`

Jump to content

Review Wii ซิครับ (ภาพเยอะนะ)

17 replies to this topic

#1 Jun-on-AT

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 November 2006 - 12:21 AM

มาใหม่ครับ (แต่อาจจะเข้ามาไม่บ่อย นะครับเพราะงานผมปรกติจะล้นพ้นตัว มากเลย -_-")
ส่วนตัว ผมออกจะห่างหายจาก ร้านเกมส์ กันไปนาน เลยประเดิม เคาะสนิมวิชา ด้วยการเดินหา เครื่อง Wii ซักเครื่อง
หาไปหามา (ร้านรู้จักปิดไปเยอะ) สุดท้ายมา ลงที่ NADZ Project เนี่ยแหละ
(พอดีไปเจอ หลายท่านที่เล่น Board นี้ไปถอย PS3 พอดี ไอ้ผมก็หวังดีอยากให้เสียตังกันอีกรอบ
เลยลองเครื่องกันนิดหน่อย ตรงนั้นแหละครับ เห็นตอนก่อนกลับได้ยินแว่วๆ dvdgameonline เลยลองเข้ามาหวังว่า ไม่ผิด บอร์ดนะครับ 555)
:555 กลัวพลาดก็ หัวเราะ แก้เขินไปซะงั้น

มาดูกันว่า 19,900 ได้อะไรมาบ้าง (ผมว่า ok เพราะสั่งผ่าน net ให้ Fed-Ex ใส่เรือบินวิ่งมาก็ ราคาแถวเนี้ยคือ - ไปพันแก่ๆ
ถ้ารอมันขนใส่เรือมาได้ จะถูกกว่านี้ครับ )

1.Wii เครื่อง แพก เมกา มี Wii Sport อยู่ข้างใน
2.Zelda - TWP (ไม่มี ผมไม่ซื้อ จิงๆนะ)
3. หม้อแปลง ตัวนึง

แต่ด้วยความเดิมที่ว่า ผมจะถอย PS3 แหละ (คนแถวนี้ ไปหิ้วกันเองซะ 2-3 คน แล้วครับ พอจะแจมเล่นได้)
เลยทำไห้มี ตังเหลือ นิหน่อย เลยพ่วง
1. Super Monkey Ball
2. Trauma
มาด้วย แค่นี้ ก็อิ่มอีกนานแลยครับ
(ไว้จะตามเก็บ DragonBall ตามที่ยุนะครับ)

:kanoiyom

อาจจะมัวๆนะครับ เพราะเป็นกล้องเก่าถ่ายมืดๆ ก็แบบนี้แหละครับ (ตัวใหม่โดนอาเจ๊ยึดไป ถ่ายรูป อาม่าในงาน พืชสวนโลกนู้นแหนะครับ)

ของในกล่อง นะครับ

เอกสารไว้อ่านสอบ Cert Nintendo นะครับ (ไม่ใช่ User Manual ต่างหากครับ)

Nintendo เค้าให้มาอ่านเอาถ้วยนะครับ ให้มาเยอะจริงๆ

จริงๆ มันมีหลายภาษานะครับ ไม่ต้องกังวลไป อ่านจริง สองเล่ม กะ หนึ่งแผ่นครับ (ไอ้ผมก็ อ่านไม่ออกแฮะ มีแต่ตัว ขยึกขยือ)

ข้างบน พูด(เขียน) เหมือนดี แต่เอาเข้าจริง แล้วผมก็อ่านแค่

ถ่ายมารอบด้านเลยครับ จะได้รู้ๆ กันไปเลย ว่ามีอะไรบ้าง (ด้านที่เหลือ ก็แค่ผิวขาวๆ เนียลๆ ไม่มีอะไร)

