`

Jump to content

เรื่องจอยกีต้าร์ของกีต้าร์ฮีโร่น่ะครับ

12 replies to this topic

#1 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 08:11 AM

คือผมเพิ่งมาเล่นกีต้ารืของPS3ไม่นาน(เครื่องซื้อมาได้3เดือนเอง)
ผมรุ้สึกว่าจอยมันพังไวมากเล่นแปปเดียวดีดเบิ้ลแล้ว
ตอนแรกซื้อบันเดิลเวิลทัวมาเล่นได้อาทิตย์เดียวเป้นผมก็เอาไปซ่อม
แล้วเพิ่งไปเอากลับมาตอนวันที่ภาค5ออกเอามาเล่นแปปเดียว(7วัน)
พังอีกแล้วอ่ะครับอาการเดิมเลยจอยของPS2ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรก2ปีและ
ยังเล่นได้อยู่เลย
เลยอยากจะทราบเพื่อนๆในนี้ครับว่ามีใครเป้นมั่งมั้ยมาแชร์ประสบการณ์กัน
ปล.ผมเริ่มเอือมระอาและสงสัยต้องซื้อไว้อีกตัวเวลามันเสียจะได้เอามาเล่นแทน
ตัวที่เอาไปซ่อมสลับกัน

#2 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 10:10 AM

ที่ไหนรับซ่อมครับ ของผมอาการไม่ค่อยดีเหมือนกัน 1 ปีแล้ว

#3 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 10:12 AM

ที่เสียคือตรง strum bar หรือป่าวครับ
ซื้อมือ 1 หรือ มือ 2 ครับ? ถ้า มือ1 เล่นแบบบ โหดๆ น่าจะอยู่ได้อย่างน้อย 1 เดือนนนะครับ หรือว่ามือหนักจริงๆ
แนะนำให้หาวิธีซ่อมเองเลยครับ ถ้าเสียบ่อยขนาดนั้น หาหัวแร้ง ตะกั่ว ไขควง มาลองจัดการเองครับ ส่งซ่อมเรื่อยๆจะไม่คุ้มเอา

QUOTE (krt @ Sep 8 2009, 10:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ไหนรับซ่อมครับ ของผมอาการไม่ค่อยดีเหมือนกัน 1 ปีแล้ว

คุณ jin ในบอร์ด นี้ครับ รับซ่อมอยู่

#4 Laml3o

Posted 08 September 2009 - 10:16 AM

มือ1ครับอยุ่ได้งอาทิตย์นึงต่อรอบครับ
หลังจากนั้นจะเริ่มออกอาการดีีดเบิ้ลผมก็ว่าไม่ได้เล่นหนักอะไรนา
ของเพลย์2ผมก็เล่นแบบเดียวกันไม่เห้นมันจะเป็นไรเลย2ปีแล้ว- -

#5 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 08 September 2009 - 05:22 PM

ผมใช้ lp ไม่มีปัญหาอะไรน่ะโชคดีไป

#6 Laml3o

Posted 08 September 2009 - 09:33 PM

QUOTE (Xbox360_MAN @ Sep 8 2009, 05:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้ lp ไม่มีปัญหาอะไรน่ะโชคดีไป

ผมลองซื้อเลสพอลมาลองมั่งดีกว่าถ้ายังพังอีกคงเป็นที่ผมเล่นหนักเกินล่ะมั้ง yoyo_63.gif

#7 nuttokung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 September 2009 - 11:30 PM

มีไขควงแกะกีตาร์รึปล่าวครับ ถ้ามีแกะเองเลย
ดูกระทู้คุณjinได้ แล้วไปอมรหรือณัฐพงศ์
ซื้อ micro switch ยี่ห้อ omron มาเปลี่ยนซะ
ของผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วใช้มาได้หลายเดือนแล้ว
ยังไม่เสียอีกเลย ตัวละ 25 บาท ยี่ห้ออื่นที่ราคา 10 กว่าบาท
ผมเคยเอามาใช้อาทิตย์เดียวก็พังอีก

