`

Jump to content

ไม่เอาๆ The New Dossena to Anfield

35 replies to this topic

#1 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 06 August 2009 - 09:54 AM

สาวก "หงส์แดง" ยิ้มร่า เมื่อ ลิเวอร์พูล สามารถหาตัวแทน ชาบี อลอนโซ่ ห้องเครื่องตัวเก่ง ซึ่งเพิ่งเผ่นกลับบ้านเกิดไปเล่นให้ เรอัล มาดริด ได้อย่างทันอกทันใจ หลังบรรลุข้อตกลงซิว อัลแบร์โต้ อาควิลานี่ กองกลางหน้าหยก โรม่า มาเสริมแกร่งเรียบร้อย คาดค่าตัวแพงระยับถึงราว 1,120 ล้านบาทเลยทีเดียว

ลิเวอร์พูล ทีมดังแห่งศึกพรีเมียร์ลีก อังกฤษ บรรลุข้อตกลงในการคว้าตัว อัลแบร์โต้ อาควิลานี่ ห้องเครื่องพรสวรรค์ของ "หมาป่าเหลือง-แดง" โรม่า มาเสริมทัพแทน ชาบี อลอนโซ่ มิดฟิลด์ทีมชาติสเปน ซึ่งเพิ่งตกลงย้ายไปเล่นให้ เรอัล มาดริด เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันพุธที่ 5 สิงหาคม ที่ผ่านมา

ข้อตกลงการซื้อขายตัว อาควิลานี่ เกิดขึ้นหลังจาก ชาบี อลอนโซ่ กองกลางทีมชาติสเปนผ่านการตรวจร่างกายกับ เรอัล มาดริด ได้ไม่กี่ชั่วโมง และทำให้สัญญาการย้ายทีมของ อลอนโซ่ สมบูรณ์ด้วยค่าตัว 30 ล้านปอนด์ (หรือประมาณ 1,747 ล้านบาท) หลังจากใช้เวลาค้าแข้งในถิ่นแอนฟิลด์ถึง 5 ปี

จากกรณีนี้ทำให้เห็นว่าสัญญาการย้ายทีมของ ชาบี อลอนโซ่ ไปอยู่กับ เรอัล มาดริด และ การตกลงดึงตัว อาควิลานี่ มาจากโรม่า นั้น เกิดขึ้นในช่วงเวลาเดียวกัน ซึ่งการได้รับเงินสดงวดแรกจากทาง "ราชันชุดขาว" ในการปล่อยตัว อลอนโซ่ ไปให้นั้น ทำให้สามารถเดินเรื่องทาบทาม อาควิลานี่ มาแทนได้อย่างทันควัน

รายงานข่าวระบุว่า อาควิลานี่ วัย 25 ปี จะมีค่าตัวในการย้ายสังกัดซบ ลิเวอร์พูล ที่ 20 ล้านปอนด์ (ประมาณ 1,120)ล้านบาท) โดยเวลานี้เหลือเพียงแค่รอให้นักเตะเดินทางมาตรวจร่างกายยังถิ่น แอนฟิลด์ และจรดปากกาเซ็นสัญญาอย่างเป็นทางการในช่วงปลายสัปดาห์นี้เท่านั้น ทุกอย่างก็จะเรียบร้อยทันที

ราฟาเอล เบนิเตซ ผู้จัดการทีม "เร้ด แมชีน" กล่าวว่า "อัลแบร์โต้ เป็นนักเตะที่ดีมากๆ และผมก็ดีใจที่เราบรรลุข้อตกลงกับ โรม่า สำหรับการย้ายสังกัดของเขาได้สำเร็จ เขาจะเดินทางมายังเมอร์ซี่ย์ไซด์ในช่วงปลายสัปดาห์นี้เพื่อเข้ารับการตรวจร่างกาย"

