`

Jump to content

ขอเรียนเชิญ เพื่อนๆ ในบอร์ด Xbox360 เข้าร่วมกิจกรรมการประกวด Avatar ครับผม

85 replies to this topic

#1 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 01 October 2009 - 11:02 AM

ขอชี้แจงกรณีขยายเวลา เนื่องจาก
1. คนสมัครเข้าประกวดยังดูน้อยไปนิด หุๆ
2. ช่วงนี้งานเข้า ค่อนข้างยุ่ง เลยไม่มีเวลา update กันเลย ขออภัยจริงๆ yoyo_04.gif
3. ไหนๆ ก็ล่าช้าไปอีก 1 เดือนแล้ว ขออนุญาตเปลี่ยนแปลงของรางวัลเพื่อกระตุ้นต่อมอยากของผู้สมัครนิดหนึ่ง yoyo_52.gif

ผู้สมัครแนะนำให้ใส่รูปของตนเอง พร้อม Gamertag ดังตัวอย่างด้านล่างนี้

ในที่นี้ขอยกตัวอย่าง ohnut7 หนึ่งในคณะกรรมการของเรานั่นเอง
CODE
[img]http://avatar.xboxlive.com/avatar/ohnut7/avatar-body.png[/img] [img]http://card.mygamercard.net/nxe/ohnut7.png[/img]

ผู้สมัครเพียงแค่ copy & paste ข้อความด้านบน และแก้ไขเปลี่ยนจาก ohnut7 เป็นชื่อ gamertag ของท่าน เพียงแค่นี้ ผลลัพธ์ที่ได้ก็จะเป็นดังรูปด้านล่างครับ

เพียงเท่านี้ก็ถือว่าการสมัครของท่านก็สมบูรณ์แบบแล้ว ท่านแค่รอการตัดสินจากคณะกรรมการตามระยะเวลาที่กำหนดไว้ได้เลยครับ

ขอให้ทุกๆ ผู้สมัครโชคดี

เดือน ตุลาคม - พฤศจิกายน นี้ ขอเชิญเพื่อนๆ ในบอร์ด Xbox360 ร่วมกิจกรรมการเข้าประกวด Avatar ครับ

กติกาการประกวด มีดังนี้
1. ต้องเป็นการแต่งกายแนวแฟนซี หรือจะหลุดโลก แค่ไหนก็ได้ จะเปลี่ยนสีผิว ทรงผม ยังไงก็ได้ครับ เอาให้สุดๆ โดนใจคณะกรรมการตัดสินล่ะกัน อิอิ
2. ใช้ Avatar ได้เพียง 1 ตัว ต่อ 1 Gamertag ต่อ 1 คน ของผู้เข้าประกวดเท่านั้น
3. ผู้เข้าประกวด ต้องมี Xbox Live Gold เท่านั้น
4. ไม่จำกัด อายุ เพศ นิสัย ใดๆ ของผู้เข้าประกวด แต่ต้องใช้ Avatar ตรงกับตัวที่ท่านส่งเข้าประกวดในระหว่างการแข่งขัน หากมีการเปลี่ยนแปลง จะถือว่าสละสิทธิ์ครับ

แน่นอน การประกวดย่อมต้องมีของรางวัล สำหรับผู้ชนะ ดังนี้

รางวัลที่ 1 : ได้รับ MS Points 4000 คะแนน และ Xbox Live 12 เดือน (หรือ) เกมแผ่นแท้ Call of Duty Modern Warfare 2 + Xbox Live 12 เดือน
รางวัลที่ 2 : ได้รับ MS Points 1600 คะแนน และ Xbox Live 12 เดือน (หรือ) เกมแผ่นแท้ Call of Duty Modern Warfare 2
รางวัลที่ 3 : ได้รับ MS Points 1600 คะแนน

ของรางวัล จะได้รับเมื่อตัดสินเสร็จสิ้นแล้ว หลังจากนั้นไม่เกิน 7 วัน จะจัดส่งให้ทาง pm ของผู้เข้าประกวดครับ

หมายเหตุเกี่ยวกับของรางวัล : กรณีที่เกมดังกล่าวอาจจะไม่มีสินค้า หรือสินค้าหมด ผู้สมัครสามารถเลือกเกมอื่นได้ (ในเวอร์ชั่นปกติเท่านั้น) แต่ต้องเป็นเกมที่ออกขายมาแล้วเท่านั้นนะครับ ไม่อนุญาตให้เลือกเกมที่ยังไม่ออกขายครับ

