`

Jump to content

ที่นี่มีกฏห้ามมือใหม่เข้าเล่นหรือเปล่าครับ

35 replies to this topic

#1 morboro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 August 2009 - 03:02 AM

หลังจากลองเข้าไปออนไลน์ครั้งแรกเมื่อคืน เหมือนกับได้ยินแว่วๆว่า เลเวลสองออกไปเหอะ
ก็เลยอยากเข้ามาถามว่า เราเพิ่งเริ่มเล่นใหม่นี่ไม่อนุญาตให้จอยใช่มั้ยครับ

#2 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2009 - 06:56 AM

ผมว่า xbox เน้น ฮาเฮ นะ คงไม่ตั้งใจ ออกแนวหยอกล้อมากกว่าครับ ยิ่ง COD4 เล่นไปเลยนะครับ เพราะ เกมส์รอบต่อไปมันจะสลับทีมให้สมดุลย์อยู่ดี ไม่ได้ ยึดติดกันไปเรื่อย ๆ แบบ เกมส์อื่นครับ อ้อ เมื่อวาน มีเพื่อนใหม่เข้า BF ผม เผลอคิดว่าตา Zample มาเล่นด้วย เลยไม่ทันดูอ่ะครับ ถ้าไง วันนี้ มา join เล่นใหม่นะครับ ผม add friend ไปแล้วนะครับ เดี๋ยวหาชื่อก่อน

#3 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 11 August 2009 - 07:06 AM

ไม่มีครับ ผมโดนประจำ "อ่อนอย่างนี้ออกไปดีกว่า" "โวยวายหนวกหูว่ะปิดไมค์ไปดิ่" "รำคาญจริงๆเมื่อไหร่จะหยุดพูดว่ะเนี่ย"

อันนี้ผมโดนประจำครับ 55+ แต่เป็นการพูดเล่นกันมากกว่า เพราะมีแต่พี่ๆที่เคารพเท่านั้นที่พูดแบบนี้ 555+

เล่น COD4 ไม่ต้องไปคิดมาก คิดเล็กคิดน้อยครับเพราะเค้าแซวกันตลอดทั้งเกมส์ 555+

ผมเคยเจอคนในCOD4 แซวผมแต่พอผมแซวกลับดันโกรธ ผมเลยเลิกยุ่งไปดีกว่าคนใจตุ๊ด แซวคนอื่นได้แต่โดนแซวกลับแล้วโกรธ ตลกดี

(แซวนี่แค่ทำเป็นไม่ได้ยินเสียงที่คนนั้นพูดแค่นั้นน่ะไม่ได้มีด่าหรือว่าเลย) แต่เรื่องมันนานล่ะ ที่บอกไว้จะได้เล่นเกมส์ให้สนุกๆครับไม่ต้องไปคิดอะไรมากคิด

แค่ว่า "ให้คนอื่นและเราได้สนุก"

#4 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 11 August 2009 - 08:07 AM

คุณคิดมากไปครับผมว่า

#5 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 11 August 2009 - 08:36 AM

QUOTE (Macbeth @ Aug 11 2009, 07:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีครับ ผมโดนประจำ "อ่อนอย่างนี้ออกไปดีกว่า" "โวยวายหนวกหูว่ะปิดไมค์ไปดิ่" "รำคาญจริงๆเมื่อไหร่จะหยุดพูดว่ะเนี่ย"

อันนี้ผมโดนประจำครับ 55+ แต่เป็นการพูดเล่นกันมากกว่า เพราะมีแต่พี่ๆที่เคารพเท่านั้นที่พูดแบบนี้ 555+

เล่น COD4 ไม่ต้องไปคิดมาก คิดเล็กคิดน้อยครับเพราะเค้าแซวกันตลอดทั้งเกมส์ 555+

ผมเคยเจอคนในCOD4 แซวผมแต่พอผมแซวกลับดันโกรธ ผมเลยเลิกยุ่งไปดีกว่าคนใจตุ๊ด แซวคนอื่นได้แต่โดนแซวกลับแล้วโกรธ ตลกดี

(แซวนี่แค่ทำเป็นไม่ได้ยินเสียงที่คนนั้นพูดแค่นั้นน่ะไม่ได้มีด่าหรือว่าเลย) แต่เรื่องมันนานล่ะ ที่บอกไว้จะได้เล่นเกมส์ให้สนุกๆครับไม่ต้องไปคิดอะไรมากคิด

แค่ว่า "ให้คนอื่นและเราได้สนุก"

ก็แกมันอ่อนจริงนี้ว่าเทป yoyo_77.gif
ถ้า BF ต้องพี่อ้วนเลยครับ พี่เขาเป็น ผ.บ.ท.บ. อยู่ครับ yoyo_67.gif

#6 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

Posted 11 August 2009 - 08:58 AM

QUOTE (xenia @ Aug 11 2009, 08:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณคิดมากไปครับผมว่า

ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงไม่ได้หูแว่ว

ผมว่าไม่หน่ะ ถ้าเป็นคุณโดนจะรู้สึกอย่างไง ? กับคำว่า "ออกไปเหอะ"

ถือเป็นคำพูดที่ไร้น้ำใจและดูไม่ตลกเลย ไม่คิดว่าเป็นการแซวเล่นด้วย อยากรู้จริง ๆ คนที่พูดนี้ตอนเล่นใหม่ ๆ ได้เลเวลสูงมาเลยหรือ ถ้าคุณรู้ว่าเป็นใครแล้วเป็นเพื่อนเค้าช่วยเตือนด้วยหน่ะครับ