"อัลแบร์โต้ มีจิตวิญญาณแห่งชัยชนะ และมีประสบการณ์เหลือล้นทั้งใน เซเรีย อา และ แชมเปี้ยนส์ ลีก ในอิตาลี เขาได้รับการยอมรับมานานแล้วว่าเป็นนักเตะพรสวรรค์สูง แถมยังเคยเป็นกัปตันทีมชาติอิตาลีมาแล้ว ทั้งในรุ่นอายุไม่เกิน 19 และ 21 ปี ก่อนจะก้าวขึ้นไปแจ้งเกิดกับทีมชาติชุดใหญ่" กุนซือจอมโรเตชั่น ทิ้งท้าย

credit : http://www.siamsport.co.th/Sport_Football/090805_164.html

Italy Slams Liverpool Target Aquilani As 'The New Dossena' <<<<< ขนาดในอิตาลียังบอกแบบนี้

ไม่ได้ดูถูกฝีเท้านะครับ แต่สถิติ นักฟุตบอล italy มา england ประสบความสำเร็จ ไม่ถึง10%

Exsample : จิอันลูก้า วิอันลี่,ฟราบริซิโอ ราวาเนลี,มัตซิโม ตาอิบี้,นิโคล่า เวนโตล่า,อันเดรียส ดอซเซน่า,จุซเซปเป้ รอสซี่

ใครนึกออกก็มาต่อล่ะกันครับ

Edited by nismo_silvia, 06 August 2009 - 10:53 AM.

#2 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 August 2009 - 10:30 AM

aquillani นี่เก่งนะครับ ครองบอลดี ยิงไกลดี ฟรีคิกโอเค แย่งบอลดุเหนียวแน่นใช้ได้

เรื่องฝีเท้านี่ไม่สงสัยเลยครับ เป็นดาวรุ่งที่น่าจับตามองของโรม่าและทีมชาติอิตาลีเลยนะครับ

แต่.........กลัวอยู่อย่างเดียวพ่อเจ็บบ่อยมาก

กลัวซื้อมานั่งรักษาเนี่ยแหละ

20 ล้านไม่แพงเลยนะครับถ้าเทียบกับ GJ ที่ซื้อมาก่อนหน้านี้

ปล.อยากได้ซิลบามากกว่า

#3 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 06 August 2009 - 10:40 AM

ผมว่าถ้าปรับตัวได้นี่โหดแน่ๆเลย แต่บอล อิตาลี ไม่เร็วเหมือนอังกฤษคงต้องดูกันยาวๆ

#4 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2009 - 11:40 AM

วัดดวงเอา

#5 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2009 - 12:43 PM

แพงเวอร์ ไม่ชอบราฟาตรงนี้แหละชอบซื้อราคาบ้าเลือด
ส่วนอคิลานี่แค่มันไม่เจ็บบ่อยก็เป็นบุญของราฟาแล้ว
เพราะอยู่ที่โน่นเจ็บตลอดพ่อดาวรุ่ง 20ล้านซื้อมาทดลองยา
ทามิฟูรึไงมิทราบครับราฟา

ปล.นักเตะอิตาลีที่มาแล้วไม่รุ่งต่อจากข้างบนก็ ปิแอร์ ลุยจิ กาซิรากี้(เชลซี)
มัตเตโอ เฟอรารี่ อเลสซานโดร ปิสโตเน่ มาร์โก มาเตรัซซี่ 3ตัวนี้
เอฟเวอร์ตันอิมพอร์ตมาดับสนิท ล่าสุดจอมเทคนิคอย่าง ดาวิด ดิมิเคเล่
มาอยู่เวสต์แฮมมีโซล่าคุมยังไม่รอด นักเตะอิตาลีพวกนี้ติดทีมชาติทุกตัวนะ
เห็นไหนว่าของปลอมขายแพงเป็นไง

#6 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 06 August 2009 - 01:38 PM

20 ล้าน เพิ่มอีก 5 ล้านเนี่ยลุ้นพวกบิ๊กๆ สบายเลยนะครับน่าเสียดาย....

