`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

บะหมี่จับกัง...

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 23 Nov 2006

ช่วงนี้เกมส์มันออกมาเยอะเหลือเกินครับ...หุหุ... gamerบางท่านก็ค่อยๆซื้อค่อยๆหาตามกำลังที่มี แต่Hardcore Gamer บางท่านหวดไม่ยั้ง อะไรออกมาเป็นหวดหมด
ถึงต้องกินแกลบแทนข้าวตูก็ไม่สน ตูขอหวด มีไรบ่... เพื่อเป็นการรักษาสุขภาพ กระผมจึงขอแนะนำอาหารที่ ถูกๆ แถมเยอะโคดๆอีกต่างหาก...
เยอะขนาดที่เรียกได้ว่าล้มคนระดับกระเพาะวัวกระเพาะฟายมานักต่อนักแล้วครับ เชิญพบกับบะหมี่จับกัง เด้อ....

เริ่มกันเลย อุอุ... ขนาดบรรจุภัณฑ์ เมื่อเทียบกับไม้บรรทัด

ส่วนประกอบของบะหมี่ห่อนี้ คือ บะหมี่ 6ก้อน(บะหมี่ที่ร้านทำเอง เส้นกลมอ้วน) หมูหมักย่าง น่องไก่เล็กพะโล้ ผักนิดหน่อย

เมื่อแกะใส่ห่อครับ ลองดูเหรียญสิบบาทที่วางเทียบดู แล้วจะรู้ถึงความมโหฬารของมัน

มาดูกันอีกมุมครับ หุหุ... แทบจะพูนชามออกมาแล้ว

ราคา[/u]
ธรรมดา 20 บาท ไม่มีน่องไก่ หมูน้อย
พิเศษ 30 บาท (ในรูป)

คะแนน[u]
ความอร่อย 7/10
ราคา 9.5/10
ความคุ้มค่า 8.5/10

*** บะหมี่ร้านนี้เป็นบะหมี่ทำเองครับ ไม่ใส่สารกันบูด ดังนั้นบะหมี่ร้านนี้จึงเสียง่ายมากถ้าเก็บไม่ดี ดังนั้นหากจะซื้อใส่ห่อกลับบ้านควรสั่งแล้วรีบกลับบ้านเลย ไม่ควรไปแวะที่อื่นครับ หุหุ...
Edited by หุหุหึหึ..., 24 November 2006 - 02:49 PM.

nonp's Photo nonp 23 Nov 2006

ใช่ที่อยู่ตรงแถวเยาวราชหรือเปล่าครับ

ngern's Photo ngern 23 Nov 2006

เมื่อก่อนกินบ่อยครับ เคยกินได้ห่อครึ่งเยอะสุดแล้วครับมากกว่านี้ตายแน่ครับ :cry

เคยพนันกับเด็กส่งของที่บริษัทถ้ากินได้สองห่อจะเลี้ยง กินได้จริงๆครับแต่บ่ายนั้นนอนอืดไม่เป็นอันทำงานครับ :555

St@y's Photo St@y 23 Nov 2006

ความอร่อยน่าจะให้คะแนนมากกว่านั้นซักนีสสสสนึงนะคะ
เพราะถ้าเราเองปรุงอร่อย มันก็จะอร่อยน่ะค่ะ ส่วนตัวแล้วปรุงอร่อย 555
(ไม่รู้คิดเอาเองป่าว เพราะไม่เคยมีใครยอมให้เราปรุง)

เราเห็นมีอีกสาขานึงค่ะ ที่ฝั่งธนฯ ไม่รู้เรียกถนนอะไร แต่ถนนเส้นเดียวกันเซ็นทรัลพระราม3ค่ะ

ปล. เคยฝากคนที่บ้านซื้อ 1 ห่อ กะว่า จะกินทีเดียวให้หมดเล้ยยยยย แต่แล้วกินไปได้ครึ่งห่อ ก็จอดแล้วค่ะ
ที่เหลือ ใส่ตู้กับข้าวไว้ อุ่นกินมื้อต่อไป พร้อมกับเพิ่มเครื่องเข้าไปเองค่ะ

vitty's Photo vitty 25 Nov 2006

ก้อนมันใหญ่ได้ใจมากๆ

for2s's Photo for2s 25 Nov 2006

น่ากินมากๆครับ

kunchan's Photo kunchan 26 Nov 2006

ร้านอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เห็นทีต้องไม่พลาด

arnon_ara's Photo arnon_ara 26 Nov 2006

จับกังมี 2 ที่นะคับ
1. ที่เยาวราช ใกล้วัดมังกร ปริมาณเยอะนรก แต่รสชาติผมให้ไม่ถึง 6/10 อะ
2. ส่วนอีกร้านตรงสะพาน 2 โรงเรียนกนกเก่าอะคับ เจริญกรุง ร้านนี้เกี๊ยวเอาไป 10 เลยอร่อยมากๆ พี่ที่ทำงานผม เจอผมพาไปกินทีไร ปลื้มไปทุกราย แต่สุดท้ายก้อไม่มีใครกินหมด ขนาดน้อยกว่าเยาวราชแล้วนะ สุดยอดของร้านนี้คือเกี๊ยวกับน่องไก่ครับ ส่วนเส้นก้อปกติ ดีกว่าเยาวราชหน่อย (ปกติกินเสร็จต้องคิดตังค์ให้แกด้วยเพราะพนักงานในร้านผมเรียกยายทุกคน)
Edited by arnon_ara, 26 November 2006 - 10:40 PM.

goddrumer's Photo goddrumer 02 Dec 2006

ต้องลองซะแล้ว ioi

vernea's Photo vernea 19 Dec 2006

อีกร้านตรงสะพาน 2 โรงเรียนกนกเก่า...

แถวไหนของเจริญกรุงครับนี่ อยากไปชิมบ้างจัง :aha:

Moohip's Photo Moohip 29 Dec 2006

น่ากินๆๆ

Dominoes's Photo Dominoes 26 Jan 2007

อยากกินอะ :shame2 :shame2

zungzung's Photo zungzung 03 Apr 2007

แล้วเคยไปลองเกี้ยมอี๋ร้านข้างๆไม๊ค๊ะ

เคยไปลองมาแล้ว สุดยอดเลยค่ะ

ลองไปชิมดูได้

Alfie's Photo Alfie 22 Jun 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš