`

Jump to content

อะจ๊าก map หน้าตัวเองเข้าไปในเกม Rainbow Six Vegas แล้ว !!

70 replies to this topic

#41 MoMz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 24 November 2006 - 08:29 PM

ฮา ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แจ่มจริงๆ เริ่มอยาได้กล้องแล้ว :555

ถ้าเอาหน้าไปใส่ใน doax2 คง ฮากลิ้งงง ก๊ากกก

เล่น online เจอหน้าสาวๆจะกล้ายิงกันป่ะนิ :numairu:

#42 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 08:47 PM

เดี๋ยวเค้า เล่นมั่งแต่แผ่นยังไม่ได้เลย

#43 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2006 - 10:13 PM

ฮ่าๆๆ เจ๋งไปเลยครับ เด่วเอาไว้ผมจะลอง map บ้างนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลย :ohno

ถ้า map แล้วเท่ จะมาโพสต์นะ แต่ถ้าผมหายไปเลย แสดงว่าทุเรศเหลือคำบรรยาย :cry

สาธุ ระบบนี้ขอให้มีอีกหลายๆเกมเหอะนะ เจ๋งดี :aha:

ปล. คิดดูล่ะกัน ถ้าเรา map ถ้าคนไปลงที่ตัวละครจากเกม DOAX ได้ล่ะ นึกถึงหน้าคุณ zard กับหุ่นแบบ อายาเนะ :mad อ่ะ อันนี้ไม่สร้างสรรซะละ :angry เปลี่ยนเป็นเอาหน้าแฟนเราไป map ลงตัว อายาเนะ แทนล่ะกันครับ :aha:

#44 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 25 November 2006 - 02:03 AM

View Posthyde, on Nov 24 2006, 10:13 PM, said:

ฮ่าๆๆ เจ๋งไปเลยครับ เด่วเอาไว้ผมจะลอง map บ้างนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลย :ohno

ถ้า map แล้วเท่ จะมาโพสต์นะ แต่ถ้าผมหายไปเลย แสดงว่าทุเรศเหลือคำบรรยาย :cry
สาธุ ระบบนี้ขอให้มีอีกหลายๆเกมเหอะนะ เจ๋งดี :aha:

ปล. คิดดูล่ะกัน ถ้าเรา map ถ้าคนไปลงที่ตัวละครจากเกม DOAX ได้ล่ะ นึกถึงหน้าคุณ zard กับหุ่นแบบ อายาเนะ :mad อ่ะ อันนี้ไม่สร้างสรรซะละ :angry เปลี่ยนเป็นเอาหน้าแฟนเราไป map ลงตัว อายาเนะ แทนล่ะกันครับ :aha:

โห ไปเดียคุณ hyde น่ากลัวมากๆ อะ :ah
เป็นแบบนี้ดีกว่าครับ map หน้าเราลงตัวละครที่เป็นผู้ชาย แล้วเข้าไปเล่นกับสาวๆ ใน DOAX2 :love 555

#45 hyde

Posted 26 November 2006 - 12:58 PM

เด่วเย็นนี้ได้แผ่นแล้วครับ มีเวลาเล่นพอสมควรเลย เด่วจะถ่ายหน้าตัวองลงไปมั้งล่ะ อิอิ คุณ ซาด รอดูล่ะกันนะ :shame2

ตื่นเต้นๆ

#46 honmaru

Posted 26 November 2006 - 05:08 PM

ง่าอยากได้กล้องขึ้นมาทันทีเลยนะเนี่ย แต่ผมว่าคุณ Zaed รูปที่คนเอามาเปรียบเทียบให้เห็นเนี่ยผมว่ามันหล่อกว่าตัวจริงนะ หุหุ

#47 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 November 2006 - 06:06 PM

ทำไง ก็ map ไม่ได้อ่ะคับ
มันบอกว่าผม ถ่ายด้านข้างผิดตลอดเลยอ่ะคับ มีข้อแนะนำไหม

1. ต้องใช้คำสั่ง zoom in ตอนถ่ายไหมคับ หรือว่า เอาหน้าเข้าไปใกล้เลยคับ
2. หัว ต้องชนกับ ขอบแดงนี้รวม ผมด้วยไหม หรือหน้าผากอย่างเดียว ส่วนคางก็ชนขอบแดงล่างใช่ไหมคับ
3.เวลาถ่ายด้านข้างนี่คือหันยังไงหรอคับ