ส่วนนักเตะอิตาลีที่มาเปรี้ยงในอังกฤษผมก็นึกออกแต่ โซล่า/ ดิคานิโอ/ คาบอเน่(คนนี่ผมชอบ)
จริงๆ วิอัลลี่ผมว่าก็โอเคนะ แต่แกมาช่วงปลายแล้วอะ

#7 korea

Posted 06 August 2009 - 01:39 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Aug 6 2009, 12:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แพงเวอร์ ไม่ชอบราฟาตรงนี้แหละชอบซื้อราคาบ้าเลือด
ส่วนอคิลานี่แค่มันไม่เจ็บบ่อยก็เป็นบุญของราฟาแล้ว
เพราะอยู่ที่โน่นเจ็บตลอดพ่อดาวรุ่ง 20ล้านซื้อมาทดลองยา
ทามิฟูรึไงมิทราบครับราฟา

ปล.นักเตะอิตาลีที่มาแล้วไม่รุ่งต่อจากข้างบนก็ ปิแอร์ ลุยจิ กาซิรากี้(เชลซี)
มัตเตโอ เฟอรารี่ อเลสซานโดร ปิสโตเน่ มาร์โก มาเตรัซซี่ 3ตัวนี้
เอฟเวอร์ตันอิมพอร์ตมาดับสนิท ล่าสุดจอมเทคนิคอย่าง ดาวิด ดิมิเคเล่
มาอยู่เวสต์แฮมมีโซล่าคุมยังไม่รอด นักเตะอิตาลีพวกนี้ติดทีมชาติทุกตัวนะ
เห็นไหนว่าของปลอมขายแพงเป็นไง

อย่างน้อย โซล่า ก็เจ๋งนะ อิอิ yoyo_73.gif

#8 GUEST_1

Posted 06 August 2009 - 01:52 PM

QUOTE (korea @ Aug 6 2009, 01:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างน้อย โซล่า ก็เจ๋งนะ อิอิ yoyo_73.gif
ผมยกให้เป็นนักเตะที่ประสบความสำเร็จในอังกฤษคู่กับดิคานิโอในกระทู้ล่างแล้วครับ
วันนี้เอาแต่ทื่ดับสนิทมาฟื้นความทรงจำกันครับ

#9 GUEST_1

Posted 06 August 2009 - 01:59 PM

QUOTE (PSMAN @ Aug 6 2009, 01:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
20 ล้าน เพิ่มอีก 5 ล้านเนี่ยลุ้นพวกบิ๊กๆ สบายเลยนะครับน่าเสียดาย....

ส่วนนักเตะอิตาลีที่มาเปรี้ยงในอังกฤษผมก็นึกออกแต่ โซล่า/ ดิคานิโอ/ คาบอเน่(คนนี่ผมชอบ)
จริงๆ วิอัลลี่ผมว่าก็โอเคนะ แต่แกมาช่วงปลายแล้วอะ
คาร์บอเน่นี่ชั้นเชิงน้องๆโซล่าเลยเพียงแต่เขาอยู่ทีมที่เล็กไปอย่างเชพฯเว้นส์
มันเลยดูเหมือนเก่งเล็กไม่เหมือนโซล่าที่ไปลุยยุโรปกับเชลซีและเป็นคีย์แมนของทีมบ่อ
ยๆ

#10 nismo_silvia

Posted 06 August 2009 - 02:36 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Aug 6 2009, 01:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คาร์บอเน่นี่ชั้นเชิงน้องๆโซล่าเลยเพียงแต่เขาอยู่ทีมที่เล็กไปอย่างเชพฯเว้นส์
มันเลยดูเหมือนเก่งเล็กไม่เหมือนโซล่าที่ไปลุยยุโรปกับเชลซีและเป็นคีย์แมนของทีมบ่อ
ยๆ

