`

Jump to content

SUMSUNG 40B530 40" FULL HD ราคา 2x,xxx (จากคุณlek ห้องOMP)

49 replies to this topic

#1 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 20 June 2009 - 01:03 PM

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมมีความรู้เกี่ยวกับ LCD แทบจะเป็นศูนย์
แต่ที่กระแดะมารีวิวนี่ก็เพราะมีคนขอมานะครับ ดังนั้นภาษารีวิวอาจจะบ้านๆนะครับ
เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องเทคนิคต่างๆ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ด้วย

ก่อนหน้านี้ผมทนเล่น CRT sony wega 29" กับ 360มาตลอด 2ปี
ด้วยความที่อยากประหยัดเพราะยังเห็นว่าก็สวยดี แต่เร็วๆนี้ดันพลาดไปเล่นบน
Bravia X serie ห้องแฟนอยู่ 7วัน กลับมาถึงบ้านก็เกิดอาการรับกับภาพที่เคยเล่นมาไม่ได้

เลยบอกกับตัวเองว่าซื้อเหอะ...

เนื่องจากความรู้เท่าจู๋อึ่งจึงเกือบโดนเซลล์กล่อมให้ซื้อ JVC 42" ในราคา 25000
แต่ผมก้กลับมาตั้งกระทู้ถามเพื่อนในบอร์ด ได้รับความช่วยเหลืออย่างล้มหลาม
ถล่มทลายยิ่งกว่ายอดขาย FF ทั้ง 12ภาครวมกัน ในกระทู้นี้ครับ...

กระทู้ปรึกษา..

ยังไงก้กราบขอบพระคุณเพื่อนๆที่ช่วยเหลือด้วยนะครับท่าน...

ในขณะที่ผมกำลังรับข้อมูลในกระทู้จนเมาตัวเลขอยู่นั้น ผมก็ได้คุณlullaby
ส่งลิ้งแนะนำ คุณlekพ่อค้า LCDรายใหญ่ในห้อง OMP ในDGOของเรานี่เอง
ปรากฏแกเน้นขาย LED TV ทั้งนั้นเลยครับ 80000-100000 ทั้งนั้น

แต่ก็เหมือนคุณเล็กจะยังไม่ทิ้งลูกค้า งกลกซิ่ว อย่างผม
แกมี LCD 40" หลุดมาตัวนึง เป็น SUMSUNG รุ่น 40B530
FULL HD ในราคาเพียง 2x,xxx เท่านั้นครับ...
เป็นรุ่นที่ถูกที่สุดในแผงของแกแล้ว...

จึงเอาชื่อรุ่นมาสอบถามเพื่อนๆ ก็ได้คำตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า
เมพขิงลิงกัง ยิ่งในราคานี้ด้วยแล้วยิ่งพลาดไม่ได้...
ไม่รอช้าครับ สั่งทันที... ง่ายเหมือนสั่งขี้มูกอย่างงี้แหละ
(เรื่องของเรื่องดูไม่เป็น เค้าว่าดีก็ดีด้วย 555)

เพิ่งได้ของมา 2-3วันหลังจากติดตั้งเสร็จแล้ว มีความรู้สึกดังนี้...

@ เบื่อแม่บ่น... -''-

@ ไม่มีเดท และไบรท์ สักจุดเดียวครับ

@ ใหญ่ไปป่าววะกุ... คือผมนั่งห่างเพียง 2เมตรเท่านั้นครับ
วันแรกมึนๆครับ แต่หลังวันที่ 2มาก็ชิน ใหญ่สะใจดี ถ้าซื้อแค่ 32คงเสียใจแย่

@ แรกๆมีหลายๆท่านเตือนว่า หากห้องเล็กต้องนั่งใกล้แล้วเลือกจอใหญ่ขนาดนี้
จะเห็นเหลี่ยมของเกมมากไป แต่ผมพบว่าเป็นแค่บางเกมครับ
อย่างCOD4นี่เสียความรู้สึกมากๆ หญ้าที่เหลี่ยมสุดๆเลยครับเวลาอยู่ใกล้ๆ

