`

Jump to content

RE5 สอบถาม Chapter 5 ฉากสุดท้ายหน่อยครับ

7 replies to this topic

#1 pokojung

โปโกะจังหล่อขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 22 June 2009 - 02:22 PM

ในฉากสุดท้ายของ Chapter 5 ที่เราต้องสู้กับเวสเกอร์ และ จิลนั้น เราจำเป็นต้องล้มเวสเกอร์ให้ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าแค่หนีถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ จนเวสเกอร์ออกไป แล้วเหลือที่ต้องสู้กับจิล เพื่อถอดตัวควบคุมที่หน้าอกออกน่ะครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อย yoyo_53.gif

#2 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 22 June 2009 - 03:36 PM

ก็ต้องสู้กับเวสเกอร์ก่อนครับ สักพัก ก็จะดำเนินตามเนื้อเรื่อง เวสเกอร์จะออกไป ปล่อยให้เราสู้กับจิล
(แค่สู้ไปสักพักครับ ไม่ถึงกับต้องล้มเวสเกอร์)

#3 chopperkun

เซียนเกม

Posted 22 June 2009 - 05:05 PM

ผมเอาร็อคเก็ตที่ไปเก็บได่ในฉาก 3-1 มายิงอ่ะครับ
ตู้มเดียว พี่เวสเกอร์แกเข่าอ่อนแล้วก็วิ่งหนีไปเลย
ต้องเล่นไม้นี้ ขี้เกียจเล่นซ่อนแอบ 555 yoyo_77.gif

#4 pokojung

Posted 23 June 2009 - 09:52 AM

อ่อ อย่างนี้นี่เอง อิอิ เคยคิดจะใช้ Rocket ส่องพี่แกเหมือนกัน แต่เห็นพี่แกหลบกระสุนเป็นว่าเล่นงี้ กลัวพลาดเจงๆ เสียดายของ
หุๆๆๆ

เด๋วไปลองเล่นหม่ายอีกที อิอิ yoyo_24.gif

#5 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 June 2009 - 10:58 AM

ถ้าสดจริงแนะนำใช้มีด เข้าไป + เลยครับยังไม่เคยเห็นใครทำได้เลยอยากเห็นเหมือนกันคง แมพ มาก ๆ แน่ ๆ

#6 Tummy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 June 2009 - 11:44 AM

เล่นซ่อนแอบกับเฮียแก 7 นาทีแล้วเฮียแกก็จะมีธุระปล่อยให้เราสู้กับ Jill ต่อไปครับ

#7 chopperkun

เซียนเกม

Posted 23 June 2009 - 05:17 PM

QUOTE (pokojung @ Jun 23 2009, 09:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่อ อย่างนี้นี่เอง อิอิ เคยคิดจะใช้ Rocket ส่องพี่แกเหมือนกัน แต่เห็นพี่แกหลบกระสุนเป็นว่าเล่นงี้ กลัวพลาดเจงๆ เสียดายของ
หุๆๆๆ

เด๋วไปลองเล่นหม่ายอีกที อิอิ yoyo_24.gif

ลืมบอกไป ต้องส่องยิงจากด้านหลังนะครับ
ไปส่องยิงข้างหน้า เดี๋ยวเวสเกอร์มันโชว์แมทริกซ์ใ่ส่เอาได้

ฉากนี้ยังไม่เทพเท่าไหร่ ต้องไปเจอพี่แกในฉาก 6-3
ร็อคเก็ตยิงไม่โดนเลย ...แต่ให้ชิวาว่าถือแม็กนั่มยิงเสือกโดนซะงั้น

#8 pokojung

Posted 24 June 2009 - 11:06 AM

QUOTE (bobobobo_rider @ Jun 23 2009, 10:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าสดจริงแนะนำใช้มีด เข้าไป + เลยครับยังไม่เคยเห็นใครทำได้เลยอยากเห็นเหมือนกันคง แมพ มาก ๆ แน่ ๆ

หุๆๆ ลดงอีกรอบแล้วครับ แต่ไม่ได้ใช้มีดนะ ใช้แม็กนั่มยิงก่อน ให้เซแล้วเข้าไปต่อยอ่ะครับ หุๆๆ ปรากฏว่าต่อยพีแกไม่รู้สึกครับ โดนจับเตะปางตายเลย

เลยหนีถ่วงเวลาไปเก็บของไปจนพี่แกไป เก็บแรงไว้สู้กับจิลดีกว่า หุๆๆ กะไปปล้ำถอดไอ้เครื่องตรงอกในท่ายืนเนี่ยล่ะ หวังจะปลดล๊อค AP กว่าจะทำได้ปล้ำอยู่ตั้งหลายรอบจนสำเร็จ