#48 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 26 November 2006 - 09:50 PM

View Postsirowzkung, on Nov 26 2006, 06:06 PM, said:

ทำไง ก็ map ไม่ได้อ่ะคับ
มันบอกว่าผม ถ่ายด้านข้างผิดตลอดเลยอ่ะคับ มีข้อแนะนำไหม

1. ต้องใช้คำสั่ง zoom in ตอนถ่ายไหมคับ หรือว่า เอาหน้าเข้าไปใกล้เลยคับ
2. หัว ต้องชนกับ ขอบแดงนี้รวม ผมด้วยไหม หรือหน้าผากอย่างเดียว ส่วนคางก็ชนขอบแดงล่างใช่ไหมคับ
3.เวลาถ่ายด้านข้างนี่คือหันยังไงหรอคับ

จะซูมหรือไม่ซูมก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวก
ส่วนบนสุดของเส้นผมชนกับเส้นแดงด้านบนครับ ส่วนปลายคางชนกับเส้นแดงล่างครับ
เวลาถ่ายด้านข้าง ก็หันไปทางซ้าย 90 องศา ถือพอถึง 90 องศา เราจะไม่เห็นหน้าจอแล้วครับ
กะให้พอดี แล้วกดถ่ายดู ถ้าไม่พอใจก็กด back กลับไปถ่ายด้านข้างอีกครั้งได้
(ตอนหน้าตรงกับหันซ้าย พยายามให้หน้าอยู่ center ของกรอบแดงเอาไว้ครับ

#49 hyde

Posted 26 November 2006 - 10:00 PM

ถ่ายเสร็จแล้ว กดเซฟ แล้วพอมาดูจริงๆ มันทุเรศมากเลยอ่ะคับ จะถ่ายใหม่ทำไงอ่ะคับ มันหาคำสั่งถ่ายใหม่ไม่เจอแล้วอ่ะ :jark

#50 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 November 2006 - 10:55 PM

ต้องลบตัวทิ้งเลยครับ ถึงจะถ่ายใหม่ได้แล้วประวัติยศที่เล่นๆมาก็หายด้วยนะครับ

#51 heehaa

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 November 2006 - 11:50 AM

เจ๋งจริง

#52 Goenitz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 27 November 2006 - 12:00 PM

เหมือนกับเกม Tony Hawk ภาคเก่า ตอนนั้นเอารูปหน้ากากไอ้มดแดงมาใช้อ่ะ แล้วก็เลือกโมเดลหัวล้าน มันจะได้ไม่มีผม เจ๋งโครตๆเลย

เกมนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะ

#53 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2006 - 01:48 PM

เอารูปที่ถ่ายจากกล้องธรรมดา map ได้ไหมครับ

#54 Zard

DGO 2011

Posted 28 November 2006 - 05:21 PM

View PostPrivate Ryan, on Nov 28 2006, 01:48 PM, said:

เอารูปที่ถ่ายจากกล้องธรรมดา map ได้ไหมครับ

คิดว่าคงไม่ได้ครับ เพราะรูปถ่ายมันจะเล็กมาก เกิดเอามาจ่อหน้ากล้อง ผมว่ากล้องมันคงไม่มี macro mode ครับ
คงจะเบลอจนดูไม่รู้เรื่องะครับ ยังไงถ้ามีกล้อง ถ่ายจากหน้าจริงเลยจะดีกว่าครับ

#55 ๏ Webspin ๏

Posted 28 November 2006 - 10:52 PM

อ๊ากก :blur ถ่ายรูปหันซ้ายเป็นสิบ ๆ ทียังไม่ได้เลยคับ มันต้องยังไงอะครับ
นั่งหันหน้าเข้าจอ แล้วหันซ้ายมือ(เรา)ใช่ไหมครับ (หันข้าง) แล้วคางต้องชิดเส้นแดงหรือว่าให้อยู่ในกรอป ก็พอครับ
แล้วช่องไฟด้านซ้ายขวาที่เหลือต้องให้จมูกและผมด้านหลังแตะเส้นด้วยรึเปล่าครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับผม :jark

5555 ได้แล้วคับ แต่ลองยืมหน้าแฟนมาถึงได้
หรือหน้าผมมันไม่เหมือนคนหว่า เดี๋ยวเอาใหม่ ๆ :aha:

Edited by ๏ Webspin ๏, 28 November 2006 - 10:57 PM.