แต่กับบางเกมเช่น asassin's creed นั้นเนียนไปหมดครับ แทบไม่เห็นเหลี่ยม
starwars: force unleached นั้นโทนสีสีสะท้อนของภาพเทพมากๆ
ไม่ผิดหวังครับ ที่ซื้อใหญ่แล้วนั่งใกล้

@ ภาพแรกเห็นนั้นไม่ประทับใจเลยครับ แต่อย่างว่ากินก๋วยเตี๋ยวก็ต้องปรุงเอง
หลังจากจัดแจงปรับค่าต่างๆ แล้วแจ่มมากมายครับท่าน

@ สีสันออกโทนสีเข้มสดใสครับ

@ ความรู้สึกของตัวหนังสือคมชัด ไม่ว่าจะตัวเล็กแค่ไหน
อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน ...

@ เงาโกสไม่มีแม้แต่นิดเดียว ขนาดเล่น PROTOTYPEอะครับ

@ NOISE นี่ก็ไม่มีครับ คมชัด..

@ สีดำดำได้ใจครับ หากยังไม่พอใจเค้ามีฟังชั่นเพิ่มดำได้อีก 2ระดับจากที่ผมใช้อยู่

@ เงาสะท้อนหน้าจอมีน้อยมากครับ ขนาดเปิดไซเลนฮิลมืดๆทั้งจอ
ตอนกลางวันห้องสว่างๆนี่ถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นเงาสะท้อนเลยครับ

@ มีเกมโหมด ซึ่งสังเกตได้ว่าจะมีอำนาจในการทะลุทะลวงในที่มืดได้ดี
จำ BIO5ด่านแรกตอนเข้าหมู่บ้านได้ปะครับ ที่มีแดดจัดๆ แล้วจะมีชาวบ้านบางส่วน
อยู่ในร่ม ถ้าไม่เปิดเกมโหมด แทบจะไม่เห็นรายละเอียดขอหน้าคนที่อยู่ในร่มเลยครับ
แต่หลังจากเปิดแล้ว รู้เลยครับว่าชาวแอฟฟริกันก็มีสิวเหมือนกัน เหอะๆ

ปัญหาคือ...

@ ระบบเสียงครับ ความต่างของระดับเสียงน้อยมากครับ
คือเปิดปกติ 50+ครับ แต่ถ้าฟังเพลงผมเปิด 100ยังไม่สะใจผมเท่าไร

@ เสียงเบสน้อยมาก ออกแตกๆแป่กๆด้วยครับ ไม่ว่าจะปรับยังไงก็ตาม

@ เสียงปืนออกแนวไม่ค่อยสมจริงดุดันเหมือนของsonyเครื่องเดิมเลยครับ

@ พอเล่นแบบใส่หูฟังคุณจบเกม เพราะมันจะล๊อคฟังชั่นปรับเสียงให้คุณใช้แบบ
เดิมๆไปเลย แต่ก้ไม่ถึงกับอุบาทว์ชาติหมีเท่าไรนัก

หมายเหตุ: รีวิวลูกทุ่งนี้จัดทำขึ้นเพื่อคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องTV LCDเหมือนผม
แต่อยากหาสักเครื่อง ผมแนะนำเครื่องนี้คงไม่ทำให้คุณผิดหวังทางด้านภาพครับ

แต่ภายใต้เงื่อนไขหน้าร้านของคุณlekนะครับ เพราะตลาดนั้นเปิดที่ 28900บาทครับ
แต่OMPของแกขายที่ 2xxxx ผมรวมจุดนี้เข้าไปด้วยจึงเรียกว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมากๆครับ

ขอขอบคุณ..

yoyo_04.gif@ คุณlek พ่อค้าในOMPของเรา ขอแนบโปรไฟล์คร่าวๆนิดนึง
แกขายในนี้มาเป็นปีแล้วครับ ตามอ่านผลงานแกได้ในกระทู้นี้