#7 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

Posted 11 August 2009 - 09:36 AM

แอดtagผมมาเลยครับ

แต่เครื่องแดงอยู่นะ รอซ่อมเสร็จก่อน

#8 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 August 2009 - 09:39 AM

ถ้าเมื่อวานรู้สึกผมจะอยู่ด้วย เค้าน่าจะแซวอีก 2คนในห้องนะครับ 2คนนั้นเค้าเพิ่งรียศใหม่ แล้วดันไปตรงกับคุณมั้งครับใจเย็นๆเด้อ
ปล.บางทีเค้าแซวกันขำๆครับ

#9 morboro

Posted 11 August 2009 - 09:53 AM

ขอบคุณครับ ผมแอบน้อยใจเฉยๆไม่ได้ซีเรียสอะไรหรอกครับ yoyo_70.gif
คือผมก็เพิ่งเข้าไปลองออนไลนครั้งแรกก็นะ โดนพูดมางี้ก็แอบเก็บไปคิดเหมือนกัน

#10 rai

Posted 11 August 2009 - 10:04 AM

QUOTE (Macbeth @ Aug 11 2009, 07:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>

แล้วทำไมเวลาพี่เข้าไปเล่นเทปต้องคอยบอกว่า
"ยิงน้อยๆหน่อยพี่เอก คนอื่นไม่ได้ฆ่าเลย" " เทพเกินแล้ว" "โห นี่ฮอลำที่ 3แล้วนะ"

อะไรแบบนี้ล่ะ yoyo_73.gif

#11 digitup

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 August 2009 - 11:39 AM

ผมเข้าใจ...แต่ก่อนผมก็โดนเล่น kz2 ผมเรียกบอทบินมา1ตัวพอดีโดนยิงตก....กำ....ดันไปตกทับพวกเดียวกันตาย....ไอ้บ้าที่โด
นบอทตกทับมันผมด่าผมทั้งเกม...

#12 Macbeth

Posted 11 August 2009 - 11:39 AM

QUOTE (rai @ Aug 11 2009, 10:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วทำไมเวลาพี่เข้าไปเล่นเทปต้องคอยบอกว่า
"ยิงน้อยๆหน่อยพี่เอก คนอื่นไม่ได้ฆ่าเลย" " เทพเกินแล้ว" "โห นี่ฮอลำที่ 3แล้วนะ"

ผมเล่นกับพี่เอกมา2-3ปี ผมยังไม่เคยเจอฮ.พี่เอกลำที่ 3 เลยครับ yoyo_77.gif yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#13 Macbeth

Posted 11 August 2009 - 11:42 AM

QUOTE (piya2519 @ Aug 11 2009, 08:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็แกมันอ่อนจริงนี้ว่าเทป yoyo_77.gif
ถ้า BF ต้องพี่อ้วนเลยครับ พี่เขาเป็น ผ.บ.ท.บ. อยู่ครับ yoyo_67.gif

เจอผมในKUFลุง

#14 morboro

Posted 11 August 2009 - 11:47 AM

QUOTE (digitup @ Aug 11 2009, 11:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าใจ...แต่ก่อนผมก็โดนเล่น kz2 ผมเรียกบอทบินมา1ตัวพอดีโดนยิงตก....กำ....ดันไปตกทับพวกเดียวกันตาย....ไอ้บ้าที่โด

ผมด่าผมทั้งเกมเลยเหรอครับ

ท่าทางจะแค้นจริง

#15 tape52

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 11 August 2009 - 12:13 PM

QUOTE (digitup @ Aug 11 2009, 11:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เด็กเก็บกดก็เงี้ยแหล่ะ yoyo_77.gif

#16 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 11 August 2009 - 12:34 PM

QUOTE (rai @ Aug 11 2009, 10:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ตื่นครับพี่เอก

#17 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 11 August 2009 - 01:32 PM

อย่าึคิดมากครับ เมื่อวานเค้าแซว Xkalima กับ MarnTH ครับ 2 คนนั้นเค้า Reset ยศใหม่เลยกลับเป็น Level ต้นๆ แซวกันฮาๆอย่าคิดมาก แล้วถ้าเจอผมพูดหยาบๆไม่ต้องตกใจนะครับ เรื่องปกติ :yoyo_77

ช่วงนี้ใช้ Tag Alan Wake Up เล่น

#18 rai

Posted 11 August 2009 - 01:33 PM

QUOTE (Macbeth @ Aug 11 2009, 11:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นกับพี่เอกมา2-3ปี ผมยังไม่เคยเจอฮ.พี่เอกลำที่ 3 เลยครับ yoyo_77.gif

DPad พี่ไม่ค่อยดีน่ะ บางทีกดเรียกฮอไม่ติด 55318906.gif

QUOTE (aQua @ Aug 11 2009, 12:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตื่นครับพี่เอก

e111de78.gif 4d6161fd.gif

#19 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 11 August 2009 - 01:35 PM

เล่นกันฮาๆอย่าคิดมากครับ เวลาผมเล่นเนี่ย
ด่ากันซะ คนอืนไม่รู้นึกว่ามีแต่สัตว์เล่นกันเต็มห้องเลย โดยเฉพาะหัวหน้าสัตว์อย่างลุง suthee เนี่ย 55318906.gif

#20 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 August 2009 - 03:43 PM

คงเข้าใจผิดเหมือนที่ข้างบนบอกครับ อย่าคิดมาก เล่นแรกๆ อาจจะยังไม่รู้จักใคร พอเล่นไปบ่อยๆก็คุ้นกัน เค้าก็แซวกัน ด่ากันแรงๆ แต่ไม่มีอะไรหรอกครับ เป็นความมันส์ของเกมส์ 1894c7a1.gif