`

Jump to content

ยัง งงๆครับ ถ้าผมจะแจม gow กับเพื่อนคนไทย

6 replies to this topic

#1 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 05:41 PM

1.ถ้าเห็นfriend list มีคนเล่น gow อยู่ ผมจะสังเกตุยังไงว่าเค้าเล่น
ออกรบonline หรือเล่นอยู่บ้านคนเดียวครับ
2.ที่ฟังมาคือ ต้องขอเพื่อน invite ไปแจม
สมมุติว่าผมเห็นคนนี้เล่น gow online อยู่
ผมอยากแจมด้วย แบบนี้...
ผมจะต้องทำยังไงครับ
3.อ้อ แล้วผมต้องเข้าโหมด rank หรือ unrank อ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ :bye

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 24 November 2006 - 06:30 PM

View Posttomm, on Nov 24 2006, 05:41 PM, said:

1.ถ้าเห็นfriend list มีคนเล่น gow อยู่ ผมจะสังเกตุยังไงว่าเค้าเล่น
ออกรบonline หรือเล่นอยู่บ้านคนเดียวครับ
กด A ที่ชื่อครับ เข้าไปจะเห็นว่าเล่น mode ไหนอยู่
เช่น WarZone/Execution/VIP ก็ถือเป็น online ครับ
จำได้ว่ามันจะเขียนด้วยว่า online ครับ

View Posttomm, on Nov 24 2006, 05:41 PM, said:

2.ที่ฟังมาคือ ต้องขอเพื่อน invite ไปแจม
สมมุติว่าผมเห็นคนนี้เล่น gow online อยู่
ผมอยากแจมด้วย แบบนี้...
ผมจะต้องทำยังไงครับ
ถ้าคนยังว่างมันจะมีขึ้น join current session ครับ
แต่ต้องรอให้มันอ่านรายละเอียดให้ครบก่อนมันถึงจะ join ได้ (ปกติจะแป๊บเดียว)
พอ join แล้วเกมมันจะ load ให้เราเลย ไม่ต้องเลือกอะไรเลยครับ

3.อ้อ แล้วผมต้องเข้าโหมด rank หรือ unrank อ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ :bye
Ranked มันจะปรับบาง option ไม่ได้ แต่ผลลัพธ์จะถูกเอาไปจัดอันดับใน leaderboard
ซึ่งขึ้นอยู่กับคน host จะเลือกครับ
ถ้าคุณเข้า menu ไปเพื่อ join มันจะเลือกคนไม่ได้ครับ
ถ้าจะเลือกคนต้อง join จาก friendlist ครับ

ปล. คน host ที่อ่านๆอยู่ ช่วยสร้าง host ที่เป็น ranked บ้างก็ดีนะครับ
เผื่ออันดับจะได้ขึ้นบ้าง แต่ข้อเสียคือ ใครๆก็เข้ามา join ได้เนี่ยแหละ (กับปรับ friendly fired ไม่ได้)

#3 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 07:46 PM

โอ้แจ่มแจ้งแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ คุณ Burm
เมื่อกี๊ก็พึ่งไปแจมครั้งแรกเลย หนุกหนานคับ :shame2

#4 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 November 2006 - 09:10 PM

View PostBurm, on Nov 24 2006, 06:30 PM, said:

คน host ที่อ่านๆอยู่ ช่วยสร้าง host ที่เป็น ranked บ้างก็ดีนะครับ
เผื่ออันดับจะได้ขึ้นบ้าง แต่ข้อเสียคือ ใครๆก็เข้ามา join ได้เนี่ยแหละ (กับปรับ friendly fired ไม่ได้)
อันนี้เห็นด้วยครับ :explain

#5 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 09:54 PM

กรณีสร้างห้องแบบ Private จะไม่สามารถ join session ผ่านชื่อเพื่อนได้
: ให้ส่ง Message ไปยังเพื่อนที่เล่นอยู่ ว่า Inv T หรือ I T หมายถึงชวนเข้าเล่นหน่อย แล้วเรามาเปิด Message เพื่อน accept เข้าเล่นหลังเพื่อนส่งมาชวนครับ

#6 WednesdayBoy

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 November 2006 - 01:30 AM

ผมกับเพื่อนเล่นกันไม่ได้ด้วยครับผลัดกัน host ผลเหลวทั้งคู่เซงมากๆเลยครับ....
chat กันก็ไม่ได้ด้วย ผมใช้ tot เพื่อน true ครับ :cry

#7 joojubjib

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 November 2006 - 06:12 PM

GOW พ่อทุกเกม