`

Jump to content

ฝันใกล้เป็นจริง อิ อิ มีคนอ้างว่าเล่นเกม RR7+ Resistance จาก HDD ได้แล้วคับ

39 replies to this topic

#21 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 02:58 PM

แปลกใจมาก ไปนั่งดูตามบอร์ดที่เคยตามอื่นๆ รวมทั้งบอร์ดที่เป็นที่แรกที่ปูดเรื่อง ISO เกม Ps3 ด้วยไม่มีการคุยเรื่องนี้เลยนะ ซึ่งน่าจะเป็นที่สนใจมากกว่านี้ ดังนั้นข่าวนี้อาจจะ FAKE หรือไม่จริงก็ได้นะครับเนี่ย ชักไม่แน่ใจซะแล้ว เงียบผิดปกติ :numairu:

#22 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 03:02 PM

คุณ coco ก็ระวังหน่อยแล้วกันครับ

มันมีตัวอย่างมาแล้ว คือ PSP Fw1.5

แม้ในปัจจุบันนี้เครื่องมือ 2 ก็ต้องเป็น 1.5 ถึงจะได้ราคา Fw.อื่นนี่คนละเรื่องเลย แม้ว่าจะเล่นก็อปได้แล้วก็เถอะ (แต่ตอนนี้ต้องเป็น 2.71se ล่ะนะ)

#23 jear

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 November 2006 - 05:54 PM

ผมว่านะสิ่งที่ xbox360 กลัวที่สุดก็ linux นี่แหละครับ :ah

เพราะหากแพร่หลายออกไป คนหันมาใช้ linux ใน pc มากขึ้น :explain เกรงว่าความยิ่งใหญ่จะถูกสั่นคลอนได้

ผมเป็น sony อาจจะเปิดหรือปิด linux ก็ได้

แต่ถ้าผมเป็น microsoft นะครับ เกหมดหน้าตักครับ :um งานนี้เอาให้ ps3 เซให้ได้ ไม่งั้นเซเองแน่

#24 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 06:26 PM

View Postnonp, on Nov 27 2006, 03:02 PM, said:

คุณ coco ก็ระวังหน่อยแล้วกันครับ

มันมีตัวอย่างมาแล้ว คือ PSP Fw1.5

แม้ในปัจจุบันนี้เครื่องมือ 2 ก็ต้องเป็น 1.5 ถึงจะได้ราคา Fw.อื่นนี่คนละเรื่องเลย แม้ว่าจะเล่นก็อปได้แล้วก็เถอะ (แต่ตอนนี้ต้องเป็น 2.71se ล่ะนะ)

เหอๆ แต่ถ้าซื้อมาแล้วผมคงไม่ขายหรอกครับ อิอิ

#25 asdc

เซียนเกม

Posted 27 November 2006 - 07:41 PM

ช่วยอธิบายเรื่องลินุกใหม่ทีสิ
ฟังไม่เข้าใจเลย

ได้โปรดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Edited by ฟลุ้ค แคทเทอรีน, 27 November 2006 - 07:42 PM.

#26 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 27 November 2006 - 08:21 PM

สงสัยว่าทำไมhackกันได้ไวขนาดนี้เชียวเหรอ
ผมว่างานนี้sonyเสียหน้านะ ที่securityไม่ดีอ่ะ
ขนาดออกหลังตั้งปีนึง ยังโดนซะแบบนี้

แต่ก็นะ ผลดีสำหรับผู้บริโภค

:eiei

#27 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 27 November 2006 - 08:55 PM

เหมือนปิดประตูบ้าน แต่โยนกุญแจให้ขโมยเลย ล็อคอย่างดีหลายชั้น แต่ไขได้ง่ายๆ

#28 coco

คู่อริพีคุง

Posted 27 November 2006 - 09:45 PM

Linux ก็แค่เป็น OS ตัวนึงที่เหมือนๆwindowนี่แหละครับ PS3 มันสามารถลงOSที่ว่านี่ได้นะครับ เลยทำให้เกิดความหลากหลายในการใช้งาน (ให้นึกภาพเอาว่า Xbox360 ลงwindowประมาณนั้นแหละครับ) แต่ไอความหลากหลายนี่แหละครับ กลายเป็นการเปิดประตูให้เหล่าเซียนเข้าไปล้วง ไปแคะ จนสามารถดึงเอาข้อมูลในแผ่นเกมออกมาได้(น่าจะเห็นกันตามบิทแล้วนะครับ) และจนวันนี้มีข่าวลือว่าทำLoaderในการเล่นเกมจากHDDได้แล้ว ทั้งหมดก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ ถ้าผิดตรงไหนช่วยแก้ด้วยนะครับ เพระส่วนตัวผมไม่เคยเล่นLinuxอยู่แล้ว

ปล. แต่ผมงงไอตัวLoader นี่อยู่เหมือนกัน ว่ามันสามารถทำbypass ผ่านพวกAACS กะ HDCP ได้แล้วเหรอ ใครรู้ช่วยบอกทีหรือว่าตัวแผ่นเกมมันไม่มีพวกที่ว่านี่

