`

Jump to content

อัพเดทราคา wii วันนี้ 6500

• You cannot reply to this topic
29 replies to this topic

#21 tonzanak

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 August 2009 - 09:30 AM

มือ 2 จะเหลือเท่าไหร่ล่ะครับเนี่ย เอิ้กๆ

#22 fish

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 August 2009 - 09:50 AM

ซื้อ japan มาหมื่นต้นๆ ลดเร็วจังทีPS3 ราคาไม่ลดเลย

#23 lunartear

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 August 2009 - 10:36 AM

หมื่นสองครับ เครื่องJP ตอนซื้อ ได้เล่นก่อนครับอย่าคิดมาก แต่นินเทนโด้นี่เก่งนะครับ เครื่องก็ขายได้มากแต่ดันทำราคาถูกลงถูกลงทุกวัน หรือเพราะขายได้มากหรือราคาจริงมันถูกอยู่แล้ว ช่วงแรกขอค่าเทคโนหน่อยก็แล้วกัน แต่แปลกใจเรื่องเกาหลีเหมือนกันครับเพราะปกติน่าจะเซ็ทราคาให้ใกล้เคียงกันเดี๋ยวเสี
ยโมเดลราคา แต่เครื่องนิน โซนเกาหลีนี่ถูกสุดในโลกมั้งครับ อาจจะเพราะตลาดเกมเค้าใหญ่มาก คนซื้อกันแต่ลิขสิทธิ์ รัฐบาลสนับสนุนสุดตัว กระทรวงเกมยังมี ผู้ค้าเลยต้องแข่งขันกันหนักมีเกมภาษาเกาหลีเแพาะเลยนี่ครับ ต่างกับประเทศหนึ่ง ที่เกมโดนมองว่าสร้างแรงจูงใจแปลกๆให้เด็ก เกมเป็นของเด็กเล่นกัน เป็นอุตสาหกรรมไม่ได้ ก็คนทำเกมนี่ผู้ใหญ่ใจเด็กทั้งนั้นนี่ครับ คนเล่นก็มีทั้งเด็กจริง เด็กโข่งอย่างผม กะว่าจะเล่นจนแก่ตายครับ ทั้งDSL Wii อีกหน่อยมีDSiมาคงหั่นกันอีกรอบ ช่วงนี่KPOP แรงก็อุดหนุนเครื่องเกาหลีแล้วกัน ผมยังอยากซื้อ DSL สักเครื่องเลยครับ ถ้าเครื่องเปล่าสี่พันนี่มีโดน

#24 tagazine

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 August 2009 - 12:37 PM

ผมมี 2 อย่างจะแนะนำ สำหรับผู้ลังเลอยู่ว่าจะ ซื้อหรือไม่ซื้อ ดี

1.หลักๆ เลยนะครับ ตอนนี้ผมว่า เครื่อง โคตรถูก เพราะ อย่างแรกคือมันไม่ได้ ติด ชิป

ถามว่า: ถ้าไม่ได้ติดชิป แล้วมันจะดีรึ เล่นเกมได้น้อยอะดิ
ตอบ : จากประสบการณ์ผมมีทั้งเครื่องที่ติดชิปญี่ปุ่น(บริคแล้ว) และเครื่องที่ไม่ได้ติดชิป(ซื้อใหม่)
ตอบตรงๆ เลยครับว่า เหมือนกัน ครับ
เครื่องที่ไม่ติดชิปเล่นเกมได้ 99% ครับ (ผมมีอยู่ประมาณ 300เกม ลองหมดแล้ว เล่นไม่ได้แค่ ชินจัง เกมเดียวครับ)

เครื่องที่ไม่ติดชิปจะมีการ มูวี่ กระตุก ตรงนี้ กระตุกโคตรน้อย ครับ แล้วมีแค่ 5-10% เท่านั้นที่กระตุก

สรุป: ณ ตอนนี้ผมไม่อยากให้กังวลเรื่อง ชิป ครับ อยากให้เอา ถูก ไว้ก่อน ข้อดีของการไม่ติดชิปคือ เครื่องไม่ถูกแกะครับ

2.ถ้าไม่รีบจะเล่นเกมอะไรเลย รอดู Wii HD ก็ได้มั่งครับ แต่ไม่รู้ว่าจะออกไหมนะครับ

#25 tidas21

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 05 August 2009 - 02:28 PM

ที่ราคามันลงมาได้ส่วนหนึ่งก็เพราะเขาไม่ขายพ่วงเกมอีก10แผ่นไงครับ

ตัวอย่างนะ
วีครบชุด7500 แถมเกม10เกม
ค่าแผ่นร้านก็ตีไปแผ่นละ50 ทั้งๆที่ความจริงทุนแค่ไม่เท่าไหร่
แต่เขามาเอากำไรจากลูกค้าตรงนี้ด้วยไงครับ

#26 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 05 August 2009 - 04:41 PM

ถ้าเป็นราคาเครื่องดำ อย่างเดียวที่ JAPAN อยู่ที่ 29800 เยน x 37 ไม่รวมค่าหิ้ว

#27 tagazine

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 August 2009 - 07:10 PM

QUOTE (tidas21 @ Aug 5 2009, 02:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ราคามันลงมาได้ส่วนหนึ่งก็เพราะเขาไม่ขายพ่วงเกมอีก10แผ่นไงครับ

ตัวอย่างนะ
วีครบชุด7500 แถมเกม10เกม
ค่าแผ่นร้านก็ตีไปแผ่นละ50 ทั้งๆที่ความจริงทุนแค่ไม่เท่าไหร่
แต่เขามาเอากำไรจากลูกค้าตรงนี้ด้วยไงครับ

จริงๆ ไม่อยากบอกนะครับ เดี๋ยวจะหวังกันมากไป แต่ผมได้ ราคานั้น พร้อมแถมเกม 10 เกม ด้วยครับ

ราคามันลดลงจริงๆ ครับ ต้องเชื่อแล้วแหละครับ

#28 ZooZ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 August 2009 - 03:43 PM

กำลังจะไปซื้อแล้ว

#29 kirayamoto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 August 2009 - 09:10 AM

QUOTE (mennie @ Aug 4 2009, 05:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอาศัย Nadz เป็นราคากลางในตลาดครับ

เพราะถ้ามันลงมา 6800 จริงๆเนี่ย Nadz เค้าจะปรับตามในไม่กี่วัน

รอดูของ Nadz ลอตใหม่

แต่ที่ผมสังเกตุมานะครับหลังจากที่ซื้อ DSL มา 2เครื่องล่ะNadz จะแพงกว่าสะพานเหล็กอยู่ 500-600 นะครับอันนี้ไม่รุ้ว่าอยู่ที่การต่อราคาร้านที่สะพานเหล็กด้วยรึเปล่าแต่ก็อย่างว่าล
ะครับตาดีได้ตาร้ายเสียเดี่ยวนี้สะพานเหลํกมันเป็นแบบนี้ไปหมดแล้วก็คิดละกันครับว่า 500-600 แลกกับความสบายใจ

#30 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 11 August 2009 - 09:38 AM

ถูกสุดๆเลยครับ ตอนนั้น(ปีกว่าเกือบสองมั้งไม่แน่ใจ) เครื่อง US 2หมื่น2 แน่ะครับ

แผ่นเล่นได้แต่แผ่นแท้ แผน่นละ 2 พัน

ตอนนี้ถูกไม่รู้ว่าถูกยังไงแล้วง่ะ ฮือๆ