กติกาการตัดสิน มีดังนี้
1. คณะกรรมการจะคัดเลือก ผู้เข้าประกวดให้เหลือเพียง 10 คนเท่านั้น โดยจะแจ้งให้รับรู้กันทางบอร์ด Xbox360 และ pm ของผู้เข้าประกวดที่ผ่านการคัดเลือกทั้ง 10 คน
2. ในรอบตัดสินสุดท้าย ผู้เข้าประกวด 10 คนนี้ จะต้องตกแต่งหน้าตา เสื้อผ้า ทั้งหมดของ Avatar ของผู้เข้าประกวดใหม่อีกครั้ง
3. Avatar ที่ถูกส่งมาในรอบตัดสินสุดท้าย จะตัดสินโดยการโหวตจากเพื่อนๆ ของบอร์ด Xbox360 หรือบอร์ด DGO อื่นๆได้
4. 3 คนแรกที่ได้รับคะแนนโหวตสูงที่สุด จะเป็นผู้ชนะเลิศการประกวด Avatar ในครั้งนี้

ระยะเวลาการสมัครของผู้เข้าประกวด : 1 ตุลาคม - 8 พฤศจิกายน 2552

ระยะเวลาการตัดสินคัดเลือกรอบแรก (คัดให้เลือก 10 คน) : 9 พฤศจิกายน - 13 พฤศจิกายน 2552

ระยะเวลาที่ผู้เข้าประกวดที่ผ่านรอบแรกจะต้องส่ง Avatar ตัวใหม่ เพื่อเข้าประกวดรอบตัดสินสุดท้าย : 16 พฤศจิกายน - 22 พฤศจิกายน 2552

ระยะเวลาการประกวดรอบตัดสินสุดท้าย (ระยะที่ให้โหวต) : 23 พฤศจิกายน - 30 พฤศจิกายน 2552

ประกาศผู้ชนะเลิศการประกวด (3 คนแรกที่ได้คะแนนโหวตสูงที่สุด) : 1 ธันวาคม 2552

รายชื่อคณะกรรมการตัดสิน และเป็นสปอนเซอร์สำหรับของรางวัลในการประกวดครั้งนี้ ได้แก่
1. Thaiger66 (นายพลอ้วน แห่ง BF Bad Company)
2. Ohnut7 (Mod โอนัท และพ่อค้าขายไก่ย่าง)
3. timegame (โอ๋เกม แห่งร้าน Gameshop)
4. entanianick (นายนิค พ่อค้านำเข้าสินค้าจาก USA และนักเขียนหนังสือ)
5. myclassic (นายเคี้ยว ผู้ที่ชอบเสียบ จั๊กๆๆ แห่ง COD4 และเป็นนักแข่งเต็มตัวใน Forza3)

อันนี้เป็นตัวอย่าง Avatar ของเหล่าคณะกรรมการนะครับ (คณะกรรมการไม่มีสิทธิ์ร่วมเข้าประกวดนะครับ อิอิ)

หมายเหตุ : รูป Avatar และรูปใน MyGamerCard จะต้องตรงกัน ดังเช่นตัวอย่างด้านบนนี้เท่านั้น มิฉะนั้นจะถือว่าสละสิทธิ์การประกวดครับ

อันนี้เป็นตัวอย่างแนวทางที่คณะกรรมการจะพิจารณาเป็นพิเศษ เข้าข่าย แฟนซี หรือ หลุดโลก โดนใจคณะกรรมการมากๆ อิอิ

ใครส่งรูป Avatar แนวแฟนซี หรือหลุดโลก มา มีสิทธิ์เข้ารอบ 10 คนสุดท้าย ค่อนข้างมากครับ อิอิ ขอขอบคุณ ตาติ๊ด น้องวัฒน์ น้องบิว ที่พี่ขอยืมรูป Avatar มาเด้อๆ เพื่อเป็นตัวอย่างให้เพื่อนๆ ที่จะเข้าร่วมประกวดดูเป็นแนวทางนะครับ อิอิ

Edited by classic, 26 October 2009 - 05:49 PM.

#2 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2009 - 11:20 AM

+1 คร๊าบบบบ เอาแบบแก้ผ้าไปเลยหลุดโลก

Captain JackAss จัดไปครับเพื่อ cod

Edited by JackAss, 29 October 2009 - 01:08 PM.

#3 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2009 - 11:28 AM

ลงเอาฮาละกันครับ

ถ้าได้รางวัลก็ดีเหอๆ

Edited by Moo-Kung, 22 October 2009 - 02:04 PM.

#4 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 01 October 2009 - 11:32 AM

ผมประกวดด้วยได้ไหม 55318906.gif

นักแข่ง Forza3 เดี๋ยวระวังนะ เดี๋ยวเจอเบียดตกถนน b048a2d2.gif

Edited by NiCK, 01 October 2009 - 11:37 AM.

