`

Jump to content

Gear of War นี่ Auto aim ไหมครับ

12 replies to this topic

#1 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 02:52 AM

Gear of War นี่ Auto aim ไหมครับ ไปลองเล่นดูมันเล่งยากนะเนี่ย หรือผมไม่คล่องอ่า แนะนำเทคนิคการเล็งยิงหน่อยครับ ไปเล่นมา 15 นาที 10 บาท :eiei อิอิ

พอดีวันนี้ไปลองเช่าเล่นดูได้เล่นเครื่องจอใหญ่ plasma เสียงดังกลบเครื่องอื่นเกือบหมด + คนมาดูกันอีก + ผมเพิ่งเคยเล่นนนน GOW และ 360 ครั้งแรก เลยโชว์ การตายในเกมส์ให้คนดูรู้เลยครับ ว่าการตายน่ะมันเป็นยังไง

โอยยย เล็งม่ายเปง :blur

#2 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 25 November 2006 - 09:25 AM

ไม่มี aim ครับ aim มือเอาเองเลย :her

#3 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 10:09 AM

มีก็ไม่หนุกสิครับ :her

#4 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 25 November 2006 - 11:48 AM

1 หมอบ หลบกำแพง ด้าย A
2. ก่อนชะโงก กะให้ศัตรูที่จะยิงอยู่กลางจอทีวี
3. ชโงกด้วยเหนี่ยวซ้าย แล้วจะปรับเป้ายิงง่ายขึ้นแล้วล่ะครับ
- เทคนิคก่อนชะโงกควรรอให้ศัตรูยิงใกล้หมด หรือช่วงก่อนศัตรู เริ่มชะโงก มายิง

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 25 November 2006 - 09:25 PM

ถ้าเล่น single เน้นหลบหลังกำแพงน่ะแหละครับ
แล้วก็ค่อยๆโผล่ออกมายิงพอโดนยิงเยอะก็หลบ
ถ้าเล่น Casual ศัตรูจะไม่ค่อยเปลี่ยนที่ยืนมาก
แต่ถ้าเล่น multi ต้องผสมกันหน่อย เดินบ้าง หลบบ้าง
เพราะศัตรูเป็นคน ก็หลบเหมือนเรา ถ้าผลัดกันยิงให้ตายก็ไม่จบ เผลอ ยิงเพลินๆเจออ้อมหลังอีก

เกมนี้เวลาเล็ง เล็งช่วงขาจะล้มเร็วกว่า

#6 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 25 November 2006 - 11:41 PM

^
^
แน่ใจเหรอคับ เฮียเบิ้ม ผมยิงขามัน มันยิงหัวผม ยิงพร้อมๆกัน แต่ผมทรุดก่อนนะคับ :ohmygod

Edited by [[[PEE]]], 25 November 2006 - 11:42 PM.

#7 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 26 November 2006 - 01:50 AM

]]' date='Nov 25 2006, 11:41 PM' post='146448']
^
^
แน่ใจเหรอคับ เฮียเบิ้ม ผมยิงขามัน มันยิงหัวผม ยิงพร้อมๆกัน แต่ผมทรุดก่อนนะคับ :ohmygod

ไม่รู้ดิ เมื่อก่อนผมยิงหัว kill = 0, down = 0
เมื่อวานลองยิงขาดูมั่ง kill ได้เพิ่มมาหน่อย ยิงกันตัวๆไม่หลบยังยิงเขาล้มก่อนได้เลยครับ

แถม tip ตอนระหว่าง load มันก็แนะนำให้ยิงขาด้วยอ่ะครับ

#8 Calm`Like`A`Bomb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2006 - 03:50 PM

อา ช่ายๆๆ มันให้ยิงขาก่อน

แล้วตามไปตื้บซ้ำ

ว่าแต่ใครจะวิ่งไปตื้บมันได้ พวกมันมาทีเป็นโขยง

โหมดแคมเปญน่ะคับ

Edited by Calm`Like`A`Bomb, 27 November 2006 - 01:07 AM.

#9 hisoka481

Posted 26 November 2006 - 08:20 PM

เหนี่ยวซ้าย ???? อะไรเหรอครับ ใช่อนาลอก หรือว่าเป็น ปุ่ม L1ครับ ยังไงขอบคุณมากนะครับสำหรับเทคนิคดีๆ ^^

#10 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 26 November 2006 - 10:03 PM

ผมเหนี่ยวหัวอย่างเดียวนั่นแหละ
แต่ tips คือ
ต้อง reload แบบให้กระสุนเรามันเป็นแบบ กระพริบๆ
ซึ่งแบบนี้จะได้เปรียบกว่า เพราะกระสุนจะแรงกว่าชาวบ้าน

เวลาแบบแลกกันยิง เราจะได้ยิงให้ ศัตรู ทรุดก่อนได้ครับ

#11 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 27 November 2006 - 07:28 AM

เหนี่ยวยิงขวาทำไง เหนี่ยวยิงซ้ายก็ทำงั้นครับ เรียก L1 ก็ได้ แต่ทาง microsoft จะเรียก left trigger ครับ แปลกว่าเหนี่ยวนั่นเอง เพราะมันคุมการดึงเข้าออกด้วย อย่างขับรถนี่ถ้าเราเหนี่ยวน้อยจะเร่งช้า เหนี่ยวสุดจะเร่งเร็วครับ

#12 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 30 November 2006 - 02:33 PM

ถ้ามี auto aim คงหมดสนุกเป็นแน่ :her

#13 hisoka481

Posted 03 December 2006 - 12:20 AM

พอเล่นไปเรื่อยๆเริ่มคล่องแล้วล่ะครับ :her มันส์สนุกจริงๆนะเกมส์นี้เนี่ย