`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

กระทู้ดักคนแก่ โฮ่ๆๆๆ

sykcop's Photo sykcop 20 Jul 2009

วันนี้อารมณ์ดี เลยเอาของสะสมต่างๆในอดีตมาให้เพื่อนๆชาวบอร์ดได้ยลกัน

ถ้าใครรู้จักมากชิ้นแสดงว่า......หุหุหุ

เริ่มกันเลย

1.สติ๊กเกอร์รูปปลา อันนี้แถมมากับยำๆช้างน้อยห่อละ 1 บาท

2.ตุ๊กตุ่นเคนชิโร่ อันนี้รู้สึกว่าจะแถมมากับขนมยูโร่เซ็ทครับ

3.ตุ๊กตุ่นซามูไรทรูเปอร์ แถมมาจากขนมคัมคัม

4.อันนี้เก่าจัด หายากมากๆๆๆๆ เป็นเกมส์เส้นทางกระดาษ
แถมมากับ ขนม จั๊กดี้ ทวิสตี้ ริงโก้ ห่อละ 1 บาท ใครมีชุดนี้ครบถือว่าแน่มั่กๆ ซึ่งผมมีครบทั้งหมด 52 แบบ 555

5.สติ๊กเอร์บรรดาฮีโร่ แผงละ 1 บาท

6.ตุ๊กตายางทอยเส้นสมัยก่อน เอามาพันลวดแล้วโยนให้คาบเส้น ถือว่าฮิตมากในสมัยก่อน

7.การ์ด Monster in My Pocket แถมมากับขนมปาร์ตี้

8.สติ๊กเกอร์สามมิติ จากอัลบั้มสะสมของ Ghost Buster

9.การ์ดดราก้อนบอลชุดแรก จากขนมโอเดงย่า ซึ่งตอนแรกมีชื่อเรียกว่า บิสโก้ ซองละ 2 บาท พอชุด 2 จึงเปลี่ยนมาเป็นโอเดงย่า
ซองละ 5 บาทแทน แถมการ์ดเพิ่มเป็น 2 ใบ และเริ่มแถมการ์ดเลเซอร์

10.การ์ดเลเซอร์ เซเลอร์มูน จากโอเดงย่า เช่นกัน

11.สมุดสะสมสติ๊กเกอร์ จากขนมโดเรมอน คิดว่าหลายๆคนคงเคยสะสมนะครับ สมัยนู้นดังมากๆๆๆ

12.สมุดภาพจากการ์ตูนเรื่องดัง Orange Road จำได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่นางเอกขวัญใจผมตลอดกาลคือเธอครับ

ไว้แค่นี้ก่อนครับ แล้วจะมาอัพเดทใหม่ภายหลัง

yoyo_24.gif yoyo_24.gif yoyo_24.gif yoyo_24.gif

emu27's Photo emu27 21 Jul 2009

สมุดสะสมดรากอนบอลล์ ผมสะสมได้ทั้งหมด 4 เล่มครับ แลกรถบังคับมาเล่น

piti2527's Photo piti2527 21 Jul 2009

สมัยผม สติ๊กเกอร์ดราก้อนบอล จากขนมโดราเอมอน บูมมากๆ ซื้อยกโหลก็เคยซื้อมาแล้ว
จำได้ว่าช่วงหลังออกมาเป็น เปาบุ้นจิ้น กับ ชินจังจอมแก่นด้วย

ส่วน Monster in my pocket อันนี้ก็เคยเก็บครับ ตอนนี้เหลือแต่ภาค 2 ภาคแรกหายหมดแล้ว yoyo_31.gif

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 21 Jul 2009

อยากจะบอกว่า ของผมหายไปหมดแว้ว ตอนย้ายบ้าน ฮือๆๆๆ

GUEST_1's Photo GUEST_1 21 Jul 2009

กระทู้นี้สร้างรอยยิ้มให้ผมได้มากมายจริงๆครับ ยิ้มเคลิ้มนึกถึงวันเวลาที่เคยเล่นพวกมันกับเพื่อนๆในสมัยโน้นๆๆๆๆๆ yoyo_55.gif

sykcop's Photo sykcop 21 Jul 2009

QUOTE (GUEST_1 @ Jul 21 2009, 06:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้นี้สร้างรอยยิ้มให้ผมได้มากมายจริงๆครับ ยิ้มเคลิ้มนึกถึงวันเวลาที่เคยเล่นพวกมันกับเพื่อนๆในสมัยโน้นๆๆๆๆๆ yoyo_55.gif