#5 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 October 2009 - 11:32 AM

+FAT EVIL

#6 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 October 2009 - 11:35 AM

น่าสนใจนะคับเนี่ย

#7 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 October 2009 - 11:35 AM

งี้ถ้าผมประกวดก็ชนะสิครับ เพราะกรรมการกว่าครึ่งผมได้ซื้อตัวไว้หมดแล้ว

1. Thaiger ถ้าผมไม่ชนะ อย่าหวังเลยว่าแกจะได้เล่น BF2 Squad เดียวกับผม yoyo_73.gif
2. Ohnut7 วันเสาร์ว่าจะไปงาน Mobile Expo ถ้าผมไม่ชนะก็คงไม่ได้เจอกันแน่วันนั้น yoyo_73.gif
3. My Classic BF2 พี่คงไม่มี Dog Tag ผมแน่ ถ้าผมต้องอดรางวัลครั้งนี้ 55318906.gif
4. entanianick กะจะไปเล่น Call:MW2 ด้วยซะหน่อย รับรองต้องอวยผมแน่ๆ yoyo_73.gif
5. timegame เห็น 4 คนด้านบนโดนซื้้อตัวแล้ว รับรองให้ผมชนะประกวดแน่นอน yoyo_73.gif

สรุป ประกวดยังไงก็ชนะเห็นๆ ไม่ต้องสืบ

#8 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

Posted 01 October 2009 - 11:38 AM

อ่า มีเส้นกันด้วยอ่ะครับ อยากประกวดด้วยจังแต่ยังไม่ได้ติดเน็ทเลย ฮือๆ yoyo_33.gif

#9 ThaiX360

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 October 2009 - 11:48 AM

มีแต่ชุดฟรีจะสู้เขาได้ไหมนี่...โถ่ธัง yoyo_11.gif

#10 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 01 October 2009 - 11:49 AM

Edited by NeoTokyo, 26 October 2009 - 09:44 PM.

#11 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 01 October 2009 - 12:07 PM

+1 กำลังจะโทรไปคุยต่อจากเมื่อวานซะหน่อย
เห็นกระทู้นี้ซะก่อน งั้นผมเข้าประกวดแทนละกัน yoyo_73.gif

#12 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 01 October 2009 - 12:08 PM

เอาเป็นแต่งแบบไหนก็ได้ไม่ได้เหรอครับ ทำไมต้องบังคับสไตล์กันด้วย

T^T

#13 motorcycle_diary

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 October 2009 - 12:13 PM

มีแต่ชุดพื้น ๆ เบสิค ๆ เหมือนกันเลย

#14 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 01 October 2009 - 12:33 PM

QUOTE (karasu @ Oct 1 2009, 12:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาเป็นแต่งแบบไหนก็ได้ไม่ได้เหรอครับ ทำไมต้องบังคับสไตล์กันด้วย

T^T

QUOTE (ThaiX360 @ Oct 1 2009, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแต่ชุดฟรีจะสู้เขาได้ไหมนี่...โถ่ธัง yoyo_11.gif

จะแต่งตัวยังไงก็ได้ ทำหน้า ทำผม สีสันยังไงก็ได้ครับ เอาให้เจ็บๆ โดนๆ มาเลย เอาให้ถูกใจคณะกรรมการล่ะกันครับ

ส่วนชุดจะฟรี หรือเสียตังค์ซื้อ ก็สุดแล้วแต่ผู้เข้าประกวดครับ !!

Edited by classic, 01 October 2009 - 12:37 PM.

#15 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 01 October 2009 - 12:45 PM

เสื้อยืด รองเท้า แตะก็หรูสุดแล้ว มีสิว ซะหน่อย ใส่แว่นดำ คง ชนะได้ที่ 3 น่ะ อ่ะคริ อ่ะคริ เหมือน forza3

#16 Generalบ๋วย

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 October 2009 - 01:09 PM

เสื้อแฟนซี ถ้าสวยๆคงต้องซื้อเอา แล้วมันจะคุ้มมั้ยเนี่ย เสียตังค์ให้MS งานนี้ MS กำไรสุดเลย yoyo_48.gif

#17 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 01 October 2009 - 01:16 PM

เสียภาพพจน์หมดก็คราวนี้แหละ yoyo_90.gif

#18 gorath

เซียนเกม

Posted 01 October 2009 - 01:18 PM

+1 sirGorath ว่าแต่จะส่งผลงานได้อย่างไร? หรือจะ post จาก link นี้? ตั้งห้อง post

Edited by gorath, 01 October 2009 - 01:19 PM.

#19 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• Interests:Gundam

Posted 01 October 2009 - 01:25 PM

+1 จะเติมโกลด์ก็คราวนี้ล่ะ ฮ่าๆๆ

#20 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 01 October 2009 - 01:40 PM

เสียดายไม่โกลด์ yoyo_63.gif