#56 Zard

DGO 2011

Posted 29 November 2006 - 05:35 AM

View Post๏ Webspin ๏, on Nov 28 2006, 10:52 PM, said:

อ๊ากก :blur ถ่ายรูปหันซ้ายเป็นสิบ ๆ ทียังไม่ได้เลยคับ มันต้องยังไงอะครับ
นั่งหันหน้าเข้าจอ แล้วหันซ้ายมือ(เรา)ใช่ไหมครับ (หันข้าง) แล้วคางต้องชิดเส้นแดงหรือว่าให้อยู่ในกรอป ก็พอครับ
แล้วช่องไฟด้านซ้ายขวาที่เหลือต้องให้จมูกและผมด้านหลังแตะเส้นด้วยรึเปล่าครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับผม :jark

5555 ได้แล้วคับ แต่ลองยืมหน้าแฟนมาถึงได้
หรือหน้าผมมันไม่เหมือนคนหว่า เดี๋ยวเอาใหม่ ๆ :aha:

ด้านข้างไม่ต้องแตะเส้นครับ เอาแค่ด้านบนกับด้านล่างก็พอ แต่ให้อยู่ตรงกลางด้วยนะครับ
คุณ Webspin แบบนี้ต้อง makeup ดูครับ ปะแป้ง ทาอายแชโดว์ รับรองถ่ายติดแน่ๆ อิอิ (แซวซะ) :aha:

#57 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 29 November 2006 - 03:10 PM

เห็นมีคน Map หน้า เป็นสิบคนแล้ว ทำไมไม่มา show ในนี้บ้างอ่ะครับ อยากเห็นจัง

#58 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

• Royal Executive Members

Posted 30 November 2006 - 05:17 PM

เย้...ในที่สุดก็ map หน้าตัวเองได้แล้ว :shame2
แต่ทำเสร็จปั๊ปก็ลบทันทีเพราะรับกับหน้าตาตัวเองไม่ได้ :her

#59 ๏ Webspin ๏

Posted 01 December 2006 - 04:34 AM

View PostZard, on Nov 29 2006, 05:35 AM, said:

ด้านข้างไม่ต้องแตะเส้นครับ เอาแค่ด้านบนกับด้านล่างก็พอ แต่ให้อยู่ตรงกลางด้วยนะครับ
คุณ Webspin แบบนี้ต้อง makeup ดูครับ ปะแป้ง ทาอายแชโดว์ รับรองถ่ายติดแน่ๆ อิอิ (แซวซะ) :aha:
สำเร็จซะที :her เอ่อ วันแรก 2-3 ชั่วโมงพยายามถ่ายไงก็ไม่ติด (สงสัยห้องผมไฟมันน้อยแล้วถ่ายตอนดึกด้วย)
พอเปลี่ยนมาถ่ายกลางวันทีเดียวใช้ได้เลย :aha:
ถ้าจะเอารูปมาลงนี่ทำไงอะครับ ใช้ถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล แล้วเอารูปไปฝากในเวป ใช่ป่าวครับ
หรือมีวิธีไหนง่ายกว่านี้ไหมครับ ไว้เดี๋ยวเอามาลงขำ ๆ :555

ปล.เอ่อ คุณ Zard ขืนผมทำตามได้โดนเจ้าที่ที่บ้านยัน แหง ๆ เล่นเกมดึก ๆ ผมงี้เจอปาจำ :ohmygod
ไม่พูดดีกว่า ขนลุก :pray

#60 Zard

DGO 2011

Posted 01 December 2006 - 06:45 AM

ผมก็เอากล้องดิจิตอลถ่ายที่หน้าจอแล้วก็เอามาลงในเว็บนี่แหละครับ
คุณ Webspin ถ่ายมาให้ดูมั่งสิคับ เอาตอนแต่งหน้าด้วยนะ อิอิ :her