`

Jump to content

รับตอบปัญหา ST4

104 replies to this topic

#21 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 17 July 2009 - 11:51 AM

QUOTE (mirekavip @ Jul 16 2009, 08:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากถามว่าเมื่อไหร้เกมนี้จะการ์ดกลางอากาศได้ซักทีครับ จะรักของเก่าไปถึงไหน

ภาค 3 ครับ บล๊อคกลางอากาศได้ แต่ภาค 4 มีเหมือนกันคือ โดนกลางอากาศได้ yoyo_77.gif

#22 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 17 July 2009 - 12:04 PM

QUOTE (KaNom @ Jul 17 2009, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวานเล่นกะInfiny แคมมี่ ไวเปอร์ โกเคน โหดได้ใจจริงๆ กดได้ยังไงเนี่ย - -

เล่นกับคุณ kanom เมื่อวานสนุกดีครับฝีมือไม่ธรรมดาเลย yoyo_24.gif ไว้มาเล่นกันใหม่นะ

QUOTE (bobobobo_rider @ Jul 17 2009, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม วาสนาไม่ถึงเล่นกับ คุณ Infiny ครับเมื่อวานออนไลน์ PC แล้วเค้าชวนผมเล่น มันไม่สามารถคอมเน็กได้ ผลเลย เป็นฝ่ายชวนเค้ามันก็ไม่ได้เหมือนกัน รีเซ็ตเร้าเตอร์ใหม่
ก็ยังเล่นกับคุณ Infiny ไม่ได้อยู่ดี อยากเล่นมาก สุดท้ายก็อดไป

แต่ก็ยังดีไปเจอคุณ Nongfon อะไรเนี่ยแหละ เล่นแล้วสนุกดีครับ นาน ๆ จะเห้นคนใช้ไวเปอร์ เขาเก่งดี ยังดียังพอเอาชนะได้บ้าง ไม่เหมือนคุณ DIOMBK เล่นซะผมกระเจิง นาน ๆ จะหลุดชนะมาซัก ตา สอง ตา 555

ทุกวันนี้เล่น ST4 คิดอยู่ในใจว่า เอ่อนี่ทุกคนเก่งขึ้นหรือผมอ่อนลงวะ -*-

เดี๋ยววันนี้ลองดีอีกทีก็ได้ครับ ผมก็เคยเป็นบางวันจอยคนนี้ไม่ได้เลยพอมาอีกวันก็จอนได้ตลอด ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

#23 fire_line

Posted 17 July 2009 - 01:34 PM

ถาม 2 ข้อครับ 1 ชุนหลี ท่าที่เตะ ๆ แล้วมันลอยขึ้น แล้วก็ เตะเสยขึ้น ๆๆ ทำไงอะ นึกออกปะ แบบ ลูฟัสนะครับที่กด เตะเบา เตะหนัก แล้วตัวมันจะลอยขึ้นให้เองครับ
2 บลังก้า ท่าอุลตร้า ทำยังไงให้มันอยู่กะที่ก่อนนะครับ แล้วค่อยกลิ้งออกไป ขอบคุณล่วงหน้า ปล.ตนลอนนี้หัดเล่น เอลฟอเต้ อยู่คล้าย ๆ รามอน ของคิง 2002 เลย ชอบตัวแปลกงะ yoyo_73.gif

#24 klang9

Posted 17 July 2009 - 01:38 PM

QUOTE (fire_line @ Jul 17 2009, 01:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถาม 2 ข้อครับ 1 ชุนหลี ท่าที่เตะ ๆ แล้วมันลอยขึ้น แล้วก็ เตะเสยขึ้น ๆๆ ทำไงอะ นึกออกปะ แบบ ลูฟัสนะครับที่กด เตะเบา เตะหนัก แล้วตัวมันจะลอยขึ้นให้เองครับ
2 บลังก้า ท่าอุลตร้า ทำยังไงให้มันอยู่กะที่ก่อนนะครับ แล้วค่อยกลิ้งออกไป ขอบคุณล่วงหน้า ปล.ตนลอนนี้หัดเล่น เอลฟอเต้ อยู่คล้าย ๆ รามอน ของคิง 2002 เลย ชอบตัวแปลกงะ yoyo_73.gif

วาดรูปicon เสร็จแล้ว อิอิอิ อยู่อีกกระทู้นะ

ข้อ 1 ชุนหลี
กด
+, ,+ หลังแตะโดนก็กดต่อไปเลยนะครับไม่ต้องรอจังหวะ

ข้อสอง
ท่าออกแล้วกด ค้างครับ ถ้าปล่อยมันจะพุ่งออก กะจังหวะศัตรูตกค่อยปล่อยให้พอดี

Edited by klang9, 17 July 2009 - 01:42 PM.

