`

Jump to content

Blazblueเพื่อนๆชอบใช้ตัวอะไรกันครับ

23 replies to this topic

#1 kayjaru

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 July 2009 - 02:28 AM

สำหรับผมชอบใช้Jinครับ ตอนแรกไม่ค่อยชอบหมอนี่เลยเพราะชุดมันเห่ยมากๆ ไม่ชอบตรงที่ไหล่มันตั้งๆอ่ะ แต่พอลองเล่นไปหลายตัวก็ถูกใจตัวนี้มากที่สุด เล่นๆไปก็รู้สึกว่ามันเท่ขึ้นเรื่อยๆ ส่วนใหญ่ใช้อยู่2ท่า ท่าบินไปชนเสร็จแล้วก็ฟันรัวๆอ่ะ
ป.ล.ไม่ต้องมาชวนออนล่ะ เพราะออนบ่ได้ b048a2d2.gif

#2 tak2002

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 July 2009 - 05:20 AM

แร๊กน่า ราเชล จิน บัง ฮากุเมน โนเอล เท่านี้อ่ะครับ ถนัดสุด ก็ ราเชลครับ

#3 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 03 July 2009 - 07:29 AM

ก็คงใช้ซ้ำๆกันแหละตัวละครมีอยู่กระตึ๋ง

ที่จริงผมใช้แล้วชนะบ่อยคือจิน แต่ไม่ชอบหน้ามัน+สำเนียง เลยไม่ค่อยใช้

ใช้ถนัดลองลงมา คือ โนเอล

แล้วก็ แร๊ึคน่า ราแชล ก็ว่าไป

ว่าแต่ออนไลน์ วี13 กับ ฮาคุมัน มันโกงจังอ่า

#4 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 03 July 2009 - 12:40 PM

- โนเอลน่ารักโมเอะเล่นง่าย ชอบที่สุดแล้วอิอิอิ

- แร็กน่าชอบสับสนท่าคอมโบที่เป็นปุ่มต่อๆกัน(แบบท่าเสย พอเสอขึ้นไปแล้วชอบสับสนว่าต้องควงไปทางไหนปุ่มไหน-*-)

แต่เฮียแกเล่นสนุกดีเลยพยายามฝึกอยู่

- จินผมว่าต้องชุดดำจะเท่มาก แต่ไม่ค่อยชอบนิสัยมันไม่เข้ากับหน้าเลยถ่อย....

(จริงๆเจ้าหมอนี้เล่นง่ายที่สุดละ แต่รู้สึกไม่ชอบไม่ถูกชะตาเลยไม่ค่อยใช้)

#5 chopperkun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 July 2009 - 01:36 PM

QUOTE (BF2142 @ Jul 3 2009, 12:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- โนเอลน่ารักโมเอะเล่นง่าย ชอบที่สุดแล้วอิอิอิ

- แร็กน่าชอบสับสนท่าคอมโบที่เป็นปุ่มต่อๆกัน(แบบท่าเสย พอเสอขึ้นไปแล้วชอบสับสนว่าต้องควงไปทางไหนปุ่มไหน-*-)

แต่เฮียแกเล่นสนุกดีเลยพยายามฝึกอยู่

- จินผมว่าต้องชุดดำจะเท่มาก แต่ไม่ค่อยชอบนิสัยมันไม่เข้ากับหน้าเลยถ่อย....

(จริงๆเจ้าหมอนี้เล่นง่ายที่สุดละ แต่รู้สึกไม่ชอบไม่ถูกชะตาเลยไม่ค่อยใช้)

เพิ่งหัดเล่นเมื่อวานอ่ะ ไม่รู้เล่นตัวอะไรดี ขอบตัวคอมโบเท่ห์อ่ะ
มีใครแนะนำได้บ้างครับ yoyo_24.gif

