`

Jump to content

[Review]ครั้งแรกของผมกับพิซซ่าเตาถ่าน

16 replies to this topic

#1 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 18 July 2009 - 09:57 AM

คำเตือน ถ้าคำไหนดูแปลกๆ เป็นเพราะผมก๊อบมาจาก บล๊อค ผมเองโดยตรงเลยนะครับ

อะแฮ่มๆ สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆอาๆน้าๆ ทั้งหลาย

กลับมาพบกับผม อ๋องร้อยศพ อีกครับ(กำลังชื่นชอบชื่อนี้มาก ไว้จะบอกทีมาไว้ตอนท้าย)

วันนี้จะพาไปหม่ำๆพิซซ่าเตาถ่านซึ่งได้รับการยกย่องมานานมากมาย

ก่อนอื่นเลย ต้องขอบอกว่า การเดินทางไปนั้นไม่ได้ลำบากอะไรมากมาย เพียงแต่กว่าจะถึงร้านได้นั้นเหนื่อยรุนแรง เนื่องด้วยไอ้คนพาไป(ผม) หาแผนที่ไม่เจอ จึงทำให้พริตตี้ของผมต้องเหนื่อยกันซะงั้น

เอาเถอะ แต่ยังไงสุดท้ายก็ได้กินอยู่ดีละนะ

สถานที่ตั้งร้านพิซซ่าเตาถ่าน อยู่ในซอยข้างวัดชนะสงคราม ถนนข้าวสาร ทางเข้าด้านหน้าจะมีธนาคารกรุงศรีอยุธยาตั้งอยู่ พื้นในซอยปูด้วยกระเบื้องสีแดง เดินเข้าไปตามซอยจนสุดทาง แล้วจะเจอทางบังคับเลี้ยวซ้าย ก็เดินตามทางไปเรื่อยๆจะเจอร้าน อยู่ตรงหน้าเลยครับ

*ต้องขออภัยด้านรูปประกอบ เนื่องจากไม่รู้่ทิศทางเลยไม่มีภาพให้ชมกันนะครับ

แต่ถ้าเดินมาตามทางที่ผมว่า ก็จะเจอร้านแน่นอนครับ

มาถึงร้านแล้ว ก็มาชมหน้าตาคนไปกินกันวันนี้ก่อน เริ่มด้วย เจ้าของบล๊อคเลย

อย่าใส่ใจกับท่าโพส มันกำลังคุยโทรศัพท์ มาได้ท่าเดียว

และแน่นอนไปพร้อมกับพริตตี้ของผม 2 คน

อะๆ ทำไมหน้าคุ้นๆเหมือนคนในบุฟเฟ่ต์เค้ก ไม่ต้องคิดมากครับ 2คนเดียวกัน(งงไหม?)

ค้นไปค้นมามีรูปบรรยากาศร้านด้วย 1 รูปถ้วน

โอเค รูปเดียวเอ็งจะถ่ายมาทำไม ผมไม่ได้ถ่ายนะ เพื่อนผมถ่าย โบ้ยซะ

พอมาถึงร้านก็จัดการนั้งซะให้เรียบร้อยแต่ปรากฏด้วย ความหิวโหย ของเพื่อนผมคนแรก เธอบอกว่าร้อน เลยย้ายมานั่งกลางร้าน ซึ่งมีพัดลม และเพื่อนผมคนที่2... พิมพ์ชื่อไปเลยได้ไหมเนี่ย มาเพื่อนคน1 คน2 มันแปลกๆยังไงไม่รู้ เอาไว้ไปขอลิขสิทธิ์จากเจ้าตัวก่อนดีกว่า

เอาเป็นว่าคนคาดผมขาว ท่าทางจะร้อนจัด(แต่คุณเธอแต่งตัวเปิดเผยสุดในกลุ่ม)จะไปล็อคคอพัดลมไม่ให้หมุนด้วย!! อืม ทำไปได้ แต่ไม่สำเร็จ

ต่อไปมาดูเมนูของร้านนี้กันครับ

อ่า 2คนนี้อีกแล้ว ความจริงคือผมถ่ายเมนูมาแต่มันดันไม่ชัดครับ เลยเอาคร่าวๆละกันนะ

เมนูร้านนี้จะมีพิซซ่า ลาซันย่า สลัด แบ่งเป็น3ประเภทใหญ่ๆ พิซซ่าจะไม่มีชื่อหน้า แต่จะมีหมายเลขและบอกว่าแต่ละหมายเลขมันมีอะไรบ้าง เช่นที่ผมสั่ง 203 ก็มีพวก แคปเปอร์ ทูน่า อะไรแบบนี้

