`

Jump to content

แนะนำหูฟังไร้สาย ดีๆราคาถูก สำหรับไว้ตีกลองหน่อยครับ

9 replies to this topic

#1 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 07 September 2009 - 03:00 PM

คิดว่าหลายคนคงเป็นนะครับ ถ้าจะตีกลองให้มันๆ มันต้องเปิดเพลงดังๆ แต่ครั้นเมือเปิดดัง อาจจะได้เล่นเพลงกระถางดอกไม้ให้คุณ เอาดื้อๆ

ผมเลยว่าจะหาหูฟังมาสักอัน เอาแบบ ไร้สายท่าจะดี แต่อย่าแพงมานะครับ แค่ซื้ออุปกรณ์ กับแผ่น มา ก็บานต้น บานปลายแล้ว

ใครใช้ของอะไรบ้าง แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

#2 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 07 September 2009 - 05:53 PM

เอาระดับพอฟังได้มันก็ 2 พันปลายๆ ขึ้นไปครับ ต่ำกว่านั้นซื้อมาใช้ก็ปาทิ้งเปล่าๆ ครับ

ที่เคยฟังแล้วชอบก็ senhieser rs120
แล้วก็ของโซนี่ จำรุ่นไม่ได้ ไปลองฟังที่ร้านโซนี่ได้เลยครับ

แบบมีสายจริงๆ มันก็ไม่แกะกะนะครับ เพราะเมื่อก่อนผมก็ใช้อยู่ แล้วมันก็เสียงดีกว่าเยอะครับ

#3 krt

Posted 07 September 2009 - 06:24 PM

ถ้าเน้นเสียงดี เสียงไม่ lag ผมว่าเอาแบบมีสายดีกว่าครับ

ดีๆ ไม่้แพง(1800-3000)มีให้เลือกเยอะครับ ของผมใช้ koss protapro เล่น rockband unplug นี่วางไม่ลงเลยครับ

ลองดู web ร้านเฮียมั่น(ใบ้แค่นี้่แล้วกัน)ดูแล้วกันนะครับ ที่ร้านลองฟังได้เต็มที่ ผมลองตังแต่ 6 โมงถึง 2 ทุ่มได้ koss มาตัวเดียวเอง lol.gif

Edited by krt, 07 September 2009 - 06:25 PM.

#4 dommyent

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 07 September 2009 - 11:06 PM

มี สาย ดี กว่า ครับ
อิ อิ
อยาก ได้ แบบ Full size หรือ In-ear หละ ครับ
แนะ นำ นะ ครับ Shure Fulll size ตัว ใหม่ รุ่น ท๊อป 840 มั้ง ลืม ๆ
ถ้า In-ear นี้ UM3X ครับ 55555
อัน นี้ อ้าง อิง จาก การ ฟัง เพลง

ลืม ดู ครับ ว่า รา คา ถูก
อยาก ได้ เสียง เทพ ต้อง ลง ทุน ครับ ไม่ งั้น ซื้อ มา ละ ไม่ ชอบ ปล่าว ๆ
เหมือน ผม เปลี่ยน เยอะ ขาด ทุน นักกก

#5 rotaryboy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 07 September 2009 - 11:49 PM

ผมก็ใช้แบบมีสาย เปน full size ตีกลองอยู่ครับ ไร้สายน่าจะได้เป็นพวก Sennheiser ครับ แต่ราคาโหดนิดนึง (ยี่ห้อนี้ห้อง sound engineer ที่บันทึกเสียงในห้องอัดแนะนำมาครับ) ยังไง ศึกษาแนวเสียงแต่ละยี่ห้อดูก่อนครับ

#6 kenghot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 10:13 AM

QUOTE (krt @ Sep 7 2009, 06:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเน้นเสียงดี เสียงไม่ lag ผมว่าเอาแบบมีสายดีกว่าครับ

ดีๆ ไม่้แพง(1800-3000)มีให้เลือกเยอะครับ ของผมใช้ koss protapro เล่น rockband unplug นี่วางไม่ลงเลยครับ

ลองดู web ร้านเฮียมั่น(ใบ้แค่นี้่แล้วกัน)ดูแล้วกันนะครับ ที่ร้านลองฟังได้เต็มที่ ผมลองตังแต่ 6 โมงถึง 2 ทุ่มได้ koss มาตัวเดียวเอง lol.gif

ใบ้อีกนิดเหอะครับ เดาไม่ถูก T T

สงสัยต้องเอาแบบมีสายแล้วซิละเนี่ย

#7 krt

Posted 08 September 2009 - 12:44 PM

QUOTE (kenghot @ Sep 8 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใบ้อีกนิดเหอะครับ เดาไม่ถูก T T

สงสัยต้องเอาแบบมีสายแล้วซิละเนี่ย

http://www.munkonggadget.com/

ลองเข้าไปดูแล้วกัน ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ ผมไม่เกี่ยวอะไรกะร้านอยู่แล้ว lol.gif

เวลาไปลองเอา เครื่อง MP3 ใส่ เพลงที่จะเอามาใช้ฟัง ไปลองได้ก็ดีครับ

Edited by krt, 08 September 2009 - 12:53 PM.

#8 Fairy

Posted 08 September 2009 - 01:27 PM

(ผมผ่านมาเย๊อะ...เจ็บมาก็เย๊อะ...)
ของแบบนี้ ผมแนะนำให้ไปลองฟังด้วยตัวเองดีที่สุดครับ บางทีคุณเชื่อคนอื่น แต่พอคุณได้ฟังจริงๆคุณอาจจะผิดหวังก็ได้ อย่างผมนี่ผิดหวังมาหลายครั้งเลย EP630 , Yuin 2,3 , audio-technica em9d สวนพวกตัวละหมื่นขึ้นไปยังไม่เคยลอง เพราะไม่มีปังยา

สุดท้ายขายกินหมด มีไว้ใช้แค่ 2-3 เส้นพอ

ร้านที่เปิดให้ลองฟังก่อนได้ก็มีร้านเฮียมั่นคงแหละครับ (แต่ราคาแพงกว่าราคากลางๆอยุ่บ้างแต่ก็คุยและให้คำแนะนำดี บางทีไปลองฟังตั้งหลายเส้นแล้วไม่ซื้อเค้ายังไม่ว่าเลยครับ)

#9 Fairy

Posted 08 September 2009 - 01:40 PM

อ่อ โทษทีครับ ผิดประเด็นไปหน่อย ถ้าเป็นพวก wireless ก็เคยลองมา 2-3 ตัว ที่รู้สึกว่าไม่เลวร้ายมาก ก็จะเป็น creative SL3100

ตอนนั้นไปถามที่พันทิพ จำได้ว่าประมาณ 4000ต้นๆ
ถ้าเป็นไปได้ เอาแบบมีสายดีกว่าครับ wireless เท่าที่ลองๆมาไม่มีตัวไหนแหล่มซักตัว เพราะส่วนใหญ่ เสียงที่ได้คุณภาพอยุ่ที่ระดับFMเองนะครับ แล้วยิ่งของจีนตัวละไม่เกินพันที่ขายอยุ่ทั่วๆไปยิ่งเข้าไปใหญ่

#10 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 September 2009 - 10:07 PM

ผมว่าถนัดเปิดลำโพงจาก Notebook มากกว่านะครับ มันได้ยินชัดกว่า อย่าง Master Of Puppet ผมใช้หูฟังเเล้วงงมากเลยไม่ได้ยิน้สียงกีต้าร์