`

Jump to content

[สอบถาม]หาที่พักที่ระยองครับ แนะนำหน่อย

1 reply to this topic

#1 dangerous

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 October 2009 - 07:11 PM

คือจะไปวันที่10-12ตุลาอ่ะคับ แต่ว่ายังไม่มีที่พักเลย จริงๆแล้วยังไม่รู้เลยจะไปไหน หาข้อมูลก็ไม่ค่อยมี
รู้แต่จะไประยอง ขอยิงคำถามเป็นเซ็ทเลยแล้วกันฮะ
จุดประสงค์คือไปกับเพื่อนๆ10คน อยากได้เป็นบังกะโลเพราะเสียงดัง yoyo_70.gif ไม่มีรถส่วนตัว อยากได้ที่แบบว่าเดินออกไปไม่ไกลสามารถไปร้านอาหารก็ได้ ซื้อของก็ได้ หรือ ที่ๆมีรถรับจ้างผ่านก็ได้ ขอเป็นริมชายหาดอ่ะครับ
ไปหาดไหน หาดแสงจันทร์ดีมั้ย? หรือ บ้านเพ? หาดสวนสน?
ยังไงขอคำแนะนำหน่อยแล้วกันนะครับ ขอบคุณฮะ yoyo_04.gif

#2 guest_james

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2009 - 08:28 PM

ถ้าเอาร้านอาหารเยอะ บรรยากาศดีๆ แนะนำที่หาดแสงจันทร์ครับ

หาดแสงจันทร์รีสอร์ทห้องริม (คืนละ 2100 ที่ผมไปพัก มี LCDTV ด้วย) มีห้องนอนใหญ่ ตู้เย็น ห้องรับแขก โต๊ะทานข้าว ห้องเดียวนอนกันได้ 5 คนแล้วละ
มีโซนร้านอาหารด้วยครับ ลองโทรจองก่อนก้อได้ครับ แต่จะเฮฮาเสียงดังในห้อง จะดูรบกวนคืนอื่นเค้าสิครับ แต่้ถ้าร้านนั่งกิน แถวนั้นเยอะครับ
ไม่ไกลกันมาก เดินไปได้เลย หาดสงบเงียบเหมาะกับไปพักผ่อน