สิ่งที่เราสั่งไปก็คือ พิซซ่า203 และ 207(ซีฟู้ด) ผักโขมอบชีส สปาเก็ตตี้กุ้ง ครับ

*สปากุ้งไม่ได้ถ่ายมา เพราะลืมอีกแล้ว

นี่เลย ผักโขมอบชีส อย่าสงสัยทำไม มุมมันแหว่งๆ พอพนักงานวางปุ้บ เพื่อนผมแทงปั้บ ไม่ทันแล้ว...

อันนี้พิซซ่าซีฟู้ดครับ

และอันนี้คือพิซซ่า 203

อ๋อ ผมสั่งแบบ 8 ชิ้นนะครับ ก็รวมทั้งหมด16 ชิ้น แต่ไม่ได้นับกันว่ากินไปคนละกี่ชิ้นแต่ผมกินได้เยอะหน่อย(คือกินได้มากกว่าเ้ค้กเยอะ
)

พูดถึงรสชาติแล้วผมเฉยๆนะ แต่ผักโขมอบชีสเด็ดมากครับ ชอบจริงๆ ส่วนสปากุ้งก็กลิ่นกุ้งแรงไปหน่อยนะ รสชาติก็โอเคอยู่ ความจริงอยากสั่งเยอะกว่านี้แต่ก็อิ่มกันไปแล้ว

พูดถึงพิซซ่าเนี่ย รสชาติไม่ได้อร่อยมากมาย แต่ความหอมนี่สุดจะทนทาน แป้งก็กรอบรุนแรง เคี้ยวได้อารมณ์มาก เมื่อเทียบกับราคาแล้วผมก็ยังเรียกได้ว่าคุ้ม หากท่านใดชอบแบบนุ่มๆอาจจะผิดหวังก็ได้ แต่เค้ามีเพิ่มขอบชีสได้ด้วยนะครับ(+60บาทมั้ง) ซึ่งแน่นอนมาเห็นตอนสั่งเสร็จแล้ว เซ็งมาก

ผักโขมอบชีส ชีสเยอะมากกก กินอร่อยไม่หวานเลี่ยน รสชาตินี่ละลายในปากเลยทีเดียว(เว่อร์มะ) แนะนำครับแนะนำ

สปาเก็ตตี้กุ้งก็เฉยๆ ถ้าเป็นมื้อกลางวันผมคงสั่งอีกอย่างมาลอง(อยากลองทูน่า)แต่นี่มื้อเย็นเลยเซฟๆไว้ ลดน้ำหนักมาได้ตั้ง10โลแล้ว

ค่าเสียหาย 589บาท หาร3 ก็คนละ196บาทกว่าๆไม่แพงมากนะครับ ได้อิ่มขนาดนี้ ผมว่าก็คุ้มอยู่

เสร็จแล้วก็เดินทางกลับ พูดถึงการเดินทาง ผมมาแท๊กซี่กลับแท๊กซี่เนื่องด้วยลืมสายรถเมล์(นี่ขนาดใกล้บ้านนะ) และลืมไปว่าเมื่อวานมันเย็นวันศุกร์แม่จ้าว ค่าแท๊กซี่ไปกลับ แพงกว่าค่ากินอีก เฟลขิงๆ

แถมตอนกลับ พี่คนขับโม้กับผมกระจาย ผมก็โม้ตาม เอาโม้กันไปโม้กันมา มาโม้เรื่องหญิงกัน เออ เอาเข้าไป มาโม้เรื่องWeak point ตู แล้วจะเอาอะไรไปโม้วะ ไอ้ที่ชอบก็ไม่ได้สักที ส่วนพี่แกก็เมพขิงๆเหลือเกิน

เอ่อ กลายเป็นเหมือนโดนพี่คนขับกระแทกจุดด้อยตัวเองไปเลย กลับมาบ้านเลยนั่งเล่นเกมซะ(เกี่ยวกันไหม)

สรุปแล้ว ใครอยากลองใคร่ไปลองได้ครับ แต่อย่าไปเย็นนะ มื้อเที่ยงก็น่าจะเปิดแล้วละ ไปสักบ่ายๆก็โอ แต่ระวังถนนข้าวสารบ่ายๆจะร้อนหน่อยนะครับ