#29 Gobkero

เซียนเกม

Posted 28 November 2006 - 09:17 AM

สรุปว่าข่าวเรื่องเล่นเกมบน HDD นี่น่าจะมั่วนะคับ :cry ที่อื่นๆ นี่เงียบสนิทแถมบอร์ดที่เป็นต้นตอนี่มีคนด่าด้วยซ้ำว่าใครเชื่อนี่ท่าจะบ้า :blur อ่าว ฝันสลาย รอลุ้นตอน Yellow Dog ออกมาอีกทีละกัน

#30 Saka

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 28 November 2006 - 12:17 PM

ต่อไปคงมีกิจการรับ load เกมลง HDD กันตรึม

#31 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 November 2006 - 01:58 PM

View Postcoco, on Nov 27 2006, 09:45 PM, said:

Linux ก็แค่เป็น OS ตัวนึงที่เหมือนๆwindowนี่แหละครับ PS3 มันสามารถลงOSที่ว่านี่ได้นะครับ เลยทำให้เกิดความหลากหลายในการใช้งาน (ให้นึกภาพเอาว่า Xbox360 ลงwindowประมาณนั้นแหละครับ) แต่ไอความหลากหลายนี่แหละครับ กลายเป็นการเปิดประตูให้เหล่าเซียนเข้าไปล้วง ไปแคะ จนสามารถดึงเอาข้อมูลในแผ่นเกมออกมาได้(น่าจะเห็นกันตามบิทแล้วนะครับ) และจนวันนี้มีข่าวลือว่าทำLoaderในการเล่นเกมจากHDDได้แล้ว ทั้งหมดก็น่าจะประมาณนี้แหละครับ ถ้าผิดตรงไหนช่วยแก้ด้วยนะครับ เพระส่วนตัวผมไม่เคยเล่นLinuxอยู่แล้ว

ปล. แต่ผมงงไอตัวLoader นี่อยู่เหมือนกัน ว่ามันสามารถทำbypass ผ่านพวกAACS กะ HDCP ได้แล้วเหรอ ใครรู้ช่วยบอกทีหรือว่าตัวแผ่นเกมมันไม่มีพวกที่ว่านี่

AACS ถ้าใช้ hardware ของเครื่องไม่น่าจะมีปัญหาครับ
คล้ายๆกับกรณี DC อ่าน GD-Rom น่ะครับ คือใช้เครื่องมันเองอ่านเลย
HDCP นั้นมีผลเฉพาะหนังครับ เกมเขาไม่กล้าทำหรอกครับ

ส่วนพวก loader นี่ไม่เกี่ยวครับ sony เขามี loader มาให้ (สำหรับลง linux)
ถ้า hack loader ให้มัน load xmb เพื่อ bypass ตัว protection ในเครื่อง (ไม่ใช่ AACS/HDCP) หรือ load เกมตรงๆได้ก็จบล่ะครับ

เกมไล่จับก็จะเริ่มขึ้น

#32 คนจริงเขย่าจอ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 November 2006 - 09:31 PM

อิอิไม่มีอะไรที่เกมเมอร์ทำไม่ได้

#33 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 28 November 2006 - 09:48 PM

คุณ Burm เป้นคนที่มีความรู้เรื่อง it เยอะมาก ชอบๆ ถามไรตอบได้หมดเลย ทำ งานไรอยู่คับ :kanoiyom

#34 joe-limited

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 November 2006 - 11:09 PM

ก็อบให้ได้นะ...แฮกเกอร์ เอาใจช่วย :aha:

#35 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 December 2006 - 01:53 AM

นับว่าเป้น ข่าวดี ของ ผู้บริโภค ตามอัตภาพอย่างพวกเราๆท่านๆจริงๆนะคับ :aha: แต่ ผมก็อดสงสารผู้ผลิตไม่ได้จริงๆ :cry2 เกี่ยวกับเรื่องการโดน ก๊อปปี๊ การแฮร์คข้อมูล หรือการละเมิดลิขสิทธิ์ต่างๆนาๆ เนี่ย เสียงของผมคงเป็นส่วนน้อยในการจะต่อต้าน เรื่องพวกนี้ แต่ผมก็ จะพยายามทำทุกสิ่งให้ถูกต้องที่สุดและไม่เดือดร้อนตนเองและผู้อื่น :her

เอาใจเขา มาใส่ใจเรา บ้าง ก้เป็น ประโยคเตือนสติตนที่ดีมากตลอดกาลนะคับ :kanoiyom

#36 gmz

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 02 December 2006 - 11:00 AM

เค้าลืมคิดเรื่องขนาดของเกมไปอ่ะเปล่าเนี่ย BD แผ่นนึงเท่าไร? แล้วเครื่อง write อ่ะ อืม หรือต่อไปคงต้องซื้อ HD มาเตรียมไว้ใส่เกมเยอะๆ แต่ก็อีกล่ะ เกมนึง10G up จะโหลดจากเน็ตเมืองไทย ก็ช้าเหลือเกิน โอวววว

#37 AKoKoH

Where is my Doughnut !!

Posted 10 July 2008 - 12:14 AM

#38 butabuta

ชีวิตในความทรงจำไม่มีวันตาย

Posted 10 December 2009 - 01:10 PM

dgo

#39 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 21 December 2009 - 03:29 AM

ดูเหมือนจะอ้างจริงๆ 55+

#40 987654321

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 June 2010 - 07:39 PM

เธซเธฒเธ„เธงเธฒเธกเธฃเธนเน‰