`

Jump to content

โอเว่น ไปผี!!!!!

42 replies to this topic

#21 terry123

เบา เบา

• Royal Executive Members

Posted 04 July 2009 - 02:58 AM

Edited by terry123, 04 July 2009 - 02:58 AM.

#22 Haruto

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 July 2009 - 03:31 AM

ขอแสดงความยินดีกับ Owen ด้วยครับ yoyo_67.gif
รอข่าวนี้ตั้งแต่เช้าและ ดีใจจริงๆ

#23 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 04 July 2009 - 03:41 AM

กรี๊ดดดดดด หล่อระเบิดระเบ้อออ yoyo_24.gif

ดูดีมีราศีกว่าตอนอยู่หงส์อีกนะเนี่ย yoyo_64.gif

#24 มือใหม่คอนโซล

Posted 04 July 2009 - 05:47 AM

ไม่น่าเชื่อจริงๆ ถ้าไม่เห็นภาพจะจะ ไม่เชื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ในฟีฟ่าจะได้คะแนนความสามารถเท่าไรน้อ

#25 Dorothy

Posted 04 July 2009 - 07:59 AM

ถ้าไม่เจ็บบ่อย เขาสุดยอดอยู่แล้วครับ

ขอให้กลับมาเป็นโอเว่นคนเดิมไวๆนะ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน นายมันสุดยอดอยู่แล้ว

#26 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 04 July 2009 - 08:44 AM

มาร์ตินหกล้านเองคุ้มนะ

#27 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 04 July 2009 - 09:57 AM

เอามาจะได้ใช้ไหมเนี่ย กลัวเจ็บยาวนี่สิ

#28 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 July 2009 - 11:33 AM

เจ็บ นะ ผมเจ็บ จริงๆๆ

ตอนได้ยิน ข่าวแรกๆ

ผมไม่เชื่อหรอก

นึกว่า นักข่าว มันเขียน เพื่อจะขายข่าวได้

นึกว่ามันแค่ ข่าวลือเท่านั้น

ยังหัวเราะใน ใจ

ฮะ ฮะ ฮะ ฮ่า

โอเว่นหรือ จะไป ผี

แล้ว มาเมือ่คืน นี้

มัน ทั้งจุก ทั้ง เจ็บ เลย กับ ข่าว นี้

ยอมรับ เลย ว่า อึ้ง

แต่ ก็เอา เถอะ

เมือ่ราฟา ไม่เห็น ค่า

เซ่อร์ อาจจะมองเห็นอะไรในตัวโอเว่น สักอย่างก็ได้

ผมยังชื่นชม และ รัก ในตัวโอเว่น

ถึงจะอยู่ ในชุด ทีมคู่กัด

แต่อย่างที่บอก ที่เคย โพสท์ไป ผมไม่เชียร์ โอเว่น ในชุด แมน ยู เนาะ yoyo_77.gif

อยากเห็น แดงเดือดไวๆ จัง

ผมเชือ่ว่า แฟนหงส์ ใน อังกฤษ์ เมือ่ถึง วันแดงเดือด จุะลุก ขึ้นปรบมือให้โอเว่นแน่ๆ

และ รวมทั้งผม ด้วย จะ ยืนตรบ มือ หน้าจอ TV แต่ จะสาปแช่ง เมือ่กรรมการเป่านกหวีดเริ่มการแข่งขัน

และ จะยืน ปรบ มืออีกครั้ง เมือ่ กรรการเป่า นกหวีด หมด เวลา 90 นาที

มันคือ วิถี ทางนักฟุตบอล ตอนน้ ผมบอกกับตัวเอง ตอนนี้ yoyo_73.gif

#29 nismo_silvia

God bless me !

Posted 04 July 2009 - 01:46 PM

QUOTE (Indyhell @ Jul 4 2009, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ็บ นะ ผมเจ็บ จริงๆๆ

ตอนได้ยิน ข่าวแรกๆ

ผมไม่เชื่อหรอก

นึกว่า นักข่าว มันเขียน เพื่อจะขายข่าวได้

นึกว่ามันแค่ ข่าวลือเท่านั้น

ยังหัวเราะใน ใจ

ฮะ ฮะ ฮะ ฮ่า

โอเว่นหรือ จะไป ผี

แล้ว มาเมือ่คืน นี้

มัน ทั้งจุก ทั้ง เจ็บ เลย กับ ข่าว นี้

ยอมรับ เลย ว่า อึ้ง

แต่ ก็เอา เถอะ

เมือ่ราฟา ไม่เห็น ค่า

เซ่อร์ อาจจะมองเห็นอะไรในตัวโอเว่น สักอย่างก็ได้

ผมยังชื่นชม และ รัก ในตัวโอเว่น

ถึงจะอยู่ ในชุด ทีมคู่กัด

แต่อย่างที่บอก ที่เคย โพสท์ไป ผมไม่เชียร์ โอเว่น ในชุด แมน ยู เนาะ

อยากเห็น แดงเดือดไวๆ จัง

ผมเชือ่ว่า แฟนหงส์ ใน อังกฤษ์ เมือ่ถึง วันแดงเดือด จุะลุก ขึ้นปรบมือให้โอเว่นแน่ๆ

และ รวมทั้งผม ด้วย จะ ยืนตรบ มือ หน้าจอ TV แต่ จะสาปแช่ง เมือ่กรรมการเป่านกหวีดเริ่มการแข่งขัน

และ จะยืน ปรบ มืออีกครั้ง เมือ่ กรรการเป่า นกหวีด หมด เวลา 90 นาที

มันคือ วิถี ทางนักฟุตบอล ตอนน้ ผมบอกกับตัวเอง ตอนนี้ yoyo_73.gif

เหมือนกัน แต่ตอนนี้รัก ลูคัส มากกว่าโอเว่นอีก T_T

#30 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 04 July 2009 - 08:43 PM

ขอให้สะดุดยอดหญ้าเจ็บยาวทั้งฤดู

#31 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 July 2009 - 09:33 PM

กำมีแต่คนเจิมโอเว่น ceb85dec.gif

#32 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 04 July 2009 - 10:08 PM

ผมยังนึกอารมณ์ตัวเองตอนโอเว่นลงสนาม นัดเจอหงส์ไม่ได้เลย... T_T
แต่ยังไงก็รักเธอนะ....โอเว่นนนนน

#33 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 July 2009 - 11:49 AM

ชอบความเห็นของแฟนลิเวอร์พูลที่นี่จัง อ่านความเห็นเรื่องนี้ของแฟนลิวเอร์พูลบางที่แล้ว...

#34 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 05 July 2009 - 12:52 PM

QUOTE (AnotherXIII @ Jul 5 2009, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบความเห็นของแฟนลิเวอร์พูลที่นี่จัง อ่านความเห็นเรื่องนี้ของแฟนลิวเอร์พูลบางที่แล้ว...

ไอ้จุดๆๆ เนี่ย เป็นคำว่า น่าสงสาร ใช่ไหม 5555555

ที่นี่เขาอยุ่แบบ กันแบบ เกรงใจ และ ให้เกรียติ กัน แต่ก้บางครั้งก็มีหลุด มั่ง

แต่ มันก็เป้นเรื่อง ธรรมดา

แต่ขาประจำในห้องนี้ ก็ พูดคุยกันง่าย อาจจะมีเหน็บแนม ถากถาง มั่ง

เราติ เรา เตือน ก็เข้าใจ กันครับ

ดูกีฬาให้เป็น กีฬา ไม่ใช่ดูกีฬา ให้เก็น สงครามโลกครั้ง ที่ 3 yoyo_77.gif

ดีนะที่ผมฟัง อังกฤษ์ ไม่ออก ถ้าฟังออกคงจุก อีกแน่ๆๆ yoyo_77.gif

คิดถึงนะโว้ยยยยยยยยยยยยย yoyo_33.gif

Edited by Indyhell, 05 July 2009 - 01:04 PM.

#35 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 05 July 2009 - 04:12 PM

QUOTE (Indyhell @ Jul 5 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีนะที่ผมฟัง อังกฤษ์ ไม่ออก ถ้าฟังออกคงจุก อีกแน่ๆๆ yoyo_77.gif

มาแปลให้ฟังคับเฮีย

"จริงๆแล้วผมเป็นแฟนแมนยูฯ มาตั้งแต่เด็กๆ ทุกครั้งที่แมนยูฯลงเตะผมมักเอาใจช่วยอยู่เสมอๆ มันเป็นเรื่องที่เจ็บปวดที่สมัยผมค้าแข้งอยู่ลิเวอร์พูลผมต้องยิงทีมรักตัวเอง แต่ทำยังไงได้เมื่อฟุตบอลก็คือฟุตบอล ตลอดอาชีพการค้าแข้ง ผมเฝ้ารอวันนี้มาตลอด วันที่จะได้สวมเสื้อปีิศาจถือสามง่าม จนวันนี้ผมดีใจมากที่ฝันของผมเป็นจริงเสียที"