ถ่ายขั้วสาย มาให้ดูว่า แม้แต่ อแดปเตอร์ ไฟเข้า ยังไม่เหมือนกัน เสียบกะ GC ไม่ได้นะครับ
(ของGC จะมนๆ วี จะเหลี่ยมๆ) ซึ่งก็ถูกของ พี่นินเค้า เพราะวี กินไฟมากกว่ากระจึ๋งนึง
แต่ที่เคืองก็สาย คอมโพเน้น เนี่ยแหละครับที่ต้อง ถอยกันใหม่ สิ่งที่ใช้ได้ จาก GC คือ แผ่น เมม จอย แค่นั้นเอง

ต่อเครื่องเสร็จ เจอวัตถุ ปริศนา คาใจ ไม่แน่ใจ ว่าฝรั่ง หรือ ญี่ปุ่น กันแน่ที่ทำเกินมา สองชิ้น ??

เดือดร้อนครับ พี่น้อง เหมือนทำมาแกล้งกันให้ ต้องเปิด User Manual จนได้
(แผ่นกลมๆ เป็นแผ่นกันเอียงของ ฐานตัวเทาๆ ครับ ซุกตัวอยู่ใต้กล่อง ตรงที่วางเครื่อง
ลองหาดีๆ ก่อนทิ้งกล่องไปนะครับ อีกอัน เป็นฐานวาง เซนเซอร์บาร์)

หลายท่านอยากทราบกันเหลือเกินว่า ขนาดเครื่องมันจะซํกขนาดใหน รูปข้างล่างเป็นคำตอบที่ดีครับ
(เห็นครั้งแรก ยังบ่นกันว่า มันมีเครื่องอยู่ข้างในจริง ฤ เปล่า หรือมีแต่ Drive มาหลอกขายกัน)

ผมรู้ว่า ซื้อมาก็ต้องรีบๆ เล่นให้สม กับเป็นเครื่อง แรกๆ ในไทย หน่อย แต่ไม่ต้องถึง ขนาดนี้ก็ได้นะครับ
(ยังกะมุข คุโรมาตี้)

Install ครับ แต่อุว้า สายยาวไม่พอ เลยขอฉีกเส้นสีเหลืองออกจาก อีกสองเส้น ยาวๆ เลยครับ
(ไม่ต้องห่วง ผมจะสั่ง dvd component มาใน วันสองวันนี้แล้วครับ ช่างมัน
เด็ก สตรี คนชรา และ คนเป็นโรคหัวใจด้วย ครับทำใจมิได้ให้ดูข้ามๆ)

แผ่น ครับ

ส่วนเครื่องเสียบไฟ แล้ว จะเป็น Stanby ตลอดนะครับ กดปิด เปิด ที่ตัวเครื่อง หรือ Remote ก็ได้ครับ
สบายมากๆ ครับเวลาเล่นแล้วขี้เกียจเดินไปปิด (ถูกใจ ชนเผ่าหลังยาว อย่างผม ม๊ากมาก ครับ 55)

จริงๆ เปิดเครื่องครั้งแรก จะเข้าหน้า setting ให้ set ค่าต่างๆ นะครับ ของผม set สั่วๆ ที่ร้านไปครับ
เลยเป็นหน้านี้ คือเปิดมาจะเจอแบบนี้ใน ครั้งต่อๆไป ถ้า ที่setไว้ไม่โดน reset นะครับ

หน้าจอ setting ครับ กด ปุ่ม Wii ซ้ายล่างสุด ก็มี จัดการ เมมในเครื่อง กะ setting
Mem ทั้งหมด มันนับเป็น Blockงงๆเหมือนกันว่าจริงๆ เหลือกี่ เม็กกันแน่ (รู้ว่ามีอยู่ 512 Mb นะ)
ส่วน Mem GC copy ลง Memตัวอื่นไม่ได้นะครับ ทำได้แค่ ก๊อปข้าม Mem GC ด้วยกัน เท่านั้น
(ยังไงจะอ่าน user manual อีกรอบครับ)

อันนี้ เพราะเป็นสาย เอ วี ธรรมดา เลยโดนล๊อก ไว้แค่นั้นครับ ไว้สาย คอมโพแน้น มาแล้วค่อยมาว่ากัน

