`

Jump to content

ถามเรื่อง FallOut3 หน่อยครับ กระทู้หายไปไหนไม่รู้

2 replies to this topic

#1 atec555555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 August 2009 - 03:45 AM

คือ เล่นมาตั้งนาน ก็ มาไกลพอควรอะครับ แต่ไม่รู้จะมีปืนโหดๆอีกไหม มีแมร่งจะครบทุกปืนแล้วนี่ 555 แล้วมัน คอมโบ้ ปืนยังไงอะครับ แล้วชุดโหดๆ นี่มันมี ให้ซื้อไหมหรือต้องเกบ จากศตูร เอา ผมยังใช้ เสื้อผ้า จาก โจร ท่อน้ำอยู่เลย (ผมเรียกกันอย่างนั้น) กว่าจะยิงMutan ตายนานมากๆ เครียดเลยครับไม่รู้ มีวิธีผสมปืนโหดๆไหมอะครับแล้ว ผสมได้ที่ไหนขอบคุนครับ อยากจะ
จบและ เพราะ Fable2 ก็จะจบและ555 จะได้ ต่อBioshock ก็จะจบและ ไม่จบสักที 555 ไงขอบคุนครับ

#2 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

• Royal Executive Members

Posted 03 August 2009 - 12:49 PM

ปืนลินคอนสำหรับผมดีสุดครับ
แล้วชุดจากท่อระบายน้ำก็ดีสุดสำหรับผมครับ แต่ความลับเกมส์นี้มีเยอะ หาไปเรื่อยๆมันดีครับ

#3 FreedomFighter

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 August 2009 - 02:35 PM

ขอแยกเป็นมี DLC กับ ไม่มี DLC ละกัน

ผมเล่นที่ระดับ Very Hard นะ เพราะงั้นDmg ที่ผมทำได้ลดลงครึ่งนึง(แต่โดนหนักสองเท่า) ก็เลยคิดว่าไอ้ปืนที่ผมๆใช้คงจะ
สอยศัตรูในระดับปกติได้สบายๆ

ไม่มี DLC
Xuanlong Rifle เป็นปืนแรร์ของ Chiness Assault Rifle จำนวนกระสุน 32นัดต่อแม๊ก(ปกติ24) ปืนนี้พวกชอบปืนเสียงดังๆ
คงถูกใจเพราะกระหึ่มมาก อัตราการเสื่อมสภาพปานกลาง ส่วนอะไหล่หาไม่ยาก ถ้าเราลงหุ้นกับพวกพ่อค้าไว้ มันจะมีมาขายให้เรื่อยๆ
Dmg ที่ทำได้จะราวๆ 60-80 ถ้าจำไม่ผิด (ของผม 132รวมPerk)
แต่ที่แย่คือมันยิงกระสุนไม่แม่นมาก ถ้ายิงเป็นชุดๆละ 3นัดก็โอเค

10mm Ultra SMG ปืนแรร์ของ Submachine Gun ได้จาก Sydney จำนวนกระสุน 50นัด ยิงได้กระจุยกระจายมาก
แต่ไม่แม่น และ พังไว ถ้าเทียบกับปืนข้างบนในเรื่องความแรงต่อนัดจะแพ้ แต่ถ้าเทียบความแรงทั้งแม๊กกาซีนจะชนะ
อันนี้แล้วแต่ใครจะชอบอะนะ

Lincole Repeater ปืนล่าสัตว์ของลินคอห์น เป็นปืนประเภท Hunting Rifle ที่แรงที่สุดแล้ว แต่กระสุนแพงและหายากมากๆ
ปืนนี้ถ้าเราเล็งเป้าไปทางไหน ยิงแล้วจะเข้าเป้าที่ยิงทันที (Spread 0) ความแรงสูงมาก อะไหล่ก็หาง่าย แต่กระสุนหายาก
ไม่เหมาะในสถานการณ์ตะลุมบอน แต่ถ้าเราซุ่มตุ๋ยก็โอเค

