 taekun

Posted 06 October 2009 - 09:30 PM

:glitch:

ด่านที่เก้ามีอยู่ห้องนึงที่มีจุดเซฟกับร้านขายของอยู่ด้วยกัน
ถ้าไปกดเซฟตอนที่ศัตรูกำลังจะมา หรือลากไปฆ่าแล้วตายไม่หมดแล้วไปกดเซฟ(ผมลากไปฆ่าแล้วมีตัวนึงกระดึ๊บๆอยู่กับพื้นไม
่ทันมอง)
พอฆ่าหมดจะไปต่อไม่ได้ - -

#31 zineryl

藍染 惣右介

Posted 06 October 2009 - 09:55 PM

QUOTE (taekun @ Oct 6 2009, 09:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
:glitch:

ด่านที่เก้ามีอยู่ห้องนึงที่มีจุดเซฟกับร้านขายของอยู่ด้วยกัน
ถ้าไปกดเซฟตอนที่ศัตรูกำลังจะมา หรือลากไปฆ่าแล้วตายไม่หมดแล้วไปกดเซฟ(ผมลากไปฆ่าแล้วมีตัวนึงกระดึ๊บๆอยู่กับพื้นไม
่ทันมอง)
พอฆ่าหมดจะไปต่อไม่ได้ - -

บน PS 3 ยังเป้นอีกเหรอผมนึกว่ามันน่าจะแก้ตรงนี้ตั้งแต่ของ 360 แล้ว

#32 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 07 October 2009 - 10:55 AM

ไม่รู้นะ จากที่อ่านๆ มาก
ผมว่ามันเปลี่ยนเยอะเกินไปน่ะ แทบจะเป็นคนละเกม
คือพวกปรับปรุง กราฟิก ปรับความสมดุลย์ เพิ่มโน่นนิด ตัดนี่หน่อย มันน่าจะเป็นปกติ
แต่พวกเล่น ตัดปริศนาทิ้ง ตัดเลือดทิ้ง ผมว่ามันเหมือนไม่ค่อยไว้หน้าแว่นดำเท่าไหร่
เหมือนกับว่าแนวทางที่แว่นดำทำไว้มันไม่ถูก ต้องของข้าสิเจ๋งกว่า
แบบนี้สู้ไปทำเกมใหม่เลยไม่ดีกว่าเหรอ?

แต่ก็ไม่รู้นะ มันอาจจะมีเหตุให้เป็นแบบนั้นก็ได้ ใครจะไปรู้
ฮายาชิอาจจะอึดอัด ที่โดนแว่นดำกดหัวมานาน (ดูจากบทสัมภาษณ์ แว่นดำก็แสดงอาการไม่ปลื้มหมอนี่อย่างเห็นได้ชัด)
หรือ อาจจะเพราะ ฮายาชิ จ้องจะปีนเกลียวแว่นดำเสมออยู่แล้ว (หรือเปล่า?)
ซึ่งเรื่องพวกนี้เราคงไม่มีทางไปรู้เค้าได้

หรือใครรู้บอกมาก็ดี

#33 Binoculars

Posted 07 October 2009 - 12:57 PM

แต่เขาก็ได้เปลี่ยนตำนานบทใหม่ของ ninja gaiden ไปแล้ว ตำนานของเกมนี้คือยากโหดหิน แต่นี่กระจอก นมอึ๋ม ไร้ซึ่งความยาก

แต่ก็จะเล่น

#34 zineryl

藍染 惣右介

Posted 07 October 2009 - 03:48 PM

QUOTE (Burm @ Oct 7 2009, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้นะ จากที่อ่านๆ มาก
ผมว่ามันเปลี่ยนเยอะเกินไปน่ะ แทบจะเป็นคนละเกม
คือพวกปรับปรุง กราฟิก ปรับความสมดุลย์ เพิ่มโน่นนิด ตัดนี่หน่อย มันน่าจะเป็นปกติ
แต่พวกเล่น ตัดปริศนาทิ้ง ตัดเลือดทิ้ง ผมว่ามันเหมือนไม่ค่อยไว้หน้าแว่นดำเท่าไหร่
เหมือนกับว่าแนวทางที่แว่นดำทำไว้มันไม่ถูก ต้องของข้าสิเจ๋งกว่า
แบบนี้สู้ไปทำเกมใหม่เลยไม่ดีกว่าเหรอ?

แต่ก็ไม่รู้นะ มันอาจจะมีเหตุให้เป็นแบบนั้นก็ได้ ใครจะไปรู้
ฮายาชิอาจจะอึดอัด ที่โดนแว่นดำกดหัวมานาน (ดูจากบทสัมภาษณ์ แว่นดำก็แสดงอาการไม่ปลื้มหมอนี่อย่างเห็นได้ชัด)
หรือ อาจจะเพราะ ฮายาชิ จ้องจะปีนเกลียวแว่นดำเสมออยู่แล้ว (หรือเปล่า?)
ซึ่งเรื่องพวกนี้เราคงไม่มีทางไปรู้เค้าได้

