`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

หากลุ่มแชร์เพลงrockband2ทั้งหมดทุกเพลงเลยครับ

flukesound's Photo flukesound 01 Aug 2009

พอดีผมเพิ่งได้แผ่นมาครับ ยังไม่เคยโหลดอะไรเลย ไม่รู้วิธีโหลดด้วย ไม่ทราบว่ายังพอมีกลุ่มแชร์เหลืออยู่บ้างมั้ย ผมอยากได้แบบครบทั้งหมดทุกเพลงที่มีให้โหลดเลยครับ
ท่านใดพอรู้ทางก้อช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

flukesound's Photo flukesound 01 Aug 2009

รอครับ ใครที่เป็นมือใหม่เหมือนกัน มาแจมได้เลยครับ โหลดทุกเพลงไม่อั้น

อ้อ หรือกลุ่มไหนยังขาดสมาชิกอยู่ก้อpmมาตามตัวได้เลยครับ ผมเอาหมด สู้ทุกเพลง(นอกจากเพลงที่มีแล้ว) ทุกราคา ไม่มีข้อแม้ อิอิ

nightdao's Photo nightdao 01 Aug 2009

รอ ผมได้อุปกรณ์การเล่นก่อนนะครับ หุหุ เจ้าบุญทุ่มเหมือนกานแหละท่ามี

pizzahunt's Photo pizzahunt 01 Aug 2009

ลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ตอนนี้หาซื้อไม่ได้ทีครับ ที่หาดใหญ่ไม่มีขายเลยครับ

flukesound's Photo flukesound 02 Aug 2009

QUOTE (nightdao @ Aug 1 2009, 09:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอ ผมได้อุปกรณ์การเล่นก่อนนะครับ หุหุ เจ้าบุญทุ่มเหมือนกานแหละท่ามี

หาอะไรอยู่บ้างครับ หาได้รึยัง เดี๋ยวผมช่วยดูให้ครับ

QUOTE (pizzahunt @ Aug 1 2009, 10:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ตอนนี้หาซื้อไม่ได้ทีครับ ที่หาดใหญ่ไม่มีขายเลยครับ

มาซื้อที่กรุงเทพเลยครับ พอหาได้ อิอิ เดี๋ยวผมช่วยหาอีกแรง
จะได้มีเพื่อนเล่นกันเร็วๆ

QUOTE (pizzahunt @ Aug 1 2009, 10:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>

มาซื้อที่กรุงเทพเลยครับ เดี๋ยวผมช่วยหาอีกแรงนึง
จะได้มีเพื่อนเล่นเร็วๆ อิอิ

flukesound's Photo flukesound 02 Aug 2009

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ 3ที่แล้ว รวมผมด้วยอิอิ

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 02 Aug 2009

ด้วยคนละกันครับเล่นมาได้อาทิตย์เดียวเอง yoyo_71.gif yoyo_71.gif

nightdao's Photo nightdao 02 Aug 2009

กำลังตามหากีต้าอยุ่ครับ เห็นมีคนขาย แต่ขายตั้ง4000พันไหวอะครับ ต้องซื้อแผ่นเกมแยกอีกตะหาก T T

thekengs's Photo thekengs 02 Aug 2009

อ่าวคุณ flukesound ไม่ได้อยู่วงแชร์กับผมเหรอครับ
แล้วก็ส่งรายละเอียดไปให้แล้วด้วยนิ
งงเลย

nightdao's Photo nightdao 02 Aug 2009

ได้กีต้าเปล่าเปล่าและครับ หาแผ่นเกมก่อน

QUOTE (thekengs @ Aug 2 2009, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่าวคุณ flukesound ไม่ได้อยู่วงแชร์กับผมเหรอครับ
แล้วก็ส่งรายละเอียดไปให้แล้วด้วยนิ
งงเลย

อยู่ครับไม่ต้องกลัว ช่วงนี้เอาหมด

QUOTE (nightdao @ Aug 2 2009, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้กีต้าเปล่าเปล่าและครับ หาแผ่นเกมก่อน