มันน่าแปลกตรงสวิตช์ตัวดีดขึ้นไม่ยักกะเสียซักที

อย่าซื้อกีตาร์ใหม่เลยครับ เปลืองโดยใช่เหตุ
ซื้อหัวแรงมาบัดกรีเองได้ไม่รู้กี่รอบ หรือเอาให้คุณ jin
ซ่อมก็ยังจะคุ้มกว่านา

#8 Laml3o

Posted 08 September 2009 - 11:42 PM

ผมเคยเอาไปให้คุณจินซ๋อมแล้วน่ะครับ
แต่คงเป็นที่ผมเล่นแรงไปมั้งมันเลยพังบ่อย
จะลองซ่อมเองดูมั่งแล้วครับขี้เกียจเอาไปซ๋อมบ่อยๆ

#9 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 09 September 2009 - 01:24 AM

QUOTE (nuttokung @ Sep 8 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีไขควงแกะกีตาร์รึปล่าวครับ ถ้ามีแกะเองเลย
ดูกระทู้คุณjinได้ แล้วไปอมรหรือณัฐพงศ์
ซื้อ micro switch ยี่ห้อ omron มาเปลี่ยนซะ
ของผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วใช้มาได้หลายเดือนแล้ว
ยังไม่เสียอีกเลย ตัวละ 25 บาท ยี่ห้ออื่นที่ราคา 10 กว่าบาท
ผมเคยเอามาใช้อาทิตย์เดียวก็พังอีก

มันน่าแปลกตรงสวิตช์ตัวดีดขึ้นไม่ยักกะเสียซักที

อย่าซื้อกีตาร์ใหม่เลยครับ เปลืองโดยใช่เหตุ
ซื้อหัวแรงมาบัดกรีเองได้ไม่รู้กี่รอบ หรือเอาให้คุณ jin
ซ่อมก็ยังจะคุ้มกว่านา

เคยไปหาที่ อมร บ้านหม้อ เมื่อหลายเดือนก่อนไม่มีครับ switch แบบนี้ แบบว่าเอาตัวอย่างไปให้เขาดู หาทั่วร้านแล้ว ก็ไม่มี
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีแล้วหรือยัง ลอง ณัฐพงศ์ ดูก่อนละกันครับ

#10 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 09 September 2009 - 08:30 PM

บอกเค้าสวิทช์กดติดปล่อยดับดูครับ เผื่อเค้าไม่รู้จัก

#11 KulikO`

• Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 10 September 2009 - 01:20 AM

อ่า วันนี้ผมซื้อกีตาร์มือ 2 มา ปุ่มดีดขึ้นพังซะละ อันนี้พอรู้วิธีซ่อมอะครับ

แต่ว่าไอ tilt sensor (ที่โยกขึ้นเพื่อให้ติด star power) มันค้างอะครับ ไม่ทราบว่าซ่อมยังไงหรอครับ หรือมีใครรับซ่อมป่าวอะ -.-

#12 Laml3o

Posted 10 September 2009 - 03:44 AM

ไอ้ตรงนั้นมันเป็นมาตั้งแต่แรกเลยครับผมก็ไม่รู้จะทำไง
เลยเปลี่ยนมากดปุ่มเอาแทนก็ได้ yoyo_10.gif

#13 KulikO`

• Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 10 September 2009 - 08:45 PM

QUOTE (Laml3o @ Sep 10 2009, 03:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ตรงนั้นมันเป็นมาตั้งแต่แรกเลยครับผมก็ไม่รู้จะทำไง
เลยเปลี่ยนมากดปุ่มเอาแทนก็ได้ yoyo_10.gif

อ่า ผมก็แก้ปัญหาเฉพาะหน้างั้นไปแล้วเหมือนกัน

แต่ดีใจครับ ที่มีเพื่อนร่วมประสบปัญหาเดียวกัน yoyo_33.gif