หรือใครรู้บอกมาก็ดี

ผมเดาว่าเรื่องตัดปริศนา เขาคงคิดเหมือนผู้พัฒนาเกมส์บางคนว่า เกมส์ไม่มีปริศนาให้แก้ลุุยแหลกเป้นเส้นตรงถูกใจคนเล่นมากกว่า มันมีนะคนที่รำคาญเรื่องปริศนาในเกมส์โอเคภาค 2 ตัดออกบางส่วนเหลือแต่อะไรง่ายๆ คิดไม่ออกก้ไม่รุ้ว่าไงแล้ว แค่เอาไอ้นั้นไอ้นี่ไปแปะแล้วเข้าประตู ไม่ซับซ้อนน่าจะเล่นกันได้ แต่ผมว่ายังไงมันก้ควรมีมันถึงจะเรียกว่าผจญภัย เรื่องเริ่มไม่ถูกชะตาน่าจะเป้นเรื่องจากสมัย ninja gaiden sigma 1 ถูกแว่นดำว่า DOAX 2 เขาเจ๋งกว่าแบบไม่ไว้หน้า เพราะแรกๆ ยังดีอยู่ hayashi มันจะชอบพูดว่าแว่นดำเก่ง ปูทางให้พวกเราเสมอผลักดันคนรุ่นใหม่ หลังๆ ไม่กลายเป้นพูดว่า หัวหน้าเก่าแว่นดำคุยโวเยอะแต่ผมไม่ขอพิสูจน์ด้วยงานของผม ผมว่ามันไม่มีใครที่จะไม่คิดผูกใจเจ็บหรอกถ้าหัวหน้าตัวเองมาพูดอย่างงี้ ตัว hayashi ประสบการณ์ยังไม่เยอะผมว่าปีหน้าได้เห้นเกมส์ใหม่ของเขาแน่ๆ ถ้าเป็คนที่อยุ่ในสถานะเดียวกับเขา หัวหน้าไปแล้วเรไาด้เป้นหัวหน้าถ้าเราทำได้เจ๋งกว่ากูดังแน่ เอาตัวผู้หญิงเล่นได้ เขย่านมนี้โฆษณาได้มากมายคนลือไปทั่ว ทำกราฟฟิคดีกว่าจนเป้นเกมส์ ACTION แรกของ PS3 แต่ต้องตัดทอนศัตรูออกเพระารันไม่ไหวจนเกมส์อ่อนลงไป ที่เขานำเสนอมาบางอย่างมันดีบางอย่างมันก้ไม่เหมือนรุปแบบเกมส์ดั่งเดิม เกมส์ที่เขาบอกว่าเราทำเกมส์ให้เจ๋ง ในความหมายเขาเจ๋งคือแบบนี้ เรื่อง CO-OP ไม่ใช่ว่าไม่เคยมีใครถามแว่นดำ 1up เคยถามไปแล้วสมัย ninja gaiden 2 แต่เขาบอกว่าถ้าตามเนื้อเรื่องมันเป้นไปไม่ได้ที่จะมา co-op ริว ฮายาบูซะ เดินเกมส์คนเดียวไปไหนมาไหนคนเดียวแบบนินจา มันบอกถ้าจะให้ co-op นะมันคิดออกอย่างเดียว co-op กับหมานินจา คนนึงเล่นเป้นริวคนนึงเล่นเป้นหมา

Edited by zineryl, 07 October 2009 - 03:55 PM.

#35 Binoculars

Posted 07 October 2009 - 04:27 PM

co-op กับหมานินจา คนนึงเล่นเป้นริวคนนึงเล่นเป้นหมา

yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#36 Nakamura Banks

Posted 07 October 2009 - 06:45 PM

โอ้ย ขำแทบทอ้ง แตกอะครับ yoyo_77.gif

#37 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 07 October 2009 - 10:56 PM

ของ 360 ศัตรูเยอะๆก็เฟรมเรทตก ผมว่าเค้าตัดออกไปแล้วทำให้มันลื่น เฟรมเรทไม่ตกก็โอแล้วนะ

#38 taekun

Posted 10 October 2009 - 09:29 PM

เคลียร์ Path of Mentor แล้ว ได้ชุด เตียวเสี้ยนมาแล้ว
เหลือ Master ninja จะโหดต่างกันแค่ไหนนะ ? 3070242c.gif

#39 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 October 2009 - 11:17 AM

ผมว่าการที่ทำเกมส์ให้เหมือนของเดิมได้
เอาแค่ตัดเลือดออก เพิ่มตัวละคร เพิ่ม Co Op เพิ่มปริศนา
ทำไมแค่นี้ทำไม่ได้ เหมือนจะเพิ่มจนเกมส์ดูเปลี่ยนไปจากเดิมตั้งเยอะจากที่อ่านๆมา
อาวุธบินหลายอย่างก็ตัดทิ้ง

ไม่ค่อยเชื่อใจที่แว่้นขาวจะมาทำ DOA หรือ Ninja Gaiden ภาคต่อไปแล้ว yoyo_33.gif

#40 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 13 October 2009 - 08:44 PM

QUOTE (jumpman @ Oct 12 2009, 11:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าการที่ทำเกมส์ให้เหมือนของเดิมได้
เอาแค่ตัดเลือดออก เพิ่มตัวละคร เพิ่ม Co Op เพิ่มปริศนา
ทำไมแค่นี้ทำไม่ได้ เหมือนจะเพิ่มจนเกมส์ดูเปลี่ยนไปจากเดิมตั้งเยอะจากที่อ่านๆมา
อาวุธบินหลายอย่างก็ตัดทิ้ง

ไม่ค่อยเชื่อใจที่แว่้นขาวจะมาทำ DOA หรือ Ninja Gaiden ภาคต่อไปแล้ว yoyo_33.gif

ไม่ได้ทำไม่ได้ แต่ไม่ทำ ไม่ต้องการล่ะมั้งครับ คนทำเกมไม่ชอบ

รอดูยอดขายกันไป ถ้าขายได้ ขายดีก็แสดงว่าไอที่ตัดออกไปมันไม่ได้สำคัญถึงขนาดต้องใส่เพิ่มมา