หน้าจอ Mail Box ครับ กด ปุ่มรูป Mail ขวาล่างสุด

mail สองอันด้าน ซ้าย คือ Mii User ของผมกับน้องผมเองครับ เครื่องมันจำหมดเลยว่า ทำอะไรไปบ้าง
ในหน้านี้ ถ้า online คงส่ง mail ได้จริงครับ เพราะเห็นใน Mii มี regis user ออกไปที่ plaza center กลาง
แต่ส่วน Mii Chaanel นี้ ขอไม่ review นะครับ มันเยอะเกิน ไว้ซื้อเครื่องจริง มาลองกันนะครับ

มาดูรูปกันบ้าง ใน Photo Channelๆ อันที่ สามนะครับ ใส่แผ่น SD Card ก่อนเลยนะครับ

File รูปจริงๆ อยู่คนละ Dir กันนะครับ มีสองส่วน อยู่ที่ Root กับอยู่ใน Dir Record of Lodoss War
(เป็นการ์ตูนปี 89 นะครับเก่าหน่อย แต่เก๋า เก๋า นะครับ ฉายช่องสาม ตอนผมเรียนอยู่ ม.ต้นมั้ง ตอน วันธรรมดา หกโมงเช้า
หมาที่ใหน จะตื่นมาดูทัน ตอนนี้กำลังไล่ล่า Bit อยู่ จะครบแล้วครับ)

ซึ่งเครื่อง ก็แยก Floder ให้ครับ ตามรูปครับ

High Elf - Deedlit สวย classic จริงๆ (อายุมากแล้วก็แบบนี้แหละครับ)

แต่ Lineage II ผมก็เคยยังเล่นอยู่นะ อายุมาก แต่ไม่แก่ นะครับ 555
(ขอวิสาสะตั้งชื่อให้ภาพด้านล่างนี้ ว่าแรงบันดาลใจ หมายเลข 28)

มาดู Disc Channel กันมั่งครับ

อันนี้ซนครับ คือเห็นเป็น แผ่น dvd เลยลองยัดแผ่น มั่วๆ ลงไป ก็ได้น่าจอนี้มาครับ

อันนี้ ตอบคำถามคาใจเรื่อง GC ครับว่าเล่นได้มั้ย ยัดแผ่นยังไง (ก็ยัดมันทั้งอย่างงั้นแหละครับ แตะๆเดี๋ยวมันดูดเข้าไปเอง)

เวลาแหวะแผ่นออก มาดันออก มาตรงกลาง แฮะครับ ว่างๆจะรื้อเครื่องมาดูว่า ทำได้ยังไง ??
(ล้อเล่นครับ มันเหมือน Drive Super 36 x pioneer ตัวบนนั่นแหละครับ ไว้ว่างๆ มีรื้อถ่ายมาให้ดูแน่ครับ)

ครั้งหน้า เกมส์ กับ วิธีใช้ Joy ครับ ไม่มาก แต่ เน้นรูปครับ

:kanoiyom

おやすみ =GoodNight ครับ

#2 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 01:29 AM

ขอบคุณครับ ที่มาReview Wii ให้ฟัง(ดู)

ยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่

#3 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 26 November 2006 - 01:33 AM

ขอบคุณมากครับ น่าเล่นจริงๆ :explain

#4 peak1451

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 04:06 AM

โอ้วววววววววว กิเลสจิง ๆ ๆๆ :thx

#5 blackrain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 November 2006 - 04:54 AM

ไม่น่ะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ :jark [ช่วงนี้พูดบ่อย]

#6 oatkung

Let's Play

Posted 26 November 2006 - 09:07 AM

ども ありがと = ขอบคุณมากครับ
รีวิวซะอยากได้เลย

1.แต่ขอถามหน่อยครับว่าWiiเครื่องusเล่นแผ่นgcภาคญี่ปุ่นได้มั๊ยครับหรือต้องตามโซนค
ือภาคอังกิด?
2.Wiiมีฮาดดิสมั๊ยครับ เวลาเซฟเกมเซฟลงฮาดดิสเหมือนเครื่องอื่นๆรึเปล่าครับ?
3.ถ้านำเกมของgcมาเล่นเวลาเซฟๆลงฮาดดิสของWiiเลยรึเปล่าครับ?
:blur