กระทู้LCDราคายุติธรรม โดยคุณlek

เลยไว้ใจได้ค่อนข้างมากครับ ทั้งในแง่ของการโอนเงินไปก่อน หรือในแง่ของคุณภาพสินค้า
แต่แกมีเงื่อนไขว่า "แกรับผิดชอบเฉพาะเดท แต่ไบรท์แกบอกรับไม่ไหวครับ"
ทีแรกผมก้เสียวเหมือนกัน ว่าถ้าไม่ใช่คุณเล็ก แล้วเอาเครื่องติดไบรท์มาปล่อยจะทำยังไง

แต่พอแกเทสให้ดูแล้วก็ไม่มีเลยสักจุดครับ..
ผมว่าพ่อค้าคนนี้ไม่ได้จะเอาอย่างเดียวครับ มีบางอย่างที่ผมพิสูจน์ไปแล้ว
แต่บอกไม่ได้จริงๆครับ อิๆ

yoyo_04.gif@ คุณ lalluby ที่อุตส่าPMลิ้งขายTVของคุณ lekมาให้เป็นการส่วนตัว
ไม่งั้นผมคงยังงมอยู่ครับ เหอะๆ ไม่ทราบว่าไปเอาเครื่องของคุณหรือยังครับ
เพราะตอนที่ผมไปเอาของผม ผมยังเห็นเครื่องคุณตั้งอยู่เลย

ยังไงถ้าได้รับเครื่องแล้ว รบกวนสละเวลามารีวิวแจมในกระทู้นี้ด้วยนะครับ
เพราะ เป็นเครื่องรุ่นเดียวกันแล้วผมก้ไม่รู้ศัพท์แสงของพวกนี้เท่าไร
เพื่อเพื่อนๆจะได้เอาไปประกอบการตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ

yoyo_04.gif@ เพื่อนๆเวป DGO ทุกท่านที่สละเวลามาแนะนำในกระทู้ที่แล้วมากมายครับ

Edited by 9th TEARDROP, 24 June 2009 - 08:12 PM.

#2 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 20 June 2009 - 01:17 PM

ทำเป็นรับกับจอเดิมๆไม่ได้ yoyo_77.gif

ทำเป็น FullHD yoyo_83.gif

มาแลกกับ PV8 ปะล่ะ yoyo_51.gif

#3 club69

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 June 2009 - 01:42 PM

ยินดีด้วยครับ yoyo_67.gif

พอใช้ 40 นิ้วไปนานๆ

เด๋วจะเปลี่ยนเป็น 46 นิ้ว แทนแน่ๆ

อิอิ

ได้ราคาพิเศษเนี๊ยสุดยอดมากๆเลยครับ

ผมก็นึกว่าจะเอา JVC ซะแล้วสิ

ขอให้สนุกกับจอภาพใหญ่ๆนะครับ

อย่าลืมไปโหลดบิท หรือซื้อแผ่น Hi-Def มาลองนะครับ

คุณจะลืมภาพแบบ DVD ไปเลยอ่ะ

#4 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2009 - 02:04 PM

ของผม 42 นิ้วตอนนี้ยังดูเล็กไปด้วยอ่ะ แนะนำ หา HT มาลงสักชุดครับ yoyo_73.gif

ลิงค์ รีวิว LG ของผม

#5 nano.

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 20 June 2009 - 02:04 PM

ยินดีด้วยคับ....ความรู้สึกแบบนี้..มีไม่บ่อยหรอกคับ....

ex. รถใหม่ .... เมียใหม่... ทุกวันนี้ผมหาเรื่องตื่นเต้นไม่เจอแล้วง่ะ

#6 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 20 June 2009 - 03:19 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jun 20 2009, 01:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำเป็นรับกับจอเดิมๆไม่ได้ yoyo_77.gif

