`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

แชร์ DLC ของ Rock Band ครับ

flukesound's Photo flukesound 04 Aug 2009

QUOTE (mooazaaa @ Aug 4 2009, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นคุณ ราฟโซดี้ บอกว่าจะโอนมาเย็นนี้นะครับ ยังไงรบกวนรอสักวัน สองวันนะครับ เผื่อคุณราฟโซดี้ อาจไม่ว่าง

รับทราบครับ ขาดคนเมื่อไหร่ก้อบอกละกันครับ

mooazaaa's Photo mooazaaa 06 Aug 2009

ตอนนี้ยังว่างที่นึงนะครับ ใครสนใจ โอนเงิน 350 บาท แล้วโทรแจ้ง หรือโพสต์แจ้งในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

flukesound's Photo flukesound 07 Aug 2009

QUOTE (mooazaaa @ Aug 6 2009, 11:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ยังว่างที่นึงนะครับ ใครสนใจ โอนเงิน 350 บาท แล้วโทรแจ้ง หรือโพสต์แจ้งในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

ผมเอาด้วยละกันครับ โทรไปหาแล้วแต่สงสัยคงจะนอนแล้ว เดี๋ยวตอนบ่ายๆจะโอนให้ครับ จองไว้เลย

mooazaaa's Photo mooazaaa 07 Aug 2009

QUOTE (flukesound @ Aug 7 2009, 03:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเอาด้วยละกันครับ โทรไปหาแล้วแต่สงสัยคงจะนอนแล้ว เดี๋ยวตอนบ่ายๆจะโอนให้ครับ จองไว้เลย

ตามนั้นครับผม

ตอนนี้เต็มแล้วนะครับ กลุ่มนี้เป็นเหมือนกลุ่มรองนะครับ ไม่ใช่กลุ่มหลัก จะโหลดเฉพาะเพลงที่กลุ่มหลัก ไม่โหลด อย่างพวกแนวเมทัล อะไรทำนองนั้น แต่ในอนาคต ถ้ากลุ่มหลักๆ ไม่ค่อยมีความเคลื่อนไหว ผมอาจจะขยับสถานะกลุ่มนี้เป็นกลุ่มหลักครับ

rotaryboy's Photo rotaryboy 07 Aug 2009

ผมกลุ่มเพื่อนเนวิน ครับ

mooazaaa's Photo mooazaaa 07 Aug 2009

QUOTE (rotaryboy @ Aug 7 2009, 02:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมกลุ่มเพื่อนเนวิน ครับ

จ๊ากกกกกก yoyo_65.gif เดี๋ยวงานเข้าคร๊าบบบบบบบ yoyo_30.gif

rotaryboy's Photo rotaryboy 07 Aug 2009

โน๊ต เรื่อง fat princess เอาไงดีคับ

QUOTE (rotaryboy @ Aug 7 2009, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โน๊ต เรื่อง fat princess เอาไงดีคับ

ตอนนี้หาได้กี่คนแล้วอะครับ เผื่อผมลองถามเพื่อนๆ กับรุ่นพี่ผม ถ้าเอาด้วย อาจจะได้ทีเดียว 3 คนเลย แล้วคนละเท่าไหร่ครับ

rotaryboy's Photo rotaryboy 10 Aug 2009

QUOTE (mooazaaa @ Aug 7 2009, 10:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้หาได้กี่คนแล้วอะครับ เผื่อผมลองถามเพื่อนๆ กับรุ่นพี่ผม ถ้าเอาด้วย อาจจะได้ทีเดียว 3 คนเลย แล้วคนละเท่าไหร่ครับ

ถ้าโน๊ตมีั 3 คน น่ากลัวต้องสร้างไอดีใหม่

คุณหนุ่ม คิดค่าเติมเงิน เกมนี้ 700 ครับ หาร 5 ก็ 140 บาท

mooazaaa's Photo mooazaaa 10 Aug 2009

QUOTE (rotaryboy @ Aug 10 2009, 08:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าโน๊ตมีั 3 คน น่ากลัวต้องสร้างไอดีใหม่

คุณหนุ่ม คิดค่าเติมเงิน เกมนี้ 700 ครับ หาร 5 ก็ 140 บาท

เหอๆๆ ยังไม่ได้ถามเพื่อนเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้คำตอบอีกทีนะครับ แต่เข้าไปดูใน youtube แล้วล่ะ น่าสนใจอย่างแรง หุหุ

