`

Jump to content

Maple ขอเปิดตัว Wii เป็นทางการ เจ้าแรกคับ อิอิ

24 replies to this topic

#1 Maple

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 November 2006 - 09:20 AM

ต้องขอบอกก่อนเลยว่า ล๊อตนี้ ไม่ค่อยอยากสั่งเข้ามาเลย
เนื่องด้วย ราคาทุน ที่มาสูงอยู่แล้ว และเป็นล๊อตแรก ด้วย
แต่ก็ ลอง เอาเข้ามา ดูสักครั้ง เห็นพอดีว่า ยังไม่มี ร้านไหน ได้มา

สิ่งที่เห็นอย่างแรก คือ กล่องเล็กๆ บางๆ ไม่น่าเชื่อเลยว่า จะเป็น Next Gen

เมื่อลองเปิดกล่องมาครั้งแรก จะเป็นแบบนี้ครับ

เป็นถาดกระดาษบางๆ สองชั้นครับ ชั้นที่ 2 นั้นถึงจะเป็น เครื่องครับ

มีฐานตั้งเมื่อประกอบเสร็จ ได้หน้าตาประมาณนี้ บอกเลยว่า เล็กจิ๋ว

หน้าตาของหน้าจอย ทั้ง 2 ตัว จับถนัดมือมากๆ ครับ ตามสไตล์นิน ที่ออกแบบ จอยมาดีใช้ได้เลยครับ

การปะทะกันของสาม next Gen
การแข่งขันในตลาด console เริ่มต้นขึ้นแล้ว
และไม่รู้ว่า อนาคต ตัวไหนจะเป็น ผู้กำชัยชนะ

เมื่อเราเปิดเครื่องครั้งแรก ก็จะเจอหน้าจอนี้ครับ

เล่นเลย

มีสาวน้อยมาร่วมแจม เอ้าๆ เขย่าจอยใหญ่เลย

จากการที่ได้สัมผัส wii sport
- เกม เทนนิส แม้ว่า ลูกเล่นของเกม จะน้อยไปหน่อย แต่สำหรับ รูปแบบการเล่นใหม่ และการที่ต้องออกลีลาท่าทาง ด้วย
เรียกความสนุกได้ไม่น้อยครับ

- โบลลิ่ง อันนั้ ต้องออกอาการ เหมือนโยนลูกโบลว์ จริงๆ อันนี้ โดยส่วนตัวชอบครับ แต่ไม่ยอม สไตร์ก สักที

- ต่อยมวย เกมนี้ ต้องออกอาการ มากหน่อย เพราะมีทั้งต่อยบน ล่าง ซ้าย ขวา ยกการ์ด และโยกหลบ
ซิ่ง เราต้องทำท่า เองให้ เหมือนทุกท่า เหมือนต่อยจริง เล่นๆ ก็เขินคนข้างๆ ครับ อิอิอิ

ในชุดเครื่องที่มา ทางเมืองนอกบังคับ แถม Monkeyball มา ซึ่งพอมาเปิดดู
มีมินิ เกมให้เล่นเยอะมากๆ ตามสไตล์ เกม เรื่องนี้อยู่แล้ว ครับ
บางเกม เล่นแล้วก็ฮาๆ ดีครับ แหม อายคนดูจริงๆ :shame

ตอนนี้ เครื่อง Wii มีเปิด ให้ ทดลองเล่น ที่ร้านครับ
เพื่อนๆ ท่านใด ที่อยากเห็นต้วจริง และสัมผัส กับ ระบบการเล่นรูปแบบใหม่
ทางเราเปิดให้ ทดลองเล่นได้เลยครับ
ยังไง ไปสัมผัส next gen ตัวนี้กันได้ครับ ที่Maple :aha:

สำหรับ เกมที่หลาๆยคน รอคอย zelda ยังไม่มาง่ะครับ ซึ่งจะมาในอีกสองวัน เพราะไม่มีแผ่นมาเลย :ohno
ส่วนโครงการต่อไป ของ Maple คือการเปิดให้เช่าแผ่น Wii ครับ
ซึ่งถ้ามีเกมออกมาเยอะ ขึ้นก็ไม่จำเป็น ต้องซื้อแผ่น ทุกเรือ่งก็ได้เล่นเกมครบเลยครับ

อย่าลืม ไปสัมผัส ประสบการณ์ Wii ได้นะครับ อิอิ :bye :bye :bye :bye :bye

#2 tonoboon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 24 November 2006 - 09:29 AM

ดีครับ
ผมที่โทรไปหาเมื่อวานน่ะคับ
ตกลงมาแล้วใช่ไหมครับ
อยากทราบราคา
ขอเบอร์หรือรบกวน PM มาได้ไหมครับ (พอดีทำเบอร์หาย)

เมื่อวานถ้ามาจะไปหาที่สะพาน ตอนนี้กลับขอนแก่นแย้ว

#3 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 09:34 AM

คุณเต่าคับ ตอนนี้ผมเช่าเกม ps3 ร้านคุณเต่าอยู่อยากถามว่า
ถ้าเกิดเปิดให้เช่า แผ่น wii

1.ต้องสมัตรสมาชิกใหม่ไหมคับ หรือว่าแยกกันคับ
2.เพราะเวลาเช่าก็ต้องเช่าทีละเกมอยุ่แล้ว ถ้าเช่า wii ไปก็ต้องเอาแผ่น ps3 มาคืนก่อน