#25 fire_line

Posted 17 July 2009 - 01:55 PM

ขอบคุณมาก งั้นเดี๋ยวไปอีกกะทู้เลยละกันนะครับ

#26 klang9

Posted 17 July 2009 - 02:07 PM

QUOTE (fire_line @ Jul 17 2009, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมาก งั้นเดี๋ยวไปอีกกะทู้เลยละกันนะครับ

QUOTE (fire_line @ Jul 17 2009, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเจิมคำถามก่อนเลย บลาล็อค(นักมวยนะ) ท่าที่มันทุบหมัดลงพื้นนะ แบบว่า นั่งกันไม่ได้นะ ทำไง แล้วท่าที่มันตัดขา ด้วยครับแบบว่ายืนกันไม่ได้นะ งง ปะครับ เพราะ ผม งง yoyo_71.gif

ย้ายมานะเดี๋ยวตอบให้ นั่งทำโค๊ดที่กระทู้นั้นก่อน

อีกกระทู้ไว้ทำพวก icon ครับผม ถามไรมากระทู้นี้เด้อ

#27 WwWs

Posted 17 July 2009 - 02:34 PM

หูย ขอบคุณครับ บางเทคนิคนี่ไม่รู้จริงๆครับ มิน่าบางทีท่าโชริวเคนมันติดง่ายเพราะแบบนี้นี่เอง

เก่งแล้วยังไม่หวงวิชา แบบนี้ แจ่มครับ ข้าน้อยขอนับถือ ไว้เล่นกันครับ เคยเล่นกันหนเดียว หลังๆ join กันไม่ได้ซะงั้น 5555

#28 InFiNy

Posted 17 July 2009 - 03:40 PM

เยี่ยมมากครับ แนะนำนิดนึงว่าอยากให้ทำเทคนิคต่างๆด้วยถึงบางท่ามีท่าบอกแต่มันมีวิธีกดที่คิดไม่ถึ
งอยู่ด้วย อย่างบางท่าที่ทำยากๆบางคนคิดว่ากดไปได้ยังไงแต่จริงๆแล้วมันมีวิธีกดที่ง่ายมาก yoyo_24.gif อยากให้ทุกคนได้ลองทำดูถ้าทำได้ผมว่าจะสนุกขึ้นเยอะเลย

#29 klang9

Posted 17 July 2009 - 03:52 PM

คุณโต มาช่วนกันหน่อยหละกันของ ไวเปอร์เลย อิอิ ทำไอคอนไว้หมดหละ ไปก๊อบมาโพสประกอบกันได้

ท่านักมวยที่ขัดขา ต้องนั่งกัน
ค้าง,

ทุบหัวต้องยืนกัน
ค้าง,ค้าง

ท่าตุ้ยท้อง
ค้าง,

Edited by klang9, 17 July 2009 - 03:55 PM.

#30 klang9

Posted 17 July 2009 - 04:04 PM

ไวเปอร์ ๆๆๆ
ลัดคิวก่อนเพราะเป้นตัวที่ทริคเยอะมาก ตกหล่นไงคุณโตมาช่วยเสริม

เป็นตัวที่เล่นยากมาก ๆๆๆๆๆ

ข้อดีไว
แคลเซิลซุปเปอร์จัมป์ได้

เป็นตัวเดียวที่มี ซุปเปอร์จัมป์ หรือหรือแล้วหรือหรือ
มุกต่อเยอะมาก แต่ต้องใช้ ความพยายามในการกด

ข้อเสีย ตัวบางนรก ๆๆๆ

ท่าไม้ตาย
Thunder Knuckle มีคุณสมบัติ Armor Breaking ทลายโฟกัสแอคแทค
+
มีสามแบบ
พุ่งเลียดพื้น หลบพลังได้ในบางจังหวะ
พ่งระดับปกติ ไวสุด
พุ่งขึ้นตรง ๆ ถ้า คู่ต่อสู้กระโดมา สามารถกดซ้ำ้ได้อีกครั้ง