Laml3o's Photo Laml3o 11 Aug 2009

วงนี้จะเอาแฟตปริ้นเซสด้วยเหรอครับผมยังไม่มีเลยถ้าเหลือที่ยังไงรับผมไว้ด้วยคนนึงน
่อ-.-

mooazaaa's Photo mooazaaa 12 Aug 2009

อัพเดทๆ หน่อยคร๊าบบบ

อาทิตย์หน้าว่าจะโหลดเพิ่มสัก 10 เพลง หรืออาจมากกว่านั้น ใครมีอะไรเสนอ หรืออยากได้มั้ยครับ ตอนนี้กลุ่มแชร์หลัก เงียบฉี่เลย

เสนอมาเลยครับ เดี๋ยวราวๆ จันทร์​ อังคาร หน้าจะได้จัดให้

flukesound's Photo flukesound 12 Aug 2009

ผมเสนอตามนี้ครับ ยังไงลองพิจารณาดูนะครับ

get the funk out 01 pack
last resort
lifeline
stricken
stupify

เท่านี้ละกันครับ ได้หรือไม่ได้ มากน้อยแค่ไหนไม่ว่ากันครับ ตามได้หมด

rotaryboy's Photo rotaryboy 13 Aug 2009

เ่อ่อ ของ คุณ flukesound ซ้ำ ผม 1 เพลง Last resort แต่ไม่เป็นไรครับ

ของผมอยากได้

Caprici di Diablo
Red Devil สองเพลงนี้ของ Yngwie

B.Y.O.B

re-education

rock n' roll star

rotaryboy's Photo rotaryboy 13 Aug 2009

เพิ่ม

swaped ของ luna coin อีกเพลง

mooazaaa's Photo mooazaaa 13 Aug 2009

Last Resort ก็ซ้ำกับผมครับ แต่ไม่เป็นไร เพลงเดียว ไม่น่าจะมีปัญหา

เดี๋ยวรออีก 2 ท่าน ว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมหรือป่าว

Laml3o's Photo Laml3o 13 Aug 2009

โอ๊ะไม่ได้เข้ามานานมีอัพเดตตอนนี้มีเพิ่มเพลงใหม่ๆอะไรมามั่งรึเปล่าครับ
ไม่ค่อยได้เข้าไปดูของผมเสนอแค่Conquer Allเพลงเดียวพอครับ

mooazaaa's Photo mooazaaa 13 Aug 2009

สรุป ณ ปัจจุบันนะครับ เพลงที่เสนอมามีดังนี้ครับ

Conquer All - วงไรง่ะ
swaped ของ luna coin
Caprici di Diablo
Red Devil สองเพลงนี้ของ Yngwie
B.Y.O.B
re-education
rock n' roll star
get the funk out 01 pack
last resort
lifeline
stricken
stupify

ตามนี้ก่อนนะครับ เหลืออีก 2 ท่าน เดี๋ยวว่ากัน

ชักจะเริ่มงงๆ

ตกลง สมาชิกในกลุ่มแชร์ มีใครบ้างง่ะ รบกวน copy รายชื่อด้านล่าง แล้วต่อด้วย log in ตัวเองหน่อยครับ เริ่มสับสน

1. mooazaaa หรือ 12monkeys (P3T) - โน้ตครับ
2. rotaryboy - คุณรอง
3.
4.
5.

รบกวนทีครับ เริ่มสับสนจริงๆ yoyo_04.gif

Laml3o's Photo Laml3o 13 Aug 2009

QUOTE (mooazaaa @ Aug 13 2009, 10:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชักจะเริ่มงงๆ

ตกลง สมาชิกในกลุ่มแชร์ มีใครบ้างง่ะ รบกวน copy รายชื่อด้านล่าง แล้วต่อด้วย log in ตัวเองหน่อยครับ เริ่มสับสน

1. mooazaaa หรือ 12monkeys (P3T) - โน้ตครับ
2. rotaryboy - คุณรอง
3. Laml3o-โอ๊ตครับ
4.
5.

รบกวนทีครับ เริ่มสับสนจริงๆ yoyo_04.gif

Conquer All ของBehemothครับ