ทำเป็น FullHD yoyo_83.gif

มาแลกกับ PV8 ปะล่ะ yoyo_51.gif

พลาสม่าอะนะ ไม่เอาอะร้อน
เดี๋ยวดำเหมือนแก.... สาวๆเมิน yoyo_47.gif

QUOTE (club69 @ Jun 20 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีด้วยครับ

พอใช้ 40 นิ้วไปนานๆ

เด๋วจะเปลี่ยนเป็น 46 นิ้ว แทนแน่ๆ

อิอิ

ได้ราคาพิเศษเนี๊ยสุดยอดมากๆเลยครับ

ผมก็นึกว่าจะเอา JVC ซะแล้วสิ

ขอให้สนุกกับจอภาพใหญ่ๆนะครับ

อย่าลืมไปโหลดบิท หรือซื้อแผ่น Hi-Def มาลองนะครับ

คุณจะลืมภาพแบบ DVD ไปเลยอ่ะ
:

ถ้าซื้ออีกก่อน 3ปีนี้ แม่ด่าเช็ดเช้าเย็นแน่ๆแะ
แม่งกกว่าผมอีก 555

QUOTE (Pongko @ Jun 20 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผม 42 นิ้วตอนนี้ยังดูเล็กไปด้วยอ่ะ แนะนำ หา HT มาลงสักชุดครับ yoyo_73.gif

ลิงค์ รีวิว LG ของผม

ขอบคุณครับ

QUOTE (nano. @ Jun 20 2009, 02:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีด้วยคับ....ความรู้สึกแบบนี้..มีไม่บ่อยหรอกคับ....

ex. รถใหม่ .... เมียใหม่... ทุกวันนี้ผมหาเรื่องตื่นเต้นไม่เจอแล้วง่ะ

เนอะ... ผมว่ากว่าจะรู้สึกแบบนี้อีกทีก้ นาทัลออกนั่นแหละ

#7 pocket

• Executive Members

Posted 20 June 2009 - 03:36 PM

ยินดีด้วยครับ ตอนแรกผมเกือบซื้อรุ่นนี้แล้วหละครับ รุ่นนี้ผมก็ชอบมาก ๆ เหมือนกัน คุณภาพสมราคาดี ยังไงก็คุ้มแหล่ะ สำหรับ 40"

แต่ไป ๆ มา ๆ ดันไปปิ๊งเจ้า B650 32" ซะก่อน จึงเกิดอาการ รักพี่ใหญ่ เสียดายน้องเล็ก ลังเลมาก ๆ แบบว่า ชอบรุ่นนี้เหมือนกันอ่ะ

เลยเลือกเอาน้องเล็กครับ เพราะน้องแกยังซิง ๆ ฟิต ๆ คุณภาพคับแก้ว ตอนนี้ ยังเห่อกันทุกคืนเลยครับ สนุกสนานดี

เสียดาย น้องเล็กแกยังอ่านซับไทยไม่ออก คงต้องรอ fw ใหม่จากซัมซวยหละครับ

Edited by pocket, 20 June 2009 - 03:37 PM.

#8 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 20 June 2009 - 04:07 PM

ติดตามมาตั้งแต่กระทู้ก่อน บอกได้แค่ว่าราคานี้ yoyo_24.gif
แถวบ้านเป็นศูนย์ ซัมจัง เองแท้ๆยังไม่ได้ราคานี้เลยครับ

แถวบ้านผมก็มีแต่คนเล่น LCD กัน ทำผมตาเสียเลย

#9 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 June 2009 - 06:40 PM

- ดีใจด้วยเด้อ ที่ได้ของดีอย่างที่หวัง

- เริ่มด้วย lcdtv แล้ว ต้องต่อด้วย avr + ลำโพง 5.1 เพื่ออรรถรสในการเล่นเกม
(ยิ่งเฮียหยาดเล่นพวก fps นะ เหมาะเลย จะได้เรื่องทิศทางเสียงมาช่วย)

- แล้วปิดท้ายด้วย HTPC (pc เก่า ๆ ตกรุ่นนี่ละ แต่ใส่การ์ดจอซักตัวที่มี hdmi) ไว้ดู hi-def 1080p