#6 mirekavip

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 July 2009 - 02:16 PM

hakumen
v13
ragna

#7 nekopom

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 July 2009 - 03:11 PM

ว่าจะลองใช้หลายๆตัวครับ แต่ละตัวท่ามันมีไสตล์เฉพาะตัว น่าสนใจดี

ตอนนี้ใช้ ไลจิ เฟย หลิน อยู่แต่ยังบังคับกระบองไม่ค่อยได้ดั่งใจเท่าไหร่ ท่ากระบองเสยกดติดบ้างไม่ติดบ้าง เลยต่อคอมโบลำบาก เห็นใน youtube คอมโบตัวนี้สวยดีเลยอยากฝึกดู

ต่อไปว่าจะลอง ทาโอกากา เห็นแล้วนึกถึง วูฟเวอลีนหญิง 555

เล่นออนไลน์ เจอ เทกเกอร์ อัดที เกินครึ่งหลอด ทำไมท่ามันแรงเวอร์ขนาดนั้น T_T

#8 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 July 2009 - 04:20 PM

ถ้าตัวหลักสำหรับลุย Score attack mode คงเป็น Jin เพราะเป็นตัวเดียวที่จบโหมดนี้ได้ ตัวอื่นถ้าไม่ตายตอนสู้กับกบของราเชลก็แพ้แร็คน่า ถ้าตัวละครที่ชอบเล่นเฉย ๆ ก็แบงค์ (เอามาฟังเพลงฟูรินคาซัน), Nu-13, Tager และ Litchi ครับ Noel หลัง ๆ กดคอมโบ C แคนเซิลไม่ค่อยออกแล้วเลยไม่ได้เล่นครับ

#9 hotsudsud

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 03 July 2009 - 05:07 PM

ผมชอบไอ้ตัวที่มันกลมๆหยึยๆน่ะ หายตัวได้ด้วย ชอบพวก Anti-hero

ผมชอบไอ้ตัวที่มันกลมๆหยึยๆน่ะ หายตัวได้ด้วย ชอบพวก Anti-hero

#10 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 July 2009 - 06:04 PM

กำลังลองๆอยู่หลายตัวจากการเก็บStory Madeให้Complete ตัวแรกก็ว่าโกงแล้ว ยิ่งเลือกตัวใหม่ก็โกงขึ้นๆทั้งนั้นเลยแหะเกมนี้ สมเป็ยสไตล์GGX
ถ้าแบบมือใหม่มาเล่นง่ายๆแนะนำ ทาโอกาก้า โนเอล ให้ปุ่มกดมั่วๆออกท่าได้สะบัด... แต่พวกพื้นฐานริวเคน ก็ตัวเอก2หน่อนั่นแหละ เก่งๆโกงๆ

แต่ที่เล่นแล้วกลุ้มใจที่สุดก้ ไอ้หนูคาร์ลนี่แหละ...จะเล่นยังไงถึงเก่งฟ่ะ....ท่าตัวเองก้มีน้อย ท่าใช้ตุ๊กตาก้ออกยาก..

#11 Avant-garde

Posted 04 July 2009 - 12:52 AM

Rachel คร้ับ แต่ Combo มันต่อยากอ่ะ ที่ใช้เพราะน่ารัก แค่นั้นเอง เล่นตัวอื่นง่ายกว่าเยอะ

#12 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 04 July 2009 - 03:05 AM

QUOTE (Avant-garde @ Jul 4 2009, 12:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Rachel คร้ับ แต่ Combo มันต่อยากอ่ะ ที่ใช้เพราะน่ารัก แค่นั้นเอง เล่นตัวอื่นง่ายกว่าเยอะ

ลองดูคอมโบคุณตั๊กสิครับ จริงๆเรเชลต่อคอมโบไม่ยากนะครับ

แต่จะเล่นให้เก่งต้องไปเน้นที่การใช้กับดัก กบ ค้างคาว แล้วก็ใช้ลมช่วยเพิ่มประสิทธิภาพครับ มันก็จะแรงเอง ใช้คล่องๆแล้วก็ต่อเบสิกคอมโบเรเชลก็สุดทีนแล้วครับ

จะต่อคอมโบยาวๆได้ง่ายขึ้นเยอะ

#13 Avant-garde

Posted 04 July 2009 - 04:47 AM

QUOTE (karasu @ Jul 4 2009, 03:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองดูคอมโบคุณตั๊กสิครับ จริงๆเรเชลต่อคอมโบไม่ยากนะครับ