ยังมี โดมินิก มัตเตโอ ของเชลซีครับที่ดีอีกคน ส่วน คาชิรากี้ นี่เตะได้ 1-2 นัดมั้ง แล้วเจ็บยาว 3 ปี จนแขวนสตั๊ดไปเลย

#11 korea

Posted 06 August 2009 - 03:12 PM

แล้มมัตซิโม่ ตาอีบี้ โกลแมนยูอ่ะครับ แจ่มมะ อิอิ b6b25dc6.gif

#12 GUEST_1

Posted 06 August 2009 - 03:48 PM

QUOTE (nismo_silvia @ Aug 6 2009, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังมี โดมินิก มัตเตโอ ของเชลซีครับที่ดีอีกคน ส่วน คาชิรากี้ นี่เตะได้ 1-2 นัดมั้ง แล้วเจ็บยาว 3 ปี จนแขวนสตั๊ดไปเลย
มัตเตโอไม่มีอะไรหวือหวาครับนอกจากยิงประตูได้เร็วที่สุดในนัดชิงบอลเอฟเอคัพแค่นั้นที่ให้ทุกคนจดจำ(ตอนนี้ซาฮาทำลายไปแล้วใช่มั้ย)ผมจำเวลาไม่ได้
ผมถึงไม่ให้อยู่ในข่ายโซล่า หรือ ห่วยแตกแบบ มาเตรัซซี่ ไงครับ ด้วยตำแหน่งที่เล่นมันไม่โดดเด่นน่ะ นึกถึงมาเกเลเล่กับเอสเซียงสิ ปิดทองหลังพระจริงๆนักเตะพวกนี้
ยอมรับครับมัตเตโอ นิสัยดี เล่นบอลขยันมีวินัยวิ่งไม่มีหมด สุดยอดครับคนนี้ แต่ผมให้แค่เสมอตัวครับ อิอิ สำหรับอดีตนักเตะลาซิโอคนนี้ yoyo_55.gif

ปล.ชื่อผิดครับคุณ'nismo_silvia' โดมินิค นั่นเซ็นเตอร์ฮาฟดาวรุ่งเด็กหงส์รุ่นสไปซ์บอยครับ ต้องเป็น โรแบร์โต้ ดิ มัตเตโอ ครับ

Edited by GUEST_1, 06 August 2009 - 03:55 PM.

#13 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 06 August 2009 - 04:28 PM

ต้องรอดูผลงานเอาละกัน

#14 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 06 August 2009 - 04:40 PM

ลืมเจ้าหงอก ราวาลเนรี่ไปหรือเปล่า ย้ายมาโบโร่ยิงอย่างเยอะ...

ส่วนอาควิลานี่ผมว่าไม่น่าจะเวิร์คนะครับ ถ้าจะมาแทนตัวคุมจังหวะอย่างอลอนโซ่ บอลอังกฤษเล่นกันไวกว่าอิตาลีเยอะ
แล้วถ้าจะให้ไปเล่นบทลูกหาบ ก็สู้มาสเคราโน่ไม่ได้อีก

#15 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 06 August 2009 - 04:50 PM

ขอนอกเรื่อง ช้ำ นะ

คลิปเมือ่คืน มี ช็อตฮาๆด้วย

Edited by Indyhell, 06 August 2009 - 04:53 PM.

#16 nismo_silvia

Posted 06 August 2009 - 04:50 PM

QUOTE (nickname026 @ Aug 6 2009, 04:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลืมเจ้าหงอก ราวาลเนรี่ไปหรือเปล่า ย้ายมาโบโร่ยิงอย่างเยอะ...

ส่วนอาควิลานี่ผมว่าไม่น่าจะเวิร์คนะครับ ถ้าจะมาแทนตัวคุมจังหวะอย่างอลอนโซ่ บอลอังกฤษเล่นกันไวกว่าอิตาลีเยอะ
แล้วถ้าจะให้ไปเล่นบทลูกหาบ ก็สู้มาสเคราโน่ไม่ได้อีก

จำได้ดีเลยครับ มาโบโร่ พร้อมกับ จูนิญโญ่ ทั้ง 2 คน เจ๋งทั้งคู่เลยครับ ได้รองแชมป์ ลีกคัพ

แต่พาโบโร่ ตกชั้นไปอย่างน่าเสียดาย

ยังจำนัดชิงได้อยู่เลย มาติน โอนีล คุม เลสเตอร์ ส่วน โบโร่ ไบรอัน ร๊อบสัน คุม มั้งจำไม่ได้ สั่งให้จับตายจูนิญโญ่ 1 คนเลย

แบบตัวไปไหนไปด้วย สุดท้ายแพ้ไป 2-1 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Edited by nismo_silvia, 06 August 2009 - 04:57 PM.

#17 GUEST_1

Posted 06 August 2009 - 04:52 PM

แหมวิ่งคู่อเบรัวเลยนะ เห็นภาพนี้แล้วอยากเจอมาดริดรอบน๊อคเอ๊าUCLครับ พี่น้อง yoyo_92.gif แต่หงส์อย่าเจือกตกรอบก่อนนะเฟร้ย yoyo_77.gif

#18 Indyhell

Posted 06 August 2009 - 04:54 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Aug 6 2009, 04:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหมวิ่งคู่อเบรัวเลยนะ เห็นภาพนี้แล้วอยากเจอมาดริดรอบน๊อคเอ๊าUCLครับ พี่น้อง yoyo_92.gif แต่หงส์อย่าเจือกตกรอบก่อนนะเฟร้ย yoyo_77.gif

กลับขึ้นไปดูอีกที ใส่คลิปไปแล้ว

อาทิตย์หน้าแล้ว ห้องบอลจะกลับมาครึกครื้นอีกแล้ว

แต่ ผมคงอดมานั่งเชียร์หน้าบอรืดด้วเพราะทำงาน yoyo_71.gif

#19 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 06 August 2009 - 05:56 PM

เฮ้ัย! เพิ่งเห็นอะครับ เสื้อสวยไม่หยอกนะเนี่ย

#20 nismo_silvia

Posted 06 August 2009 - 06:12 PM

QUOTE (GUEST_1 @ Aug 6 2009, 03:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มัตเตโอไม่มีอะไรหวือหวาครับนอกจากยิงประตูได้เร็วที่สุดในนัดชิงบอลเอฟเอคัพแค่นั้นที่ให้ทุกคนจดจำ(ตอนนี้ซาฮาทำลายไปแล้วใช่มั้ย)ผมจำเวลาไม่ได้
ผมถึงไม่ให้อยู่ในข่ายโซล่า หรือ ห่วยแตกแบบ มาเตรัซซี่ ไงครับ ด้วยตำแหน่งที่เล่นมันไม่โดดเด่นน่ะ นึกถึงมาเกเลเล่กับเอสเซียงสิ ปิดทองหลังพระจริงๆนักเตะพวกนี้
ยอมรับครับมัตเตโอ นิสัยดี เล่นบอลขยันมีวินัยวิ่งไม่มีหมด สุดยอดครับคนนี้ แต่ผมให้แค่เสมอตัวครับ อิอิ สำหรับอดีตนักเตะลาซิโอคนนี้ yoyo_55.gif

ปล.ชื่อผิดครับคุณ'nismo_silvia' โดมินิค นั่นเซ็นเตอร์ฮาฟดาวรุ่งเด็กหงส์รุ่นสไปซ์บอยครับ ต้องเป็น โรแบร์โต้ ดิ มัตเตโอ ครับ

ขอบคุณที่แก้ให้ครับ พอดีชื่อ อิตาลีมันคล้ายๆกันหมด ขออภัยด้วย