- เรื่องราคา 40B530 เคยเห็นบางที่ขายถูกกว่าคุณ lek อีกนะ

แต่คิดแล้ว เราได้เรื่อง service + check dead ให้ขนาดนี้ กับราคาต่างกันไม่ถึงพัน ซื้อกับคุณ lek คุ้มกว่า

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 20 2009, 01:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าพ่อค้าคนนี้ไม่ได้จะเอาอย่างเดียวครับ มีบางอย่างที่ผมพิสูจน์ไปแล้ว
แต่บอกไม่ได้จริงๆครับ อิๆ

ท่าทางไม่ได้ซื้อขายกันแค่ tv ล่ะมั้งนี่

ยี้ .... เก้ง yoyo_67.gif

#10 Naraa555

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 June 2009 - 09:09 PM

ขอบคุณครับสำหรับReview
ผมก็กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่พอดีเลยครับ ทั้งถูกประหยัดแล้วก็FullHD

#11 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 June 2009 - 09:49 PM

ตามนั้นครับดีใจกับทีวีใหม่ด้วยนะครับ yoyo_67.gif

ว่าแต่ x series นี่แหล่มกว่ารึเปล่าครับไม่เขียนเปรียบเทียบกันเลยหละครับพี่หยาด

#12 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 June 2009 - 10:25 PM

โหน่าอิจฉาจังได้ราคานี้ แพงกว่า 32b650 ของผมอยู่ 500 เสียดายจริงๆ ตอนนั้นผมรีบซื้อไปหน่อยแถมโดน มรสุมกับเจ้า lg มากมายอีก เลย ไปเอา 32b650 มา ถ้ารู้ว่า ราคานี้แล้วได้ 40 นิ้ว ผมเอาตัวนี้ดีกว่านะเนี่ยถึง สเป็กมันจะต่างกันบ้างก็เหอะ yoyo_71.gif

#13 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 20 June 2009 - 11:26 PM

@ ระบบเสียงครับ ความต่างของระดับเสียงน้อยมากครับ
คือเปิดปกติ 50+ครับ แต่ถ้าฟังเพลงผมเปิด 100ยังไม่สะใจผมเท่าไร

@ เสียงเบสน้อยมาก ออกแตกๆแป่กๆด้วยครับ ไม่ว่าจะปรับยังไงก็ตาม

อาการที่ว่ามานี้เครื่องผมก็เป็น แสดงว่าเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ตอนแรกนึกว่าลำโพงแตกจะส่งศูนย์ซ่อม ถ้าเป็นอย่างนี้ก็คงไม่ต้องส่ง

#14 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 21 June 2009 - 05:03 AM

QUOTE (คันโมะจัง @ Jun 20 2009, 06:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- ดีใจด้วยเด้อ ที่ได้ของดีอย่างที่หวัง

- เริ่มด้วย lcdtv แล้ว ต้องต่อด้วย avr + ลำโพง 5.1 เพื่ออรรถรสในการเล่นเกม
(ยิ่งเฮียหยาดเล่นพวก fps นะ เหมาะเลย จะได้เรื่องทิศทางเสียงมาช่วย)

- แล้วปิดท้ายด้วย HTPC (pc เก่า ๆ ตกรุ่นนี่ละ แต่ใส่การ์ดจอซักตัวที่มี hdmi) ไว้ดู hi-def 1080p

- เรื่องราคา 40B530 เคยเห็นบางที่ขายถูกกว่าคุณ lek อีกนะ

แต่คิดแล้ว เราได้เรื่อง service + check dead ให้ขนาดนี้ กับราคาต่างกันไม่ถึงพัน ซื้อกับคุณ lek คุ้มกว่า

