`

Jump to content

พวกท่านทั้งหลายหัดเล่นแนว Fighting เกมส์แรก คือ เกมส์อะไรกัน ???

22 replies to this topic

#1 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 August 2009 - 04:03 PM

ผมหัดเล่นครั้งแรกเลย คือ คิง 95 แล้วก็เล่นมาหมด ซามูไร โชดาว กาโร่ อาร์ท ออฟ ไฟติ้ง สตรีท อื่น ๆ ยกเว้น เทคเค่น ครับ ไม่ใช่ไม่ชอบ แต่ความจำสั้น คอมโบยาว ผมมึน yoyo_71.gif

#2 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 August 2009 - 04:20 PM

street fighter 1 ครับ จำได้ว่าสมัยก่อนเคยเล่นแถวหลักสี่มั้งตอนนั้นไปกับคุณแม่อายุไม่เกิน 6-7 ขวบเคยเล่นบน PC-engine ด้วย yoyo_24.gif หลังจากนั้นก็เล่นเรื่อยมา st2,samurai,art of fighting,KOF94

#3 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 07 August 2009 - 04:47 PM

โห ท่านโตทัน SF เลยเหรอ

ผม SF2 อ่ะ จำได้ไปหัดปล่อนฮาโดเคนกะโชริวเคนด่านพังรถ

เกมต่อมาก็กาโร่2 แล้วก็เล่นมาตลอด เล่นหมดทุกเกมที่เป็นเกมไฟท์ติ้ง เล่นดีไม่ดีอีกเรื่อง

LOL

#4 Sonni

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 07 August 2009 - 05:08 PM

ถ้าจําไม่ผิด น่าจะเป็น Samurai Spirits อ่ะครับ

#5 InFiNy

Posted 07 August 2009 - 05:14 PM

QUOTE (karasu @ Aug 7 2009, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ท่านโตทัน SF เลยเหรอ

ผม SF2 อ่ะ จำได้ไปหัดปล่อนฮาโดเคนกะโชริวเคนด่านพังรถ

เกมต่อมาก็กาโร่2 แล้วก็เล่นมาตลอด เล่นหมดทุกเกมที่เป็นเกมไฟท์ติ้ง เล่นดีไม่ดีอีกเรื่อง

LOL

ตอนนั้นผมยังไม่รู้เลยว่าชื่อเกมอะไรแต่เห็นตอนนั้น โห ภาพสวยจังมีปล่อยพลังด้วย(แต่ทำไม่เป็น=_=) เท่วะมารู้หลังจากนั้นอีก 4-5 ปีว่ามันชื่อเกม street fighter -.-
มาชอบเล่นเกม fighting จริงจังตอน KOF94 ตอนนั้นภาคนั้นสนุกมาก yoyo_24.gif ชอบทีม japan เบนิมารุเก่ง,โกงโคตร กดก้มเตะเบารัวๆต่อด้วยควงหน้าเตะอย่างเท่โดนทีเลือดลดไป 70 % yoyo_33.gif

Edited by InFiNy, 07 August 2009 - 05:18 PM.

#6 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 August 2009 - 05:16 PM

สตรีท2แดช

จะว่าโชคดีจริงๆนะ ที่ระบบมันเจ๋งเอามากๆเลยอ่ะ ชอบเอามากๆเลย

พยายามหัดเล่นอยู่ทุกวันเลยอ่ะ สมัยก่อนไปเล่นตู้ไม่ไหว ขนาด 5 บาทนะ (ตอนเด็กๆนี่ได้เงินแค่ 15 บาทเองอ่ะ) ยังดีที่มีร้านเกมแบบเช่าชม.เล่นได้ ไม่งั้นไม่รู้จะเล่นได้เก่งตอนไหน เพราะเล่นแบบชม.นี่ เล่นกันยาวเลย

#7 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 August 2009 - 05:26 PM

ผมเล่น SF เป็นเกมแรกครับ น่าจะเป็นภาค2

#8 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 07 August 2009 - 05:45 PM

เริ่มจากสตรีท 1 ครับ 555 ไปเล่นตู้ที่เดอะมอล์รามฯ สมัยผมยังเรียนประถมอยู่เลย
(เคยมีร้านเช่าเล่น PC engine ที่นั่นด้วยนะ สมัยนั่นผมก็ไปเช่าเล่นบ่อยๆ )
ถัดมาก็เข้าสู่ยุคสตรีท 2 แต่ผมจะเล่นเวอร์ชั่น SFC ซะมากกว่า แล้วก็เล่นพวกเกมต่อสู้บน SFC ซะเยอะ
เช่น Yuyu hakusho , DBZ และเกมต่อสู้หลายๆเกมส์บน SFC (รันม่า ผมยังเล่นเลย 55)
ถัดมาก็มาเล่นพวก Neo geo ครับ(หัดใช้จอยโยกจริงจังก็เพิ่งจะช่วงนี้เอง) เล่น Garou , World heroes , Samurai etc.
แล้วก็เล่นเกมแนวนี้เรื่อยมาจนถึงปัจจุบันครับ

Edited by TONBO, 07 August 2009 - 05:48 PM.