ยินดีด้วยครับ ได้ของใหม่ๆมาครองเลย

ลองเช็คราคาคร่าวๆมาแล้วครับ ค่าเหมาเพลงทั้งหมดถ้าหาร5แล้ว ตกคนละ5พันบาทขึ้นครับ(ยังไม่ใช่ราคาที่แน่นอน)
เป็นราคาที่ค่อนข้างสูง เหงื่อตก แพงกว่าแผ่นกะอุปกรณ์อีก 55 แต่ผมสู้ครับ
จะเล่นแล้วต้องเล่นให้สุด ท่านใดจะเอาด้วยหรือไม่เอาแล้วก้อบอกได้นะครับ
ไม่ว่ากัน และไม่รีบร้อนครับ ครบเมื่อไหร่ซื้อเมื่อนั้น

เง่ย ล่อซะ100กว่าเพลงทีเดียวเลยหรอครับ เยอะไปใม๋ ทีละ10ก็ได้ครับ แค่10กว่าจะเล่นครบหมดก็หลายวันและครับหุหุ

ไม่ใช่แค่ร้อยกว่าเพลงครับ ทั้งหมดเกือบ700เพลงตะหาก อิอิ(ผมมันคลั่งดนตรี)
แต่ไม่เป็นไรครับ ถ้าสมาชิกไม่เห็นด้วย ก้อโหลดเป็นล็อตๆเอาก้อได้ครับ
ลองแชร์ความคิดเห็นกันดูครับ

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 02 Aug 2009

เลือกโหลดเฉพาะที่อยากเล่นและที่อยากฟังดีกว่าครับ โหลดหมดก็เสียดายบางเพลงทีไม่ได้ชอบ yoyo_53.gif

จัดไปครับทุกท่าน ผมยังไงก้อได้ อิอิ แต่ว่าเกาะกลุ่มกันไว้ก่อนเป็นดีที่สุดครับ ทำอะไรก้อง่าย

pizzahunt's Photo pizzahunt 03 Aug 2009

เดียวผมค่อยมาลงหลายชื่อเพลงที่ออกมาแต่ละเดือนให้นะครับ แล้วค่อยมาเลือกกันอีกทีว่าจะเอาเพลงอะไรกันบ้างครับ จะได้ตามเก็บกันง่ายๆครับ OK ป่าวครับ แล้วเดียวจะขอช่วยท่าน หนุ่ม hidef ให้จัดการเรื่องซื้อเพลงให้ครับ สะดวกรวดเร็ดดีครับ
แต่ตอนนี้ วงแชร์ ของเรามี

1.ท่าน flukesound
2.ท่าน nightdao
3.ท่าน Hyuga Masho
4.ตัวผมเองครับ pizzahunt

ยังขาดอีก 1 ท่านอะครับ

ใครมีความคิดเห็นยังไงบอกกันมาได้เลยนะครับ

flukesound's Photo flukesound 03 Aug 2009

QUOTE (pizzahunt @ Aug 3 2009, 12:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดียวผมค่อยมาลงหลายชื่อเพลงที่ออกมาแต่ละเดือนให้นะครับ แล้วค่อยมาเลือกกันอีกทีว่าจะเอาเพลงอะไรกันบ้างครับ จะได้ตามเก็บกันง่ายๆครับ OK ป่าวครับ แล้วเดียวจะขอช่วยท่าน หนุ่ม hidef ให้จัดการเรื่องซื้อเพลงให้ครับ สะดวกรวดเร็ดดีครับ
แต่ตอนนี้ วงแชร์ ของเรามี

1.ท่าน flukesound
2.ท่าน nightdao
3.ท่าน Hyuga Masho
4.ตัวผมเองครับ pizzahunt

ยังขาดอีก 1 ท่านอะครับ

ใครมีความคิดเห็นยังไงบอกกันมาได้เลยนะครับ

ตามนี้เลยครับท่านpizzahunt ผมว่าวิธีของคุณสะดวกดี
ขอบคุณที่ช่วยอำนวยความสะดวกครับ