ท่าทางไม่ได้ซื้อขายกันแค่ tv ล่ะมั้งนี่

ยี้ .... เก้ง yoyo_67.gif

หงะ.. อีตาบ้า
คุรเล็กแกอาจเสียหายได้นะครับ ส่วนผมไม่มีอะไรจะเสียละ โฮะๆ

QUOTE (Naraa555 @ Jun 20 2009, 09:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับสำหรับReview
ผมก็กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่พอดีเลยครับ ทั้งถูกประหยัดแล้วก็FullHD

งั้นจัดไปครับ ช้าอยู่ใย ทำใจเรื่องเสียงนิดนึง แต่ไม่ถึงกับทุเรศครับ
แค่มันไม่แจ่มแค่นั้น

QUOTE (jjibjoyce @ Jun 20 2009, 09:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามนั้นครับดีใจกับทีวีใหม่ด้วยนะครับ yoyo_67.gif

ว่าแต่ x series นี่แหล่มกว่ารึเปล่าครับไม่เขียนเปรียบเทียบกันเลยหละครับพี่หยาด

x แหล่มกว่าขนาดลอยทุกประตู แม้กระทั่งดีไซน์ครับ
มีจุดเดียวที่xสู้ไม่ได้นั่นคือราคา

เพราะแฟนผมถอยมา 29000 นี่แค่ 32เองนะครับ
ไปเล่าให้แฟนฟังคุณเธอกรี๊ดแตก ผู้หญิงก็งี้แหละรู้ไม่ได้เชียวว่ามีคนซื้อของถูกกว่าตัวเอง
แถมใหญ่กว่าอีก ตาคุณเธอก็ไม่ได้เทพอะไรด้วย ซื้อxมานี่ก็ไม่ได้ปรับแสงสีอะไรสักอย่าง
ผมต้องไปปรับให้อะ ร่ำๆจะขอแลกเฉย... เรื่องดิ อิๆ

QUOTE (qkab18 @ Jun 20 2009, 10:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหน่าอิจฉาจังได้ราคานี้ แพงกว่า 32b650 ของผมอยู่ 500 เสียดายจริงๆ ตอนนั้นผมรีบซื้อไปหน่อยแถมโดน มรสุมกับเจ้า lg มากมายอีก เลย ไปเอา 32b650 มา ถ้ารู้ว่า ราคานี้แล้วได้ 40 นิ้ว ผมเอาตัวนี้ดีกว่านะเนี่ยถึง สเป็กมันจะต่างกันบ้างก็เหอะ yoyo_71.gif

เสียดายแทนครับ เหอะๆ
ไม่ต้องไปกลัวนะครับ ว่าต้องเล่นใกล้ไม่กล้าซื้อใหญ่ ถ้าแค่ 40 ห่าง 2เมตร กำลังจุใจครับ

QUOTE (ta.en @ Jun 20 2009, 11:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อาการที่ว่ามานี้เครื่องผมก็เป็น แสดงว่าเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง ตอนแรกนึกว่าลำโพงแตกจะส่งศูนย์ซ่อม ถ้าเป็นอย่างนี้ก็คงไม่ต้องส่ง

ไม่ต้องไปเลยครับท่าน นี่ถ้าผมไม่ได้ข้อมูลจากคุณก่อน ผมหลอนเหมือนกันนะ
อะไรวะ... ทีวีตั้งแพงทำไมเสียงสู้ทีวีจอแก้วหมื่นเดียวไม่ได้

แต่ถ้าทำใจเรื่องเสียงได้ แล้วได้ราคานี้ยังไงรุ่นนี้ก็คุ้มครับ
ขอบคุณอีกทีนะครับท่าน

#15 iak1999

• Banned
  • Interests:PlayStation3<br />Watch<br />Car<br />Gadget

Posted 21 June 2009 - 10:23 AM

"x แหล่มกว่าขนาดลอยทุกประตู แม้กระทั่งดีไซน์ครับ
มีจุดเดียวที่xสู้ไม่ได้นั่นคือราคา