#9 K i M o N G

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 07 August 2009 - 06:24 PM

ของผม ซามูไร โชดาวก่อน แล้วก็เล่น KOF

ตอนนั้นผมชอบเล่น ฮันโซ แต่เพื่อนชอบเล่น อุเคียว

จำถูกเปล่าหว่า

#10 karasu

Posted 07 August 2009 - 06:25 PM

QUOTE (InFiNy @ Aug 7 2009, 05:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนั้นผมยังไม่รู้เลยว่าชื่อเกมอะไรแต่เห็นตอนนั้น โห ภาพสวยจังมีปล่อยพลังด้วย(แต่ทำไม่เป็น=_=) เท่วะมารู้หลังจากนั้นอีก 4-5 ปีว่ามันชื่อเกม street fighter -.-

ของผมไปเจอตู้หลัง SFII มันลาไปแล้วอ่ะ นั่งด่ากันกะเพื่อนเกมเห่ยอะไรวะ เลียนแบบสตรีทแต่ทุเรศกว่า ดูชื่อมันยังตั้งเลียนแบบเลย(แต่ก่อนผมคิดว่าIIมันเป็นสัญลักษณ์อะไรเท่ๆอ่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นเลขโรมัน)

มารู้ตอนหลังนี่อย่างฮา คุยกันกะเพื่อน ริวแม่งย้อนเวลามาแน่ๆ ภาคแรกแก่โคดๆภาค2 มาสะหล่อเลย

เรื่องเล่นจริงจังนี่ไม่รู้ระดับไหนถึงเรียกเล่นจริงจังอ่ะ ถ้าแบบฝึกคอมโบเล่นแข่งกะเพื่อนอันนี้ผมก็ชิวๆแทบทุกเกมนะ

สมัย SFC รันม่าก็สนุกนะ ทำเป็นเล่นไป อีกเกมที่ผมชอบก็เคนชิโร่อ่ะชาร์จเกจต่อยก็เพลินๆดี

SF2 นี่ก็หัดคอมโบแบบงูๆปลาๆอ่ะ รู้จังหว่ะนั่นนิดนี่หน่อยแต่ก็ไม่ได้ศึกษาอะไร

ไอ้ที่มาศึกษาจริงๆจังๆน่าจะเป็น Tekken Tag มากกว่ามั้ง แต่สุดๆจริงๆน่าจะเป็น DOA4 ตอนนั้นจำได้เล่นกะคุณโอแล้วก็คุณโมทย์ซ้อมกันทั้งออนไลน์ออฟไลน์ไปลุย WCG06 ผมว่าช่วงนั้นเป็นอะไรที่ผมเล่นเกมไฟท์ติ้งโคดจริงจังเลย ฮ่าๆ

#11 Metal_snake

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 August 2009 - 06:41 PM

ST2 ครับ จำได้ว่าตอนนั้นก็เล่น กาโร่2 กับ world heroes 1 ด้วยครับ

#12 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 August 2009 - 07:05 PM

สตรีท1ครับ ปล่อยพลังโคตรยากแต่โดนทีเดียวลดเกินครึ่งหลอด

#13 AYAGO

เซียนเกม

Posted 07 August 2009 - 09:26 PM

SF ใน ตลับ TOPTEN

#14 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 07 August 2009 - 10:05 PM

เกมส์แรกเหรอครับ ST4 07baa27a.gif มือใหม่งับ ฮ่าๆ

#15 SoVeReign

มีเพียงหาดทราย สายลม ............

Posted 07 August 2009 - 10:08 PM

เออ เกมมวยปล้ำ ที่เป็นตัวคินนิคุแมนแบบ SD ใน Famicomครับ Kinnikuman Muscle Tag Match น่าจะ20กว่าปีแล้ว

แนว Fighting นี่หมายถึงสองจอยสู้กันใช่ไหม yoyo_48.gif ผมสู้กะน้องอะ

#16 karasu

Posted 08 August 2009 - 12:00 AM

ู^
^
^

เจอบัฟฟาโร่แมนผมมั้ย

ฮ่าๆ

#17 junkytk

Posted 08 August 2009 - 12:33 AM

ผมก็ street fighter 2 ครับ แล้วก็กาโร่ world hero art of fighting คล้ายๆกับบางท่านที่คาดว่าน่าจะอายุพอๆกัน ฮ่าๆ

#18 InFiNy

Posted 08 August 2009 - 01:13 AM

QUOTE (karasu @ Aug 8 2009, 12:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ู^
^
^

เจอบัฟฟาโร่แมนผมมั้ย

ฮ่าๆ

ผมชอบราเม็งแมนมากกว่านะ yoyo_24.gif

#19 mirekavip

Posted 08 August 2009 - 02:27 AM

melty blood act cadenza

#20 Yhtarod

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 August 2009 - 02:29 AM

SF2 เหมือนกัน เล่นตู้ด้วยที่ ห้างแถวรามซักแห่งจำไม่ได้ล่ะ
เล่นดาลซิม อีกต่างหากตัวแรก รู้ว่าเด็กมาก แต่อ่าน mega เห็นเค้าบอกสนุกไปเจอเลยต้องลองซักหน่อย 55
สรุป แพ้กระจุย