`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

BlazBlue กดท่าไม้ตายสุดยอดยังไงครับ

kunchan's Photo kunchan 02 Jul 2009

กดท่าไม้ตายสุดยอดยังไงอ่ะครับ ที่ถ้าเป็นของ Ragna มันจะฟาดจนศัตรูหายไปเลย หรือของ V13 ที่จะเป็นดาบใหญ่ๆลงมาแทงอ่ะครับ

ท่าไม้ตายบางท่าก็กดไม่ติดแฮะ ยัง งงๆอยู่เลยครับ

ไม่เคยเล่นแนวนี้ แต่เล่นแล้วชอบครับ พยายามฝึกให้เก่งอยู่ ชอบใช้ นูเอลอ่ะ เล่นง่ายดี

hmashin's Photo hmashin 02 Jul 2009

เงื่อนไขของท่า Astral คือ ต้องเป็นยกสุดท้าย (ถ้าเซ็ตไว้ 3 ยก ก็ยกที่ 3) ศัตรูพลังน้อยกว่า 20% และเรามีเกจ 100% ครับ ตัวละครที่มี Astral ตั้งแต่แรกมีไม่กี่ตัว ที่เหลือต้องจบ Arcade ก่อนถึงปลดท่ามาใช้ได้ครับ

BF2142's Photo BF2142 02 Jul 2009

ตามที่คุณฮามาชินบอกครับ ผมว่าท่านี้เอาไปสู้จริงๆยาก

เขาทำมาให้ใช้เท่ๆกับเก็บในสตอรี่มากว่า yoyo_77.gif

(ไม่ใช่เดสทรอยแบบในGGที่โดนทีเดียวเลือดเต็มหลอดก็ตาย)

AYAGO's Photo AYAGO 02 Jul 2009

ผมว่าน่าจะมีคนทำ How to ดีดีออกมานะครับ

จะได้ ชวนคนเล่นได้เยอะขึ้น โดยเฉพาะคนที่ไม่เคยเล่นแนวนี้เลย เกมของค่ายนี้น่ะครับ

อยากให้ทำจริง ๆ ผมก็สนใจอยากเล่้นอยู่แต่ก็ งง ๆ

AYAGO's Photo AYAGO 02 Jul 2009

ดูอันนี้ เลย เค้าทำมาให้ดูครบทุกตัวแล้ว งาม ๆ ทั้งนั้นผมโหลดเ็ก็บไว้แล้ว

BF2142's Photo BF2142 02 Jul 2009

QUOTE (AYAGO @ Jul 2 2009, 12:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าน่าจะมีคนทำ How to ดีดีออกมานะครับ

จะได้ ชวนคนเล่นได้เยอะขึ้น โดยเฉพาะคนที่ไม่เคยเล่นแนวนี้เลย เกมของค่ายนี้น่ะครับ

อยากให้ทำจริง ๆ ผมก็สนใจอยากเล่้นอยู่แต่ก็ งง ๆ

เห็นด้วยเลยครับ

kunchan's Photo kunchan 02 Jul 2009

อยากทราบวิธีกดท่าของ นูเอลอ่ะครับ กดยังไงก็ไม่ติดสักทีอ่ะ

มันบอกว่ากด ลง(ค้าง)-ขึ้น+วงกลม(รัวๆ) ใช่รึป่าวครับ

tak2002's Photo tak2002 02 Jul 2009

QUOTE (kunchan @ Jul 2 2009, 04:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบวิธีกดท่าของ นูเอลอ่ะครับ กดยังไงก็ไม่ติดสักทีอ่ะ

มันบอกว่ากด ลง(ค้าง)-ขึ้น+วงกลม(รัวๆ) ใช่รึป่าวครับ

มีทริคกดครับ วิธีคือ กดล่างค้างไว้สักแปป แล้วให้กด C 1 ครั้งก่อน ระหว่างที่ยังออกท่าอยู่ให้คุณกด ขึ้นพร้อม C รัวๆ ก็จะติดแล้วครับ

karasu's Photo karasu 02 Jul 2009

http://www.phantasypost.com/main/modules/w...ystem+Mechanics

ท่า แอสทรัลของโนเอล ก็ต้องลงค้างไว้ 2 วิระหว่างที่ลงก็กด C รัวๆ 2 ที แล้วกดขึ้นพร้อมกับ C อีกครั้งจะติด ถ้าใช้ท่านี้ผมจะใช้ทริคนี้อ่ะ

1. กระโดดเข้าไปแล้ว ลงค้างไว้พร้อม C รัวๆ พอลงพื้น โนเอลก็ออกท่ากวาดล่างแล้วก็รัวๆปุ่มไปจนท่าจบก็กดขึ้น+C

2. ไม่ต้องโดดกดลง+C เลยโนเอลจะกวาดล่าง แล้วเราก็รัว C จนท่าจะจบก็กดขึ้น+C ก็จะติด

2 วิธีนี้ใช้แบบไหนก็ได้แต่แบบหลังต้องรัวเร็วกว่าแบบแรกแค่นั้น

^^