`

Jump to content

สรุปปัญหาของ Wii ที่ได้ยินมาตอนนี้

14 replies to this topic

#1 easydvd

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 November 2006 - 12:13 PM

1.Up firmware แล้วเครื่องเจ๊งครับ เปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว (เมืองไทยจะเปลี่ยนกับใคร ??)

2.เครื่องค้างหรือ Hang ครับ ภาพเละๆ

3.ไม่ยอมอ่านแผ่น อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง ไม่น่าจะเกิดขึ้นเลยปัญหานี้ เหมือนเครื่องหลุด QC อะไรประมาณนั้น

4.ไม่อ่านข้อมูลจาก SD Card อันนี้ไม่รู้ว่ายังไงกันแน่
[size=1]

อันนี้เป็นปัญหาที่ได้ยินมาจากคนที่มีเครื่องนะครับ ตามบอร์ดนี่ละ

ใครเจอปัญหาอะไรอีก ช่วยโพสให้ทราบกันด้วยนะครับ

ปล...ความเห็นส่วนตัว ปัญหาเยอะขนาดนี้ กับราคาขนาดนี้ สำหรับผมคงต้อง say no รอไปก่อน ทั้งๆทีตั้งใจจะหวดแต่แรกๆ

#2 tonoboon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 25 November 2006 - 12:29 PM

เครื่องผมจะโดนไหมหว่า??????

หากโดนก้อคงขอเปลี่ยนละนะ

Edited by tonoboon, 26 November 2006 - 12:31 AM.

#3 icemy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 November 2006 - 12:49 PM

มันไม่ได้มีปัญหาแบบนี้ทุกเครื่องนี่นา เห็นคนเจอปัญหามีแค่ไม่กี่คนเอง

แต่ยังไงก็รอล็อต 2 ปลอดภัยกว่า (อีกเพียงแค่ไม่กี่วันล็อต 2 ก็จะมาแล้ว ที่อเมริกา)

#4 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

• High Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 12:51 PM

ทุกข้อ อีกหน่อย ก็คงแก้ได้และปัญหาคงหมดไป

แต่ ผม งง กับข้อ 3 .. ??

แผ่นแท้ มันยังอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง นี่ เครียดอยู่นา

#5 schneider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 November 2006 - 01:09 PM

ข้ออื่นๆก็พอเป็นไปได้ แต่ข้อสามนี่มีคนมั่วใส่เข้ามารึเปล่า เครื่องพึ่งออกใหม่หัวอ่านมันจะมีปัญหาแล้วเหรอ

#6 peak1451

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 02:39 PM

สรุปว่า เกิดจากการ อัพ Firmware เครื่อง หรือครับ :???

#7 Beckhab

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 25 November 2006 - 02:52 PM

ตามข่าวกะที่มีคนไปโวยในforum สาเหตุเกิดจากการup firmwareครับ แล้วเกิดerrorขึ้น เป็นcritical errorทีเดียวฮะ แต่ถ้านับๆดูก็น้อยมากๆฮะ ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่ต้องกังวลอะไรมาก เพราะของขายทั่วไปก็ต้องมีเจองี้บ้างเป็นะรรมดา
ผมเล่นมาหลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย พอเจอคนมาโวยวายก็ปลอดภัยไว้ก่อนโดยการ เอาสายlanออก disconnect netไปเลยฮะ

อีกอย่าง ผมเห็นบางคนเล่นนิดๆหน่อยแล้วบอกไม่สนุก ไม่เหมือนที่คาดไว้ แต่ผมว่าสนุกมากๆเลยฮะ แล้วsensorก็ทำงานดีมาก ผมว่าจะเล่นก็คงต้องทำความคุ้มเคยกะรู้เทคนิคสักนิดว่าsensorมันมีธรรมชาติการจับควา
มเคลื่อนไหวของเรายังไงในแต่ละเกม แล้วจะเล่นได้มันมากๆ คนส่วนใหญ่เล่นสัก1-2ชม.แล้วจะติดเหอะๆ เพื่อนมาเล่นที่บ้านผมที่นี่ติดจนต้องไปรอเข้าคิวซื้อบ้าง

อีกอย่าง เล่นแล้วเหนื่อยฮะ เหนื่อยจริงๆ ต่อยมวย ตีเทนนิสนี่ ออกแรงจนแขนจะโตเอา ถ้าอยากสนุกกะมันจริงๆให้คุ้มค่าเงิน อย่าพยายามเล่นโดยถือว่าตัวเองเป็นเกมเมอร์ฮะ อย่าไปนั่งจับทริคว่าขยับข้อมือนืดหน่อยก็ไปแล้วอะไรประมาณนั้น เพราะconceptเค้าขายเกมให้คนธรรมดาทั่วไปฮะ เจาะกลุ่มรวมไปถึงแม่บ้าน เพราะฉะนั้นจะเล่นให้สนุกต้องอย่าคิดมากกะมันฮะ

แนะนำฮะว่าถ้าเป็นgamerสุดๆตัวจริงก็อย่าไปซื้อฮะ ให้ไปซื้อps3 xbox360 กะhdtvเล่น
ถ้าเล่นเกมให้ขำๆไม่ได้ แต่ถ้าอยากได้เครื่องเล่นขำๆกะเพื่อนแล้วได้ออกกำลังกาย แนะนำอย่างแรงฮะ

วันนี้Black Fridayที่อเมริกา วันชอปปิ้งหลังthanksgivingมีเครื่องลงอีกล๊อตทั่วประเทศเลยฮะ ที่toysrus new york ยังมีคนไปต่อคิวอยู่เลยฮะเมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา

ผมว่าอาทิตย์หน้าเครื่องคงเลิกขาดตลาด คงมีของเข้าไทยพอสมควรหลังจากอาทิตย์หน้า รอหน่อยฮะ ผมว่าราคาคงตกลงเร็วๆนี้

#8 slick

• Freshy

Posted 25 November 2006 - 03:15 PM

View Posttonoboon, on Nov 25 2006, 12:29 PM, said:

ผมซื้อกะ Nadz ก้อเปลี่ยนกะ Nadz คับ
Nadz มายังครับ :numairu:

#9 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 25 November 2006 - 04:56 PM

คนอื่นรอล๊อตสอง เรารอล๊อตสิบ ~_~

#10 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 25 November 2006 - 06:26 PM

แต่ละเครื่องก็ปัญหาต่างๆกันไปครับ

แล้วแต่ดวงจริงๆเลย

:blur

#11 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 07:13 PM

รอแน่ใจก่อนค่อย สอย อิอิ

#12 oatkung

Let's Play

Posted 25 November 2006 - 10:28 PM

ว่าจะฝากเพื่อนถอยแล้วส่งมาจากเมกา แต่ผมคงฝากล๊อต2ล๊อต3ไปแล้วละครับ ไม่อยากเสี่ยงล๊อตแรก :her

#13 Natarn

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 November 2006 - 01:10 AM

View PostBeckhab, on Nov 25 2006, 02:52 PM, said:

ตามข่าวกะที่มีคนไปโวยในforum สาเหตุเกิดจากการup firmwareครับ แล้วเกิดerrorขึ้น เป็นcritical errorทีเดียวฮะ แต่ถ้านับๆดูก็น้อยมากๆฮะ ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่ต้องกังวลอะไรมาก เพราะของขายทั่วไปก็ต้องมีเจองี้บ้างเป็นะรรมดา
ผมเล่นมาหลายวันแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย พอเจอคนมาโวยวายก็ปลอดภัยไว้ก่อนโดยการ เอาสายlanออก disconnect netไปเลยฮะ

อีกอย่าง ผมเห็นบางคนเล่นนิดๆหน่อยแล้วบอกไม่สนุก ไม่เหมือนที่คาดไว้ แต่ผมว่าสนุกมากๆเลยฮะ แล้วsensorก็ทำงานดีมาก ผมว่าจะเล่นก็คงต้องทำความคุ้มเคยกะรู้เทคนิคสักนิดว่าsensorมันมีธรรมชาติการจับควา
มเคลื่อนไหวของเรายังไงในแต่ละเกม แล้วจะเล่นได้มันมากๆ คนส่วนใหญ่เล่นสัก1-2ชม.แล้วจะติดเหอะๆ เพื่อนมาเล่นที่บ้านผมที่นี่ติดจนต้องไปรอเข้าคิวซื้อบ้าง

อีกอย่าง เล่นแล้วเหนื่อยฮะ เหนื่อยจริงๆ ต่อยมวย ตีเทนนิสนี่ ออกแรงจนแขนจะโตเอา ถ้าอยากสนุกกะมันจริงๆให้คุ้มค่าเงิน อย่าพยายามเล่นโดยถือว่าตัวเองเป็นเกมเมอร์ฮะ อย่าไปนั่งจับทริคว่าขยับข้อมือนืดหน่อยก็ไปแล้วอะไรประมาณนั้น เพราะconceptเค้าขายเกมให้คนธรรมดาทั่วไปฮะ เจาะกลุ่มรวมไปถึงแม่บ้าน เพราะฉะนั้นจะเล่นให้สนุกต้องอย่าคิดมากกะมันฮะ

แนะนำฮะว่าถ้าเป็นgamerสุดๆตัวจริงก็อย่าไปซื้อฮะ ให้ไปซื้อps3 xbox360 กะhdtvเล่น
ถ้าเล่นเกมให้ขำๆไม่ได้ แต่ถ้าอยากได้เครื่องเล่นขำๆกะเพื่อนแล้วได้ออกกำลังกาย แนะนำอย่างแรงฮะ

วันนี้Black Fridayที่อเมริกา วันชอปปิ้งหลังthanksgivingมีเครื่องลงอีกล๊อตทั่วประเทศเลยฮะ ที่toysrus new york ยังมีคนไปต่อคิวอยู่เลยฮะเมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา

ผมว่าอาทิตย์หน้าเครื่องคงเลิกขาดตลาด คงมีของเข้าไทยพอสมควรหลังจากอาทิตย์หน้า รอหน่อยฮะ ผมว่าราคาคงตกลงเร็วๆนี้

เห็นด้วยเลยครับ
แค่ Wii Spot ที่แถมมาก็ทำให้ผมลืม PS3 ไปเลย
สนุกจนรอไปปีหน้าเลย(เพลย์ 3)
เรื่องเซ็นเซอร์ จะว่าดีก็ดี ไม่ดีก็ไม่ดี
ต้องจับจังหวะการทำงานของเซ็นเซอร์นิดนึง แล้วจะดีมาก แม่นยำพอควรเลย
กอล์ฟนี่ ได้อารมณ์มากๆ

#14 LanzWalkz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 November 2006 - 03:50 PM

อย่างน้อยมันก็ไม่มีไฟแดงหละน่า :555

#15 toom93

Posted 26 November 2006 - 08:23 PM

มันจะมีเครื่อง Wii Lite ออกมาป่าวนะ :555