ปล ภาษาอังกฤษผมไม่แข็งแรง แปลมั่วๆได้แบบเนี้ยครับ yoyo_57.gif

อิอิ อะล้อเล่งน้าตะเอง ไม่ต้องจุกนะ yoyo_64.gif

#36 Indyhell

Posted 05 July 2009 - 06:14 PM

QUOTE (GapKung @ Jul 5 2009, 04:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาแปลให้ฟังคับเฮีย

"จริงๆแล้วผมเป็นแฟนแมนยูฯ มาตั้งแต่เด็กๆ ทุกครั้งที่แมนยูฯลงเตะผมมักเอาใจช่วยอยู่เสมอๆ มันเป็นเรื่องที่เจ็บปวดที่สมัยผมค้าแข้งอยู่ลิเวอร์พูลผมต้องยิงทีมรักตัวเอง แต่ทำยังไงได้เมื่อฟุตบอลก็คือฟุตบอล ตลอดอาชีพการค้าแข้ง ผมเฝ้ารอวันนี้มาตลอด วันที่จะได้สวมเสื้อปีิศาจถือสามง่าม จนวันนี้ผมดีใจมากที่ฝันของผมเป็นจริงเสียที"

ปล ภาษาอังกฤษผมไม่แข็งแรง แปลมั่วๆได้แบบเนี้ยครับ yoyo_57.gif

อิอิ อะล้อเล่งน้าตะเอง ไม่ต้องจุกนะ yoyo_64.gif

แค่ประดยคแรก ถ้าผมเชือ่ ก็ สมควรเลิกเชียร์หงส์ แล้ว yoyo_77.gif

#37 nismo_silvia

God bless me !

Posted 05 July 2009 - 10:57 PM

ไมเคิ่ล โอเว่น : ยูไนเต็ด จะกอบกู้ชื่อเสียงของผม

ไมเคิ่ล โอเว่น หัวหอกจอมเดี้ยง, กองหน้ากระดูกเปราะ หรืออะไรก็แล้วแต่ตามที่สรรหามาเรียก ได้ตกลงเซ็นสัญญา 2 ปีกับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด แบบสุดเซอร์ไพรส์ได้ใจ (รู้นะว่าเด็กหงส์เจ็บ อิอิ) ท่ามกลางความคิดเห็นแตกแยกว่าจะเป็นการซื้อตัวที่ชาญฉลาดอีกครั้งของกุนซือ เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน หรือการลงทุนที่เปล่าประโยชน์กับผู้เล่นที่ (แทบจะ) หมดสมรรถภาพไปแล้ว

จะยังไงก็ตาม ข้อเท็จจริงก็คือ โอเว่น เป็นสมาชิกคนใหม่ในถิ่น โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด เรียบร้อยแล้ว วันนี้จึงเป็นโอกาสดีที่อดีตศูนย์หน้าดีกรีบัลลงดอร์ ของ ลิเวอร์พูล จะมาเปิดใจความรู้สึกที่ได้แปรพักตร์เป็นขุนพล "ปีศาจแดง" ชนิดที่ชวนตะลึงกันทั้งบาง ผ่านบทสัมภาษณ์ล่าสุดสดๆ ร้อนๆ!...

Q - ไมเคิ่ล โอเว่น รู้สึกอย่างไรบ้างที่ได้เซ็นสัญญากับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด?
Owen " ผมรู้สึกเยี่ยมมาก ผมไม่เคยนึกไม่เคยฝันถึงมันมาก่อนเลย แต่อยู่ๆ ผมกลับได้รับสายจากผู้จัดการทีม (เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน) ให้เข้ามาพบเขา มันเป็นเรื่องที่ช็อก แต่ผมก็ยินดีมากๆ แน่นอน และหลังจากนั้นสิ่งต่างๆ ก็เป็นไปอย่างรวดเร็วมาก"

Q - แล้ว เฟอร์กูสัน พูดคุยอะไรกับคุณบ้างล่ะ?
Owen "เราแค่พูดคุยกันเกี่ยวกับเรื่องฟุตบอล ตลอดจนข้อดี และข้อเสียของการเซ็นสัญญาตัวผม และผมก็ขอขอบคุณพระเจ้าที่ข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย เราจึงพูดแต่เรื่องฟุตบอล และปล่อยให้ เดวิด กิลล์ (ประธานบริหาร แมนฯ ยูไนเต็ด) กับเอเยนต์ของผมจัดการสิ่งที่เหลือ ผมแค่อยากแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเกมลูกหนังเท่านั้น ต่อจากนั้น มันก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับการลงชื่อในเอกสาร และเดินทางไปยังห้องที่ผมลงน้ำหมึกเซ็นสัญญา ผมยินดีจริงๆ ที่ได้เซ็นสัญญาอยู่ที่นี่"