#2 scarry shutter

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 July 2009 - 08:53 AM

เคยไปกินแล้ว ก็อร่อยดี อยากไปกินอีกจัง
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ

#3 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2009 - 11:45 AM

เยี่ยมครับ มีที่ไหนแนะนำ รีวิวมาอีกนะครับ แล้วเราจะตามไปชิม

#4 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 24 July 2009 - 09:11 AM

ใช่ร้านนี่ปะ ที่เขาว่าเด็ดมาก ๆ

ที่พิซซ่า สั่งแบบเพิ่มชีสแล้วโปะด้วยไข่ดาวยางมะตูมเยิ้ม ๆ

ผมจะไปทานหลายทีแล้ว แต่ก็ไม่ได้ไปสักที

แนะนำเพิ่มเติมสำหรับคนที่เอารถไปเองนะครับ

ให้เลี้ยวเข้าซอยตรงวัดภูเขาทอง-ผัดไท ประตูผี

บริเวณวัดทางฝั่งขวามือ จะมีที่จอดรถให้ครับ คันละเท่าไหร่/ชั่วโมงจำไม่ได้

แต่ถือว่าสะดวกมากมาย yoyo_16.gif

#5 somo_omos

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 July 2009 - 03:44 PM

อ้าวแถม ม .เราเลยนิ ยังงี้ต้องลอง แต่รีวิวได้น่ากินมากคะ

#6 kokla

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 August 2009 - 01:28 PM

น่ากินมากมาย ต้องไปลองหน่อยแล้ว

#7 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 August 2009 - 02:05 PM

ได้โอกาศไปมาครับ อร่อยดังที่ จขกท review เลยครับ

#8 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 10 August 2009 - 05:03 PM

เคยกินเหมือนกัน แต่เป็นอีกร้านเล็ก ซอยข้างปั๊มเชลล์อ่ะ

#9 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 August 2009 - 09:06 AM

QUOTE (JoeTh @ Aug 10 2009, 05:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยกินเหมือนกัน แต่เป็นอีกร้านเล็ก ซอยข้างปั๊มเชลล์อ่ะ

จิงๆเป็นเจ้าเดียวกันครับ แต่ร้านนี้จะ อร่อยกว่านะผมว่า yoyo_24.gif

#10 Loading

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 14 August 2009 - 03:37 PM

รอบนี้ คุณน้องเสื้อเขียวดูดีกว่ารอบที่แล้วเยอะมักๆๆ d16c4689.gif

ไปทำอะไรมาเนี่ยะ น่าร้ากกกกก 4e5dd44a.gif

#11 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 27 August 2009 - 11:03 PM

ผมก็ได้ไปกินมาเหมือนกันครับ เพื่อนพาไปกิน

อร่อยดีครับ ราคาก็ไม่แพงมากเกินไปครับ

#12 k9999

เซียนเกม

Posted 28 August 2009 - 04:34 PM

น้องคนเสื้อเขียวน่ารักดีนะฮะ แฟนหรือเปล่าเนี่ย อิอิ

#13 miijii

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:PS3

Posted 29 August 2009 - 04:24 AM

กรุงเทพของกินแปลกๆเยอะเลยอ่ะ น่าอิจฉาจังเลย

#14 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 05 February 2010 - 10:47 AM

เพิ่งเข้ามาอ่าน 555+

เสื้อเขียวเป็นแค่เพื่อนครับ มะใช่แฟน

#15 janeos

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 February 2010 - 02:27 PM

เธ™เนˆเธฒเธเธดเธ™เธกเธฒเธเน† เธŠเนˆเธฒเธ‡เธชเธฃเธฃเธซเธฒเธˆเธฃเธดเธ‡เน†เน†

#16 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 13 February 2010 - 04:26 AM

+เธ„เนˆเธฒเธญเธดเนˆเธกเธชเธšเธฒเธขเธเธฃเธฐเน€เธ›เน‹เธฒ เนเธ–เธกเธ™เนˆเธฒเธŠเธดเธกเธชเธธเธ”เน† . . เธ‡เธฑเนˆเธก เน† เน† yoyo_56.gif

#17 tvmb

เล่นพอเป็น

Posted 19 February 2010 - 04:13 PM

เธ–เธนเธเธ”เธตเธ„เธฃเธฑเธš เธ™เนˆเธฒเธเธดเธ™เธ”เน‰เธงเธข