แบบ ex
เริ่มต้นช้าแต่ถ้าโดน คู่ต่อสู้ ล้มเหมือนโดน โฟกัสแอคแทก สามารถต่อท่าได้ หลากหลาย

Seismic Hammer
+
ท่าทุบพื้น ต้องกันล่าง
มีสามระยะตามปุ่มที่กด
เริ่มช้าต่อเป็นคอมโบจากต่อยแรงไม่ได้

สามารถใช้ทริก กด รัวได้โดยคู่ต่อสู้ต้องกันจังหวะท่าครั้งแรกก่อน จากนั้นกดท่าต่อโดยทริคซุปเปอร์จัมป์แคลเซิล
(ซุปเปอร์จัมป์แคลเซิล ของไวเปอร์คือ การกด ซุปเปอร์จัมป์ ในขณะใช้ท่าไม้ตาย จะเป็นการกระโดดสูงออกมาตอนจบท่า และ สามารถกดท่าต่อไปให้ได้ก่อนที่จะกระโดด)
พิมพ์เองงงเอง เอาเป็นว่าถ้ากดท่าถูก มันจะกดท่าต่อไปได้เร็วขึ้นดดยไม่กระโดด หรือจะใช้กระโดดสูปง เพื่อ หนีจาก การสวนกลับหลังออกท่าก็ได้

แบบ ex จะไวมากสามารถจากต่อยธรรมดาเป็นคอมโบได้

Edited by klang9, 17 July 2009 - 04:26 PM.

#31 fire_line

Posted 17 July 2009 - 04:26 PM

QUOTE (klang9 @ Jul 17 2009, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณโต มาช่วนกันหน่อยหละกันของ ไวเปอร์เลย อิอิ ทำไอคอนไว้หมดหละ ไปก๊อบมาโพสประกอบกันได้

ท่านักมวยที่ขัดขา ต้องนั่งกัน
ค้าง,

ทุบหัวต้องยืนกัน
ค้าง,ค้าง

ท่าตุ้ยท้อง
ค้าง,

ให้ความพยายาม 10
มีน้ำใจ 10 เลยครับ

#32 klang9

Posted 17 July 2009 - 04:27 PM

วิธีกดรัว
วิธีกดรัวแบบเต็ม ๆ
+ คู่ต่อสู้การ์ดหรือหรือแล้วหรือหรือ +ซุปเปอร์จัมป์,+ซุปเปอร์จัมป์,+

Edited by klang9, 17 July 2009 - 04:34 PM.

#33 klang9

Posted 17 July 2009 - 04:34 PM

วิธีง่าย ๆ
+,+,+,+,

จำนวน hit ขึ้นกับระยะทาง และ ระหว่างคอมโบ ต้อง เปลี่ยนปุ่มต่อยใดนั้น ขึ้นกัับระยะห่างครับ

เห็นกดสั้นนี้คือการรวม ซุปเปอร์จัมป์และโชริวเคนเข้าด้วยกันครับ

จังหวะที่กด สังเกตุที่ควันรอบตัวไวเปอร์ครับ ครั้งแรกจะช้าหน่อย จังหวะที่เหลือจะเร็วขึ้น

ปวดตาไม่ไหวหละ พรุ่งนี้ค่อยต่อ

คุณโตมาเสริมก็ได้ครับจะได้ครบ ๆ

Edited by klang9, 17 July 2009 - 04:39 PM.

#34 OctodeR

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 17 July 2009 - 04:56 PM

โอววววว สุดยอดมากเลยครับ เทคนิคสุดยอดเลย แค่ดูก็งงแล้ว ถ้ากดจะขนาดไหนเนี่ย

#35 InFiNy

Posted 17 July 2009 - 05:14 PM

QUOTE (klang9 @ Jul 17 2009, 04:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธีง่าย ๆ
+,+,+,+,

จำนวน hit ขึ้นกับระยะทาง และ ระหว่างคอมโบ ต้อง เปลี่ยนปุ่มต่อยใดนั้น ขึ้นกัับระยะห่างครับ

