`
←  DGO MOBILE ZONE - ข้อมูลมือถือและอุปกรณ์สื่อสารใหม่ๆ
Logo
»

จู่ๆ..IPhone ก็ใช้ทัชสกรีนไม่ได้

GuiChai's Photo GuiChai 18 Jul 2009

งานเข้าครับ..มีใครพอบอกได้จู่ๆก็ใช้ทัชสกรีนไม่ได้ อาการคือแตะปลดล็อคหน้าจอไม่ได้เลย

อัพเป็น Version3.0 และปลดล็อคแล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ yoyo_71.gif

K i M o N G's Photo K i M o N G 18 Jul 2009

ผมไม่ได้ใช้ iphone นะครับ แต่เคยใช้ pda phone

ตอนที่ผมกดอะไรไม่ได้เนื่อง เกิดจากการที่ผมไปติดแผ่นกันรอยมา หลังจากนั้น มันก็กดอะไรไม่ได้

น่าขำมาก ถึงขนาดต้องเอาไปศูนย์เลย

ไม่รู้ช่วยอะไรได้ไหม แต่อยากมาแชร์ให้ฟังครับ

GuiChai's Photo GuiChai 18 Jul 2009

QUOTE (K i M o N G @ Jul 18 2009, 09:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่ได้ใช้ iphone นะครับ แต่เคยใช้ pda phone

ตอนที่ผมกดอะไรไม่ได้เนื่อง เกิดจากการที่ผมไปติดแผ่นกันรอยมา หลังจากนั้น มันก็กดอะไรไม่ได้

น่าขำมาก ถึงขนาดต้องเอาไปศูนย์เลย

ไม่รู้ช่วยอะไรได้ไหม แต่อยากมาแชร์ให้ฟังครับ

กันรอยแกะออกแล้วครับ..ก็ยังเหมือนเดิม...แงๆๆ yoyo_71.gif

dukdik's Photo dukdik 18 Jul 2009

ลองrestoreดูหรือยังครับ ลองทำDFUโหมดดูครับ ถ้าไม่รู้ทำยังไง ลองserch googleดูครับผม

tagazine's Photo tagazine 19 Jul 2009

อ่าวโดนหลอกให้แกะกันรอย อิอิ

ProTonG's Photo ProTonG 19 Jul 2009

พี่ที่ทำงานผมใช้ iphone2g อยู่ครับ อยู่ดี ก็ใช้ touch screen ไม่ได้แถวนึง ซะงั้น ไม่ได้เป็นทั้งหน้าจอนะครับ แค่แถวเดียว 1/4
โทรไปถามร้านต้องเปลี่ยนทั้งจอ ประมาน 3-4 พันครับ
แต่ถ้าเป็น 3g รู้สึกจะถูกกว่า

korea's Photo korea 19 Jul 2009

ง่าอย่าเกิดกะผมเลยน๊าาาาาา อาการกระเป๋ารั่ว

kokla's Photo kokla 19 Jul 2009

รีสตาส เครื่องยังคับ
ถ้ารีแล้ว ก็อัพใหม่ ลองดู

GuiChai's Photo GuiChai 19 Jul 2009

ลองดูทุกวิธีแล้วครับ...คงจะต้องเสียตังค์จริงๆแล้วคราวนี้... 33c4b951.gif

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 20 Jul 2009

restore ก็ไม่หายเหรอครับ

รุ่น 2G หรือ 3G ครับ

ลองไปหาข้อมูลใน pdamobiz ดูนะครับ คนเก่งๆเยอะ อาจจะพอช่วยได้
หรือถ้าเป็นที่ hardware จริงๆ ก็มีร้านที่น่าไว้ใจได้ครับ

Bigpao's Photo Bigpao 20 Jul 2009

ผมเคยเป็น บางทีก็ใช้ได้ บางทีก็ใช้ไม่ได้ แต่เวลาเป็นผม บีบตรงที่หูฟัง ที่เสียงออกมาอ่ะครับ บีบๆหน่อย มันก็ใช้ได้ ลองดูนะครับ

clement's Photo clement 29 Jul 2009

จอ LCD phone 2g ประมาณ 3500 - 3900 บาท (มาบุญครอง/ บิ๊กซีวงศ์สว่าง) รวมค่าแรงแล้ว