Q - เชื่อได้เลยว่าตอนจบซีซั่นที่แล้ว คุณย่อมไม่ได้คาดคิดให้ตัวเองย้ายมาเล่นกับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด....
Owen "ไม่เลย แต่เมื่อก่อนผมเคยมาที่นี่แล้วนะ ผมเคยมาที่นี่อยู่บ้างตอนเป็นเด็กๆ แถมผมยังได้ลงเล่นทัวร์นาเมนต์ชิงแชมป์เยาวชนภาคเหนือที่สนามของ แมนฯ ยูไนเต็ด ด้วย ผมรู้จัก ไบรอัน คิดด์ ค่อนข้างดีทีเดียว ผมเคยพบผู้จัดการทีม แม้กระทั่งในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา ผมมีไอเดียที่ผู้จัดการทีมยังคงคิดว่าผมเหลือบางสิ่งบางอย่างอยู่ในตัว ผมจึงเฝ้าภาวนาว่าสักวันหนึ่งเขาจะเข้ามาสอบถามให้ผมย้ายไปเล่นด้วย ผมอาจมีช่วงเวลาที่ย่ำแย่ที่นิวคาสเซิ่ล แต่ก่อนหน้านั้นเส้นทางอาชีพของผมก็ยอดเยี่ยมมาก และผมมั่นใจว่าสโมสรที่ยิ่งใหญ่เช่นนี้จะกอบกู้ชื่อเสียงของผมได้ ผมหวังว่าผมจะสามารถยิงประตูได้บ้าง และช่วยให้ทีมประสบความสำเร็จมากขึ้น"

Q - แฟนบอลทุกคนย่อมสงสัยใคร่รู้เกี่ยวกับสภาพความฟิตของคุณ หลังมีปัญหาบาดเจ็บเรื้อรังตลอดไม่กี่ปีที่ผ่านมา...
Owen "ผมรู้สึกดีที่เห็นว่าทุกคนประหลาดใจที่ผลการตรวจร่างกายของผมดีขนาดนี้ ผมรู้ว่าผมจะผ่านการตรวจร่างกายแน่ เพราะผมเคยผ่านมันมาก่อน สภาพความฟิตของผมน่าพอใจมาก ผมพยายามอย่างมากเพื่อจัดการกับมัน และมันจะมีอะไรอีกมากมายตามมาในปีที่จะถึงนี้ แต่ผมก็มั่นใจว่าผมไม่รู้สึกถึงอาการบาดเจ็บใดๆ เลย ผมประสบปัญหาบาดเจ็บมากมาย นับตั้งแต่ผมอยู่กับ นิวคาสเซิ่ล แต่ไม่ว่าใครก็บาดเจ็บได้อยู่แล้ว หากมีคนกระโดดย่ำใส่เท้า ผมบอกชื่อผู้เล่นได้หลายราย และก็น่าจะถึงจำนวนครึ่งโหลด้วยที่กระดูกเท้าแตก ปัญหานั้นคือการส่งตัวผมไปอยู่ในเส้นทางแห่งการบาดเจ็บต่อเนื่อง เพราะว่าผมไม่ได้รับการรักษาครั้งแรกที่ถูกต้อง ผมมีอายุ 29 ปี ผมทำสถิติลงเล่นไปกว่า 500 นัดแล้วในเกมระดับสูง ผมคิดว่าทุกคนย่อมเห็นพ้องด้วยว่าเราไม่มีทางนอนรักษาตัวได้ตลอดเวลาหรอก แต่มันก็คือแผนการของผมในการปรับปรุงสถิติบาดเจ็บ ผมรู้ว่าทีมแพทย์ที่นี่ได้รับการยกย่องเป็นอย่างสูง หวังว่าผมจะได้ทำงานร่วมกับเขา เพื่อรับประกันได้ว่าผมจะพร้อมลงสนามในทุกๆ เกม"

Q - คุณตั้งตาคอยมากขนาดไหนกับการได้ร่วมงานกับ เวย์น รูนี่ย์ อดีตคู่หูในทีมชาติอังกฤษ และ ดิมิทาร์ เบอร์บาตอฟ?
Owen "ผมตั้งตาคอยอยู่แล้ว และก็แน่นอนว่าที่นี่ยังมีผู้เล่นชั้นนำอีกมากมายด้วย มันจึงเป็นช่วงเวลาที่น่าตื่นเต้นสุดๆ ผมได้รับโทรศัพท์ติดต่อจาก ยูไนเต็ด หลังจากนั้นก็ตกลงเซ็นสัญญาร่วมทีม ทุกอย่างเกิดขึ้นอย่างรวดเร็วเหลือเกิน ทันทีที่ผมเซ็นสัญญา ผมก็คิดว่าผมจะได้เริ่มลงเล่นร่วมกับผู้เล่นที่ถูกพูดถึงอยู่บ่อยๆ มีนักเตะฝีเท้ามหัศจรรย์อยู่เต็มทีมไปหมดเลย นั่นคือเหตุผลว่าทำไมพวกเขาจึงคว้าแชมป์มากมายมาจนถึงปัจจุบัน หวังว่าผมจะได้ก้าวออกมามีส่วนร่วม ช่วยทำสกอร์ได้บ้าง และที่สำคัญก็คือช่วยทีมประสบความสำเร็จมากขึ้น"

Q - คุณหวังจะประสบความสำเร็จอะไรบ้างกับ ยูไนเต็ด?
Owen "มันอาจเป็นเวลาที่เร็วไปสำหรับผม แต่เมื่อคุณคิดถึง ยูไนเต็ด คุณก็จะต้องนึกถึงการคว้าแชมป์มากมายแน่นอน รวมทั้งสนามที่ยิ่งใหญ่ และแฟนบอลที่มากมายมหาศาล คุณปล่อยให้ตัวเองหลงระเริงไม่ได้จนกว่าจะได้เซ็นสัญญา ผมเพิ่งจะตกลงเซ็นสัญญาเมื่อไม่นานมานี้เอง นั่นจึงไม่ต้องสงสัยเลยว่าผมจะต้องขับรถกลับบ้าน และนอนไม่หลับตลอดทั้งคืน เพราะมัวแต่คิดถึงยอดนักเตะที่จะได้ลงเล่นด้วย ตลอดจนผู้จัดการทีม, แฟนบอล, บรรยากาศในสนาม โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด และทุกอย่างที่เกี่ยวข้อง มันมีหลายสิ่งหลายอย่างให้คิดคำนึงด้วยใจเต้นระทึกเลยทีเดียว"

Q - คำถามสุดท้าย รู้สึกอย่างไรบ้างที่จะได้รับเสียงเชียร์จากแฟนบอลใน โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด?
Owen "มันจะต้องเป็นเรื่องที่น่ายินดีอยู่แล้ว แต่ผมก็ไม่ได้คิดแค่ตื้นๆ หรอกนะ ผมรู้ว่ามีบางคนบอกว่าผู้จัดการทีมไม่ควรเซ็นสัญญากับผม หรืออะไรประมาณนั้น แต่เรื่องแบบนั้นก็จะค่อยๆ จางหายไปเองตามกาลเวลา หลังจากนั้น พอเริ่มเกมนัดแรกไปแล้ว ผมก็จะได้พูดออกมาด้วยผลงานบนสนาม ผมตั้งตาคอยอย่างจริงจังไปกับช่วงเวลาปรี-ซีซั่น มันจะต้องเป็นเรื่องที่ดี หากผมได้รับโอกาสเต็มที่ก่อนเปิดฤดูกาล เพราะนั่นจะช่วยให้ผมอยู่ในสภาพที่ดีไปตลอดทั้งซีซั่น ผมอยากเริ่มต้นฤดูกาลอย่างโดดเด่น เพราะมันจะช่วยให้ผมสร้างความคุ้นเคยได้ดีกับเส้นทางใหม่ๆ ในชีวิต"

credit : http://www.siamsport.co.th/Column/090705_044.html

ไม่มีแม้ซักคำที่พูดถึง ลิเวอร์พูล yoyo_31.gif

#38 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 06 July 2009 - 02:54 AM

ขอให้ติดทีมชาติแล้วไปบอนโลกด้วยจ้า

#39 piti2527

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 July 2009 - 10:41 AM

เชื่อว่าป๋า จะทำให้โอเวนกลับมาโชว์ฟอร์มเทพ ได้อีกครั้ง

ถ้าเป็นหลายปีก่อน ไม่เคยจะคิดเลยว่าโอเวนจะมาอยู่กับแมนยู yoyo_24.gif

#40 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 06 July 2009 - 04:57 PM

Owen เรารักนาย