`

Jump to content

ร่วมสร้างตำนาน RE5 กันครับ

8 replies to this topic

#1 p'gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 September 2009 - 11:18 PM

ใครที่ปัจจุบันยังเล่น RE อยู่ มาร่วมสร้างตำนานด้วยกันนะครับ โดยผมจะสร้างห้องเอง ผมจะเล่นโหมด Mercenaries นะครับ
โดยจะเน้นให้ได้ Rank ss เล่นตัวละครอะไรก็ได้นะครับแล้วแต่สะดวก ซึ่งตอนนี้ผมได้ Rank ss ครบทุกตัวด่านแรกแล้วนะครับ
ฉะนั้นด่านแรกผมจะไม่เล่นนะครับ (หรือถ้าใครอยากเล่นก็บอกได้ครับผมจะเลือกให้) เป้าหมายของผมจะเล่นให้ได้ Rank ss ให้ครบทุกตัวทุกด่าน
เพื่อเป็นเกียรติประวัติแก่ตนเองน่ะครับ ใครสนใจอยากสร้างตำนานร่วมกัน เชิญแอด PSN ไว้ได้เลยนะครับ ผมจะแอดไว้เอง ถ้าผมออนแล้วเจอ
ผมจะ invite เชิญนะครับ และถ้าใครกลัวจะไม่เข้าขา ยินดีเปิด bluetooth เพื่อติดต่อได้ครับ

ปล. เวลาที่ผมออนไม่แน่นอนนะครับ บางทีก็เช้า บางทีก็กลางวัน บางทีก็กลางคืน

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 September 2009 - 11:25 PM

ได้ครบแล้วอะ 55318906.gif

#3 Verdugo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 September 2009 - 12:26 AM

SS ทุกด่าน มันไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ (เล่น 2 คน ทำได้เกินแสนห้า ก็ SS แล้ว)
แต่จะทำยังไง ให้ Top Score ของเราในฉากนั้นๆอยู่ที่ 8 แสนทุกด่านนี่สิ ภารกิจระดับชาติ...

ออนไลน์กับคนซัก 100 คน ตาไหนเจอใครใช้ Sheva Tribal หรือ Wesker S.T.A.R.S. ทำใจได้เลย ถึงสี่แสนก็เก่งแล้ว
ไม่ใช่เพราะตัวละครมันห่วยนะ อาวุธที่มีมากับตัว ของสองตัวนี้ มันดีมากๆ
แต่คนที่เล่นมานาน จะรู้ว่ามันทำคะแนนเกิน 7 แสนได้ยากมากในทางปฎิบัติ

#4 ait1988

• High Royal Executive Members

Posted 06 September 2009 - 08:51 AM

^
^

ด่านที่มี licker นี่
สำหรับผม 450000 ก็หรูแล้วครับ 55318906.gif

#5 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 06:00 PM

ขาประจำ(สองคนข้างบน)เค้าไม่ค่อยเล่นกันแล้วงะ ผมเลยไม่ค่อยเล่นแล้ว
แต่เจอก็ชวนมาเล่นได้นะครับ ปกติตอนนี้PS3 เอาไว้ดูหนังแนแล้วงะ
Uncharted 2 ออกเมื่อไหร่คงจะเลิกเล่นแล้วละ 5 5

#6 ait1988

Posted 20 September 2009 - 08:35 PM

^
^

Uncharted 2 ผมคงยังไม่ซื้อปีนี้
เพราะชอบแนว นมเด้ง ซิกม่ามากกว่า(เร็วดี + โหดดี) 55318906.gif

Uncharted ภาคแรกผมยังไม่ได้แกะชิลเลย 55318906.gif
ช่วงนี้พยายาม(มากๆ) กับ Trophy เกมส์ Dynasty Warrior Gundam 2
===> รู้สึกเล่นเกมส์นี้มากๆ สมองจะฝ่อด้วยซิ 3070242c.gif

#7 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2009 - 11:40 PM

Ninja Gaiden โหลดเดโมมาแระ เขย่าจอยอย่างเดียวเลย 5 5 5
ไว้รอมือสองถูกๆอาจจะซื้อเหมือนกัน

#8 Verdugo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 September 2009 - 02:58 AM

QUOTE (seba @ Sep 20 2009, 06:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขาประจำ(สองคนข้างบน)เค้าไม่ค่อยเล่นกันแล้วงะ ผมเลยไม่ค่อยเล่นแล้ว
แต่เจอก็ชวนมาเล่นได้นะครับ ปกติตอนนี้PS3 เอาไว้ดูหนังแนแล้วงะ
Uncharted 2 ออกเมื่อไหร่คงจะเลิกเล่นแล้วละ 5 5

ผมยังเล่นอยู่ทุกวันจ้า
เพียงแต่ตอนคุณ seba ออน ผมมักกำลังเล่น Trash Box เก็บโทรฟี่อยู่
ส่วนมากผมจะไปโผล่ใน Mercenaries เอาตอนหลังห้าทุ่มแล้วน่ะครับ

ว่าแต่มีใครเล่น Trash Box กันบ้างครับ ผมว่าเกมมันยากนรกแตกเลยนะ
เพิ่งผ่าน Main Dish มาได้ แต่พอมาเล่น Hell แล้วชักอยากด่าทีมสร้างอ่ะ
ไม่รู้พี่แกภูมิใจนักรึไง ที่เห็นคนเล่นไม่ผ่านเกมแกกัน แล้วก็หงุดหงิดไปเป็นแถบๆ

#9 chopperkun

เซียนเกม

Posted 25 September 2009 - 09:51 AM

QUOTE (Verdugo @ Sep 21 2009, 02:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังเล่นอยู่ทุกวันจ้า
เพียงแต่ตอนคุณ seba ออน ผมมักกำลังเล่น Trash Box เก็บโทรฟี่อยู่
ส่วนมากผมจะไปโผล่ใน Mercenaries เอาตอนหลังห้าทุ่มแล้วน่ะครับ

ว่าแต่มีใครเล่น Trash Box กันบ้างครับ ผมว่าเกมมันยากนรกแตกเลยนะ
เพิ่งผ่าน Main Dish มาได้ แต่พอมาเล่น Hell แล้วชักอยากด่าทีมสร้างอ่ะ
ไม่รู้พี่แกภูมิใจนักรึไง ที่เห็นคนเล่นไม่ผ่านเกมแกกัน แล้วก็หงุดหงิดไปเป็นแถบๆ

เกมนี้มันมีเกณฑ์ให้เกรดยังไงก็ไม่รู้
ผมเล่นแล้วหงุดหงิด เล่นนจบหมดทุกฉากแล้วนะ
ได้สูงสุดแค่้แร้งก์เอเอง ได้ถ้วยที่ต้องแร้งก์ SSS นี่มันจะทำได้ยังไงกันฟร่ะ
ยากเกิ๊นจนอยากกระโดดถีบคนคิดมาตรฐานการให้เกรดในเกม yoyo_08.gif
ถามจริงเหอะ มีใครได้ถ้วยเกมนี้ครบแล้วบ้าง