เห็นกดสั้นนี้คือการรวม ซุปเปอร์จัมป์และโชริวเคนเข้าด้วยกันครับ

จังหวะที่กด สังเกตุที่ควันรอบตัวไวเปอร์ครับ ครั้งแรกจะช้าหน่อย จังหวะที่เหลือจะเร็วขึ้น

ลองอันนี้ดูครับผมว่าง่ายกว่า +

advance

- J.,(cl),Thunder Knuckle Feint + then ,cl.,Seismo Hammer EX,super jump,Bruning kick,ULTRA
ไม่ต้องติดมุมก็โดนครับ (แต่จังหวะจะยากนิดนึง)

#36 InFiNy

Posted 17 July 2009 - 05:23 PM

- J.hk,hp(cl),Thunder Knuckle Feint + then ,cl.,Seismo Hammer EX,super jump,Bruning kick,ULTRA
ไม่ต้องติดมุมก็โดนครับ (แต่จังหวะจะยากนิดนึง)
- Seismo Hammer EX,ULTRA
- hp.Thunder Knuckle,FADC,ULTRA ต้องติดมุม
- hp.Thunder Knuckle (trade),DASH,ULTRA
- J.hk,hp(cl),Thunder Knuckle Feint + then ,cl.,Seismo Hammer EX,mp.Thunder Knuckle,ULTRA
- J.hk,hp(cl),Thunder Knuckle Feint + then ,cl.,Seismo Hammer EX,mp.Thunder Knuckle, EX Bruning kick
- J.hk,hp(cl),Thunder Knuckle Feint + then ,cl.,Seismo Hammer EX,Thunder Knuckle Feint,mp.Thunder Knuckle
ULTRA

แค่นะล่ะกันจริงๆมันยังมีอีกค่อยมาต่อทีหลังนะ yoyo_24.gif ท่าใครเล่นท่าเก่งๆและชอบเล่นตัวไวๆ แนะนำตัวนี้ครับ สนุกที่สุดแล้วเหมือน KOF เลย

#37 fire_line

Posted 17 July 2009 - 05:30 PM

ผมไม่ได้เล่นไวเปอร์ เลยนึกไม่ออก ไม่ทราบว่า คลิบใน ยูทูป มีไหมครับ เอามาแปะ ให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณ

#38 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 July 2009 - 06:26 PM

โดนไวเปอร์จนมึนทำไรไม่ถูกโดนทียาวเลย - - ลองฝึกไวเปร์แล้วกดไม่ค่อยติดเลยเลิกเล่นไปเลย - - สอนโกเคนหน่อยซิครับ โหดดี

ผม add Infiny ไม่ได้อะมันบอกว่าเต็ม add ผมเข้าไปด้วยครับ kanom sama

#39 InFiNy

Posted 17 July 2009 - 06:31 PM

QUOTE (KaNom @ Jul 17 2009, 06:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โดนไวเปอร์จนมึนทำไรไม่ถูกโดนทียาวเลย - - ลองฝึกไวเปร์แล้วกดไม่ค่อยติดเลยเลิกเล่นไปเลย - - สอนโกเคนหน่อยซิครับ โหดดี

ผม add Infiny ไม่ได้อะมันบอกว่าเต็ม add ผมเข้าไปด้วยครับ kanom sama

ผมแอดไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ yoyo_55.gif ลองดูในจดหมายได้เลยจ้า

#40 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 July 2009 - 08:38 PM

QUOTE (Yhtarod @ Jul 16 2009, 07:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แคมมี่รู้สึกใช้ท่ากระโดดเตะลงมาแบบ ex ต่อท่าไม้ตายได้
หรือถ้าเรามีเกจ ex เยอะๆเราสามารถ ท่ากระโดดเตะลงแบบex ต่อกันได้เรื่อยๆ
โดยกด ควงหลังแล้วดันจอยเฉียงไปด้านหน้าบนให้กระโดดหน่อยๆ แล้วค่อยกดเตะสองปุ่มพร้อมกัน ที่เป็นกระโดดเตี้ยๆ แล้วออกท่าอะครับ

จะเข้าใจกันไหมเนี้ย เขียนเองก็งงเอง

อธิบายคงไม่เข้าใจ แต่ผมเข้าใจ โดนมาเมื่อคืน yoyo_71.gif สามทีติดเลย แต่บางครั้ง โฮ สวนได้อะ ใช้ ex แบบ โร้ค หนีเอาชีวิตรอด yoyo_77.gif