แต่ถึงอย่างไรถ้าต้องทำใหม่อีกอันก็ไม่เป็นไรคับ ได้เช่าแน่ haha

ไหนตรูว่าจะไม่ซื้อเครื่องนี้ไงฟะ :ohmygod

#4 Maple

Posted 24 November 2006 - 09:47 AM

ที่ไม่ได้ ให้คำตอบคุณ ต้นไป เพราะว่า
เรา ก็ไม่นึกว่า จะได้มาเหมือนกันครับ และราคามันก็มาสูงด้วย
ซึ่งร้านเรา ไม่ค่อยมีนโยบาย ขายของที่มัน overprice มากอยู่แล้ว
เพียงแต่เห็นว่า ยังไม่มีร้านไหน ได้มา เลยอยากเอามาลองดูก่อน เป็นเจ้าแรกครับ

ตอบคุณ sirowkung ครับ
ต้องเปิดใหม่ครับ
เพราะ การสมัครสมาชิก เหมือนกะ ช่วยกัน ซื้อแผ่นแท้ เปิดเล่นอ่ะครับ
ทางเราจะได้มีเกมเปิดเยอะๆ ด้วย
แถมราคาตอนนี้ ที่เปิดก็ 20 บาท/วัน ถูกกว่า ร้านเช่าวีซีดี ที่ราคาต้นทุนแผ่นถูกกว่าอีกมากเลยครับ ... แหะ แหะ แหะ

#5 Prasert

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 24 November 2006 - 09:51 AM

ต้องเล่นผ่านหม้อแปลงใช่ไหมครับ

#6 Maple

Posted 24 November 2006 - 09:53 AM

View PostPrasert, on Nov 24 2006, 09:51 AM, said:

ต้องเล่นผ่านหม้อแปลงใช่ไหมครับ

ใช่ครับ แต่ว่า หม้อแปลง ที่ใช้ ใช้ตัวเล็กจิ๋ว เลยก็ได้ครับ
แบบหม้อแปลง Ps2

#7 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 24 November 2006 - 09:54 AM

โทรไปคุยแล้ว ^^
อยากไดมากๆเยย
มาเที่ยงคืน ตอนนั้น ถึงขอนแก่นพอดีเลยคับ

#8 [DM]

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 24 November 2006 - 09:58 AM

ขอทราบค่าเสียหายครับ pm มาก็ได้

#9 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 November 2006 - 10:14 AM

View PostMaple, on Nov 24 2006, 09:47 AM, said:

ที่ไม่ได้ ให้คำตอบคุณ ต้นไป เพราะว่า
เรา ก็ไม่นึกว่า จะได้มาเหมือนกันครับ และราคามันก็มาสูงด้วย
ซึ่งร้านเรา ไม่ค่อยมีนโยบาย ขายของที่มัน overprice มากอยู่แล้ว
เพียงแต่เห็นว่า ยังไม่มีร้านไหน ได้มา เลยอยากเอามาลองดูก่อน เป็นเจ้าแรกครับ

ตอบคุณ sirowkung ครับ
ต้องเปิดใหม่ครับ
เพราะ การสมัครสมาชิก เหมือนกะ ช่วยกัน ซื้อแผ่นแท้ เปิดเล่นอ่ะครับ
ทางเราจะได้มีเกมเปิดเยอะๆ ด้วย
แถมราคาตอนนี้ ที่เปิดก็ 20 บาท/วัน ถูกกว่า ร้านเช่าวีซีดี ที่ราคาต้นทุนแผ่นถูกกว่าอีกมากเลยครับ ... แหะ แหะ แหะ

สบายๆคับ เปิดใหม่ได้ อยู่แล้ว จาได้มีเกมเล่นเยอะๆ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับการให้เช่าแผ่นนะคับ

#10 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 10:21 AM

เท่าไหร่อ่ะครับ

#11 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 24 November 2006 - 10:41 AM

เครื่องเล็กดีจิงครับ น่าไปลองเล่นจัง แง่ม

#12 inthedark

Posted 24 November 2006 - 12:00 PM

ขายเท่าไหร่ครับ วานบอก :aha:

#13 meenae

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 24 November 2006 - 12:54 PM

ราคา ????????

#14 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 24 November 2006 - 02:46 PM

ร้านเมเปิ้ลอยู่สะพานไหนครับ
เผื่อไปแล้วหาไม่เจอ
รบกวนด้วยครับ

Edited by Brutal-Method, 24 November 2006 - 02:46 PM.

#15 heehaa

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 24 November 2006 - 04:28 PM

แวะไปมาแล้ว ได้ลองแต่เพลย์ 3 เพราะว่า

wii ยังไม่ได้แกะเลย ไว้วันหลังไปใหม่ละกัน

แต่ลองเพลย์ 3 แล้วดีใจจัง ไม่เกิดกิเลสเลย ไม่โดนเลยอ่ะ

เล่น 360 ดีกว่า

#16 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 24 November 2006 - 05:23 PM

อยากได้จริงๆ....

#17 KaNom

เซียนเกม

Posted 24 November 2006 - 07:33 PM

ยุบหนอ พองหนอ

#18 WRX

เซียนเกม

Posted 24 November 2006 - 08:03 PM

เครื่องเล็กน่ารักดีจริงๆ :aha:

#19 oatkung

Let's Play

Posted 24 November 2006 - 08:36 PM

มาแย้ว อยากทราบราคาจิงๆ :555

#20 surasit

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 24 November 2006 - 10:24 PM

ราคา ราคา เท่าไร หนอ >< อยากได้ๆ