`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เวลาเปิด internet ผ่าน PS3

InFiNy's Photo InFiNy 22 Nov 2006

ถ้าเวลาเราเข้า internet ผ่านเจ้า PS3 แล้วมันมัโอกาสติดไวรัสหรือป่าวครับ ว่าจะลองเข้าดูแต่ไม่แน่ใจเดี๋ยวมาเป็นโขยงจะแย่เอา :aha:

xx GiMiNi xx's Photo xx GiMiNi xx 22 Nov 2006

ลองดูสิครับ :aha:

InFiNy's Photo InFiNy 22 Nov 2006

View Postxx GiMiNi xx, on Nov 22 2006, 06:21 PM, said:

&%#!!%&** :angry

Dark...!!'s Photo Dark...!! 22 Nov 2006

:shame2

coco's Photo coco 22 Nov 2006

ว่าแต่Virus มันจะรู้จัก PS3 เหรอครับ

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 22 Nov 2006

ถ้าไวรัสมันไม่ได้เขียนขึ้นมาเพื่อทำงานบน Platform เดียวกันกับ PS3 ก็คงไม่โดนหรอกครับ เหมือนมือถือยุคแรกๆ ก็ต่อเนตกันตั้งนาน กว่าจะมีคนมาเขียนไวรัสโจมตีมือถือ ฉะนั้นอย่าเป็นกังวลไปเลย

Fat Evil's Photo Fat Evil 23 Nov 2006

แล้วจะไปเล่น บน ps3 ทำไมละท่าน ไม่มี fonts ไทยยังอุสาไปนั่งเล่นซะงั้น pc ท่านก็มี ฮิฮิ แอบเน็บ
หวด มอนสเตอร์ไปเลยนะ :angry

InFiNy's Photo InFiNy 23 Nov 2006

View PostFat Evil, on Nov 23 2006, 09:46 AM, said:

แล้วจะไปเล่น บน ps3 ทำไมละท่าน ไม่มี fonts ไทยยังอุสาไปนั่งเล่นซะงั้น pc ท่านก็มี ฮิฮิ แอบเน็บ
หวด มอนสเตอร์ไปเลยนะ :angry
สายมอนสเตอร์มันเป็น HDMI เลยเข้าเครื่องไม่ได้อ่ะ :cry2 LCD ผมมันมีแค่ DVI เอง :cry ตอนนี้เลยใช้สาย HDMI ที่ออกเป็น DVI ของเครื่อง DVD แทนไปก่อน :her

rodneyy's Photo rodneyy 23 Nov 2006

View PostInFiNy, on Nov 22 2006, 05:40 PM, said:

ถ้าเวลาเราเข้า internet ผ่านเจ้า PS3 แล้วมันมัโอกาสติดไวรัสหรือป่าวครับ ว่าจะลองเข้าดูแต่ไม่แน่ใจเดี๋ยวมาเป็นโขยงจะแย่เอา :aha:

ว่าแต่มีเงินซื้อ PS3 อย่างเดียวไม่พอซะแล้วครับ มันต้องมี Common เซนส์ด้วย
OS ของ PS3 Virus มันจะรู้จักเหรอ Browser ก็ไม่ใช่พวก IE หรือ FireFox
Virus ก็คงไม่รู้จะเอาช่องโหว่ตรงไหน แล้วอีกอย่างคนเขียน Virus มันคงไปซื้อ PS3
ไม่ทันแน่ ๆ :555

ปล. ต้องฝึกเรื่อง common sense ให้มาก ๆ :kanoiyom

toom93's Photo toom93 24 Nov 2006

ถ้ามีคนเขียนขึ้นมาก็เสียวแทน เหมือน psp brick เลย อันตรายมากๆ

InFiNy's Photo InFiNy 26 Nov 2006

View Postrodneyy, on Nov 23 2006, 08:55 PM, said:

ว่าแต่มีเงินซื้อ PS3 อย่างเดียวไม่พอซะแล้วครับ มันต้องมี Common เซนส์ด้วย
OS ของ PS3 Virus มันจะรู้จักเหรอ Browser ก็ไม่ใช่พวก IE หรือ FireFox
Virus ก็คงไม่รู้จะเอาช่องโหว่ตรงไหน แล้วอีกอย่างคนเขียน Virus มันคงไปซื้อ PS3

ปล. ต้องฝึกเรื่อง common sense ให้มาก ๆ :kanoiyom
-___-"
Edited by InFiNy, 26 November 2006 - 11:18 PM.

