`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เรื่อง Wii ที่พังเมื่อวาน ได้ข้อสรุปแล้วน่...

loof's Photo loof 26 Nov 2006

ถามจริงเหอะเฮียตี๋เคยลดให้ใครไหม

ekbee's Photo ekbee 26 Nov 2006

View Postloof, on Nov 26 2006, 11:15 PM, said:

ถามจริงเหอะเฮียตี๋เคยลดให้ใครไหม

เคยครับ ลดให้ผมครับ ผมเองก็เป็นลูกค้าเก่าแก่ของแกเหมือนกัน ตั้งแต่ตอน Rockman 3 ออก

จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไหร่ แต่ตอนนั้นซื้อของ แล้วแกกดๆ เครื่องรวมราคา พอแกรวมเสร็จ แกบอกว่าเอาเท่านี้พอ ไม่เอาเศษ

ยืนยันว่าเป็นความจริงครับ

Guest_ผู้มาเยือน_* 27 Nov 2006

เคยได้ลด50บาทครับ เหอะๆ ของราคาเกือบพัน แต่ถ้าซื้อโดยไม่ต่อ ร้านแกถูกมากแล้วหละครับ
แต่ถ้าต่อแล้วต่ออีกล่ะก็ร้านอื่นน่าจะถูกกว่าเพราะร้าน เฮียตี่แกไม่ค่อยมีนโยบายเปลี่ยนราคาเท่าไร

Guest_ผู้มาเยือน_* 27 Nov 2006

เอ้อ.... สรุปก็ไม่รู้ว่าร้านเฮียอยู่ไหนแหะ

อยากเห็นจัง

P' Nick's Photo P' Nick 27 Nov 2006

ร้านเฮียตี๋ ที่ 1 ในใจผมเลยครับ

ป.ล. เฮียตี๋ก็เคยลดราคาให้พี่นิคอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ :kanoiyom

Natarn's Photo Natarn 27 Nov 2006

ผมก็สั่งเฮียไว้เหมือนกัน ไปเอามาแล้ว
แต่ติดที่ จอยผมได้แค่ วีโมทมา 3 อัน นันชุก ไม่ได้
พอไปถามร้านอื่นเค้าขายเป็นคู่
พอไปหาเฮีย เฮียบอกคืนได้เลย เค้าให้ไปซื้อที่อื่นได้
หลายอย่างแล้ว ร้านนี้สบายใจและวางใจได้แน่นอนครับ

ยินดีที่เล่นได้แล้ว เป็นผมก็คงว้าวุ่นใจเหมือนกัน
เล่นให้สนุกนะครับ

vitty's Photo vitty 27 Nov 2006

ร้านยอดเยี่ยมครับ

บอลครับ's Photo บอลครับ 27 Nov 2006

ซื้อของร้านแกประจำ อยากให้พานเหล็กมีร้านดี ๆ แบบนี้เยอะ ๆ

Justseeing's Photo Justseeing 27 Nov 2006

แกถึงอยู่ได้ทุกวันนี้ไง โดนล้อมซะขนาดนั้น ยังอยู่ได้เลย

ไว้ ps3 กับ wii ราคาพอเหมาะเมื่อไหร่ จะไปหวดกับแกอีก

View Postรักคนแก่, on Nov 26 2006, 08:39 PM, said:

แล้ว 360 ของร้านเฮียดีเปล่าคับ

รู้สึกหลังๆมา แกไม่เอามาขายเลยครับ เหมือนแกรู้ว่ามีปัญหา

GapKung's Photo GapKung 27 Nov 2006

ดีใจด้วยครับคุณ CMAI
ขอคาราวะเฮียด้วยคนครับ

tonton's Photo tonton 27 Nov 2006

ทำดีได้ดีจริงๆ ทำดีก็ได้ลูกค้าดีๆๆๆ

khujaba's Photo khujaba 27 Nov 2006

ขนาดไปซื้อครั้งแรก เฮียแกก็ลดเศษให้ละอ่ะ

จริงๆไม่ต้องลดให้ก็ได้ เข้าใจคนค้าขายก็ต้องเอากำไร ถึงจะแพงนิดหน่อยแต่อุ่นใจกว่า (แต่จริงๆแกขายไม่แพงนะ ราคาปกติ)

ขอแค่เฮียจริงใจกับลูกค้าแบบนี้ก็พอ ไม่ใช่ทำแบบบางร้าน ก่อนซื้อพูดจาหวานๆ ลดให้เยอะๆ(ตั้งราคาไว้สูง เผื่อให้ต่อ) พอซื้อแล้วมีปัญหา โยเยสารพัด

nonp's Photo nonp 27 Nov 2006

เจ๋งเลยครับ

ไว้ PS3 ผมคงไปสอยร้านเฮียแน่ๆเลย

Playmarker's Photo Playmarker 27 Nov 2006

เมื่อวานลองไปเดินดูได้เจอเห็นตี๋ตัวเป็นๆแล้วคับ ตั้งใจจะไปซื้อจอย PS2 เดินวนอยู่สะพาน2-4อยู่4-5รอบหาร้านแกไม่เจอ ตอนแรกคิดว่าเป็นร้านใหญ่ หาตั้งนานกว่าจะเจอ *-*

.exe's Photo .exe 27 Nov 2006

View Postloof, on Nov 26 2006, 11:15 PM, said:

เคยลดให้ผมเหมือนกันครับ :aha: ตอนไปซื้อแผ่นเกมคิวบ์ :shame2

ohnut7's Photo ohnut7 27 Nov 2006

โอ้วแจ่มครับ ^^

tully's Photo tully 27 Nov 2006

กลายเป็นกระทู้ชมเฮียตี๊ซะได้
ไหนๆ เข้ามาแล้ว ... ก็เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ
ซื้อตั้งแต่สมัย fc ... ตลับ dq3 เซพไม่ได้ ... พี่แกไม่ดูเลยว่าจริงไม่จริง แต่หยิบตลับใหม่ให้ทันที ... หลังจากนั้นก็ซื้อร้านแกมาตลอด
ส่วนเรื่องลดราคา ก็ได้ลดบ้างนะครับ ... ขอปัดเศษแก แกก็ให้

Natt2515's Photo Natt2515 29 Nov 2006

ผมเป็นลูกค้าเฮียมานานกว่า 3 ปี ขอยืนยัน นั่งยันในการบริการครับ เคยซื้อ Artgame แล้วมีปัญหาภายใน 3 วันไปบอกเค้า เจอสวนเลยว่าจำไม่ได้ว่าเครื่องซื้อที่นี่ เซ็งมาก ขอคาราวะในความเสมอต้นเสมอปลายของเฮียครับ

Natarn's Photo Natarn 30 Nov 2006

ผมก็โดน Art กรณี DreamCast เหมือนกัน
เค้าทำเหมือนเราไม่ใช่ลูกค้าเค้าเลย
พอจะไปซื้อของเค้า ก็ดันมาบอกว่าเราเป็นลูกค้าประจำอีก

ไม่เหมือนเฮียที่ไม่เห็นว่าเราประจำหรือไม่ประจำ
เอาก็เอา ไม่เอาก็ไม่เอา เสียก็เปลี่ยนโดยไม่เช็คเลย
คืนของก็ได้ ราคาลดได้ก็ลด ลดไม่ได้ไม่ลด ไม่มีบอกเพื่อต่อ
Edited by Natarn, 30 November 2006 - 01:46 AM.

yuttakan's Photo yuttakan 03 Dec 2006

ตรงลงร้านเฮียตี๋อยู่ตรงใหน - -"