เพราะแฟนผมถอยมา 29000 นี่แค่ 32เองนะครับ
ไปเล่าให้แฟนฟังคุณเธอกรี๊ดแตก ผู้หญิงก็งี้แหละรู้ไม่ได้เชียวว่ามีคนซื้อของถูกกว่าตัวเอง
แถมใหญ่กว่าอีก ตาคุณเธอก็ไม่ได้เทพอะไรด้วย ซื้อxมานี่ก็ไม่ได้ปรับแสงสีอะไรสักอย่าง
ผมต้องไปปรับให้อะ ร่ำๆจะขอแลกเฉย... เรื่องดิ อิๆ"

Xมี32นิ้ว ด้วยเหรอครับ เอ....ยิ่งราคา29,000 นี่ฟันธงเลยว่าคงไม่ใช่X Seriesแล้วล่ะ yoyo_71.gif

#16 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 21 June 2009 - 01:04 PM

QUOTE (iak1999 @ Jun 21 2009, 10:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
"x แหล่มกว่าขนาดลอยทุกประตู แม้กระทั่งดีไซน์ครับ

ผมต้องไปปรับให้อะ ร่ำๆจะขอแลกเฉย... เรื่องดิ อิๆ"

Xมี32นิ้ว ด้วยเหรอครับ เอ....ยิ่งราคา29,000 นี่ฟันธงเลยว่าคงไม่ใช่X Seriesแล้วล่ะ yoyo_71.gif

อ้าว. เหรอครับ พอดีผมเห็นหน้าตามันเหมือนกัีนกับที่เค้าโฆษณา
เลยนึกว่าเป็นXอะครับ ผมไม่ได้ไปซื้อกับเค้าซะด้วยดิ

หรือว่า Zหว่า งง...
แฟนผมหนักกว่าผมอีก ยิ่งไม่รู้เรื่องเข้าไปใหญ่

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ อย่าถือนะ...

#17 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 22 June 2009 - 12:05 AM

QUOTE (9th TEARDROP @ Jun 21 2009, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว. เหรอครับ พอดีผมเห็นหน้าตามันเหมือนกัีนกับที่เค้าโฆษณา
เลยนึกว่าเป็นXอะครับ ผมไม่ได้ไปซื้อกับเค้าซะด้วยดิ

หรือว่า Zหว่า งง...
แฟนผมหนักกว่าผมอีก ยิ่งไม่รู้เรื่องเข้าไปใหญ่

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ อย่าถือนะ...

32 นิ้วถ้าพึ่งซื้อไม่นาน
ก็มี w กับ v ครับ
w จะเป็นซีรี่ส์สูงกว่า v
w450 จากราคา 3.5 หมื่่นลดเหลือ 2.9 หมื่นเพราะกำลังจะออกรุ่นใหม่
w550(ตอนพิมพ์ตอบนี่ 550ออกมาแล้วนะราคาเด้งกลับไปที่ 3.5หื่นเหมือนเดิม)
v550 ตัวนี้พึ่งออกได้ไม่กี่เดือนราคาเปิดตัว 2.89 หมื่น ตอนนี้ราคาลดเหลือ 2.6หมื่น

ผมว่า w450ก็แหล่มแจ่มเทพเมพขิงแล้วละ

#18 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 22 June 2009 - 01:45 AM

ไปถามมาแล้วครับ ตกลงเป็นVอะครับ

#19 tekkenman

เซียนเกม

Posted 22 June 2009 - 10:14 AM

เหมือนผมเลย หลังจากหวด ทีวีกับคุณเล็ก ... เวลานึกถึงทีวีก็ต้องนึกถึง คุณเล็ก ทุกทีสิน่า yoyo_53.gif

#20 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 22 June 2009 - 10:33 AM

ขอบคุณ คุณ หยาด สำหรับ รีวิว ครับ

เห็นว่า เล่น cod4 แล้ว หญ้าแตก

อย่างนี้ ถ้าผมเอา pc ไปต่อ กับ lcd รุ่นคุณหยาด

กับ การ์ดจอ hd4670 นี่ ภาพมันจะได้แค่ไหนครับ เวลาเล่นเกม

ใครรู้ช่วยบอกที