Guest_LORD DIO(stand)THE WORLD_* 27 Nov 2006

View Postrodneyy, on Nov 23 2006, 08:55 PM, said:

:um มีอะไร ที่มนุษย์ ทำไม่ได้บ้าง ผมยังไม่เคยเห็นว่าคนเขียน Virus ทำไม่ได้ซักอย่าง แล้วรู้ได้ไงครับว่าเขาไปซื้อ Ps3 ไม่ทัน

Guest_LORD DIO(stand)THE WORLD_* 27 Nov 2006

View Postxx GiMiNi xx, on Nov 22 2006, 06:21 PM, said:

:cry2 เด๊วพังจริง จะไม่ได้เล่นกันนะ ยังไม่ได้ซื้ออย่าไปยุเขา :explain แต่ถ้าพัง มันก็ซื้อเครื่องใหม่อยู่ดี สรุป เจ๊ง ช่างมานนนนนนนน

:confuse common sense แปลว่าไรครับ :her แบบว่า โง่อ่ะ ครับ รบกวนกรุณาแปลให้ฟังด้วยนะครับ พ่อคนเก่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง (ตายH'A) (รู้แมร่งทุกเรื่อง สงสัยเทพมาจุติ) เห็นตอบได้หมด แต่ละโพสต์
ปล. :pray อย่าลืมเข้ามาแปลนะครับ ขอบคุง ก๊าบบบบบ

gole's Photo gole 03 Jan 2009

butabuta's Photo butabuta 10 Dec 2009

dgo

AYAGO's Photo AYAGO 20 Apr 2010

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš

HOTLINE26's Photo HOTLINE26 02 May 2010

UP

ruto's Photo ruto 02 May 2010

QUOTE(LORD DIO(stand)THE WORLD @ Nov 27 2006, 08:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
efb50fe2.gif common sense เนเธ›เธฅเธงเนˆเธฒเน„เธฃเธ„เธฃเธฑเธš 154218d4.gif เนเธšเธšเธงเนˆเธฒ เน‚เธ‡เนˆเธญเนˆเธฐ เธ„เธฃเธฑเธš เธฃเธšเธเธงเธ™เธเธฃเธธเธ“เธฒเนเธ›เธฅเนƒเธซเน‰เธŸเธฑเธ‡เธ”เน‰เธงเธขเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธžเนˆเธญเธ„เธ™เน€เธเนˆเธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡เธ‡ (เธ•เธฒเธขH'A) (เธฃเธนเน‰เนเธกเธฃเนˆเธ‡เธ—เธธเธเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ เธชเธ‡เธชเธฑเธขเน€เธ—เธžเธกเธฒเธˆเธธเธ•เธด) เน€เธซเน‡เธ™เธ•เธญเธšเน„เธ”เน‰เธซเธกเธ” เนเธ•เนˆเธฅเธฐเน‚เธžเธชเธ•เนŒ
เธ›เธฅ. ceb85dec.gif เธญเธขเนˆเธฒเธฅเธทเธกเน€เธ‚เน‰เธฒเธกเธฒเนเธ›เธฅเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ‡ เธเนŠเธฒเธšเธšเธšเธšเธš

เนเธซเธกเธ‹เนˆเธญเธ™เธ•เธฑเธงเธขเธฑเธ‡เธ‡เธตเน‰ เธˆเธดเน‰เธกเน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธข เน€เธญเธฒเธ™เนˆเธฐ เนเธ‚เธเธกเธฒเธขเธเธ™เน‰เธณเธŠเธฒ(เธ™เน‰เธณเธฅเน‰เธฒเธ‡เธซเธ™เน‰เธฒ) เน€เธชเธฃเน‡เธˆเนเธฅเน‰เธงเธเน‡เธเธฅเธฑเธšเธ„เธญเธเธ‹เธฐ

Pandenzo's Photo Pandenzo 25 May 2010

up