`

Jump to content

ผมได้ Dead space กลับมาแว้ว

3 replies to this topic

#1 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 11 July 2009 - 01:31 PM

ไปซื้อแผ่นมา เพื่อเก็บแพลตตินั่มเลยนะเนี่ย ทีนี้พอลองเล่น Impossible(กดสูตรเต็มที่) แต่ชุดมันไม่เอื้ออำนวยจริงๆ โดนตบ2ทีก็ไปแล้ว แล้วผมเคยได้ยินมาว่า Tank suit นี่พลังป้องกัน 60% yoyo_37.gif

อยากทราบว่ามันจริงไหมครับ ผมกะเติมเงินเก็บชุดด้วยอะครับ แต่กะเอาชุดนี้ก่อน เพราะจำเป็นต้องใช้ แล้วชุดอื่นๆมันมีอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ

แล้วเวลาซื้อ ซื้อแบบเป็นเพจเกจ(+ปืนด้วยบางกระบอก) คุ้มกว่าชิมิครับ

ขอบคุณครับ

#2 Atlantis

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 July 2009 - 02:15 PM

"กดสูตรเต็มที่" นี้ทำยังไงเหรอครับ? รบกวนช่วยสอนหน่อยซิครับ
แล้วซื้อเป็นแพ็คเก็จนี้ซื้อจากใน Store หรือเปล่าครับ?

รบกวนขอถามแจมด้วยนิดนึงครับ
คือถ้าเราจบโหมด Easy หรือ Normal แล้ว จะเล่นโหมด Hard หรือ Impossible เราสามารถเอาของ , อาวุธต่างๆที่ Upgrade แล้ว (จาก Easy หรือ Normal) มาใช้ที่โหมด Hard ได้หรือเปล่าครับ?

#3 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 14 July 2009 - 03:13 PM

QUOTE (Atlantis @ Jul 14 2009, 02:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
"กดสูตรเต็มที่" นี้ทำยังไงเหรอครับ? รบกวนช่วยสอนหน่อยซิครับ
แล้วซื้อเป็นแพ็คเก็จนี้ซื้อจากใน Store หรือเปล่าครับ?

รบกวนขอถามแจมด้วยนิดนึงครับ
คือถ้าเราจบโหมด Easy หรือ Normal แล้ว จะเล่นโหมด Hard หรือ Impossible เราสามารถเอาของ , อาวุธต่างๆที่ Upgrade แล้ว (จาก Easy หรือ Normal) มาใช้ที่โหมด Hard ได้หรือเปล่าครับ?

ตอบ ไม่ได้ครับ เริ่มใหม่จาก 0

#4 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 19 July 2009 - 12:44 PM

เกมนี้มันมี cheat อยู่นะครับ เช่นเติมพลังจิต เติมอ๊อกซิเจน แล้วก็มีพวกกดเงินกับ nodes ฟรีด้วย

และมันก็มีทริคนำชุดมิลิทารี่มาใช้บน impossible ด้วยนะครับ ก่อนอื่นจบเกมแบบ normal หรือ hard ด้วยชุดมิลิทารี่ จากนั้นพอมันขึ้นเครดิตให้กดตัดแล้วเซฟเกม จากนั้นกด start game แบบ impossible เลยครับ ถ้าโชคดีมันก็จะใส่มาแต่ต้นเกมเลย และมันไมไ่ด้ติดตลอดนะครับ

ผมทำหลายทีแล้ว ติดทีเดียวเอง

ว่าแต่เกมนี้ hard มันยากมากไหมครับ normal ง่ายเกิน impossible จบแล้ว ไม่อยากอีกรอบ กดดันตัวเองมากไป