#7 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 26 November 2006 - 10:14 AM

แปลก หลายคน อยากได้ wii มาก แต่ผมดัน เฉยๆ แต่ก็อยากได้มา วางไว้เล่นๆ มันจะได้ครบ 3 เครื่อง แต่ wii นีผมว่าจะไม่หวดแล้วละ เห็น ภาพของเกม ไม่โดนเลย เกมมันออก เด็ก น่ารักๆ โหดๆ แนวผมแทบไม่เห็น เลยต้องขอรอราคาให้ถูกๆอีกที หวดไม่หยุด อาจจะกลับมาอีก :555

#8 lokmee99

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 November 2006 - 10:33 AM

เอ่อ นี่ใช่คุณ Romerun ที่บอร์ด oly ในพันทิพอะเปล่า
ถ้าใช่ก็สวัสดีครับเพิ่งรู้ว่าเล่นเกมด้วย
ถ้าไม่ก็ขอโทษทีครับ

#9 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 November 2006 - 11:09 AM

review ซะ................ อยากได้เลย

#10 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 26 November 2006 - 11:24 AM

โฮ๋ๆ พี่นี่เอง พวก ผม กลุ่ม 3 หน่อ ที่ไป เอา Ps3 เอง ครับ ขอบคุณ พี่ที่ให้ผม ลองนะครับ ^^ Wii sport สนุกมากๆ เลย ครับ ^^

#11 LanzWalkz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 November 2006 - 03:47 PM

ขอบคุณมากกกครับ :kanoiyom

#12 icemy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 November 2006 - 07:08 PM

สุดยอดมากๆเลย Wii หน้าจอเมนูใช้งานง่ายจริงๆ

#13 toom93

Posted 26 November 2006 - 08:22 PM

View PostFat Evil, on Nov 26 2006, 10:14 AM, said:

แปลก หลายคน อยากได้ wii มาก แต่ผมดัน เฉยๆ แต่ก็อยากได้มา วางไว้เล่นๆ มันจะได้ครบ 3 เครื่อง แต่ wii นีผมว่าจะไม่หวดแล้วละ เห็น ภาพของเกม ไม่โดนเลย เกมมันออก เด็ก น่ารักๆ โหดๆ แนวผมแทบไม่เห็น เลยต้องขอรอราคาให้ถูกๆอีกที หวดไม่หยุด อาจจะกลับมาอีก :555

ไม่สนใจจริงๆเหรอ เล่นไม่ทันแล้วสิ มีสองเครื่องแล้ว :555

#14 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 November 2006 - 04:33 AM

View PostFat Evil, on Nov 26 2006, 10:14 AM, said:

คิดเหมือนผมเลย แต่ผมซื้อแน่ครับ แต่ ณ.ตอนนี้เฉยๆไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ไม่เหมือนตอน 360 กะ PS3 ออกมา อยากได้มากๆ ซื้อตั้งแต่แรกๆที่เพิ่งออกมาเลย แพงชิบ พอ wii ออกมาตอนนี้ความรู้สึกเฉยๆ คงเพราะผมเป็นประเภทชอบกราฟิคสวยๆอลังการๆมั้งครับ แต่ซื้อแน่นอนอยากลองการเล่นแบบใหม่ๆดู :aha:

#15 heehaa

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 November 2006 - 10:51 AM

กิเลสพุ่งปริ๊ดดดดดด

#16 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 28 November 2006 - 01:50 AM

มันเป็นการเล่นเกมส์ที่แปลกใหม่มากๆ หวดแน่ๆ

#17 doodee24

Posted 19 March 2011 - 11:51 AM

:dance_right: ขอบคุณ ครับ :dance_left:

#18 ronan

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 January 2017 - 04:31 PM

:mario: