`

Jump to content

หากท่านเล่น ST4 บน Live Battle ท่านจะเลือกอย่างใหน

112 replies to this topic

#1 Auy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 17 June 2009 - 01:05 AM

1. Stay@home อย่างเดียว กันว้อยๆๆๆ วืดเมื่อไรค่อยสวน จะรอให้อั้ว เข้าไปหารึ ไม่เอาร้อกกก

2. เกิดมาเพื่อจับทุ่มว้อย ไม่ต้องเล่นแซนกิฟ ก็จับมันตลอดเลย จับได้ทุกตัว ฮ่าๆ อย่าเผลอนะ เผลอเป็นจับ

3. เล่นแล้วมีอารมณ์ ส่ง MSG มาแขวะ หรือบางทีแพ้ติดๆ กันหน่อย ออกเกมส์ไปเลยดื้อๆ แถม รีมูฟ เฟรนท์ อีกตะหาก

คาดว่า ทุกท่าน คงเคยเจอ ประมาณนี้มาหมดแล้ว แต่อยากรู้ว่า ข้อใหน ที่มัน หนักสุดๆ สำหรับแต่ละท่านครับ

หรือ ไครเคยเจอหนักๆ กว่านี้ มาแชร์หน่อยครับ เผื่อจะได้เป็น Case Study

#2 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 17 June 2009 - 01:41 AM

เล่นได้หมดอะคับ ส่วนใหญ่เป็นกระสอบทรายอยู่แล้ว ผมคิดไม่ค่อยทันไม่รู้จะกันซ้ายหรือกันขวาดี โดนไปเต็มๆ ทุกที เมื่อวันเสาร์กะว่าแพ้ครบ 50 ตาจะเลิก เน็ตดันหลุดไปซะก่อนเลยได้แพ้แค่ 44 ตาเอง ^_^

#3 karasu

[TGRN]Phantasy Post

• Royal Executive Members

Posted 17 June 2009 - 02:35 AM

ผมว่าผมโชคดีแฮะ ฮ่าๆ

#4 VJLOVE

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 June 2009 - 02:48 AM

ข้อ 1 2 ผมรับได้หมดครับเล่นมารูปแบบไหนถ้าตัวเกมมันทำได้ ก็เกมนี้มันกดถอยหลังแล้วกันได้ทุกอย่างครับ เกมมันก็ต้องมีระบบจับทุ่มครับ แต่ถ้าไม่ชอบระบบของเกมนี้ มาเล่น SC 4 กับผมได้นะครับ เกมนี้ไม่สามารถป้องกันทุกอย่างได้ครับ จะป้องกันต้องอ่านการเคลื่อนไหวกระบวนท่าคู่ต่อสู้ในเสี้ยว วินาที แล้วตัดสินใจเดาทางป้องกันทันที

แต่ข้อ 3 นี่มันไม่ใช่แล้วครับ

#5 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2009 - 07:21 AM

1. Stay@home อย่างเดียว กันว้อยๆๆๆ วืดเมื่อไรค่อยสวน จะรอให้อั้ว เข้าไปหารึ ไม่เอาร้อกกก

เกมแรกๆมันก็หนุกอยู่หลังซักน่าเบื่อ โดดหนีวาบหนีปล่อยฟลังแล้วเล่นแต่ตัวพวกนี้ เราก็โดเข้าหาอย่างเดียว มันน่าเบื่อนะ

#6 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 June 2009 - 08:09 AM

ฝนเกลียดพวกเฝ้าบ้าน รู้นะครับว่ามันเป็นแทคติกอีกแบบแต่ แบบว่า ออกมาประทะบ้างก็ดีน้า

#7 junkytk

Posted 17 June 2009 - 10:02 AM

ข้อหนึ่งพอรับได้ครับ เจอไม่ค่อยบ่อย ข้อสองนี่เจอบ่อยหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไร มันเป็นจังหวะ เค้าเก่งจริงเราก็ยอมรับการถูกจับทุ่มครับ แต่ข้อสามนี่เจอบ้างเป็นบางครั้ง แต่ไม่ชอบเอาซะเลยครับ

#8 TONBO

Quit.

Posted 17 June 2009 - 10:39 AM

ข้อแรกหนักใจสุด เพราะมันน่าเบื่อมาก ถ้าเล่นเกมบุกครึ่งนึงเฝ้าครึ่งนึงยังพอเข้าใจได้ แต่ถ้าเฝ้ามันอย่างเดียวมันก็ไม่ไหว
จริงอยู่ว่าเกมมันก็ไม่ได้บังคับว่าต้องเล่นสไตล์ไหน แต่อยากถามใจหน่อยเถอะว่า คุณอยากชนะมากขนาดที่จะทำอะไรก็ได้เพื่อที่จะได้ชนะงั้นเหรอ
(โดยเฉพาะเล่นโหมด player match กับคนไทยด้วยกัน) เล่น player match มันประมาณเล่นกระชับมิตรครับ ไม่ใช่แข่งไปโอลิมปิค

#9 klang9

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 June 2009 - 10:57 AM

เฝ้าบ้านผมเฉย ๆ แต่ถ้า เฝ้าบ้าน+หนีตลอดอันนี้ เหนื่อย ๆๆๆ

#10 bobobobo_rider

Posted 17 June 2009 - 11:10 AM

QUOTE (klang9 @ Jun 17 2009, 10:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฝ้าบ้านผมเฉย ๆ แต่ถ้า เฝ้าบ้าน+หนีตลอดอันนี้ เหนื่อย ๆๆๆ

+1 เห็นด้วยครับ ยิ่งเจอ กลิว เฝ้าบ้านแล้ว นี่แบบว่า เฮ้อ....

#11 yoshieak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 June 2009 - 11:26 AM

ผมเล่นแบบเดินลุยครับ แต่ไม่ชอบพวกที่เผลอแล้วก็ทุ่มอย่างเดียวทั้งยก แบบนี้ม่ายยยหนุกเลยอะ เล่น online ครั้งแรกก็เจอแล้ว

#12 Auy

Posted 17 June 2009 - 02:25 PM

ผมว่า เล่นกันบ้าน โดดๆ หนีๆ นี่ ตัวใหนก็ไม่เท่าสกัดนะครับ

เล่นสกัดกันบ้าน นี่มันช่างเหนื่อย อะไรเช่นนี้

-----------------------------------------------------

ผมเคยเจออยู่ ครั้งสองครั้ง ตานึงจับทุ่มเกิน 4 ครั้ง ทุกตา -*- ผมประเภท กดสลัดทุ่ม ไม่เป็น ทรมานมาก T T

#13 arterart

Gu Art

Posted 17 June 2009 - 03:34 PM

- เฝ้าบ้านผมว่าเฉย ๆ นะ เล่นตามสภาพ
- ไอ้จับทุ่มบางจังหวะเฉย ๆ ไม่เท่าไร เอา combo จิ๊กทุ่มไปรวมให้เดาใจกับ combo อื่นด้วยนี่เจอพวกนี้ไม่ค่อยชอบ ป่วยเกิ๊น
- อันนี้ไม่เคยเจอถ้าเจอก็ปล่อยเค้าไปเถอะ ถือว่าอ่อนเกิ๊น

#14 Big Boss

Posted 17 June 2009 - 04:08 PM

2. เกิดมาเพื่อจับทุ่มว้อย ไม่ต้องเล่นแซนกิฟ ก็จับมันตลอดเลย จับได้ทุกตัว ฮ่าๆ อย่าเผลอนะ เผลอเป็นจับ

^
^

2 ข้อนี้ผมเฉย ๆ พอที่จะเล่นแก้เซ็งได้

3. เล่นแล้วมีอารมณ์ ส่ง MSG มาแขวะ

^
^
ส่วนใหญ่เจอตอนเล่นกับคนนอกประเทศ(ประเทศไหนก็ไม่รู้ ) ตอบ(ด่า)กลับ แล้วก็ Block เลยครับ (ขี้เกียจต่อความยาวอีก) กับคนไทยไม่เคยเจอนะครับ

หรือบางทีแพ้ติดๆ กันหน่อย ออกเกมส์ไปเลยดื้อๆ แถม รีมูฟ เฟรนท์ อีกตะหาก
^
^
เคยเจอในโหมด player match เล่นชนะติดกัน 4-5 ครั้ง ก็ออกจาก Session ไปดื้อ ๆ แล้ว MSG มาว่า Ok You win (ยังกะเล่นโหมด Champion chip หรือ Ranking )

แต่ที่น่าเบื่อที่สุดคือ

คนที่ใช้ Ken สไตล์มั่ว ๆ (มวยวัด) พี่แกกระโดดเหย๋ง ๆ แล้วก็โชฯ อย่างเดียวเลย (โช ฯ จริง ๆ เลย ) แพ้ก็เสียอารมณ์ ชนะไปไม่รู้สึกสนุกด้วย เจออย่างนี้นแข่งนัดเดียวก็ขอบายครับ

#15 InFiNy

Posted 17 June 2009 - 04:12 PM

ไม่มีข้อใดถูกเลย... 55318906.gif

#16 KaNom

เซียนเกม

Posted 17 June 2009 - 06:36 PM

มันประมาณเล่นกระชับมิตรครับ ไม่ใช่แข่งไปโอลิมปิค

5555

#17 verjil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 June 2009 - 11:57 PM

1. Stay@home อย่างเดียว

2. เกิดมาเพื่อจับทุ่มว้อย

3. เล่นแล้วมีอารมณ์.....

1. สัญาณดีเลย์บัดซบ เฝ้าบ้านก็ตายห่านน่ะเซ่----------!!!
2. ปัญญาอ่อนแล้วนั่น
3. ส่งเมสเสตด่าเฉพาะพวกเฝ้าบ้านน่ะ...........อีกจำพวกคือ รู้ว่าเนตเราดีเลย์ ยังจะมายั่วโมโห

#18 viewz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 28 June 2009 - 06:45 AM

ยังงี้ต้องเอาข้อ1 มาเจอกะข้อ2

#19 jabavork

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 10 July 2009 - 12:41 AM

ถามเพื่ออะไรครับ จะเอาไปใช้เหรอครับ..

จขกท ก็เล่นแบบนี้ไม่ใช่เหรอเห็นตั้งแต่เล่น kof แล้วครับ

SF ก็เล่นตัวบอสซะงั้น ชายไทยแท้..!!ที่ใหนเค้าทำกานนน.

เล่นอย่างกะเล่นเอาโล่

#20 InFiNy

Posted 10 July 2009 - 01:19 AM

QUOTE (jabavork @ Jul 10 2009, 12:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเพื่ออะไรครับ จะเอาไปใช้เหรอครับ..

จขกท ก็เล่นแบบนี้ไม่ใช่เหรอเห็นตั้งแต่เล่น kof แล้วครับ

SF ก็เล่นตัวบอสซะงั้น ชายไทยแท้..!!ที่ใหนเค้าทำกานนน.

เล่นอย่างกะเล่นเอาโล่

......งง ไปโดนอะไรมาป่าวครับ yoyo_77.gif