อิอิอิ ดีใจด้วยครับผม แล้วจะถ่ายมาลงเพิ่มให้ชมอีกครับ มีอีกมาก yoyo_16.gif

Master job's Photo Master job 21 Jul 2009

การ์ด Monster in My Pocket ผมก็เคยมี ยังจำได้อยู่เลย การ์ด แฟงเกนต์สไตน์ เบอร์ 16 การ์ด เมดูซา เบอร์ 17 ใช่ไม้ครับ เจ้าของกระทู้

sykcop's Photo sykcop 22 Jul 2009

QUOTE (Master job @ Jul 21 2009, 10:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การ์ด Monster in My Pocket ผมก็เคยมี ยังจำได้อยู่เลย การ์ด แฟงเกนต์สไตน์ เบอร์ 16 การ์ด เมดูซา เบอร์ 17 ใช่ไม้ครับ เจ้าของกระทู้

ขอไปดูที่บ้านก่อนนะครับ ไม่แน่ใจ แต่จำแม่นจังเลยครับ yoyo_73.gif

Zard's Photo Zard 22 Jul 2009

เกมส์เส้นทางกระดาษ แถมมากับ ขนม จั๊กดี้ ทวิสตี้ ริงโก้ ห่อละ 1 บาท -> โห อันนี้ถ้าไม่เห็นนี่ผมลืมไปแล้วนะครับ แต่ก่อนชอบมาก

การ์ด Monster in My Pocket ผมมีเหลืออยู่แค่ 2 การ์ดเองอะ ส่วนตุ๊กตุ่น หายเกลี้ยง ไม่ต้องพูดถึง 555

ปล. ถ้าจะปล่อยสมุดภาพจากการ์ตูนเรื่องดัง Orange Road ติดต่อผมได้เลยนะครับ ยินดีรับช่วงต่อ อิอิ

Master job's Photo Master job 22 Jul 2009

เจ้าของกระทู้ อย่าลืมมาบอกนะครับ ผมอยากรู้ว่าความจำผม ยังแม่นอยู่รึเปล่า

seba's Photo seba 22 Jul 2009

Monster in My Pocket นี่มันสมัยผมอยู่อนุบาลนะเนี่ย
ให้พ่อซื้อขนมมาจากตลาดงะ แล้วแกะเอาแต่การ์ด 5 5

naknaknak's Photo naknaknak 22 Jul 2009

7.การ์ด Monster in My Pocket แถมมากับขนมปาร์ตี้

รายการ นี้ ผม เก็บทั้ง 2 ชุด และ ชอบ มาก มีเกือบ ครบ

ชุดที่ 2 เหมือนกับว่าจะมีหนังสือด้วย

ของผมหายไปเฉยเลย งง มา ตอนเด็กๆกลัวมากครับ ดูมันเฮี้ยนๆ

ใคร มี อยู่ อยาก ขาย ติดต่อด้วยนะครับ ราคาดีครับ

หรือขอผมไป ถ่ายเอกสารสีก็ยังดีครับ

sykcop's Photo sykcop 23 Jul 2009

QUOTE (Master job @ Jul 22 2009, 12:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้าของกระทู้ อย่าลืมมาบอกนะครับ ผมอยากรู้ว่าความจำผม ยังแม่นอยู่รึเปล่า

yoyo_74.gif yoyo_74.gif yoyo_74.gif
ถูกต้องหมดเลยครับ

(เครดิตภาพของคุณ naknaknak)

kokla's Photo kokla 23 Jul 2009

คิดถึงมากมาย

korea's Photo korea 23 Jul 2009

ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมได้รู้สึกถึงวันเก่าๆ baa60776.gif

somo_omos's Photo somo_omos 24 Jul 2009

สมุดภาพสติิ๊กเกอดราก้อนบอลอะ ตอนนั้นเราก็สะสมเพราะรู้สึกรางวัลจะเป็นเพลย 1 มั้ง
แล้วจะมีชอคโกแลตกลม 5-6 ลูกแถมมาด้วย ตอนนั้นบ้าซื้อมากเลยอะ พอโตก็เลิกเพราะคิดว่ามันหลอก 555+
สะสมครบแต่แลกขอรางวัลไม่ได้อะ งงมาก เลยไม่เชื่ออีกเลย

manu16's Photo manu16 24 Jul 2009

เคยเล่น แต่ไม่เคยเก็บ แหะๆ

Maburu's Photo Maburu 25 Jul 2009

ขอคาราวะท่านผู้เฒ่า

mike63's Photo mike63 25 Jul 2009

โอ้วววพระเจ้าตุ้กกะตุ่นเคนชิโร่ผมมีเป็นกระป๋องนมใหญ่เลยนะ
เห็นเเล้วน้ำตาจะไหล