แต่จะเล่นให้เก่งต้องไปเน้นที่การใช้กับดัก กบ ค้างคาว แล้วก็ใช้ลมช่วยเพิ่มประสิทธิภาพครับ มันก็จะแรงเอง ใช้คล่องๆแล้วก็ต่อเบสิกคอมโบเรเชลก็สุดทีนแล้วครับ

จะต่อคอมโบยาวๆได้ง่ายขึ้นเยอะ

มันมี combo นึง อ่ะครับที่ ผมกด 10 ติด 1

ที่ 5b - c 5d c กบ dash 3c 236a แล้วต่อแยกไป

มันว่าวไม่ตอนกบ ก็คอน dash 3c อ่ะครับ ผมละกลุ้มเลย แล้วคอมโบนี่มันต่อยอดเยอะใครแนะนำที

#14 tak2002

Posted 04 July 2009 - 05:42 AM

QUOTE (Avant-garde @ Jul 4 2009, 04:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันมี combo นึง อ่ะครับที่ ผมกด 10 ติด 1

ที่ 5b - c 5d c กบ dash 3c 236a แล้วต่อแยกไป

มันว่าวไม่ตอนกบ ก็คอน dash 3c อ่ะครับ ผมละกลุ้มเลย แล้วคอมโบนี่มันต่อยอดเยอะใครแนะนำที

เอาแบบง่ายๆก่อนเลยนะครับ หน้า+b (counter) dash เข้าไปประชิดตัว->ยืน B ->หน้าCพร้อมD -> หลังจากหมุนตัวเกือบจะถึงพื้นให้ C 1ครั้ง ->ถึงพิ้น ยืน B -> หน้า C พร้อมD -> หลังจากหมุนตัวเกือบจะถึงพื้นให้ C 1ครั้ง -> ถึงพื้น บืน C 1ครั้ง หน้า C พร้อม D อีก 1 ครั้ง ศัตรูล้ม -> ครึ่งวงกลมหน้า พร้อม B -> dash เข้าไป -> หน้า A 1 ครั้ง-> Jump พร้อม a b c 2nd jump C ครึ่งวงกลมหน้า A จบ.

ลองค่อยๆทำตามนี้ดูนะครับ โดนชุดนี้ที ร้อง จ๊ากเลยครับ ค่อยๆฝึกนะครับ ภาษาที่ใช้เขียนบอกคอมโบของผม อาจจะ งง เพราะบอกตามตรงเพิ่งลองเล่น แนว แบบ GG เป็นครั้งแรก

Edited by tak2002, 06 July 2009 - 05:43 AM.

#15 karasu

[TGRN]Phantasy Post

Posted 04 July 2009 - 09:12 AM

โอ้ กด c+D พร้อมกันได้ด้วย พึ่งรู้ แต่ B$ นี่คืออะไรเหรอครับ?

#16 tak2002

Posted 06 July 2009 - 05:44 AM

QUOTE (karasu @ Jul 4 2009, 09:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ B$ นี่คืออะไรเหรอครับ?

พิมพลาดมา นิ๊ดส นึง ครับ แหะๆๆๆ

#17 wolfgang

Posted 12 July 2009 - 09:20 PM

rachel เท่านั้น เลือกเล่นเพราะหน้าตาล้วนๆ

#18 mirekavip

Posted 12 July 2009 - 11:58 PM

เกมต่อสู้นี่มันเลือกตัวเล่นเพราะชอบตัวละครอยู่แล้วครับ ปกติ

#19 Luke SkyFalling

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 July 2009 - 12:08 AM

noel
ragna
rachel

ตัวหลักก้อ noel ครับ เปลี่ยนแปลงทิศการโจมตีได้หลายทาง+เร็วดี

หลังๆเล่นมากๆ เล่นตัวอื่นไม่ค่อยได้ จังหวะผิดหมดเลย 5c745924.gif

#20 mirekavip

Posted 13 July 2009 - 12:28 AM

โนเอลผมกด 5d4d2d3d6d28d สับกันมั่วๆ ชนะ
ไม่ได้กดปุ่มอื่นเลย