`

Jump to content

เพิ่งได้ RB2 มา หาคนร่วมวงหน่อยครับ

40 replies to this topic

#21 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 03 October 2009 - 04:26 AM

พรุ่งนี้ผมต้องติวอังกฤษให้แฟนอะครับ พอดีแฟนจะสอบ ต้องขอโทษด้วยครับ 0eeeff42.gif

#22 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Royal Executive Members
  • Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 05 October 2009 - 08:05 AM

วันนี้ ใครเล่นมั่งครับ เดี๋ยวผมลอง Add ดู

#23 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2009 - 06:03 PM

เดี๋ยวแอ้ดผมไปด้วยนะครับ

ID : Ryouhei2000

ว่าแต่วันนี้คุณ Kuliko ได้ไปร้องเพลงชาติกับเค้าด้วยหรือเปล่า?

เห็นว่าวันนี้ตาคนจังหวัดนครปฐมร้อง 07baa27a.gif

#24 KulikO`

Posted 07 October 2009 - 06:48 PM

QUOTE (Toshiya @ Oct 5 2009, 08:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ ใครเล่นมั่งครับ เดี๋ยวผมลอง Add ดู

วันนี้ผมเล่นคร้าบบบบบ

ว่าแต่ช้าไปป่าวเนี่ย yoyo_63.gif

QUOTE (Ryouhei @ Oct 7 2009, 06:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวแอ้ดผมไปด้วยนะครับ

ID : Ryouhei2000

ว่าแต่วันนี้คุณ Kuliko ได้ไปร้องเพลงชาติกับเค้าด้วยหรือเปล่า?

เห็นว่าวันนี้ตาคนจังหวัดนครปฐมร้อง 07baa27a.gif

เด๋วแอดไปครับพี่

ว่าแต่วันนี้นครปฐมร้องเพลงชาติหรอเนี้ย เพิ่งรู้ ไม่งั้นจะไปแจมด้วย yoyo_33.gif

#25 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 October 2009 - 06:15 PM

ผมก็เล่นนะครับ แต่ช่วงนี้เน็ตมันเน่าๆไงไม่รู้อะ ผมเล่นกลองกับกีต้าร์ครับ (ยังไม่เคยonline เกมนี้เลยอะ แถมยังไม่ได้โหลด DLC ซักเพลงเลยด้่วย 555)

#26 Toshiya

• Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 08 October 2009 - 08:23 PM

ช่วงนี้ผมชอบออนดึกครับๆ 23.00~03.00 เลยครับ ถ้าส่งเมสเสจ Invite มาถ้าไม่พลาดจะตามไปเล่นด้วยแน่นอนครับ
กีตาร์หัดอยู่นะครับยัง Medium อยู่นะครับถ้าท่านเทพมากผมจะหลบไป Medium or Hard Bass ครับ
พยายามให้เป็นห้านิ้วอยู่ครับจะขยับไป Hard ซะที

กลองยังไม่เล่นนะครับ ได้ของวันจันทร์แต่คงเล่นกีตาร์เป็นหลักนะครับ

#27 Ryouhei

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2009 - 09:11 PM

QUOTE (Toshiya @ Oct 8 2009, 08:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงนี้ผมชอบออนดึกครับๆ 23.00~03.00 เลยครับ ถ้าส่งเมสเสจ Invite มาถ้าไม่พลาดจะตามไปเล่นด้วยแน่นอนครับ
กีตาร์หัดอยู่นะครับยัง Medium อยู่นะครับถ้าท่านเทพมากผมจะหลบไป Medium or Hard Bass ครับ
พยายามให้เป็นห้านิ้วอยู่ครับจะขยับไป Hard ซะที

กลองยังไม่เล่นนะครับ ได้ของวันจันทร์แต่คงเล่นกีตาร์เป็นหลักนะครับ

เดี๋ยววันนี้ผมเล่นด้วยคนนะครับ

ได้หูฟังแล้วตอนแรกคุยกันลำบากมาก

#28 KulikO`

Posted 08 October 2009 - 09:29 PM

QUOTE (benz_x @ Oct 8 2009, 06:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เล่นนะครับ แต่ช่วงนี้เน็ตมันเน่าๆไงไม่รู้อะ ผมเล่นกลองกับกีต้าร์ครับ (ยังไม่เคยonline เกมนี้เลยอะ แถมยังไม่ได้โหลด DLC ซักเพลงเลยด้่วย 555)

เดี๋ยวผมแอดไปนะครับ yoyo_52.gif

QUOTE (Toshiya @ Oct 8 2009, 08:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เอากลองมาให้ผมดีกว่าคร้าบ อยากได้กลอง rb2 ง่ะ yoyo_63.gif

QUOTE (Ryouhei @ Oct 8 2009, 09:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยววันนี้ผมเล่นด้วยคนนะครับ

ได้หูฟังแล้วตอนแรกคุยกันลำบากมาก

เห็นพี่ออน - ออฟ ออน - ออฟ 2 รอบละ จะชวนก็ชวนไม่ทันซ๊ากที yoyo_63.gif

#29 Toshiya

Posted 08 October 2009 - 10:54 PM

เดี๋ยวจบ Gossip girl ตอนล่าสุดจะไปเล่นละครับ ว่าแต่ไม่มีไมค์คุยง๊ะ เดี๋ยวไปหามั่งดีกว่า มีของไรแนะนำมั๊ยครับ หูฟังบลูธูธหรอครับ

EDIT : Ryouhei2000 เล่นbass แต่เล่น Expert เลยนี่นา yoyo_13.gif
อายเลยอ่ะ มีแต่คนเล่น expert เดี๋ยวไปหัดเอาให้ได้มั่ง ฮึ่ม พยายามปรับนิ้วตามกระทู้ที่สอนอยู่

Edited by Toshiya, 09 October 2009 - 01:02 AM.

#30 Ryouhei

Posted 09 October 2009 - 01:31 AM

เห็นพี่ออน - ออฟ ออน - ออฟ 2 รอบละ จะชวนก็ชวนไม่ทันซ๊ากที

อันนี้น้องมันเล่นมั่ง ผมเล่นเองมั่ง แล้วก็เปิดโหลด บียองเน็ตต้า ด้วยวันนี้ yoyo_08.gif

ครั้งหน้าเจอกัน 555+

ปล.ตอนนี้กำลังหัวเสียกับหูฟังบลูทูธจริงๆเลย -*-

QUOTE (Toshiya @ Oct 8 2009, 10:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวจบ Gossip girl ตอนล่าสุดจะไปเล่นละครับ ว่าแต่ไม่มีไมค์คุยง๊ะ เดี๋ยวไปหามั่งดีกว่า มีของไรแนะนำมั๊ยครับ หูฟังบลูธูธหรอครับ

EDIT : Ryouhei2000 เล่นbass แต่เล่น Expert เลยนี่นา yoyo_13.gif
อายเลยอ่ะ มีแต่คนเล่น expert เดี๋ยวไปหัดเอาให้ได้มั่ง ฮึ่ม พยายามปรับนิ้วตามกระทู้ที่สอนอยู่

แหะๆ yoyo_70.gif

ก็เล่นทั้งกีต้าร์และเบสแหละครับ แต่ปกติเล่นวงกับน้องและพี่ที่บ้านจะเล่นเบสให้ แต่เวลาน้องมันจะร้องเพลงก็เล่นกีต้าร์ให้มัน

เรื่องระดับไม่ต้องคิดมากขนาดนั้นะครับผม กีต้าร์หลายๆเพลงผมก็ยังเล่นแค่ Hard อย่างพวกเพลงเมทัลนี่ไม่ไหวจริงๆ ฝืนก็ไม่มันแล้วก็ทรมานอีก

เล่นให้มีความสุขพอแล้วครับผม แต่ยิ่งเล่นยากขึ้นยิ่งมันจริงๆอันนี้เถียงไม่ได้เลย.. yoyo_15.gif

Edited by Ryouhei, 09 October 2009 - 01:35 AM.

#31 Toshiya

Posted 09 October 2009 - 02:06 AM

อืมม Bass Hard พอไปไหว แต่เพลงที่เล่นกับท่านกุลิโกะ ปวดมือมากครับ yoyo_22.gif
พรุ่งนี้เป็นต้นไปจะพยายามขยับมา Hard ครับ แต่เพลงผมยังไม่ครบเลยน๊าเนี่ย > <

สรุปไม่มีใครเล่นกลองเลยหรอครับ?

เดี๋ยวต้องหาหูฟังบลูธูธมาใช้บ้างละ ไม่มีมัวแต่พิมจอย เกรงใจแย่เลย yoyo_59.gif

#32 oshi146

Posted 09 October 2009 - 09:48 AM

add ผมด้วยนะครับ oshi146
เล่นได้ทุกตำแหน่งครับ แต่ยังละอ่อนอยู่เลย

#33 KulikO`

Posted 10 October 2009 - 12:10 AM

QUOTE (Toshiya @ Oct 9 2009, 02:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมม Bass Hard พอไปไหว แต่เพลงที่เล่นกับท่านกุลิโกะ ปวดมือมากครับ yoyo_22.gif
พรุ่งนี้เป็นต้นไปจะพยายามขยับมา Hard ครับ แต่เพลงผมยังไม่ครบเลยน๊าเนี่ย > <

สรุปไม่มีใครเล่นกลองเลยหรอครับ?

เดี๋ยวต้องหาหูฟังบลูธูธมาใช้บ้างละ ไม่มีมัวแต่พิมจอย เกรงใจแย่เลย yoyo_59.gif

เมื่อยแค่แรกๆครับพี่ เดี๋ยวก็ชินครับ 555+ yoyo_64.gif
จริงๆ ผมเล่นกลองครับพี่ แต่ที่เล่นกีตาร์เพราะว่าอยู่คอนโด ขี้เกียจแบกกลองไป ตอนนี้อยู่บ้านแล้วครับ คงแตะกีตาร์น้อยลงแล้ว yoyo_37.gif

QUOTE (oshi146 @ Oct 9 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
add ผมด้วยนะครับ oshi146
เล่นได้ทุกตำแหน่งครับ แต่ยังละอ่อนอยู่เลย

เดี๋ยวแอดไปครับ ^^

#34 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 October 2009 - 02:16 PM

พี่ครับ ผมคงไม่ได้เล่นกับพี่เเล้วล่ะครับ ตอนนี้กลองผมพังตั้งแต่เล่นกับพี่ครั้งล่าสุดอ่ะครับ 0eeeff42.gif

#35 KulikO`

Posted 11 October 2009 - 05:48 PM

QUOTE (Ping555+ @ Oct 11 2009, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ครับ ผมคงไม่ได้เล่นกับพี่เเล้วล่ะครับ ตอนนี้กลองผมพังตั้งแต่เล่นกับพี่ครั้งล่าสุดอ่ะครับ 0eeeff42.gif

อ่าวเวนกรรม yoyo_65.gif พังยังไงอะครับ ผมว่ายังไงกลองมันก็ไม่พังนะ ถ้าพังก็พังเฉพาะตัวเซ็นเซอร์นะ 30 บาทเองมั้ง

#36 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 October 2009 - 09:22 AM

QUOTE (KulikO` @ Oct 11 2009, 05:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าวเวนกรรม yoyo_65.gif พังยังไงอะครับ ผมว่ายังไงกลองมันก็ไม่พังนะ ถ้าพังก็พังเฉพาะตัวเซ็นเซอร์นะ 30 บาทเองมั้ง

แป้นสีแดงมันหักครับ ตีไม่ติดเลย จริงๆผมเคยเปลี่ยนไปทีนึงเเล้วครับ แต่มันหักอีกรอบครับ คาดว่าถ้าเจอกลอง RB2 ถูกๆล่ะก็ผมจะสอยมาเล่นกันอีกครับ yoyo_63.gif

#37 KulikO`

Posted 12 October 2009 - 08:39 PM

QUOTE (Ping555+ @ Oct 12 2009, 09:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แป้นสีแดงมันหักครับ ตีไม่ติดเลย จริงๆผมเคยเปลี่ยนไปทีนึงเเล้วครับ แต่มันหักอีกรอบครับ คาดว่าถ้าเจอกลอง RB2 ถูกๆล่ะก็ผมจะสอยมาเล่นกันอีกครับ yoyo_63.gif

น่าเสียดายอ่าครับ ยีงงี้ก็เหงาแย่เลย yoyo_33.gif

#38 Laml3o

Posted 13 October 2009 - 12:05 PM

สิ้นปีจะกลับมาเล่นครับช่วงนี้เกมออกเยอะต้องซื้อก่อน
อีกอย่างซื้อมาตอนนี้ก้ไม่ได้เล่นด้วยเล่นแต่อันชาร์ตไปอีกนาน

