`

Jump to content

Review : เปลี่ยน Xbox360 เป็น HiDef Player ง่ายๆด้วย Harddisk USB

26 replies to this topic

#21 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2009 - 01:25 AM

QUOTE (panama @ Jun 24 2009, 06:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าท่าดีนิครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนครับ ว่าคุ้มไหม ( อ้อ ขอบคุณสําหรับข้อมูลนิ yoyo_67.gif

หลังจากที่ผมปล้ำๆ กับไอ่พวกเครื่องเกมส์ที่มันเล่นไฟล์ hidef ได้ อย่าง 360 หรือ PS3
ก็พบว่า ความสะดวกมันสู้ HTPC ไม่ได้เลย

แค่เวลา แปลง ก็เซ็งแล้ว ไหนจะหา sub หาเสียง อะไรอีก

ถ้าเกิดมีแหล่งให้โหลด มาเอาลง HDD ได้เลยก็ ok อะครับ

#22 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2009 - 08:15 AM

ผมคิดไปเองหรือเปล่าไม่รู้ว่าไฟล์ wmv มันชัดสู้ mkv ไม่ได้ (เรื่องเดียวกัน) สีมันชอบออกเป็นปื้นๆ
เลยใช้แต่ htpc ต่อไป

#23 pinaldo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 June 2009 - 09:30 AM

ก็ดีครับเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ตอนนี้ผมใช้ HTPC อยู่แล้ว แล้วก็สะดวกมากๆก้เลยยังไม่ได้ลองเอา 360 มาดูหนังครับ ว่าแต่เห็นได้ข่าวว่า 360 จะดู MKV ได้แล้วไม่ใช่หรอครับ ถ้าได้แล้วก็ไม่ต้องแปลงเป็น WMV ยิ่งสะดวกเข้าไปใหญ่ เพราะที่น่ารำคาญสุดก็ตรงแปลงไฟลืนี่แหละครับ ที่มันรอนาน

#24 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 June 2009 - 10:39 AM

QUOTE (Guitar_O+ @ Jun 25 2009, 01:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากที่ผมปล้ำๆ กับไอ่พวกเครื่องเกมส์ที่มันเล่นไฟล์ hidef ได้ อย่าง 360 หรือ PS3
ก็พบว่า ความสะดวกมันสู้ HTPC ไม่ได้เลย

แค่เวลา แปลง ก็เซ็งแล้ว ไหนจะหา sub หาเสียง อะไรอีก

ถ้าเกิดมีแหล่งให้โหลด มาเอาลง HDD ได้เลยก็ ok อะครับ

แปลงเองไม่คุ้มหรอกครับ เรื่องนึง 20 ชั่วโมง ผมเลยขายได้ ไงอิอิ

จริงตรงนี้เป็นทางเลือกให้คนที่ไม่มี HTPC อ่ะครับ แต่มี Xbox360 แล้ว จริงๆแล้วมีหลายๆคนอยากดูหนัง HD แต่ติดเรื่องต่อไปนี้
- เอาเงินซื้อ Xbox360 หมดแล้ว
- Net ไม่แรง ไม่มีเวลา load
- ไม่มีความรู้เรื่อง HTPC หรือ comp ที่ใช้อยู่ ไม่แรงพอ
- ขี้เกียจ 555

QUOTE (pinaldo @ Jun 25 2009, 09:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ดีครับเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ตอนนี้ผมใช้ HTPC อยู่แล้ว แล้วก็สะดวกมากๆก้เลยยังไม่ได้ลองเอา 360 มาดูหนังครับ ว่าแต่เห็นได้ข่าวว่า 360 จะดู MKV ได้แล้วไม่ใช่หรอครับ ถ้าได้แล้วก็ไม่ต้องแปลงเป็น WMV ยิ่งสะดวกเข้าไปใหญ่ เพราะที่น่ารำคาญสุดก็ตรงแปลงไฟลืนี่แหละครับ ที่มันรอนาน

ถ้าดูผ่าน Net แล้วใช้ Windows 7 ดู MKV ได้นะครับ เห็นคนทำแล้ว

#25 morigan

Posted 29 June 2009 - 10:20 AM

QUOTE (Kraziesp @ Jun 24 2009, 06:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แจร่มมากครับ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ

ถ้าจะให้ดี มีวิธีการทำเล็กน้อยจะแจร่มกว่านี้มากครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

วิธีทำอยู่ในห้อง hardware แล้วครับ กระทู้คุณ thaiger

#26 amnanoz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 August 2009 - 12:51 PM

ถามนิคครับ ถ้าซื้อ HDD มาแล้วจะลบเรื่องเก่าแล้วเอาเรื่องใหม่ใส่เข้าไปแทนนี่สามารถทำได้ไหมครับ พอดีอยากรักษาหัวอ่านอ่ะครับ

#27 morigan

Posted 29 October 2009 - 10:47 AM

QUOTE (amnanoz @ Aug 27 2009, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามนิคครับ ถ้าซื้อ HDD มาแล้วจะลบเรื่องเก่าแล้วเอาเรื่องใหม่ใส่เข้าไปแทนนี่สามารถทำได้ไหมครับ พอดีอยากรักษาหัวอ่านอ่ะครับ

ทำได้ครับ

QUOTE (amnanoz @ Aug 27 2009, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ทำได้ครับ