`

Jump to content

อยากถามราคา WII ครับ

3 replies to this topic

#1 ปีกสีดำแห่งมิตรภาพ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 November 2006 - 12:57 PM

คือว่าราคาจริงๆ ตอนนี้ หรือที่มีขายตามสะพานเหล็กนี่มันเท่าไรเหรอครับ สนใจมากมาย

#2 Natarn

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 November 2006 - 01:37 PM

ราคาขายโดยประมาณ ของญี่ปุ่นและอเมริกา
อเมริกา 9000 บาท (รวม Wii Sports)
ญี่ปุ่น 7000 บาท (ไม่รวม Wii Sports)

#3 ayanami

Game is my life

• Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 03:27 PM

ตามที่คุณ Natarn บอกแหละครับ รอราคาลงกว่านี้ก็ได้นะผมว่า สูงเกินไปยิ่งกว่า *2 อีก

#4 Kitty_Saku

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 27 November 2006 - 06:29 PM

ราคาในญี่ปุ่นเป็นราคาตั้งมาตราฐานที่ 25000 เยนครับ (ส่วนแปลงเป็นเงินไทยเท่าไหร่หาเองครับ) ส่วนเรื่องจะฝากคนมาซื้อที่ญี่ปุ่นนั้นน่ะครับ ผมบอกได้เลยครับว่าคงจะยากก.... เพราะถ้าไม่ได้จองไว้ ก็ต้องไปแย่งเค้าซื้อน่ะครับในวันออกขายวันแรก(2ธันวา) แต่ถ้าหลังจากนั้นต้องแล้วแต่ดวงว่าไปตามร้านต่างๆแล้วจะมีของหรือเปล่า แล้วจะแย่งกะชาวบ้านเค้าทันอ่ะป่ะอีก
แนะนำให้ใจร่มๆ ซื้อเครื่องเมกาที่ไทยตอนราคาสมเหตุสมผลหน่อยน่ะครับ

ส่วนผมฝ่าลมหนาวยามรุ่งอรุณไปรอ 3 ชั่วโมง จองมาได้แล้ว