คราวนี้ถึงมันจะพังอีกผมก็จะเอาไปซ่อมอีกเรื่อยๆ
ให้มันรู้กันไปพังได้พังไป

#39 mooazaaa

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 October 2009 - 01:05 PM

แวะมาบอกว่า ตอนนี้ผมกำลังคิดจะเปิด radio online ครับ เผื่อใครอยากฟังเพลงอะไรใน RB2 เป็นแนวทางก่อนเล่น PM มาบอกเพลงได้ครับ เดี๋ยวหาเปิดให้

ส่วนอันนี้เป็น url ครับ http://115.178.62.55:8454/ เอาไปใส่ในโปรแกรมฟังเพลง อาทิ Windows Media Player, Winamp, iTunes, JetAudio ฯลฯ โดยการใส่ใน Open Url หรือแล้วแต่ว่าโปรแกรมนั้นๆ จะเรียกว่าอะไรครับ แล้วก็ Ok ทีนี้ก็รอมันคอนเนคครับ

ส่วนแนวที่ผมเปิดหนักไปทางร็อคครับ ปนๆ กันไป ทั้งหนัก และ เบา แต่ไม่มี Pop แน่นอนครับ แต่ช่วงดึกๆ (หลัง 5 ทุ่มไปแล้ว) ว่าจะเน้นเมทัลเพียวๆ ทั้งเก่าและใหม่

สนใจลองเข้ามาฟังกันดูนะครับ

ขอบคุณจ้า...

เสริมอีกนิดครับ ถ้าใครใช้งานไม่เป็น PM มาถามได้ครับ ระบุชื่อโปรแกรมที่จะใช้ด้วยนะครับ จะได้บอกวิธีถูก yoyo_56.gif

#40 KulikO`

Posted 13 October 2009 - 01:21 PM

QUOTE (Laml3o @ Oct 13 2009, 12:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สิ้นปีจะกลับมาเล่นครับช่วงนี้เกมออกเยอะต้องซื้อก่อน
อีกอย่างซื้อมาตอนนี้ก้ไม่ได้เล่นด้วยเล่นแต่อันชาร์ตไปอีกนาน

คราวนี้ถึงมันจะพังอีกผมก็จะเอาไปซ่อมอีกเรื่อยๆ
ให้มันรู้กันไปพังได้พังไป

เยี่ยมไปเลยครับ!?!!!! yoyo_33.gif

QUOTE (mooazaaa @ Oct 13 2009, 01:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แวะมาบอกว่า ตอนนี้ผมกำลังคิดจะเปิด radio online ครับ เผื่อใครอยากฟังเพลงอะไรใน RB2 เป็นแนวทางก่อนเล่น PM มาบอกเพลงได้ครับ เดี๋ยวหาเปิดให้

ส่วนอันนี้เป็น url ครับ http://115.178.62.55:8454/ เอาไปใส่ในโปรแกรมฟังเพลง อาทิ Windows Media Player, Winamp, iTunes, JetAudio ฯลฯ โดยการใส่ใน Open Url หรือแล้วแต่ว่าโปรแกรมนั้นๆ จะเรียกว่าอะไรครับ แล้วก็ Ok ทีนี้ก็รอมันคอนเนคครับ

ส่วนแนวที่ผมเปิดหนักไปทางร็อคครับ ปนๆ กันไป ทั้งหนัก และ เบา แต่ไม่มี Pop แน่นอนครับ แต่ช่วงดึกๆ (หลัง 5 ทุ่มไปแล้ว) ว่าจะเน้นเมทัลเพียวๆ ทั้งเก่าและใหม่

สนใจลองเข้ามาฟังกันดูนะครับ

ขอบคุณจ้า...

เสริมอีกนิดครับ ถ้าใครใช้งานไม่เป็น PM มาถามได้ครับ ระบุชื่อโปรแกรมที่จะใช้ด้วยนะครับ จะได้บอกวิธีถูก yoyo_56.gif

โอเคครับพี่ ฟังใน foobar แจ่มดีครับ ว่าแต่จะได้ยินเสียง DJ หล่อๆ มั่งปะเนี่ย yoyo_15.gif