Victory Rifle ปืน Sniper Rifle แบบแรร์ เหมือนสไนเปอร์ปกติ แต่ว่าทนทานกว่า ยิงแรงกว่า และถ้ายิงติดคริ ศัตรูจะล้มไป1-4วินาที
Reversist Rifle ปืน Sniper Rifle แบบแรร์ เหมือนสไนเปอร์ปกติ แต่ว่ายิงเร็วกว่า และ มีกระสุนในแม๊กแค่ 3นัด (ไม่ดีเท่า Victory)

A3-21 Plasma Rifle ปืน Plasma แบบแรร์ เหมือนพลาสม่าปกติ แต่ยิงไวกว่า แรงกว่า ทนทานกว่า ได้จากเควส
Wazer Wifle ปืน Laser แบบแรร์ ยิงไวกว่า แรงกว่า ทนกว่า แต่เบากว่าพลาสม่าครึ่งนึง ซื้อจากเด็กใน Little Lamplight
*Plasma ยิงแล้วกระสุนไม่โดนเป้าทันที ต้องรอเวลาวิ่งมันเลยเหมาะกับระยะใกล้ กลาง ส่วนLaserยิงแล้วโดนทันที เลยเหมาะกับ กลาง-ไกล

Opertion Anchorage DLC
Gauss Rifle ปืนพลังแม่เหล็ก ยิงปุ้บโดนปั้บ เป็นปืนประเภท Energy Sniper Rifle กระสุนก็หาง่ายมาก แต่เสียตรงไม่มีอะไหล่ซ่อม ต้องซ่อมกับพ่อค้า
ถ้ายิงโดนเป้าหมายและติดคริ เป้าหมายจะล้มไป4-8วินาที เป็นปืนที่น่าใช้มาก และ เป้าเล็งยิงง่ายกว่า Sniper Rifle
*ถ้าทำ Glitch เราจะเอากระบอกที่ความทนทานไม่ลดออกมาได้

The Pitt DLC
Prederator เป็นปืน Assault Rifle แบบติดลำกล้องและที่เก็บเสียง(แรร์) แย่ตรงที่มันไม่ได้แม่นเลยถึงติดลำกล้องมา และเบากว่า Chiness Assaultถึงครึ่ง
แต่ดีตรงมันเก็บเสียง แล้วแต่คนชอบครับ
Metal Blaster เป็น Laser Shotgun เพราะพอยิงแล้วมันจะมีเลเซอร์พุ่งออกมา 9เส้น แต่ใช้พลังงานหน่วยเดียว แรงมากถ้าโดนครบ
เพราะแต่ละเส้นจะมีโอกาสติดคริแยกกัน ถ้าผมจำไม่ผิด 9เส้นที่ว่าถ้าติดคริหมด ยิงเบฮีมอธทีเดียวตาย

Broken Steel DLC
Heavy Incinerator เป็นปืนครกพ่นไฟ ดีกว่า Flamethrowerมากๆ ถ้าใช้เป็นจะเป็นปืนที่สนุกและสวยงามจริงๆ ผมเคยให้เพื่อน6คนถือดู
เวลายิงเหมือนจุดพลุเลย แถมยิงข้ามแม่น้ำด้วยแม่นโคตรๆ

Point Lookout DLC
Blackwater Rifle เหมือนจะเป็น ลินคอห์นรุ่นจิ๋วเพราะใช้กระสุน 10mm ไม่แรงเท่า แต่โอกาสคริสูงกว่า ยิงแม่นน้อยกว่า และซ่อมยากกว่า
Microwave Gun ใช้โมเดลเดียวกับปืนสะกดจิต แต่ถ้ายิงศัตรูตายมันจะสลายเป็นผง

เท่าที่ผมจำได้อะนะ ส่วนสถานที่เก็บลองเปิดดูในFallout Wikiละกัน